Kahama VS Njombe/Mafinga

kilwakivinje

kilwakivinje

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
2,554
Points
2,000
kilwakivinje

kilwakivinje

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
2,554 2,000
Hahaha! Eti nimeishi miaka mitatu alafu unabwabwaja sisi wazawa tusemeje?
.
Mwanza-Shinyanga ni KM 141 na si chache ni nyingi mnooo ni masaa mawili hadi matatu kwa gari.
Njombe ni porini kumejificha watu ni washamba, Kahama wajanja wengi alafu sio wasukuma tu wametoka maeneo mbalimbali ya nchi na jirani
161
 
O

offg76

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2016
Messages
309
Points
500
O

offg76

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2016
309 500
Kijeli za kwenye mtandao hazitakusaidia ,naishi Njombe,kahama naijua vzr na tarehe 19/7 /2019 nilikuwa kahama kikazi, nilikuwepo kwa cku zaidi ya 51,kwahiyo kahama iko mbali na hata huwezi zilinganisha kwa majengo na ukubwa wa mji plus population,na hizo nilizozikuta ndo balaa kbs.Kahama ni mji mkubwa sana ,na hao wasukuma unaowaona usangu kimuonekano si wale walioko mwanza, shy,geita, tabora hadi simiyu.Kukaa kwny computer yk na kuanza lumbana siyo hoja,coment zako zimekaa kiutani zaidi na mbwebwe ili mradi tu Njombe iwe mshindi,watu wametulia hawataki tena league na ww maana kahama huijui ki hakika.
Sifurahishi wananzengo jibu hoja zangu hapo juu mkuu
 
Mazigazi

Mazigazi

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
5,714
Points
2,000
Mazigazi

Mazigazi

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
5,714 2,000
Unajua kwanini Njombe imekua ya 3, Katika Mikoa tajiri Tanzania ?, Wakati imekua Mkoa miaka 5 tu iliopita, Sababu ni wajanja katika biashara. Kuanzia Upangwa(Ludewa), Ukinga (Makete) hadi maeneo mengine wanachakarika sana ata kama eneo ni dogo. Wanalima kilimo biashara ata iwe Mahindi kuliko maeneo mengine(ambao wao wanafanya Kilimo kula). Ingawa kwa sasa uchumi ni mgumu kokote pale lakini huwezi linganisha maeneo ya madini na yasio ya madini. Njombe wametumia akili kwa kupanda miti, kahama wamepewa madini bure na Mungu.
Wakati wengine wamepewa bure madini wengine wanayapanda kwakutumia akili .

Ukitoa janga la ukimwi(sababu ya baridi kali msuguano lazima)watu wa njombe ni jamii za watu wenye uwezo mkubwa kiakili na kiuthubutu kwa nyanda za juu kusini hapo wanaweza karibiana na wanyaki
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
3,566
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
3,566 2,000
Kijeli za kwenye mtandao hazitakusaidia ,naishi Njombe,kahama naijua vzr na tarehe 19/7 /2019 nilikuwa kahama kikazi, nilikuwepo kwa cku zaidi ya 51,kwahiyo kahama iko mbali na hata huwezi zilinganisha kwa majengo na ukubwa wa mji plus population,na hizo nilizozikuta ndo balaa kbs.Kahama ni mji mkubwa sana ,na hao wasukuma unaowaona usangu kimuonekano si wale walioko mwanza, shy,geita, tabora hadi simiyu.Kukaa kwny computer yk na kuanza lumbana siyo hoja,coment zako zimekaa kiutani zaidi na mbwebwe ili mradi tu Njombe iwe mshindi,watu wametulia hawataki tena league na ww maana kahama huijui ki hakika.
Unaitikia kichocheo cha hisia zako sio? Weka picha acha porojo,kwa msingi wa idadi ya wakaazi hata kasulu ni kubwa but vipi quality ya life baina ya migodini na mjini Njombe? Usifananishe Njombe na vimiji vya ajabu ajabu
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
3,566
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
3,566 2,000
Wakati wengine wamepewa bure madini wengine wanayapanda kwakutumia akili .

