Je, kuna Mungu? Kwanini aruhusu mateso makali duniani?

Je, kuna Mungu? Kwanini aruhusu mateso makali duniani?

Unafikiri na umeaminishwa tu hivyo.
Hakuna maana yoyote ya huyo mungu kama yupo kumtesa mwanamke kwa kuumba mimba halafu ifie tumboni.

Suala la watu wote kutaka kuishi miaka 1,000 ni assumptions zako tu pia. Kuna watu wanataka kufa mapema , hawaoni maana yoyote ya kuendelea kuwepo duniani.

Suala la urefu wa umri wa kuishi ni la kimaendeleo zaidi na mipango ya binadamu ndio maana Ulaya, Japan, Korea na Singapore wastani wa umri wa kuishi ni miaka 85 wakati Africa ni miaka 64.
Kwa nini hao wajapan wasijipangie miak 300?
 
Kwa nini hao wajapan wasijipangie miak 300?
Binadamu anaboresha maisha yake kila siku, Sayansi sio kama mazingaombwe ya dini watu wanayoaminishwa bali ni mchakato mrefu wa utafiti wenye kupatia na kukosea lakini kila hatua ikiwa ni kusonga mbele, ndio maana leo tunaongelea wastani wa kuishi wa miaka 80 tofauti na miaka 6000 iliyopita ambapo wastani wa kuishi ulikuwa ni miaka 35 tu.
 
Wait, umebase upande mmoja wa kuonesha hakuna Mungu Well... utafika wakati utaona matukio ya kuonesha kuwa Mungu yupo. Ni masuala ya nyakati tu na upo sahihi

Kwa ufupi wanaosema Mungu yupo na wanaosema Mungu hayupo wote wapo sahihi kutegemea kila mtu amepitishwa kwenye njia gani
Ndio maana mie huwa naona hata wenye kuona kwamba hakuna Mungu ni moja tu ya mitazamo au chaguzi zilizopo, wengi wasioamini Mungu na kusema hayupo walikuwa waumini wa dini na hata huyo Mungu wanayesema hayupo ni wa hizi dini mbili, lakini sio wote waliyoacha kuamini Mungu wa hizo dini basi alikana kabisa uwepo wa Mungu bali wapo waliyochagua kuamini Mungu tofauti na dini.
 
Nikuhakikishie Mungu yupo, ila historia yake, sifa zake, makazi yake, lengo ama malengo yake kuhusu ulimwengu ndo vinaleta utata mwingi.

Mimi nilishaamua kuacha blank iyo sehemu maana ata yeye hajataka iwe na majibu ndo maana karuhusu macho yangu yaone Maji ila yasione Upepo kwaiyo na deal na na maisha yangu kulingana na vile alivoniumba na kuruhusu niwe kulingana na uwezo wangu fullstop.
Na kwa wewe unavyoona watu wanapinga dhana nzima ya uwepo wa Mungu au ubishani upo kwenye hayo mambo uliyoyataja kama sifa zake,malengo yake, makazi yake?
 
NB: Bado nipo kwenye majonzi ya kumpoteza rafiki yangu, aliyeteseka kwa ugonjwa wa sickle cell. Na aliyeishi maisha ya maumivu mpaka kuondoka kwake. Kijana mdogo miaka 23.
Pole sana kwa kumpoteza rafiki yako, umenipa majonzi sana kwasababu umenikumbusha nilivyompoteza rafiki yangu mwaka 2010 sababu ya pumu, siwezi sahau hadi siku nitakayoingia kaburini.

Turudi kwenye mada;

Ndugu yangu, kuna muda ukifikiria sana kuhusu uwepo wa Mungu unaweza jikuta kwenye maumivu makali na kufuru zisizosameheka hasa unapokuwa unapitia changamoto zisizoisha! Mimi sijawahi kuwa na furaha ya kweli tokea mwaka 2013 hadi muda huu ninapoandika hapa, huwa nacheka, nakaa natizama movies, nk lakini ni kujipa moyo tu na kuendelea kujivika moyo wa ujasiri, unajua kwanini? Kwasababu mimi naamini sana katika uwepo wa Mungu na pia namuomba sana ila tokea mwaka 2013 hadi leo sijawai ona nafuu katika ninalopitia zaidi ni kwamba hali inazidi kuwa mbaya kila nionapo asubuhi mpya! Lakini sijawahi kuamka nikaacha kumshukuru Mungu kwa kunipatia zawadi ya pumzi kwa siku nyingine tena, japokuwa naona baadhi ya watu wakiponywa matatizo yao lakini mimi naomba na kutoa sadaka kwa miaka 10+ lakini hali inazidi kuwa mbaya.

