Kikwete: Lowassa ndiye mhusika wa Richmond

Kikwete: Lowassa ndiye mhusika wa Richmond

Status
Not open for further replies.
Tuondoleen upumbavu wenu hapa. Aliyekuw amkuu wa nchi ni Lowasa au Kikwete? Nani alikuwa juu ya mwingine?

Baada ya kubaini kwamba Lowasa ndiye tatizo, bungeni aliwajibika, serikai ya kikwete ilifanya nini ili kumfikisha kwenye vyombo vya sheria?

Kikwete aache uanafiki. Tabia hizi hatutaki kuziona tena kwenye ikulu yetu.

Kikwete alipaswa kuhakikisha uchunguzi unafanyika na ingebainika Lowasa ana kesi ya kujibu, alitakiwa kufikishwa mahakamani na serikali ili haki kwa taifa itendeke. Alifanya hili?

Kikwete huyu huyu ndiye aliyekwenda kumnadi Lowasa Mondulikwamba ni jembe yaliyomkuta ni ajali ya kisiasa. Alipokuwa nasema haya alikuwa kwenye ulimwengu na mwili gani huyu?

Aliulizwa mhusika wa Richmond akaasema hamjui. Leo huu ujinga anataka kumwambia nani atakayemwondoa yeye kwenye huu ufisadi?

Miaka nana imepita lowaa akisifiwa kila mara na kikwete na chama chake. Hadi anapewa na form za kugombea uraisi. Hii biashara ninadhani inatosha kwa hao watoto wa shule mnaowasomba na malori kujaza viwanja. Watu wazima hapa.

Ninaomba kikwete aishie zake kwa namna anavyostahili. Narudia maneno ya Kingunge. Akitaka kuondoka kistaarabu, akabidhi nchi kwa atakayeshinda. Haya mngine anajifedhehesha na kujimalizia hata kaheshima kake alikosalia nako kama kapo.

Tumechoka. Tunahitaji Tanzania sahihi, siyo hii ya rasi wa ajabu ajabu.

Hivi nyie chadema,kwa miaka mingapi mlikuwa mnaimba ufisadi wa Lowasa? Leo hii ninyi ndio wa kuanza kulia lia hapa!mnakumbuka kauli za Mbowe na Lema juu ya Lowasa au mumesahau?
 
Ndugu zangu watanzania, hii ndio fursa pekee! Weka NDULI CCM pembeni, huu ndio adui yetu pekee tusidanganyike.

Chagua KATIBA YA WANANCHI, CHAGUA LOWASSA!
 
Akiongea leo Mwanza kwenye kufunga kampeni za ccm Mh.Jk amesema ni kweli alishiriki kwenye makubaliano ya kutafuta kampuni ya kufua umeme baada ya Mabwawa kukauka nchi, lakini hakushiriki kutafuta kampuni gani ilete umeme, hivyo hahusiki kwa namna yoyote kwa ujio wa Richmond.

Hivyo waziri Mkuu ndio mhusika mkuu wa Richmond!

Hv kumbe waziri mkuu anaweza fanya maamuzi na raisi akakaa kimya tu...daah basi tuna kazi kubwa mazee
 
Tuondoleen upumbavu wenu hapa. Aliyekuw amkuu wa nchi ni Lowasa au Kikwete? Nani alikuwa juu ya mwingine?

Baada ya kubaini kwamba Lowasa ndiye tatizo, bungeni aliwajibika, serikai ya kikwete ilifanya nini ili kumfikisha kwenye vyombo vya sheria?

Kikwete aache uanafiki. Tabia hizi hatutaki kuziona tena kwenye ikulu yetu.

Kikwete alipaswa kuhakikisha uchunguzi unafanyika na ingebainika Lowasa ana kesi ya kujibu, alitakiwa kufikishwa mahakamani na serikali ili haki kwa taifa itendeke. Alifanya hili?

Kikwete huyu huyu ndiye aliyekwenda kumnadi Lowasa Mondulikwamba ni jembe yaliyomkuta ni ajali ya kisiasa. Alipokuwa nasema haya alikuwa kwenye ulimwengu na mwili gani huyu?

Aliulizwa mhusika wa Richmond akaasema hamjui. Leo huu ujinga anataka kumwambia nani atakayemwondoa yeye kwenye huu ufisadi?

Miaka nana imepita lowaa akisifiwa kila mara na kikwete na chama chake. Hadi anapewa na form za kugombea uraisi. Hii biashara ninadhani inatosha kwa hao watoto wa shule mnaowasomba na malori kujaza viwanja. Watu wazima hapa.

Ninaomba kikwete aishie zake kwa namna anavyostahili. Narudia maneno ya Kingunge. Akitaka kuondoka kistaarabu, akabidhi nchi kwa atakayeshinda. Haya mngine anajifedhehesha na kujimalizia hata kaheshima kake alikosalia nako kama kapo.

Tumechoka. Tunahitaji Tanzania sahihi, siyo hii ya rasi wa ajabu ajabu.