Ukitoa janga la ukimwi(sababu ya baridi kali msuguano lazima)watu wa njombe ni jamii za watu wenye uwezo mkubwa kiakili na kiuthubutu kwa nyanda za juu kusini hapo wanaweza karibiana na wanyaki
Mkuu unatudhalilisha wanyaki wakalibiane na nani? Sisi ndio tumejenga miji yao yote ikiwemo Mbeya wewe umewahi ona wanyaki wamejenga Njombe Iringa Mbeya au Mafinga? Tutake radhi watu wa Njombe ni jamii ya watu wa korea
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
3,566
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
3,566 2,000
Mtu mfupi kwanini Njombe mji imezidiwa na Kahama mji sasa?
.
Nilikwambia sehemu yenye dhahabu sio sawa na sehemu yenye mavichaka mamiti miti kama Njombe
Kuzidiwa kulitokana na uwekezaji wa migodi sie baada ya kupewa mkoa sasa tunawekeza kwa kasi kubwa sana tunakuja hadi huko gulioni Kahama kuchuma pesa za manamba tunazipeleka Njombe ndio maana mna gdp kubwa but poor life hakuna muwekezaji mwenye akili timamu ataweka long run investments huko machimboni huoni magorofa huku Njombe yanasimama kwa fujo? Floor 8,7,6 .Kahama huko ni gulioni sio liveable town
 
M

mhati

Member
Joined
Aug 15, 2017
Messages
27
Points
45
M

mhati

Member
Joined Aug 15, 2017
27 45
Hapana, ka kahama kadogo kwa shy. Sema kibiashara khm imechangamka sana.

Inawezekana kahama ikawa ni moja kati ya wilaya iliyochangamka na watu wake wana pesa kuliko wilaya zote tanzania.
Acha dharau kuita kakahama kahama nimji wa nane tanzania kwa idadi ya watu ulinganishe na shinyanga mji wa kuminasaba kwa idadi ya watu kahama kunajamu ya magari sasa juzi tu wamefunga taa za kuongozeaagari hapo katikati ya mji kahama inatakiwa ijitegemee iwe mkoa kama ilivyo njombe uone shinyanga itavyogeuka pori lenye mabati mengi
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
5,478
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
5,478 2,000
Acha dharau kuita kakahama kahama nimji wa nane tanzania kwa idadi ya watu ulinganishe na shinyanga mji wa kuminasaba kwa idadi ya watu kahama kunajamu ya magari sasa juzi tu wamefunga taa za kuongozeaagari hapo katikati ya mji kahama inatakiwa ijitegemee iwe mkoa kama ilivyo njombe uone shinyanga itavyogeuka pori lenye mabati mengi
Hata Mimi kahama naikubali.

Kwenye kanda ya ziwa baada ya jiji la mwanza Bukoba inafata then kahama inafuata.

Hiyo shy,musoma sijui geita zote zinazidiwa na kahama
 
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2009
Messages
1,915
Points
2,000
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2009
1,915 2,000
Kama nakuelewa hivi, Watu wanakimbia Iringa na Songea wanaenda Njombe, Njombe kuna fursa ya kuanzia. Ila Iringa kah, Mji mgumu sana.
Nimecheka sana, Iringa mji mgumu na tunaoishi ni wagumu vile vile..ukiweza kuishi Iringa hakuna sehemu itakushinda Tz hii
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
3,566
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
3,566 2,000
Acha dharau kuita kakahama kahama nimji wa nane tanzania kwa idadi ya watu ulinganishe na shinyanga mji wa kuminasaba kwa idadi ya watu kahama kunajamu ya magari sasa juzi tu wamefunga taa za kuongozeaagari hapo katikati ya mji kahama inatakiwa ijitegemee iwe mkoa kama ilivyo njombe uone shinyanga itavyogeuka pori lenye mabati mengi
Big slum full of poor manambas wanaotegemea kujikimu kwenye makinikia
Taa za barabarani hata Chato zipo
 
