Kifo cha Dk. Reginald Mengi: Kuna nini nyuma ya pazia?

Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
3,633
Points
2,000
Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
3,633 2,000
Habari wana JF

Usiku huu katika pita pita kwenye twitter nakutana na baadhi ya tweet za Daudi T. Balali.

Kipindi kile cha kifo cha Dokta Mengi nilipata wasaa wa kukutana na mdada mmoja mnyarwanda. Katika kuongea naye aliniambia kwa kinyarwanda maana ya 'Ntuyabaliwe' ni 'hujaambiwa wewe'. Nilipomdodosa akaniambia kwa Rwanda wanapozaliwa watoto hupewa majina kutokana na siku na hali utakapozaliwa.
Mfano ukizaliwa wakati wa shida na kama wewe ni mhutu utapata majina ya kinyonge, matumaini, majina ya kukata tamaa n.k huo hakuna ukoo ukizaliwa unapata jina lako mpaka ufe mtoto wako anapata jina lingine

Kwa watutsi ukizaliwa unapata majina ya kifahari, majina ya kiheshima, majina ya makwezi. Hivyo wanajuana wanyarwanda kwa majina yao huyu ni mhutu au ni mtutsi.

Sasa nilipewa historia kidogo ya haya makabila mawili ya maziwa makuu ila yenye majinamizi makubwa. Mfano mtutsi yoyote hawaoagi mhutu vile vile na wahutu. Kama ikitokea mtutsi kaoa mhutu basi watoto watazaa kwa mtutsi.

Sasa najaribu kuunganisha doti kwa tweet hizo hapo je kuna jambo ambalo hatulijui linaendelea chini chini kwa familia ya Mengi..

AsanteView attachment 1096851
screenshot_20190514-002138-jpeg.1096852
screenshot_20190514-002146-jpeg.1096853
screenshot_20190514-002153-jpeg.1096854
screenshot_20190514-002201-jpeg.1096855
 
Lite

Lite

Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
82
Points
125
Lite

Lite

Member
Joined Oct 21, 2010
82 125
IVF ya kupanga kupata mapacha tena wawe wa jinsia moja hiyo ni sayansi ya wapi mkuu mbona unatuingiza chaka? Huyo kapata mapacha by chance kama wanawake wengine wanavyopata.
Usikatae aisee, Mapacha wanawezekana kabisa- Kwanzia mwanzon wanaweza kudhamiria na kuweka embryo mbili ila mapacha wakizaliwa hawatafanana.
Pia gender selection inawezekana - wanachukua seli moja kutoka embyro na kuangalia chromosomes xx, xy.
(Ingawa kuna nchi hawakubali kabisa wakati wa ivf uchague gender selection bila sababu nzuri ya kueleweka kwanini unachagua sex e.g magonjwa wa kurithi yanaoathiri gender moja tu.)
Kuna uwekezano mwingine: kutoa cells kuangalia chromosomes sometimes itasababisha yai lisplit na mama akapata mapacha wawili au hata watatu wanaofanana. Kama hao mapacha wetu wamachame wanafanana basi inawezekana ivf iliongeza maradufu uwezo wa nature na kufanya embryo ikajigawa. Kama hawafanani bibie aliekewa embyro mbili.
 
chase amante

chase amante

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2018
Messages
2,412
Points
2,000
chase amante

chase amante

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2018
2,412 2,000
Sijui alaumiwe nani.ila time will tell
 
R

Ralph Tyler

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
1,468
Points
2,000
R

Ralph Tyler

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
1,468 2,000
Usikatae aisee, Mapacha wanawezekana kabisa- Kwanzia mwanzon wanaweza kudhamiria na kuweka embryo mbili ila mapacha wakizaliwa hawatafanana.
Pia gender selection inawezekana - wanachukua seli moja kutoka embyro na kuangalia chromosomes xx, xy.
(Ingawa kuna nchi hawakubali kabisa wakati wa ivf uchague gender selection bila sababu nzuri ya kueleweka kwanini unachagua sex e.g magonjwa wa kurithi yanaoathiri gender moja tu.)
Kuna uwekezano mwingine: kutoa cells kuangalia chromosomes sometimes itasababisha yai lisplit na mama akapata mapacha wawili au hata watatu wanaofanana. Kama hao mapacha wetu wamachame wanafanana basi inawezekana ivf iliongeza maradufu uwezo wa nature na kufanya embryo ikajigawa. Kama hawafanani bibie aliekewa embyro mbili.
Ngoja niwasikie wenzio wanaojua zaidi
 

Forum statistics

Threads 1,304,814
Members 501,517
Posts 31,527,997
Top