Namshukuru Mungu sikuwa miongoni mwa "wapumbavu"waliomchagua kikwete kuwa Rais kwa awamu zake zote mbili.
 
Kikwete aweka wazi kuwa waziri mkuu kipindi hicho ndio muhusika mkuu kwenye Richmond, baraza la mawaziri pamoja na yeye walihusika nawalikubaliana kuwa kuna upungufu wa umeme na mitambo ikanunuliwe lakini hakuhusika kampuni gani ya kwenda kuleta hiyo mitambo .

Alisisitiza sheria za manunuzi zifuatwe lakini waziri mkuu wa wakati huo hakufata na aliunda tume ya manunuzi ya kwake mwenyewe .

Ris wangu ameonyesha udhaifu mkubwa na pengine nibora angekaa kimya kuliko kuidhakilisha taasisi altulio mpa dhamana dhamana ya kuisimamia.
Hapa napata maswali yalio na majibu mepesi....
1- Leo ndipo Rais anakiri kuhusika kwa waziri mkuu mstaafu kwenye sakata la Richmond?
2- Kwa mamlaka aliopewa na jamuhuri, ni kweli Rais alishindwa kumuwajibisha Lowasa?
Kiukweli simkubali Lowasa, lakini kwa hili la leo Rais amempakaa Lowasa mafuta badala ya kugongelea msumari
 
Tumpuuze kama tulivyompuuza bwana cassava!!

Na kweli ni wa kupuuzwa tu, alimtetea lowasa miaka nane iliyopita alipoongea na wazee wa ccm Dar kuwa ilikuwa ajali ya kisiasa. Leo kageuka, huyu mkwere msanii sana!
 
When decisions are made by citizens it is very hard to change their mind.The issue is we are tired of capitalist system of CCM.My vote goes to Lowasa tomorrow
 
Muongooooooo wewe. Hakusema hivyo kabisaaaa. Amesema huyo Edo wako ndiye aliyepindisha taratibu za manunuzi. Badala ya kuwatumia Tanesco yeye akatengeza kamati yake ya makatibu wakuu ambao aliwaagiza waripoti kwake yeye Edo. Edo akageuka kiranja wa kupokea mapendekezo ya kamati yake mwenyewe kitu ambacho ni kinyume na taratibu za kisheria za manunuzi.

Sasa kama aliunde chombo chake akakisimamia yeye na akaridhika na utendaji wake halafu wakanunua umeme hewa kwa akili yako vipi asiwe mkosefu? Kwa nini asijiuzulu? Kwa nini alipindisha kazi hiyo isifanywe na tanesco?

Tatizo lake ni uchu wa kufanya na wasio na uwezo ili awaamrishe amrishe wafuate anavyotaka yeye. Ubabe ubabe tuuu. Halafu na wewe eti unataka kutudanganya hapa. Go to hell.

Acha kutetea upuuzi wewe,

Kwani wakti Lowassa anaunda chombo chake yeye Kiwete alikuwa wapi????
Hivi unajua maana ya uwajibikaji wewe zezeta? Hakuna kazi yoyote ya kiserikali ifanywe na Waziri Mkuu na Makatibu wakuu peke yao bila kuwa wanatoa taarifa ya hiyo kazi kila siku kwa Rais. Haiwezekani. Kama nchi ilikuwa inaenda kuingia kwenye giza ilikuwa ni jambo la dharura kwa maana hiyo Kiwete kama Rais alikuwa akipewa mrejesho wa kila hatua inayofikiwa ! Kwa maana nyigine Rais alihusika kwa kila hatua.

Kwa watu wenye akili timamu hapa Kiwete amejivua nguo na kwamba kumbe hata yeye aiihusika kwa 100%. Watanzania tulishamjua Kiwete kwamba huwa kigeugeu akiona mambo yanakuwa moto, kwa maana nyingine HE IS A COWARD PRESIDENT!

Kumbuka kilichotokea wakti wa mchakato wa KATIBA MPYA. Rasimu zote 2 alipelekewa na Mzee Warioba na akazikubali kwa 100% kuwa ziendelee mpaka kwenye hatua ya BUNGE MAALUMU LA KATIBA.

Baada ya kutishwa na Mahafidhina wa CCM akabadili rangi kama KINYOGA! This is non-sense. Kiwete is just a chief Hypocratic and a Coward President ever lived in Tanzania!!
 
alimkataza msabaha asitoe hela sasa richmond nini kiliibiwa?

richmond ni kashfa ya kuchongwa na wanasiasa kwa chuki zao binafsi. jk na watu wake aligundua kwamba lowasa anataka kumzidi kwa umaarufu ndo akamsingizia ya richmond.....
 
Kikwete Big up big Dad!!!

VIVA CCM

MAGUFULI HOYEEEEEEEEEEE

HAPA KAZI TUUUUUU

LOWASSA KWA MAGUFULI HUWEZI.

Lowassa jiandae kwenda kuchunga ng'ombe maake TINGA TINGA LINATINGA IKULU.

