Harusi ipo palepale ila nabadilisha bibi harusi

Harusi ipo palepale ila nabadilisha bibi harusi

Hafai mbinafsi mkubwa, kununua gari?!!! Yaani gari ni kipaumbele kuzidi uhai wa mtu?!!

Ila na wewe hukumwandaa katika hali ya kusaidiana ndo mana anaona hela yake haikuhusu wala familia yako, jambo ambalo ni tatizo kubwa mana kuna leo na kesho je ukiwa huna kipato kwa muda itakuwaje?
 
Za kuambiwa changanya na zako.
Huyo wa kwanza nadhani alarm umeshaiona hiyo, unataka nini kingine kikuoneshe uhalisia wa moyo wake?...kuhusu huyo wa pili, hebu hold on usiwahishe ndoa isije ikawa yeye alitumia fursa mana kina dada bwana ni mabingwa wa kutumia whatever opportunity pindi inapojitokeza,
 
daaaa.. pole sana jaman.. fanya maamuz sahihi kwani kama hakujali kwenye matatizo tena ugonjea ni balaaa, mpige chin ajifunze kitu.
 
tayari ameonyesha ubinafsi,alikuwa tayari mamako afe, muoe aliekusaidia wakati wa shida,huyo mwengine ni pepo

Mkuu,kweli huyo mwanamke wa hovyo asimuoe ila simushauri kufanya uamuzi wa pupa kumuoa mapema huyu aliyemsaidia,ijapo kaonesha ana sifa nzuri lakini bado hajaprove kuwa anafaa kuwa mke bora,ninachoweza kusema ni kuwa awe na uhusiano naye wa hata kipindi cha mwaka 1 tu ili ajiridhishe maana kuna mengi zaidi mema/mabaya yatajitokeza na ukifika muda wa kufanya uamuzi anakuwa ana uhakika na kile anachokifanya.
 
Ushauri wangu ni kuwa huyo mchumba wako ni mbinafsi, atakupa shida katika kujenga familia.. maana kama amezoe kuwa anapewa.. bais tabia hiyo ndio kaijenga hadi akaona ugonjwa wa mama hamhusu yeye ni kupendwa na kupewa.. mshukuru mungu umelijua kabla ya ndoa...huyo aliyekusaidia ni mwema na anafaa kuwa mke ila angalizo ni kuwa unampenda au unataka kulipa fadhila? jipe mda kumwelewa na kuthibitisha feelings zako.. kumbuka upendo ndio unaojenga ndoa, fadhila ni sehemu ndogo ya upenda.. jua mengine yuko poa!!?. ningekuwa mie, nisingemwambia huyu mchumba mpya kuwa nania ya kumwoa, ningenyamanza ili nipate mda wa kumsoma. wengine wataongeza upendo kwa sababu ya ndoa!
 
Tulia..tafakarii..kwa uamuzi huu wa pili unaotaka kuuchukua baada ya kumpiga chini huyu mpenzio uliyenaye..ikiwezekana airisha ndoa kwa muda hadi akili yako itakapokua sawa!! Usije ukaruka kojoo ukakanyaga nnya
 
mmhmh hilo zito asee! umemwambia kuwa humuoi?? good because umejua mapema japo kwa muda ulobaki kubadilisha bi harusi ndo balaa sasa
 
Naweza kumnyima boyfriend pesa lkn hata,yeye it depends namna mnavyosaidiana when it comes to money, lkn huyu mchumba kwenye last stages tena kwa masuala muhimu ya ugonjwa.....

Sijui kwa nn mnamshuku bb harusi wa pili, naamini hakua na nia mbaya katika kutoa hizo pesa maana I believe kabisa aliyajua mahusiano ya huyu kaka na mchumbake alifanya kwa nia njema ya kusaidia sio kwa hila labda kama alikwishaambiwa na mwenyeshida kwamba amenyimwa na mchumba.

Ukweli mchungu lkn ndo ulivyo kaka.
 
Just imagine, mama mkwe akijua hilo atajisikiaje, Huyo Dada anategemea apokelewe vipi kwenye hiyo familia kama kweli ana mshipa wa soni japo kidogo..... mmmm!

Hao ni wadada wanaochukulia ndoa kwa upande wa kitandani tu na starehe wanasahau upande wa jamii inayowazunguka. I call them short sighted.

