Je, Mungu anajua utakwenda motoni au mbinguni?

Je, Mungu anajua utakwenda motoni au mbinguni?

Kweli
Na vp kuhus sk hiz watu wengi hawajui
Mungu alichokusudia
Na hawathamini walichopewa na Mungu
Wewe unajua Mungu alichokusudia?
Umejuaje?
Kwanza unajuaje kama Mungu yupo?
Unauthibitisho gani?

Mungu amekupa nini?
Umejuaje kama Mungu amekupa?

Unaposema hatuthamini tulichopewa na Mungu bila kukitaja hicho tulichopewa ni dhahiri hujui unachoongea - unakisia kisia tu kama ulivyokaririshwa toka utotoni.
 
Kama Mungu anajua Future yako
Je Anajua utaenda Mbinguni au Motoni?

Na Future inaweza ikabadilika?
Future Yako Ina pande 2 ipo ambayo Mungu aliiandaa kwako Toka Tumboni...!

Alikuandalia mipango mizuri, Ndoto nzuri na Hatima safi, uagalizi wake n.k.

Hafu ipo mipango ya Shetani kazi yake ni kuharibu Kila plan ya Mungu, huku akikupiga mbaya usimfate Mungu.

Picha linaanza mtoto anazaliwa tu anapelekwa Kwa Mganga, kukabidhiwa Kwa Mizimu, hapo unafata mipango ya Shetani, then mambo yasipoenda lawama zote Kwa Mungu.
 
Future Yako Ina pande 2 ipo ambayo Mungu aliiandaa kwako Toka Tumboni...!

Alikuandalia mipango mizuri, Ndoto nzuri na Hatima safi, uagalizi wake n.k.

Hafu ipo mipango ya Shetani kazi yake ni kuharibu Kila plan ya Mungu, huku akikupiga mbaya usimfate Mungu.

Picha linaanza mtoto anazaliwa tu anapelekwa Kwa Mganga, kukabidhiwa Kwa Mizimu, hapo unafata mipango ya Shetani, then mambo yasipoenda lawama zote Kwa Mungu.
Kama Mungu ni mjuzi wa yote, Je alikua anajua Lucifer atakuja kuasi kabla hajamuumba kabisa?

Kama alikua anajua, Je shetani ni mpango wa Mungu?

Je, Mungu ndiyo chanzo cha uovu?
 
Kama Mungu ni mjuzi wa yote, Je alikua anajua Lucifer atakuja kuasi kabla hajamuumba kabisa?

Kama alikua anajua, Je shetani ni mpango wa Mungu?

Je, Mungu ndiyo chanzo cha uovu?
Mungu alijua kuwa Shetani atakuja kuasi....! 1,000% alijua, coz ndiyo yeye aliumba Kila kitu, ukimtoa Binadamu, vingine alitamka tu vikawa.
 
Mungu alijua kuwa Shetani atakuja kuasi....! 1,000% alijua, coz ndiyo yeye aliumba Kila kitu, ukimtoa Binadamu, vingine alitamka tu vikawa.
Hivyo Mungu alimuumba shetani ili aje kutesa na kunyanyasa wanadamu huku yeye kabaki mbinguni anacheki game tu.
Huo siyo upendo tena, hiyo ni system.

Sasa muacheni Shetani afanye kazi aliyopewa na boss wake.

Je, unamlaumu Shetani au boss wake aliyemtuma kuchezesha Squidgame?
 
Hivyo Mungu alimuumba shetani ili aje kutesa na kunyanyasa wanadamu huku yeye kabaki mbinguni anacheki game tu.
Huo siyo upendo tena, hiyo ni system.

Sasa muacheni Shetani afanye kazi aliyopewa na boss wake.

Je, unamlaumu Shetani au boss wake aliyemtuma kuchezesha Squidgame?
Ah unafaa ukutane live umuulize hayo Maswal
 
Mkuu mi nataka kujua tu pale ninapozaliwa, je Mungu anakua amejua mwisho wangu ama nae anakua hajajua ila itategemeana na matendo yangu.?

Nyongeza..
Kuna watu mtu akifa husema ni mapenzi ya Mungu, siku yake ilifika na mambo kama hayo kumaanisha kua Mungu ndio alipanga afe kwa namna ile.
Sasa najiuliza, mtu alichomwa moto kwa wizi, aliepigwa risasi, aliejiua kwa ufupi kifo kilichosababishwa moja kwa moja na mkono wa binadamu nayo pia ni mapenzi ya Mungu? Ilipangwa tangu awali mtu huyu afe kwa kudungwq bisu la koromeo na kaka yake??

