Je, Mungu anajua utakwenda motoni au mbinguni?

Je, Mungu anajua utakwenda motoni au mbinguni?

Mungu akiaminiwa anafaidika nini?

Mungu asipoaminiwa anapungukiwa nini?

Huyo Mungu kama anataka kuaminiwa, Kwa nini aliumba binadamu wenye uwezo wa kutomwamini?

Huyo Mungu kama anataka kuaminiwa tu, Alishindwaje kuumba binadamu wema tu, watakao mtii na kumwamini siku zote na wakati wote?

Hivi huyo Mungu ana jielewa kweli?
Na kwa nini aumbe mgaidi wanakata vichwa watu wasiomkubala Alla!!?
 
Ah unafaa ukutane live umuulize hayo Maswal
Mimi sitaki kusikia tena kuhusu Mungu kama wazo.

Kama yupo kweli, kwanza thibitisha uwepo wake — kisha nielekeze yuko wapi nikamfuate, nimuulize uso kwa uso.
 
Kwa hiyo Mungu anaumba watu halafu aje awachome tu basi ndio furaha yake!! Mungu gani huyu!!?
Wewe hapo ukiambiwa chagua umaskini au utajiri utachagua nini...?

Jibu kwa ufasaha nataka kukufundisha kitu
 
Kama Mungu anajua Future yako
Je Anajua utaenda Mbinguni au Motoni?

Na Future inaweza ikabadilika?
Kumbukumbu la Torati 30:19-20
Nazishuhudiza mbingu na nchi juu yenu hivi leo, kuwa nimekuwekea mbele yako uzima na mauti, baraka na laana; basi chagua uzima, ili uwe hai, wewe na uzao wako; kumpenda BWANA, Mungu wako, kuitii sauti yake, na kushikamana naye; kwani hiyo ndiyo uzima wako, na wingi wa siku zako; upate kukaa katika nchi BWANA aliyowaapia baba zako, Ibrahimu, na Isaka, na Yakobo, kuwa atawapa.
 
Kumbukumbu la Torati 30:19-20
Nazishuhudiza mbingu na nchi juu yenu hivi leo, kuwa nimekuwekea mbele yako uzima na mauti, baraka na laana; basi chagua uzima, ili uwe hai, wewe na uzao wako; kumpenda BWANA, Mungu wako, kuitii sauti yake, na kushikamana naye; kwani hiyo ndiyo uzima wako, na wingi wa siku zako; upate kukaa katika nchi BWANA aliyowaapia baba zako, Ibrahimu, na Isaka, na Yakobo, kuwa atawapa.
Amen
 
Najibu kutokana na ufahamu wa dini yangu ya kiislamu,nasema hivi mapema kwasababu huenda ukristo ukawa na mtazamo meingine

Nikijibu swala la kwanza,ni kweli Mwenyezi Mungu anajua si tu ukiwa umezaliwa hata kabla hujazaliwa

Mfano nabii Zakaria aliambiwa atapata mtoto ataitwa Yahya atakuwa mja mwema na nabii,kwahiyo ukiwa tumboni au ndio umezaliwa tayar inajulikana utakuwa wa namna gani

Tukija katika swali la pili, kwa mujibu wa mafundisho ya Uislamu hapana jambo lolote linaloweza kufanyika pasina idhini ya Mungu,ngoja kwanza usome aya ya qur'an ifuatayo:

Hii ndiyo Ayat al-Kursiyyu (Aya ya 255, Surah Al-Baqarah):

اللَّهُ لَا إِلَٰهَ إِلَّا هُوَ الْحَيُّ الْقَيُّومُ ۚ لَا تَأْخُذُهُ سِنَةٌ وَلَا نَوْمٌ ۚ لَهُ مَا فِي السَّمَاوَاتِ وَمَا فِي الْأَرْضِ ۗ مَنْ ذَا الَّذِي يَشْفَعُ عِندَهُ إِلَّا بِإِذْنِهِ ۚ يَعْلَمُ مَا بَيْنَ أَيْدِيهِمْ وَمَا خَلْفَهُمْ ۖ وَلَا يُحِيطُونَ بِشَيْءٍ مِّنْ عِلْمِهِ إِلَّا بِمَا شَاءَ ۚ وَسِعَ كُرْسِيُّهُ السَّمَاوَاتِ وَالْأَرْضَ ۖ وَلَا يَئُودُهُ حِفْظُهُمَا ۚ وَهُوَ الْعَلِيُّ الْعَظِيمُ

Maana kwa Kiswahili:

Allah – hakuna mungu ila Yeye – Aliye Hai, Msimamizi wa kila kitu. Hachukuliwi na usingizi wala kusinzia. Ni Wake tu vilivyomo mbinguni na ardhini. Nani huyo awezaye kuombea kwa Yeye bila idhini Yake? Anajua yaliyo mbele yao na yaliyoko nyuma yao. Wala hawazunguki chochote katika ujuzi Wake ila kwa apendavyo. Kiti Chake cha Enzi kimeenea mbingu na ardhi, wala kumhifadhi havimchoshi. Naye ndiye Aliye Juu, Mwenye Utukufu.


