Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

du watatuua hawa nilie na nani nakumbuka huu wimbo sasa kwa kweli wana hila mbaya itaatuathiri sana sisi wafanayakazi wa private sekta ambako ajira zetu sio za kudumu tupiganie hili ndugu zanguni watatuoa hawa.
 
Hii ndiyo standard procedure ya PENSION FUNDS duniani karibia kote, hakuna cha ajabu hapa.

.

Tafadhali jadili hili kwa mfano... kumbuka kuwa elimu haina mwisho so usichoke kujifunza kuteleza sio kuanguka...
 
Donyongijape,

You are right from theoretical point of view! In reality hii mifuko haifanyi hivo ulivosema wala haijawahi kufanya hivo, nimewahi kusikia ikiwakopesha akina Sumaye na wenzake ili kuanzisha miradi lakini si wafanyakazi wa kawaida.

Pia nimewahi kupata info live kuwa senior executives wa mifuko hii hujikopesha mpaka milioni 300 bila riba kwa ajili ya bisashara zao binafsi.

Kuhusu investment sawa, hatuhitaji kufanyiwa investiments tutafanya wenyewe with higher return on Investment ROI. Hata kama tukihonga na kunywa beer tatizo liko wapi kiuchumi? si hela bado ziko kwenye mzunguko? Au.

Spare us with government excuses and satanic sweet propaganda! Never worked.
 
Wizi wa Mchana kweupee!! nimesahau siyo wizi ila Ujambazi wa serikali!! Hizo hela ni za nani!? Kampuni binafsi zinafungwa kila siku. Watu wanakufa kila siku!! wanataka kuiba fedha za wafu!! na makampuni yaliyofungwa!! Hebu tufikiri taratibu umeacha/achishwa kazi ukiwa na miaka 30 ina maana ungoje miaka 25 ukila MAWE!! SHIT this Govt. Mbunge atakayepitisha hili hafai hata kuishi!! sembuse kuwa na jimbo!!
Habari wana JF

Ni muda sasa, tangu mwezi wa sita hivi nimekuwa nikisikia kwamba Serikali ipo katika hatua za mwisho za kuzuia wafanyakazi wa sector binafsi kuchukua NSSF zao mpaka wafikishe umri wa kustaafu uliowekwa na seerikali, like 60yrs.

nilisikia kwamba mpango huu ulikuwa uanze mwaka huu mwishoni, lakini ikashindikana kutokana na maandalizi kutokuwa yamekamilika vizuri.

Nimesikia tena leo mjadala huu ukiendelea kwenye forum moja ya watu wanaofanya kazi kampuni mmoja through outlook mails kwamba mpango huu utakuwa implemented kuanzia 1st march 2012 bila kukosa.

Nilisikia pia kupitia wana forum hao kwamba bunge lilipisha muswada huu na Rais kuusaini kinyemela tangu mwaka jana, kitu ambacho kinaniumiza kichwa, inakuwaje muswada nyeti kama huu upitishwe kwenye bunge hili la sasa la ushindani wa kisiasa na hoja zenye mantiki kutoka upinzani bila wanachi kufahamu.

mwenye uhakika na suala hili please naomba unifahamishe vizuri.

Itakuwa ni vizuri zaidi kama utaleta na official data kuleta uhakika zaidi.

Aksanteni.


Ufafanuzi Kutoka Mamlaka ya Usimamizi na Udhitibi wa Hifadhi ya Jamii
 
Hii itakuwa sheria kandamizi sanaa!! Nafikiri kabla ya kuanza kutumika inatakiwa kuwauliza wanachama wote kama wanaridhika na mpango huu, anayeridhika nao aendelee na asiye ridhika basi apewe chake kwanza asepe!! wasitumie nguvu ktk jasho la watu! maana watasema sheria ..sheria..! wakati wanakuja kuomba hela zetu walikuwa wapole, wanazo wanaanza ubabe......!
 
nitatoka na mawe na rungu hadi kieleweke, huu ni ufisadi hadi kwenye mifuko ya wananchi. Tutaungana tutapinga ikiwezekana kuipindua serikali, maisha ni magumu, private nyingi hasa za madini hushauriwi kufanya kazi mda mrefu kwa sababu ya mazingira hatarishi, kwa hiyo nimefanya kazi miaka 5 halafu nikaacha kazi, kwa hiyo nisote mtaani hadi miaka 30 ijayo ndio nipate mafao yangu. Huu ni upuuzi.
 
Hii ndiyo standard procedure ya PENSION FUNDS duniani karibia kote, hakuna cha ajabu hapa.

Ukiruhusu mtu achukue pesa wakati wowote basi mfuko unashindwa kujiendesha na kuleta matatizo makubwa kwenye jamii.