Owh yeah mama akiskia lazima atapinga ndoa hiyo huyu ndo ile type yawanawake akiamua hata sumu anakuekea kwake sio jambo kubwa hata kidogo
 
Duh!hii ni hatari.
Anyway sina haki ya kumhukumu yoyote katika hili,lakini pengine huo ugonjwa wa mama ni mpango wa Mwenyezi Mungu uone sura halisi ya huyo mchumba mnunua gari.
Binafsi nimeona kasoro zifuatazo:-
i)mchumba wako ni mbinafsi na hana utu,hekima
ii)Mchumba wako ni msiri sana kwa hatua mliyofikia.sioni kwani akufiche mpango wa kununua gari?pengine ni"suprise"
Mapendekezo:
Huyo si mwanamke mwema,mpe nafasi ya kufunzwa na dunia thamani ya utu wema na fadhili
Kuhusu huyo mchumba mpya nahisi ni mapema sana kuamua hivyo ulivuoamua,lakini pia naona hatari ya kuleta ugomvi mkubwa kazini baina ya mchumba mpenda gari na mchumba mpya.mpe mama pole ya ugonjwa namtakia afya njema sana.
 
Fanya maamuzi ukiwa umetulia,sio busara ukifanya maamuzi ukiwa kwenye shinikizo(under pressure)..unapswa kusubiri kwa muda ili umjue kwa muda huyo biharusi mpya,shinikzo la kutopata msaada kwake limekukwaza,kwa hyo tulia na ........uachane naye tu huyo asiye na msaada ,eti gari na uhai wa mtu wapi na wapi ,,,??
 
Nikiri tu kwamba nilipoenda kumshukuru dada alienikopesha pesa niliguswa sana na utu na upendo alionionesha na tuliongea mengi na nilimuuliza kama inawezekana nikasogeza tarehe ya harusi mbele tuseme July au August then nimuoe yeye maana naijua tabia yake nzuri kwa miaka sasa.

Kwa hiyo unataka tuu kumwoa kwa sababu ya utu na upendo aliokuonyesha kwako na tabia yake nzuri?

Kama kweli ulikuwa unampenda kwa dhati wala usingepanga kumwoa huyo trainee wako in the first place.

Kama ningekuwa karibu na huyo dada mwenye "utu" ningemshauri asikukubalie ombi lako.

Alikuwa pale kwa muda mrefu, but you never "loved" her mpaka alipokukopesha fedha.

Kwa maana nyingine, you are not "attracted" to her; ni "emotions" tuu zinakuzingua baada ya kukukopesha.

Hizo emotions zikiisha utamwona wa kawaida tuu kama ulivyokuwa unamwona kabla hajakukopesha.

Halafu hivi wafanyakazi wa benki wanaruhusiana kuangaliziana accounts zao bila permission ya mwenye account?
 
Mpwa naomba nirudie tena kuwa huu ni ushauri tu sina lengo la kumpotosha! Huwezi kuhukumu upande mmoja wa story na pia huwezi kuhukumu kwa event moja tena ya namna hio, kwa mfano mleta mada anaifahamu Account ya Mpenzi wake huyo, well and good, lakini wakati huo huo mpenzi wake huyo alimwambia kuwa kama haamini waende wote wakaangalie kwenye Account yake! Kwanini hakwenda? Kwanini hakuweza ku-print salio na kumuonyesha in a friendly way ili ku-resolve na kuja kutosa judgement ambayo sio emotional driven? Narudia silengi kumpotosha mtu ila ni ushauri na mtazamo wangu!
Tukubali kuwa kila mtu ana namna ya ku-handle issues zake hasa ambazo ziko kwenye hii field kwahio ni lazima kwa nyakati fulani tuwe different. Nakubali


Kuna point gani ya kuanza kwenda kuhakikishiana kwenye account km kuna hela au la km jamaa alishaiona? If am marrying you why do i have to sweat to prove your word of mouth?

I believe ulikuwa unakwazika mkeo asipomjulia mama yako hali, but u chose to live with it na kubadili mtazamo wako juu ya hiyo tabia, it doesn't bother u no more.

Kuna risks za kubebana nazo ktk maisha, na kuna zingine ni unnecessary to take. The risk on this case is unnecessary.
 
Kwa hisia tu huyo mchumba wa kwnza anatokea kilimanjaro. Sasa ivi gari ni basic need sio luxury tena.Kupitia ugonjwa wa mamako kipimo cha utu wa mke mtarajiwa umeuona.

Mtu wa namna hiyo ukipata ulemavu,kuachishwa kazi,nk sio kwamba atakutunza zaidi atakuua kwa matendo yake.
 
Back
Top Bottom