Yoden

Yoden

Member
Joined
Aug 12, 2019
Messages
31
Points
125
Yoden

Yoden

Member
Joined Aug 12, 2019
31 125
Karibuni kwenye mada
Nawiwa kuilinganisha na kushindanisha mji wa Kahama na Njombe au Mafinga
Je ni mji gani mzuri na una future kubwa kifursa kuliko mwinzie in terms of maendeleo na ukuaji?
Njombe ni mahali huwezi kulinganisha na kahama. Njombe ina fursa nyingi zisizoisha na zinaongezeka kadri siku zinavyokwenda na watu kuongezeka. Sema kwa muda mrefu njombe ilikuwa inaibeba iringa kwani ilikuwa inakusanya mapato mengi ili yalikuwa yakipelekwa mkoani( iringa ) na njombe kuambulia mabaki tu. Ila ipeni njombe miaka kama mitano itakuwa haishikiki kwani imeshajitenga na mnyonyaji(iringa)
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
3,566
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
3,566 2,000
Njombe ni mahali huwezi kulinganisha na kahama. Njombe ina fursa nyingi zisizoisha na zinaongezeka kadri siku zinavyokwenda na watu kuongezeka. Sema kwa muda mrefu njombe ilikuwa inaibeba iringa kwani ilikuwa inakusanya mapato mengi ili yalikuwa yakipelekwa mkoani( iringa ) na njombe kuambulia mabaki tu. Ila ipeni njombe miaka kama mitano itakuwa haishikiki kwani imeshajitenga na mnyonyaji(iringa)
Njombe inakusanya mapato mengi sana yatokanayo na TRA kuliko kule Kahama jangwani
 
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2016
Messages
3,595
Points
2,000
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2016
3,595 2,000
Acha dharau kuita kakahama kahama nimji wa nane tanzania kwa idadi ya watu ulinganishe na shinyanga mji wa kuminasaba kwa idadi ya watu kahama kunajamu ya magari sasa juzi tu wamefunga taa za kuongozeaagari hapo katikati ya mji kahama inatakiwa ijitegemee iwe mkoa kama ilivyo njombe uone shinyanga itavyogeuka pori lenye mabati mengi
Weka statistics basi 😁 co unaongea tu
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
19,262
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
19,262 2,000
Unaitikia kichocheo cha hisia zako sio? Weka picha acha porojo,kwa msingi wa idadi ya wakaazi hata kasulu ni kubwa but vipi quality ya life baina ya migodini na mjini Njombe? Usifananishe Njombe na vimiji vya ajabu ajabu

ah wap...! quality kahama iko juu ww..huenda wa njombe umeishi miaka hii hii hapa! kahama watu wanatumia pesa ww!hebu acha bas
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
19,262
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
19,262 2,000
Picha ya 7 toka chini panaitwaje?
 
Khaligraph Jordan

Khaligraph Jordan

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2017
Messages
4,284
Points
2,000
Khaligraph Jordan

Khaligraph Jordan

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2017
4,284 2,000
Hata Mimi kahama naikubali.

Kwenye kanda ya ziwa baada ya jiji la mwanza Bukoba inafata then kahama inafuata.

Hiyo shy,musoma sijui geita zote zinazidiwa na kahama
Hahaha buda Geita ya 2016 sio ya leo nenda ushangae bajaji zimeenea japo hawaifikii Singida bajaj ni nyingi kama watu
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
3,566
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
3,566 2,000
ah wap...! quality kahama iko juu ww..huenda wa njombe umeishi miaka hii hii hapa! kahama watu wanatumia pesa ww!hebu acha bas
Wewe bibi tulia upate dozi ya Njombe,usifananishe Njombe na vimiji vya machimboni na wafugaji kama Kahama ,cheki picha mdau kaweka wewe weka za huko kwa wachuuzi
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
3,566
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
3,566 2,000
Hahaha buda Geita ya 2016 sio ya leo nenda ushangae bajaji zimeenea japo hawaifikii Singida bajaj ni nyingi kama watu
Umehamia Geita 😆😆💉💉 Njombe kiboko weka picha za huko migodini wadau wanazidi kutiririsha pics za Njombe nchi ya ahadi
 

Forum statistics

Threads 1,333,938
Members 511,787
Posts 32,458,431
Top