Kifo cha Dk. Reginald Mengi: Kuna nini nyuma ya pazia?

Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
3,631
Points
2,000
Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
3,631 2,000
Habari wana JF

Usiku huu katika pita pita kwenye twitter nakutana na baadhi ya tweet za Daudi T. Balali.

Kipindi kile cha kifo cha Dokta Mengi nilipata wasaa wa kukutana na mdada mmoja mnyarwanda. Katika kuongea naye aliniambia kwa kinyarwanda maana ya 'Ntuyabaliwe' ni 'hujaambiwa wewe'. Nilipomdodosa akaniambia kwa Rwanda wanapozaliwa watoto hupewa majina kutokana na siku na hali utakapozaliwa.
Mfano ukizaliwa wakati wa shida na kama wewe ni mhutu utapata majina ya kinyonge, matumaini, majina ya kukata tamaa n.k huo hakuna ukoo ukizaliwa unapata jina lako mpaka ufe mtoto wako anapata jina lingine

Kwa watutsi ukizaliwa unapata majina ya kifahari, majina ya kiheshima, majina ya makwezi. Hivyo wanajuana wanyarwanda kwa majina yao huyu ni mhutu au ni mtutsi.

Sasa nilipewa historia kidogo ya haya makabila mawili ya maziwa makuu ila yenye majinamizi makubwa. Mfano mtutsi yoyote hawaoagi mhutu vile vile na wahutu. Kama ikitokea mtutsi kaoa mhutu basi watoto watazaa kwa mtutsi.

Sasa najaribu kuunganisha doti kwa tweet hizo hapo je kuna jambo ambalo hatulijui linaendelea chini chini kwa familia ya Mengi..

AsanteView attachment 1096851
screenshot_20190514-002138-jpeg.1096852
screenshot_20190514-002146-jpeg.1096853
screenshot_20190514-002153-jpeg.1096854
screenshot_20190514-002201-jpeg.1096855
 
M

Mine eyes

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2016
Messages
3,766
Points
2,000
M

Mine eyes

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2016
3,766 2,000
Waswahili ni watu wa pwani...ambao lugha yao ni kiswahili... haijalishi ni wa dini gani..japokuwa wengi wao ni waislamu.
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
6,193
Points
2,000
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
6,193 2,000
Brooo tangu hili sakata limeanza; nafuatilia kwa makini comments zako na nimeamua kuziamini. Binadamu hatuna huruma; sijui kwa nini hatumwachi Jacque amlilie mumewe kwa amani. Kufiwa tu kunavyoumiza jamani, bado mineno ya binadamu. Huu umaskini unatufanya tuwe na roho mbaya sana jamani; me siutaki kabisa.
Dada, kwenye wale maadui watatu ambao Mwl alituambia nadhani UMASKINI ni moja wapo. Hivyo hujakosea kabisa..
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
6,193
Points
2,000
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
6,193 2,000
Wote hatuwezi kuwa na akili kama za Mke wa askofu, si wewe amino hivyo
Kwahiyo mke wa askofu ni mimi mkuu au sijakuelewa.

Ebu liweke hilo sawa kwanza boss kabla sijacomment chochote
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
6,193
Points
2,000
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
6,193 2,000
Watanzania ni rahisi sana kuwapandikiza taarifa za umbea
Alafu hauhitaji kuwa na akili nyingi wala weledi kuwapandikizia uongo..

Imagine mtu anayewadanganya ni Mange, a failure on her marriage and failure in life..
 
Dreka

Dreka

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
9,912
Points
2,000
Dreka

Dreka

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
9,912 2,000
Alafu hauhitaji kuwa na akili nyingi wala weledi kuwapandikizia uongo..

Imagine mtu anayewadanganya ni Mange, a failure on her marriage and failure in life..
Mkuu
faida na hasara za kuwa umasikini ni kwamba utajadili kila kitu kilicho mbele yako, hata vile ambavyo havikuhusu.

my take : Tupambane tuukimbie umasikini.
 
Dreka

Dreka

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
9,912
Points
2,000
Dreka

Dreka

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
9,912 2,000
Kwa hio unaoa na kuolewa..mkakae vyumba tofauti?
Nachoomanisha misuguano na matatizo kama hayo yapo kila mahali kwa wanandoa. Kwa watu wa juu na wa chini. Yakifanyika kwa watu chini, tunajitia upofu. Yakifanywa na matajiri hata kama si ya kweli inakuwa talk of the town kama ilivyo sasa.
 
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
8,220
Points
2,000
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
8,220 2,000
Nachoomanisha misuguano na matatizo kama hayo yapo kila mahali kwa wanandoa. Kwa watu wa juu na wa chini. Yakifanyika kwa watu chini, tunajitia upofu. Yakifanywa na matajiri hata kama si ya kweli inakuwa talk of the town kama ilivyo sasa.
una kazi kama kazi yako ni kutaka kusafisha talk of the town!...pole weeeeeeeee
 
G.Jacob

G.Jacob

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2013
Messages
3,042
Points
2,000
G.Jacob

G.Jacob

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2013
3,042 2,000
IVF ni lazima upate zaidi ya mtoto mmoja maana ni mbegu nyini zinaingizwa kwa hiyi by chance zitazokuwa hai ndio hizo zinazotoa watoto unaweza kupata hata wanne
Kupata watoto zaidi ya mmoja kwa sababu mbegu zaingizwa nyingi si kweli....kwa PCB yangu tu ile ya miaka 10 iliyopita bado sikumbuki kitu kama hicho kuwepo.
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
12,309
Points
2,000
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
12,309 2,000
Huyu Jack amechafuka sana na ili kumtakasa basi ni vyema kifo cha our icon kichunguzwe ili ukweli upatikane. Kama hausiki itakuwa ni vyema sana na familia ya marehemu itakuwa na amani DSM na Machame. Toauti na hapa kila tuhuma na matendo ya Jack toka msiba unafika Ariport, Kuaga Karimjee na kule Moshi ibada ya Mazishi inaleta maswali mengi sana. Hata pale ambapo hakujitokeza hata mmachame mmoja kukaa karibu na mjane basi kuna walakini hapo. Ni kama aliachwa peke yake na huyo Shimimana wake na attention kubwa kuanzia Airport, Karimjee na kule Machame ilikuwa kwa watoto wakubwa na wadogo wa Mengi. Kuna kitu ambacho kipo na familia haijakiweka wazi public ila ndani ya closed circle ya familia kipo. Benjamini na wengine hawawezi kunyamaza yapite hivihivi. Muda utatupa majibu.

Kwa heri Reginald Abraham Mengi
 

Forum statistics

Threads 1,304,005
Members 501,186
Posts 31,499,585
Top