Hizo ndio sifa za Mwenyezi Mungu, sasa ni hivi hakuna jambo lolote linalo weza fanyika bila yeye kuruhusu, hata mchawi hawezi kukuroga na kukudhuru bila idhini ya Mungu

Tunambiwa tusiue wala kujiua,je Mungu atampangia vipi mtu aue au ajiue na wakati huo huo anapinga jambo hilo

Sasa kwakuwa kwa utashi wako umeamua kuua au kujiua basi yeye huidhinisha tu ili mwisho wa siku uelekee kule unapopataka nako ni motoni

Natarajia swali lingine kutoka kwako,karibu
Mkuu kama anajua nitaenda motoni kwanini aniletee manabii??

Na hapo umeongelea kujiua, vipi kuuawa?
Mfano huko Israel, Palestine, Iran watu wanakufa tu, wanauawa hata ambao sio wapiganaji!! Ina maana walioangiwa watakufa kwa kulipuliwa na mabomu?
Huyo mlipua mabomu anakua na hatia ilhali yeye ni mfanikisha lengo la muondoa uhai??
 
Hivyo Mungu alimuumba shetani ili aje kutesa na kunyanyasa wanadamu huku yeye kabaki mbinguni anacheki game tu.
Huo siyo upendo tena, hiyo ni system.

Sasa muacheni Shetani afanye kazi aliyopewa na boss wake.

Je, unamlaumu Shetani au boss wake aliyemtuma kuchezesha Squidgame?
Mungu ndiye aliamua kutuumba sisi, na alituumba Kwa Mapenzi yake kwetu, Mungu alipotuumba alitaka tuishi vizuri, na ili tuishi Vizuri akatuwekea taratibu na Sheria....! Pia akasema tumuabudu yeye pekee Kwa sababu ndiyo muumba wetu.

Mungu ilibidi aachilie Shetani aje kutawala hapa Duniani ili Tumuabudu yeye, hata sisi Wachache tunaomuabudu, tunamuabudu ili tuwe huru Toka Vifungo vya Shetani, kama Shetani asingekuepo means Jehanamu isingekuepo coz Jehanamu aliumbiwa Shetani, hivyo hakuna Binadamu ambaye angemwabudu Mungu, So pale Shetani akitubana kwenye Kona ndipo tunamwendea Mungu Sasa, na pale tunapomwendea yeye ndipo hapo akaweka Kanuni. (Mungu anazo kanuni na Shetani anayo Masharti)

Kanuni za Kuomba, kanuni za kupigana Vita vya kiroho, kanuni za kusinda n.k.... Na ili umshinde Shetani lazima ufate kanuni hizo, ufate Sheria zake.

Dunia hii ilipoumbwa haikuanza tu na Vita, haikuanza tu Magonjwa, haikuanza na Ajari, mabaya yote yaliyokua yanatokea ni Kwa sababu Binadamu hataki kufata Sheria na Kanuni ambazo Mungu alituwekea.

Mfano tunazo Amri za Mungu, Mungu anasema USIUE, kwani wewe Binadamu usipoua kama Mungu alivyosema, Mungu anapata faida Gani, ama unadhani Ukiua Mungu anapata Hasara Gani, ila usipoua ni wewe ndiyo unapata faida, coz ukiua na wewe utauwawa, ama utafungwa Maisha Jela.

Alisema Usizini, usipozini wewe unadhani Mungu anapata faida yoyote..!? Ila ukizini ni wewe utapata hasara, utakamatwa Ugoni, utapigwa faini, utavuruga familia na Watoto utapata Ukimwi n.k.
Hivyo utaona yote aliyotukataza ni Kwa faida yetu wenyewe, ili tuishi Kwa raha na Upendo sawa na maono yake.

Sisi Binadamu hatutaki kufata Sheria Wala Kanuni, na alisema msipofata Sheria na Kanuni mtakutana na Shetani, ana Hasira kama Simba....! Mabalaa yakitukuta hatutaki kurudi kwenye Sheria zake na Kanuni zake, tunataka Mungu atuokoe huku tuliendelea na njia zetu mbaya.

Kama wewe ni Mama ama Baba nyumbani Watoto wako umewapa Sheria zako, na wanafata, na wasipofata unawaadhibu, Tena kama Baba tutasema Baba hakosei, akisema kasema...!

Dunia hii Haina maana yoyote ya sisi kuwepo bila kumwabudu Mungu, nje ya hapo Haina Maana yoyote, ni muhimu kuacha lDhambi na kumrudia Mungu.

The Creator is Coming.
 
Back
Top Bottom