Ninachojua ni kitu kimoja tu, kuanzia YESU mwenyewe, mtume MUHAMMAD, na hata wale wanafunzi 12, wote walipitia mateso makali japokuwa (kwa maandiko yasemavyo) walikuwa na ukaribu na MUNGU zaidi yetu. Na imani hiyo ndio msingi wangu unaonifanya hadi leo hii niendelee kumuomba MUNGU japokuwa hali yangu inaendelea kuwa mbaya, naamini hatakama nateseka ila si bado naamka asubuhi kwahiyo bado ni NEEMA kubwa.

Nathubutu kusema, nisingekuwa na haka KATONE ka imani, basi nisingekuwa hai leo! Kwasababu kwa ninayopitia ni ajabu siku naletewa taarifa kwamba rafiki yangu fulani kafariki, huwa nabaki kushangaa kwasababu nahisi kama aliyestahili kuwai kuondoka ni mimi na sio yeye ambae alikuwa mzima kiafya na mwenye nguvu za kutosha!

Yote kwa yote, hiastoria za maandiko ndio msingi wangu wa kuamini kwamba MUNGU yupo na ananisaidia sana despite ya haya yote ninayopitia. Hata wewe usikate tamaa ndugu yangu, ukiweza hata ule wakati ya pumzi yako ya mwisho endelea kusema tu kimoyo moyo ASANTE MUNGU, ASANTE MUNGU... haijalishi unaamini kama yupo au hayupo, hatujui tuendako!
 
Kwanini mkuu umeuliza aliyemuumba mungu?
Kwa sababu anasema binadamu tupo kwa hiyo tumeumbwa na aliyetuumba ni mungu, kama hiyo ni hoja basi mungu kuwepo naye atahitaji muumbaji wake ili kutimiza Sheria ya kila kitu kilichopo kuwa na muumbaji wake(infinite regress)
 
Kwa sababu anasema binadamu tupo kwa hiyo tumeumbwa na aliyetuumba ni mungu, kama hiyo ni hoja basi mungu kuwepo naye atahitaji muumbaji wake ili kutimiza Sheria ya kila kitu kilichopo kuwa na muumbaji wake(infinite regress)
Mimi nilivyoelewa kwenye hilo suala la uumbaji ni kwamba vipo vilivyoumbwa na vipo vilivyotokana na hivyo vilivyoumbwa, na pia uumbaji ni katika miongoni mwa sifa za kipekee za huyo Mungu.

Kwa nilivyoelewa hivyo.
 
Hayo maswali yako hayapaswi kuulizwa hata na mtoto mdogo mwenye akili timamu.
Njaa isingekuwepo wewe ungeijulia wapi?
Hiyo ni mitihani tuliyopewa kwa hiyo unapaswa kutumia akili yako uliyozawadiwa kuikwepa.
Yaani swali lako halinq utofauti na kumuuliza mwalimu"Mwalimu kama wewe una nia nzuri na ufaulu wa wanafunzi wako kwa nini unatupatia mtihani,ni kwa nini usiandike kwenye ripoti kwamba darasa lote tumefaulu"
Mtihani hupima uelewa wa wanafunzi ambao mwalimu yeye haujui. Ila Mungu anapima nini ambacho yeye hakijui? Anampaje mtihani mbakaji ambae anajua kabisa huyu atabaka tu. Pale anampima nini? Kwamba mbakaji anaweza kubadiri maamuzi asibake au.. Usifananishe mfano wa mitihani ya waalimu hawa ambao wanapima kitu ambacho hawakijui ila Mungu anapima kitu ambacho matokeo anayajua kabisa sababu yeye anajua kila kitu. Hapo ndo watu wanapouliza kama yeye anajua kila kitu kwann akupe mtihani ambao anajua matokeo yake?!
 
Sio kwamba natafuta sifa au nataka kubishana na mtu kuhusu imani. Lakini nikitazama yanayoendelea duniani vita, mauaji, watoto wanaoteseka, njaa, magonjwa na watu wasio na hatia kupoteza maisha naanza kujiuliza kwa dhati kama Mungu yupo na ana uwezo wote, kwa nini anaruhusu mateso haya yaendelee?

Huenda kuna majibu ambayo mimi siyajui. Lakini kwa sasa, swali hili limenifanya nianze kujiuliza kwa kina kuhusu uwepo wa Mungu.

Ningependa kusikia mawazo yenu Je, wewe unaamini Mungu yupo? Na kama ndiyo, unaelezaje uwepo wa mateso makubwa duniani?

