Monetary doctor
JF-Expert Member
- Oct 20, 2022
- 13,610
- 25,762
Huu msemo unapendwa huko mamndenyi kwan nan wa mbegu 😆Tule bia ufike 100 wewe ni wa mbegu hapa duniani
Huu msemo unapendwa huko mamndenyi kwan nan wa mbegu 😆Tule bia ufike 100 wewe ni wa mbegu hapa duniani
Kuna binadamu yeyote anayependa kufa?Mapenzi yangu 70yrs it's enough hapo toa ajali, kiharusi, kupoteza kumbukumbu n.k
Miaka mia siitamani kabisa kabisa,,
Sipend kufa kwenye umri mdg Ili nione dunia ilivyo lkn kwa miaka sitini sabini nitamani kuishi niende wapi ??Kuna binadamu yeyote anayependa kufa?
Kuishi miaka mingi sio utajiri. Wapo watu walioishi miaka mingi Babu/Bibi lakini mara nyingi utawasikia wanaitamani siku ile ya kuambiwa "Salio lako limeisha". Wengine wanafikia umri mkubwa na wanadiriki kukataza familia "Ole wake mtu yule..hakuna kulia siku yangu ikifika"Kuishi miaka mingi ni utajiri tosha kwa mwanadamu, kuliko yule aliyekuwa na utajiri mkubwa na kabla ya kufikisha miaka 70 akakata moto.
Wapo wanaosema, ili kufikisha miaka mingi inakulazimu kila unapopiga hatua fulani za kimaisha, jitahidi kuishi maisha ya kipato cha chini, kuanzia ulaji, mazoezi, kujichanganya na jamii n.k ili kulinda afya ya mwili wako.
Kuna ukweli mkubwa katika hili wani wazee wetu enzi zao ilikuwa kusikia neno presha, kisukari, moyo umetanuka,figo zinafeli ilikuwa nadra sana. Tukumbuke wale wasemaji "Mwili wako ni kile unachokula"( your body is what you eat)
Kuliko kwenye friji kujaza nyama na vyakula vya makopo, ni bora uweke matembele, mgagani, mchicha n.k
Hii ni mujarabu sana. Ni heri izingatiwe kwa mustakabali wa afya zetu wenyewe.
Mwili ukishaanza kuwa mzito, mashavu kujaa, kitambi kuongezeka, miguu kujaa, makalio au mapaja kunenepa, mwanaume kuishi kama mwanamke n.k ni ishara za awali za kutokufikisha miaka 100.
Ni muhimu kubadili mwenendo wa maisha, ili kuishi miaka mingi.
Kwakweli kama uwezekano upo tuzingatie.Uko sahihi, lakini pia tujitaidi kuepuka visababishi