Kazi ya hilo tundu kwenye gari ni nini?


Itzmusacmb

Itzmusacmb

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2016
Messages
1,537
Likes
1,045
Points
280
Itzmusacmb

Itzmusacmb

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2016
1,537 1,045 280
Wana JF wenzangu naombeni msaada kwa hili,naona gari nyingi sana kwenye bonnet huwa kuna uwazi (tundu) kuangalia uelekeo wa gari na cjajua huwa unakazi ipi, mfano Subaru Forrester, Toyota Fortune, Dolge Challenger nk, hebu nijuzeni
Asanten
1467391983525-jpg.361968
 
LACHERO

LACHERO

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
453
Likes
144
Points
60
LACHERO

LACHERO

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
453 144 60
Wana JF wenzangu naombeni msaada kwa hili,naona gari nyingi sana kwenye bonnet huwa kuna uwazi (tundu) kuangalia uelekeo wa gari na cjajua huwa unakazi ipi, mfano Subaru Forrester, Toyota Fortune, Dolge Challenger nk, hebu nijuzeni
Asanten View attachment 361968
Kwa ninavyofahamu mimi kazi ya hilo tundu ni kwenda kupooza hewa iliyofuliwa na turbocharger ya gari. Hewa huwa inapata moto sana pale ambako kunatokea mgandamizo, lengo la kupooza ni kwamba hewa huungua vizuri na mafuta pale ambapo hewa inakuwa katika kiwango fulani cha joto na si zaidi ya hapo. Nafikiri utakuwa umenielewa na si kupooza engine kama ilivyoelezwa hapo juu.
 
tweenty4seven

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2013
Messages
8,192
Likes
6,156
Points
280
tweenty4seven

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2013
8,192 6,156 280
Kwenye subaru,fortuner,hilux d4d ni sehemu ya kupulia mana zina turbo engine
 
LUGWA

LUGWA

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2013
Messages
848
Likes
334
Points
80
LUGWA

LUGWA

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2013
848 334 80
Intercooler. This vehicle is powered with turbo cherger (super charger). When the molecules of oxygen become hot it expand...
 
klins

klins

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2012
Messages
605
Likes
167
Points
60
klins

klins

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2012
605 167 60
Cyo turbo hiyo au
 
ze big

ze big

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2015
Messages
375
Likes
334
Points
80
ze big

ze big

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2015
375 334 80
Hehe mbona kuna matundu mengi kazi hayana mbona umeona la bonnet tu.
 
adden

adden

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
4,632
Likes
6,055
Points
280
adden

adden

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
4,632 6,055 280
Hilo tundu sio la turbo charger sababu turbo huwa inaelekea katika aircleaner hivyo inavuta hewa yake kupitia aircleaner!

6546d6b3b63887792272533a716404b3.jpg

hilo tundu ktk bonet huwa ni injection ambalo husaidia pia kuvuta hewa nyingi kupeleka ktk engine
a198a783cb709c55bc5207f81760a5cb.jpg
 
kinguo

kinguo

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2016
Messages
434
Likes
302
Points
80
Age
47
kinguo

kinguo

JF-Expert Member
Joined May 27, 2016
434 302 80
Hilo tundu linaitwa intercoler.
 
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
4,986
Likes
5,574
Points
280
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
4,986 5,574 280
hilo tundu kazi yake huwa lina pooza intercooler.

ipo hivi ukifungua bonet utaona juu ya engine usawa wa hilo tundu kuna kitu kipo/kimefungwa kama rejeta hivi.sasa hiyo iliyokuwa kama rejeta ndio huwa inapoozwa na hewa kutoka nje kupitia hilo tundu.tuseme hilo tundu huwa linaact kama feni ya engine ambayo huwa inafanya kazi ya kupooza maji yaliyopo kwenye rejeta ili yawe ya baridi.

hivyo na hilo tundu huwa lina ingiza hewa ambayo huwa inapooza hewa inayokuwa ndani ya intercooler ili iwe ya baridi .maana hewa ikiwa ya baridi ndio ufanisi mzuri wa kuchomwa hufanyika vizuri.
 

Forum statistics

Threads 1,235,204
Members 474,353
Posts 29,214,174