Angalia hapa kwa pension UK:
Can I withdraw money from my pension scheme? | Money | guardian.co.uk

Kuna pension ambazo zinaruhusu kutoa mapema ila na penalty kubwa kama 10%, lakini wangeweka hiyo nadhani watu wangekuwa wanalalamika kwa nini wanakata 10%.

Pia kusema life-expectancy Tanzania ni 45 inapotosha ukweli, life-expectancy ni 45 kwa sababu ya infant mortality rate kubwa kwa Tanzania, infants hawajawahi kuchangia pension fund yoyote.

Edit:Life expectancy ya Tanzania ni 53 so hata hiyo namba ya 45 naona imepitwa na wakati. Ukitoa watoto itavuka 55 im sure.

kama umri wa ku access funds ni miaka 60 na life expectancy ni 55 basi statistically zaidi ya asilimia 50 ya wanachama watafariki kabla ya kufikisha umri wa kufaidi akiba ya uzeeni!
 
Hawa wametumwa na Donald Rumsfield nini? Huwa hawana fikira zao.
 
Hawa wametumwa na Donald Rumsfield nini? Huwa hawana fikira zao.

Nguvu ya umma iko wapi?
 
[TABLE="align: left"]
[TR]
[TD="colspan: 2"]hawa ni ppfWITHDRAWAL BENEFIT
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: news, colspan: 2"]Qualifying condition
Where a member ceases employment through summary dismissal or termination.
Mode of granting withdrawal benefit
i) Granted as Lump sum immediately on ceasing employment.

Documents required
� Benefit Claim duly filled by the employer; (See Page 25)
� Confirmation from the employer that the member has been dismissed or terminated from employment;
� Two passport-size photographs of the member.

na mimi nimeresign nanimefuata hizi procedure fomu yangu wanayo sasa wameniambia wamepata order toka SSRA kuwa wasimamishe malipo kwa wale wote wanao withdrawal michango yao mpaka watakapo pata muongozo toka SSRA hii ni haki kweli ...?
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
Sijashangazwa na michango yenu humu kwa sababu nafikiri Watanzania bado hatujaelewa maana ya pensheni ni nini, lakini huu ni utaratibu wa watu angalau kuweka akiba, ili unapofikisha umri mkubwa huna uwezo wa kufanyakazi upate maisha yenye hadhi kwa kutumia ile akiba yako ambayo sasa inaweza kufidia kiasi cha fedha kwa kukosa mshahara, maana wakati huo hujiwezi. Humu ndani kutokana na hulka ya kupenda kutumia bila kuweka akiba mnaona kama huo mpango eti utafifisha ndoto zenu wakati ile ni just 5% ya mshahara ama 10% kwa sekta binafsi, 90% unaachiwa na hufiki popote na ndoto zako, najua hii hamtaipenda, hebu jiulizeni hapo mlipo mna akiba kiasi gani mmeweka wenyewe benki voluntarily, wengi ni kutumia tu, bia na kiti moto! mimi ningeona kweli hiyo ni sawa kabisa, let u guys be forced to save because hamwezi wenyewe, eti mtu atasema anataka ajenge nyumba, tumia hiyo 90% yako. Labda sasa tungesema kwamba okay, hatuchukui fedha lakini tutunze akaunti zetu huko na tukipata pesa kwa namna yeyote basi we can conribute ila mafao labdayaongezeke zaidi. lakini siyo kuzitumbua tu hizo fedha, nchi haina savings kabisa watu wanakula bata tu. hiyo sheria na ipite ili tulazimishwe kuweka akiba. Naunga mkono hoja.
Huu ni uchovu wa kufikiri.
 
Wakuu si kuna wastaafu wengi tu, mbona sioni manufaa yoyote ya mifuko hii kwao?.
Au hii mifuko itaanzia kwa vijana wa sasa?
Naomba huyu mama aweke wazi hiyo sheria ya mikopo kwa wanachama asilete siasa kwenye hela zetu!.

Huwezi kuona manufaa ya pensheni hadi utapofika wakati wa kustaafu
 
Wana JF,

Kwa wale waliosikiliza Clouds FM taarifa ya habari asubuhi yuyo dada mkurugenzi Irene anasema kuna mambo mengine katika hiyo sheria yalikwenda hara haraka moja wapo ni huu mswaada unohusu wafanyakazi kuchukuwa mafao yao after 55yrs.

Sasa kama umekili huo mswaada ulifanyika kwa haraka hapo hamuoni mumewadhurumu wananchi haki yaooo esp wafanyakazi wa sector zoteeee?

Hapo nani kavunja sheria ya nchi Wabunge Serikali? maaana sie wadau wakuu hatukuhusishwa.