NB: Bado nipo kwenye majonzi ya kumpoteza rafiki yangu, aliyeteseka kwa ugonjwa wa sickle cell. Na aliyeishi maisha ya maumivu mpaka kuondoka kwake. Kijana mdogo miaka 23.
Kwanza pole sana kuhusiana na rafiki yako.

Ndio Naamini Mungu yupo. Sisi watoto wake, wanadamu, espesheli wachaguzi wake - tumevunja matakwa na masharti yake tokea bustanini na hata baada ya ukombozi tokea utumwani Misri. Ukisoma Kumbukumbu la Torati kitabu cha 28 - utatambua matakwa na masharti yake na vile alitamka, tukiyafuata tutaishi bora, tusipoyafuata tutapelekwa utumwani tena na kuishi vibaya... hiki kitabu kwangu ni pia ushahidi waEbrania na wanaIsraeli wa ukweli ni kina nani...
 
Uwepo wa Mungu ni suala la imani, falsafa na namna mtu anavyotafsiri ushahidi na uzoefu wa maisha, si jambo ambalo sayansi imeweza kulithibitisha au kulikanusha.
 
Kuhoji sio kutokujua bali kujiuliza kwanini unahisi nafsini mwako yupo..

I was once a non believer ila nilipo fikia the verge of breaking na akaingilia kati kuni okoa.. Hapo si kutaka hata kuuliza kwanini yupo
Kilichokuondoa kwenye hiyo shida ni kanuni za asili tu na sio huyo Mungu.


Huyo Mungu kama yupo aende akaokoe wasudani au watu wa Gaza wanaopitia maelfu ya shida kuliko wewe.
 
Nashauri kasome the stori of job..
Au kaangalie video YouTube.. Inakusaidia kumwona Mungu katika zone zote za ubaya na uzuri... Akiwa na lengo la kukujenga kiimani
Sasa kama huyo Mungu ana zone ya ubaya, ubaya wa shetani ni nini ?
 
Actually, nilikosea kusema I believe...

I don't believe I know intuitively..

That surpasses any explanation because nitadogosha kile nafsi yangu inakijua

Nilikuwa kama wewe mpaka pale Mungu alipoamuwa kunifunza, na nina mshukuru kuniokoa maana ningekuwa mfano mbaya sana
Mungu anaejua kesho yako kabla hujazaliwa aliamua kukufunza Ili ubadirike.


Hizi akili kweli zimechacha
 
Kwanini ukitaja jina la Yesu pepo linakimbia ? Kama huyu mtu hayupo lisingeogopa kwanini ukitaka jina la Yunes halitoki?
Kama jina la Yesu linaondoa Pepo basi jina la Yesu liondoe ukosefu wa ajira, magonjwa muhimbili, ajalai, vita n.k
 
Hapana umewekewa misingi ya sheria unatakiwa kuifuata,unajua baya na zuri ndio maana ukatofautishwa na mnyama ambaye hajui alitendalo.
Na ndio maana ukitoka asubuhi unajistiri kwa kuvaa nguo,huwezi kutoka nje ukiwa uchi halafu uwaambie watu eti Mungu alijua nitatoka uchi leo ndio maana sijavaa kitu.
Huwezi kwenda kubaka halafu useme nimebaka kwa sababu Mungu alishajua kuwa leo mimi nitabaka hata mahakama za duniani tu hazitatakuelewa kwa utetezi huo.
Mtihani hupima uelewa wa wanafunzi ambao mwalimu yeye haujui. Ila Mungu anapima nini ambacho yeye hakijui? Anampaje mtihani mbakaji ambae anajua kabisa huyu atabaka tu. Pale anampima nini? Kwamba mbakaji anaweza kubadiri maamuzi asibake au.. Usifananishe mfano wa mitihani ya waalimu hawa ambao wanapima kitu ambacho hawakijui ila Mungu anapima kitu ambacho matokeo anayajua kabisa sababu yeye anajua kila kitu. Hapo ndo watu wanapouliza kama yeye anajua kila kitu kwann akupe mtihani ambao anajua matokeo yake?!
 
Uwepo wa Mungu ni suala la imani, falsafa na namna mtu anavyotafsiri ushahidi na uzoefu wa maisha, si jambo ambalo sayansi imeweza kulithibitisha au kulikanusha.
Sio wajibu wa Sayansi kukanusha uwepo wa mungu ila ni wajibu wa waamini mungu kuthibitisha uwepo wake.
 
Back
Top Bottom