Karibu.
Najibu kutokana na ufahamu wa dini yangu ya kiislamu,nasema hivi mapema kwasababu huenda ukristo ukawa na mtazamo meingine

Nikijibu swala la kwanza,ni kweli Mwenyezi Mungu anajua si tu ukiwa umezaliwa hata kabla hujazaliwa

Mfano nabii Zakaria aliambiwa atapata mtoto ataitwa Yahya atakuwa mja mwema na nabii,kwahiyo ukiwa tumboni au ndio umezaliwa tayar inajulikana utakuwa wa namna gani

Tukija katika swali la pili, kwa mujibu wa mafundisho ya Uislamu hapana jambo lolote linaloweza kufanyika pasina idhini ya Mungu,ngoja kwanza usome aya ya qur'an ifuatayo:

Hii ndiyo Ayat al-Kursiyyu (Aya ya 255, Surah Al-Baqarah):

اللَّهُ لَا إِلَٰهَ إِلَّا هُوَ الْحَيُّ الْقَيُّومُ ۚ لَا تَأْخُذُهُ سِنَةٌ وَلَا نَوْمٌ ۚ لَهُ مَا فِي السَّمَاوَاتِ وَمَا فِي الْأَرْضِ ۗ مَنْ ذَا الَّذِي يَشْفَعُ عِندَهُ إِلَّا بِإِذْنِهِ ۚ يَعْلَمُ مَا بَيْنَ أَيْدِيهِمْ وَمَا خَلْفَهُمْ ۖ وَلَا يُحِيطُونَ بِشَيْءٍ مِّنْ عِلْمِهِ إِلَّا بِمَا شَاءَ ۚ وَسِعَ كُرْسِيُّهُ السَّمَاوَاتِ وَالْأَرْضَ ۖ وَلَا يَئُودُهُ حِفْظُهُمَا ۚ وَهُوَ الْعَلِيُّ الْعَظِيمُ

Maana kwa Kiswahili:

Allah – hakuna mungu ila Yeye – Aliye Hai, Msimamizi wa kila kitu. Hachukuliwi na usingizi wala kusinzia. Ni Wake tu vilivyomo mbinguni na ardhini. Nani huyo awezaye kuombea kwa Yeye bila idhini Yake? Anajua yaliyo mbele yao na yaliyoko nyuma yao. Wala hawazunguki chochote katika ujuzi Wake ila kwa apendavyo. Kiti Chake cha Enzi kimeenea mbingu na ardhi, wala kumhifadhi havimchoshi. Naye ndiye Aliye Juu, Mwenye Utukufu.


Hizo ndio sifa za Mwenyezi Mungu, sasa ni hivi hakuna jambo lolote linalo weza fanyika bila yeye kuruhusu, hata mchawi hawezi kukuroga na kukudhuru bila idhini ya Mungu

Tunambiwa tusiue wala kujiua,je Mungu atampangia vipi mtu aue au ajiue na wakati huo huo anapinga jambo hilo

Sasa kwakuwa kwa utashi wako umeamua kuua au kujiua basi yeye huidhinisha tu ili mwisho wa siku uelekee kule unapopataka nako ni motoni

Natarajia swali lingine kutoka kwako,karibu
 
Mungu anakupa mtihani ili agundue nini?

Kuna kipi huyo Mungu asichokijua hadi atupime kwa kutupa mitihani?

Kwa hiyo huyo Mungu alidhamiria kabisa kuweka uovu na wema duniani ili tu pasiwe kama peponi?

Kama Mungu hausiani na matendo yetu, mbona mnamuhusisha huyo Mungu kwenye uumbaji wetu binadamu?

Mnamuhusisha huyo Mungu kwenye uumbaji halafu likija suala la mema na maovu hamtaki ahusishwe.

Sasa huu uovu ulijileta wenyewe sio?

Je huyo Mungu hakujua kwamba uovu utakuja kuwepo duniani audhibiti na kuuzuia mapema?

Kama Mungu anajua mwisho wa mtu, na anaweza kubadilisha destiny ya mtu, Kwa nini hawabadilishi watu waovu watende mema ili mwishoni waingie peponi?

Kama Mungu anajua mtu fulani ataingia jehanamu, Je mtu huyo anaweza kubadilika yeye mwenyewe ili aingie peponi?

Kama mtu hawezi kubadilika yeye mwenyewe ili aingie peponi, Je Mungu ndie mpangaji wa watu kuingia jehanamu?