Lowassa OUT DK.90 Zuhura Yunus na Mangekimambi msisahau kusiriba mpaka asahau Mshenga na Shehe wake Wa Jangwani

Kikwete aweka wazi kuwa waziri mkuu kipindi hicho ndio muhusika mkuu kwenye Richmond, baraza la mawaziri pamoja na yeye walihusika nawalikubaliana kuwa kuna upungufu wa umeme na mitambo ikanunuliwe lakini hakuhusika kampuni gani ya kwenda kuleta hiyo mitambo .

Alisisitiza sheria za manunuzi zifuatwe lakini waziri mkuu wa wakati huo hakufata na aliunda tume ya manunuzi ya kwake mwenyewe .

ni kweli swala la richmond ni mzigo wa lowassa!

aya mkuu ila kesho kura ni kwa magufuli tu

Uelewa wako ndo ulipoishia pole

Kweli wewe Chizi


Kikwete kasema mwenye richmond alimuwajibisha,alimwambia JIUZULU

Sema umefanya maamuzi usitusemee mimi nitampigia magufuli

Acha ujinga wewe,Lowasa ndo aliitafuta RICHMOND,NA LOWASA NDO MUHUSIKA MKUU

Lowassa ni FISADI. Period.

achukue uamzi gani tena?,,bunge lilichukua uamzi na lowasa akajiuzulu

kikwete nomaaaaa....lowassa hana chakeeeee

Lowassa kasema kama kuna mtu ana ushahidi kwamba yeye alihusika aende mahakamani!!! (jiulize swali je kuna mtu kaenda, je huyu mkuu wetu kaenda mahakamani???)

Kama rais alikua anajua kuwa lowassa ni muhusika kwanini hakumchukulia hatua mwaka 2008 na mpaka leo anaishia kupiga makelele tu, why anaogopa kumchukulia hatua??? nini kimejificha hapa???

Ikumbukwe kwamba mwaka 2010 kikwete alikua mstari wa mbele kusema lowassa ni mtu safi kwanini sasa anasema tena lowassa ni anahusika na richimond??? hii si ni dalili ya ukigeugeu????

Je ni wapi kama watanzania tulikosea mpaka tukapata rais kama huyu????

kwasasa hamna jinsi tena washachelewa na sisi kama watanzania tushaamua Hata wakimwita jambazi kura zetu twampa lowassa!!! in fact, ni bora mwizi mmoja aliyezungukwa na wema 10000 kuliko mwema mmoja aliyezungukwa na majambazi majizi 1000000!!! viva lowassa RAIS WETU WA JMT viva UKAWA!!!

 
Leo ndo kajibu ili apate kuraa...!??atuambie kule monduli kauli yake ya ajali ya kisiasa alimanisha nn..dah watanzania tunaonekana kama hatuna akili walah

Amekaa miezi amejibu,kunamwingine amekaa miaka 8 kujibu tuhuma.
 
Kama ni kweli basi kaonyesha jinsi alivyo dhaifu!

Manake, kwa nini sasa serikali yake haikumchukulia hatua za kisheria?

Udhaifu wa Kikwete huo ...ndio maana CCM wanapita ktk hali hii .....lakini udhaifu wa Kikwete haubadili ukweli juu ya Lowasa kuwa hafai kuwa mkuu wa nchi ....
 
Bora kikwete umesema ukweli na huo utakuweka huru siku zote

Ukweli gani? Baada ya kumsikiliza Mwakyembe jana Star tv jana leo ndio naye anakurupuka. Amesahau kuwa alimtetea sana Lowassa kuwa ilikuwa ajali ya kisiasa? Leo hiyo ajali imebadilika au ilikuwa haijapimwa sawasawa!?
 
Rais lowassa watake wasitake mabadiliko lazima
 

Lowassa kasema kama kuna mtu ana ushahidi kwamba yeye alihusika aende mahakamani!!! (jiulize swali je kuna mtu kaenda, je huyu mkuu wetu kaenda mahakamani???)

Kama rais alikua anajua kuwa lowassa ni muhusika kwanini hakumchukulia hatua mwaka 2008 na mpaka leo anaishia kupiga makelele tu, why anaogopa kumchukulia hatua??? nini kimejificha hapa???

Ikumbukwe kwamba mwaka 2010 kikwete alikua mstari wa mbele kusema lowassa ni mtu safi kwanini sasa anasema tena lowassa ni anahusika na richimond??? hii si ni dalili ya ukigeugeu????

Je ni wapi kama watanzania tulikosea mpaka tukapata rais kama huyu????

kwasasa hamna jinsi tena washachelewa na sisi kama watanzania tushaamua Hata wakimwita jambazi kura zetu twampa lowassa!!! in fact, ni bora mtu tunayemjua ni bora mwizi mmoja aliyezungukwa na wema 10000 kuliko mwema mmoja aliyezungukwa na majambazi majizi 1000000!!! viva lowassa RAIS WETU WA JMT viva UKAWA!!!


We ongelea nafsi yako bwana hao watu 10000 nawafananisha na kundi la punda linaloongozwa na simba
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom