Je, kuna Mungu? Kwanini aruhusu mateso makali duniani?

Je, kuna Mungu? Kwanini aruhusu mateso makali duniani?

Kwa kutumia hiyo mantiki yako mbovu, kama mimi nikichagua kwenda benki kuu kuiba mabilioni ya pesa, lakini nikashindwa kwa sababu kuna walinzi na mfumo mzima wa kuingia ndani ni mgumu, utasema sikuwa na free will ya kuchagua kwenda kuiba?
Sio kwamba umeshindwa totally kwamba haiwezekani.

Ni kwamba plan, silaha na mfumo wako ulioutumia kwenda kuiba kwenye hiyo benki ni mbovu.

Ndio maana umeshindwa.

Lakini ungeweza kufanikiwa kuiba hiyo benki ikiwa plan, silaha na mfumo wako ni mkubwa zaidi ya hao walinzi wa benki.

Freewill unayo, lakini plan yako na silaha zako za kuiba ndio mbovu!

Mfano wako wa kitoto sana
🤣🤣 Boom! Soma hayo maneno niliyo yabold , Umekiri mwenyewe kwa maandishi yako kuwa freewill ya kuiba ninayo, mjadala umeisha!

Kumbe ulikuwa unabisha nini sasa wakati sasa hivi umekubali kuwa binadamu ana free will ya kupanga na kuchagua matendo yake? Asante kwa kukiri.
Freewill ili ikamilike lazima uweze kupanga, kuchagua na kutake ACTION.

Sasa wewe unachanganya unasema freewill ni Kupanga na kuchagua tu.

Kwenye ACTION hapo unaruka. Wakati kuna vitu ambavyo unaweza kuwa huru kuchagua na kupanga lakini haiwezekani kutenda( kutake actions).

Mtu anaweza kupanga na kuchagua kurudi mwaka 1990. Lakini hatoweza. Hatoweza kutake ACTION ya kurudi mwaka 1990.

Na kwa vile definition ya freewill ni kuweza "KUPANGA, KUCHAGUA NA KUTAKE ACTION" . Mtu akishindwa kimojawapo kati ya hivi vitatu, freewill inakuwa haipo tena.

Tatizo lako wewe unakurupuka na mifano yako illogical.
 
Unajua watu wengi hawajui kabisa kwa nini wana Israel walikatazwa kula baadhi ya vyakula

Hata sisi tuliobahatika kujua baadhi ya vitu ukimweleza mtu anakuona kubwa jinga ....most people are set to perish
No one take a moment to think why this
Hakuna sababu zozote za WaIsrael kukatazwa kula ngamia, kitimoto, sungura, Pweza, crabs, ngisi na Kambale.

Hakuna sababu zozote za WaIsrael kukatazawa kuvaa nguo za rangi mchanganyiko au kupanda mazao mchanganyiko

Yalikuwa ni mambo ya kujitungia tu ili kujitofautisha na watu wengine
 
Mungo huyu watu wanaomzungumzia makanisani,,sijui huko kwenye mavyombo ya Habari kiufupi mungu anayezungumziwa na binadamu hayupo hizi Habari za mungu ni za kufikirika hata wale waliokuwa wanasema na mungu walikuwa ni watu ambao walipitia matukio ya nature inavyotaka ndo wakaamua kubambikiza kama hayo ni matukio ya kimungu ila sio kama watu wanavyosema kwamba Kuna mungu wao mpenda Sadaka

Hili la kuruhusu matatizo kuwepo ni kawaida ya nature ili kubalance,,,fikiria watu wangekuwa wanazaliwa tu Hawafi?

Umewahi kujiuliza kwann kuna kuzaaa?
Mungu anayezungumziwa na binaadamu hayupo, je yupo Mungu anayezungumziwa na kiumbe gani?
 
Ni nani aliyeamua uzaliwe?
Na vipi kama ungefia tumboni kabla ya kuzaliwa unadhani ni nani angekuwa ameamua au kupanga hilo?
Mbona wengi tu wamefia tumboni?!
Kwa nini unafikiri yuko anayepanga mimba kufia tumboni? Kama yuko anayeamua mimba ifie tumboni kwa nini alisibabisha mimba itungwe? Point ni nini kusababisha mimba itungwe halafu ifie tumboni??
 
Wait, umebase upande mmoja wa kuonesha hakuna Mungu Well... utafika wakati utaona matukio ya kuonesha kuwa Mungu yupo. Ni masuala ya nyakati tu na upo sahihi

Kwa ufupi wanaosema Mungu yupo na wanaosema Mungu hayupo wote wapo sahihi kutegemea kila mtu amepitishwa kwenye njia gani
 
Mbona wengi tu wamefia tumboni?!
Kwa nini unafikiri yuko anayepanga mimba kufia tumboni? Kama yuko anayeamua mimba ifie tumboni kwa nini alisibabisha mimba itungwe? Point ni nini kusababisha mimba itungwe halafu ifie tumboni??
Kufia tumboni maana yake hicho kiumbe umri wake uliopangwa na Mungu ndio umeishia hapo.
Ingekuwa kwenye ishu ya umri tunajipangia wenyewe kila mtu angejikadiria kuishi miaka 1000 na kuendelea ila ndio haiwezekani yuko muamuzi juu ya hilo.
 
Nikuhakikishie Mungu yupo, ila historia yake, sifa zake, makazi yake, lengo ama malengo yake kuhusu ulimwengu ndo vinaleta utata mwingi.

Mimi nilishaamua kuacha blank iyo sehemu maana ata yeye hajataka iwe na majibu ndo maana karuhusu macho yangu yaone Maji ila yasione Upepo kwaiyo na deal na na maisha yangu kulingana na vile alivoniumba na kuruhusu niwe kulingana na uwezo wangu fullstop.
 
Kufia tumboni maana yake hicho kiumbe umri wake uliopangwa na Mungu ndio umeishia hapo.
Ingekuwa kwenye ishu ya umri tunajipangia wenyewe kila mtu angejikadiria kuishi miaka 1000 na kuendelea ila ndio haiwezekani yuko muamuzi juu ya hilo.
Unafikiri na umeaminishwa tu hivyo.
Hakuna maana yoyote ya huyo mungu kama yupo kumtesa mwanamke kwa kuumba mimba halafu ifie tumboni.

Suala la watu wote kutaka kuishi miaka 1,000 ni assumptions zako tu pia. Kuna watu wanataka kufa mapema , hawaoni maana yoyote ya kuendelea kuwepo duniani.

Suala la urefu wa umri wa kuishi ni la kimaendeleo zaidi na mipango ya binadamu ndio maana Ulaya, Japan, Korea na Singapore wastani wa umri wa kuishi ni miaka 85 wakati Africa ni miaka 64.
 
Back
Top Bottom