Kwa nini huyo Mungu anaacha watu waingie motoni ikiwa yeye ndiye mpangaji wa maisha yetu tangu mwanzoni na hata milele?

Huyo Mungu, Alishindwaje kufanya binadamu wote wafuate njia moja tu ya wema ili wote tuingie peponi?

Kama ni juu yetu kuamua tunataka kwenda wapi, Je sisi ndio wapangaji wa maisha yetu na destiny zetu?

Mungu mwenye kujua yote tangu mwanzo na hata milele, Je HAKUJUA kwamba hapendi uovu, audhibiti na kuuzuia mapema usiwepo duniani?

Au alijua na kufanya makusudi uovu uwepo duniani?
Tatizo lenu nyie msiomuamini Mungu lipo kwenye kutaka dunia isiyo na mitihani,mnataka kusiwe na uovu na mnataka kusiwe na moto

Busara yenu ya kibinadamu ndio muongozo wenu,maana kibinadamu tungependa wote tupate raha na tusipate changamoto

Ndio maana Mungu anapokuja na mpango wake inakuwa ni vigumu kwenu kuelewa haya

Tusubiri siku ya mwisho

Asante
 
Tatizo lenu nyie msiomuamini Mungu lipo kwenye kutaka dunia isiyo na mitihani,mnataka kusiwe na uovu na mnataka kusiwe na moto

Busara yenu ya kibinadamu ndio muongozo wenu,maana kibinadamu tungependa wote tupate raha na tusipate changamoto

Ndio maana Mungu anapokuja na mpango wake inakuwa ni vigumu kwenu kuelewa haya

Tusubiri siku ya mwisho

Asante
Wapo wengi sana humu ambao hawaamini
 
Kabla ujazaliwa ukiwa tumboni kwa mama ako..
Ulishaandika kabisa kama wewe ni wa motoni au wa peponi mkuu...

Kwahyo Mungu anajua kila kitu ni kazi yako ww kujirekebisha au laah sawa shekhe..

Kingine hili swali lako limekaa kikafiri
Lakini hii inaonyesha yeye hana chaguo!
Maana hata akifanya chochote haitabadilisha kitu
 
Inafikirisha
Mfano kama mtu anaenda motoni
Lakini akabadilika aende mbinguni na kwenye future aliona ataenda motoni
Alf baadaye ni mbinguni
Sasa Kuna uwezo wa kujua future halisi? Kuachana na ya kubadilika
Yani ambayo haipingiki
 
Tukija katika swali la pili, kwa mujibu wa mafundisho ya Uislamu hapana jambo lolote linaloweza kufanyika pasina idhini ya Mungu,ngoja kwanza usome aya ya qur'an ifuatayo:
Allah ndio anaidhinisha mtoto kubakwa, mtu kuua , kuzini ,n.k

Na ndio maana akaidhinisha ubakaji wa Aisha?
 
Tatizo lenu nyie msiomuamini Mungu lipo kwenye kutaka dunia isiyo na mitihani,mnataka kusiwe na uovu na mnataka kusiwe na moto
Mungu mnayedai kwamba ni mwema sana kwenye dunia iliyojaa uovu na mabaya ina make sense kweli?

It doesn't make sense, Labda kama huyo Mungu na yeye ni muovu na mbaya sana.

Mungu mwema, mwenye kuweza yote, mwingi wa rehema na huruma anashindwa kuumba isiyo na uovu badala yake ana ruhusu dunia yenye uovu, Na bado mnamwita mwema! Hii hai make sense hata kidogo. This is illogical.

It can only make sense to indoctrinated gullibles.
Busara yenu ya kibinadamu ndio muongozo wenu,maana kibinadamu tungependa wote tupate raha na tusipate changamoto
Hakuna binadamu yeyote anayetaka apate shida, changamoto na matatizo.

Hakuna binadamu yeyote mwenye akili timamu anayependa kuishi kwenye uovu na maovu.

Sasa Mungu ambaye aliruhusu uovu na mabaya yawepo, Sijui anataka nini? Sijui ana makusudio gani?

Au huyo Mungu anafurahia kuona binadamu wakiteseka na changamoto za Dunia?
Ndio maana Mungu anapokuja na mpango wake inakuwa ni vigumu kwenu kuelewa haya
Mipango ya huyo Mungu ina dosari, kasoro na mapungufu makubwa sana.

Kama huyo Mungu ndiye mpangaji wa kila kitu, muumbaji wa kila kitu na ni mwema sana, Sasa kwa nini aliruhusu uovu uwepo duniani?

Kama Mungu huyo ni mwema, Alishindwaje kuumba binadamu wema tu kama yeye wasioweza kutenda maovu?
Tusubiri siku ya mwisho

Asante
 
Wapo wengi sana humu ambao hawaamini
Mungu akiaminiwa anafaidika nini?

Mungu asipoaminiwa anapungukiwa nini?

Huyo Mungu kama anataka kuaminiwa, Kwa nini aliumba binadamu wenye uwezo wa kutomwamini?

Huyo Mungu kama anataka kuaminiwa tu, Alishindwaje kuumba binadamu wema tu, watakao mtii na kumwamini siku zote na wakati wote?

Hivi huyo Mungu ana jielewa kweli?
 
Amatuumba kwanza wewe hapo ulipo
Bila yeye usingekuwepo
Sikweli, Bila Mama yangu na Baba yangu kukutana ndiyo nisingekuwepo au labda My mother angetoa mimba kipindi mjamzito.

Hata wewe unauwezo wa kuleta kiumbe kuja kuteseka au kubaki bila kuzalisha.
Kuna watu wana vipawa vya biashara, kilimo, ujuzi tofauti tena wengi na hawamuamini huyo mungu.
Kwa kutambua karama uliyonayo
Na kama bado haujui Muombe akujulishe
Kama baba yako mzazi mwenyewe ulikua ukimuomba pesa ya matumizi kuna mda hana sembuse kumuomba huyo baba mliyemtunga kichwani?

Hiyo siyo shida ya afya ya akili kweli?
Kwanini unajilazimisha kuamini bila sababu?
Ili uwe Superhero?
Ili watu wakuone mwema?
Ili upate pesa, mali, amani na hivyo vingine mnavyodanganywa?
Kwanini ili upate amani na mafanikio ya kimungu lazima ufanye yale ambayo hata wasioamini pia wanafanya like kazi, biashara n.k?

Unakuta mtu anachangamoto za kisaikolojia maybe ni Single parented haswa mother hivyo ana lack Father figure na anakosa discipline kwenye maisha yake kisha anakua addicted to alcohol, porn, weed or movies/series, kula junk foods etc.

Psychologically Badala ya kutafuta real father figure like doctor wa kiume wa saikolojia ili azibe pengo hilo yeye anahangaika na baba asiyeonekana na mwisho huwa mbaya zaidi sababu expectations huwa hazifikii kuwa reality.

Fanya utafiti utagundua wengi wanaostruggle na dini na Imani wamerithi imani kwa wazazi au wamelack malezi ya real father.

Sibuni kichwani ninachoandika, pitia vitabu hivi utaanielewa.

•Faith of the Fatherless: The Psychology of Atheism – Paul Vitz
- kinaeleza kuwa wanaume wengi wanaohangaika na Mungu walikua bila baba na mara nyingi wanamtafuta baba wa mbinguni kuziba hilo pengo.


•In the Realm of Hungry Ghosts – Dr. Gabor Mate.
-Anaonesha jinsi trauma ya utotoni ikiwemo malezi duni au yasiyojali hujenga watu waliojawa na hamu ya kujificha, kujiliwaza, na kuepuka ukweli wenye Maisha ya addiction.


•12 Rules for Life: An Antidote to Chaos — Jordan B. Peterson
-Anasisitiza umuhimu wa malezi ya baba na male role models, akiamini vijana wa leo wanaangamia kwa sababu hakuna wa kuwaambia simama wima, fanya hivi n.k.
- kInafaa kwa mtu aliyekata tamaa na mwenye maisha ya ovyo.


•Spiritual Bypassing — Robert Augustus Masters
- kInaeleza jinsi watu wanavyotumia sala, ibada, au maandiko kufunika maumivu ya ndani badala ya kuyakabili.
-Mfano: mtu ana trauma ya baba lakini anasema Mungu Baba ananitosha lakini ndani anateseka, hana nidhamu, na anajirudia kwa uraibu.

Tatizo mmekazana kusoma tu bibble na Quran.
 
Kabla ujazaliwa ukiwa tumboni kwa mama ako..
Ulishaandika kabisa kama wewe ni wa motoni au wa peponi mkuu...

Kwahyo Mungu anajua kila kitu ni kazi yako ww kujirekebisha au laah sawa shekhe..

Kingine hili swali lako limekaa kikafiri
Kwa hiyo Mungu anaumba watu halafu aje awachome tu basi ndio furaha yake!! Mungu gani huyu!!?
 
Back
Top Bottom