Kwa uchunguzi wa haraka haraka nilio ufanya jana huku arusha tulimpigia sime Katibu wa CHODAU Arusha na tukamuuliza je huo mswaada mlikuwa na taarifa nayo akasema ndio na je nani alikwenda kuhusishwa akasema ni yeye katibu na tukamuuliza ilikuwaje akasema alipigiwa nae simu toka CHODAU makao makuuu. basi tukakata simu

Sasa kumbe hili deal ni la wakuuubwa woteeee na sio wadau wakuu wafanyakazi sasa hii ni sheria gani Raisi umesign nini mbona JK wewe umekuwa ni wa kutapeliwa tuuuuu kila kukichaaaaa kila mara we waingizwa mjini.

Nawapongeza wafanyakazi wa Barrik Geita kwa ujasili wao na huku arusha tunakuja nyuma.

Ivi wana JF mrisha jiuliza iviikatokea moja ya hizi Pension fund eg NSSF lika claim Bankruptcy tutafanyaje??

Kumbukeni viwanda vingi vya nchi hiii vilikufajeeeeee??? Serikali kila kukicha yenyewe ni kukopa tuu haikusanyi kodi na kushadadia kusamehe kodi huko Bungenii sasa mjue kuwa Bunge sio mahali pa kwenda kustarehe 2015 itawarudisha wachahche huko.

My Take:


"Hakuna ujinga mkubwa duniani kama umaskini wa mawazo" by Mwl.JK Nyerere
Kama hawa viongozi tunawapa dhamana ya kutuongoza wao wana cheza na maisha ya watanzania.

Serikali inatuibia done and period co compromising with Government
 
Wewe ndo umechoka, mimi ni professional, siongei utumbo kama wewe, una counter argue siyo unaandika mstari mmoja kenge wewe, lete hoja nikusikie, mi nimesema ile ni 5% au 10% ya mshahara kwa hiyo tumia 90 kutekeleza ndoto zako, wewe una argument gani dhidi ya hiyo?
Huu ni uchovu wa kufikiri.
 
Wewe ndo umechoka, mimi ni professional, siongei utumbo kama wewe, una counter argue siyo unaandika mstari mmoja kenge wewe, lete hoja nikusikie, mi nimesema ile ni 5% au 10% ya mshahara kwa hiyo tumia 90 kutekeleza ndoto zako, wewe una argument gani dhidi ya hiyo?

mi naona wewe ni kenge zaidi yake!kwenye kudhulumu pesa yetu unajilinganisha na UK,na je ufedhuli mwingine mnaotufanyia???serikali haina saving wakati individuals wa serikalini wanaown account zenye matrillioni halafu eti una argue professionally!!! tunataka pesa zetu PERIOD! Mzee yupi aliyestafu kwa mfumo wenu na anaishi vizuri sasa hivi kama siyo kuishia kulala barabarani na mnaishia kuwamwagia *****. Pesa yake imeliwa halafu analipwa kujikuna!!!hakuna somo linaweza kueleweka kuhusu kuhold pesa ya mtu for more than 40yrs(assuming i am 20yrs now and i have resigned)
 
upuuzi wa huyo IRENE na SSR yake,mafao n hak yangu any tme nikiitaji nachukua.
huyo irene nasali naye kanisa la chuo kikuu! natamani kumpiga na yai visa nikimuona! kwann anapelekwa pelekwa tu na huyu kilaza jk, wate laanakum! ana watoto wawili wakike wadogo, labda atawapeleka nje ili yasiwapate haya, alikuwa stanbic, alivyoenda SSRA akamvuta na shogaye lightness mauki! na ye ni head wa kitu huko! pathetic, nawachukia jopo zima la hawa watu! wanatukandamiza bila sababu!
 
Yaani kama kuna mahali watanzania tunatakiwa kusema yatosha ni pamoja na hili jambo. Wamelipitisha kinyemela bila kutushirikisha walijua halikubaliki. Nimemsikiliza mkurugenzi na huyo asifa uhusiano wakizungumza clouds hawana jipya wanayoyazungumza hakuna asiyeyajua na ni politics tu za kumnyang'anya mtanzania hata kile kidogo anachotegemea.

Hiyo asilimia kumi siyo kumi kama wanavyoichukulia it is a lumbsum amount kwahiyo bado hawana hoja ya kutushawishi tunahitaji kupewa pes yetu pale tunaposeparate na mwajiri.

Kama kuna madeni ya kufidiwa watafute namna nyingine siyo kwa pesa ya mfanyakazi.

This is hopeless!!!
 
huyo anaeclaim ku urgue proffessionally atupishe hana jipya na proffession yake ya yeboyebo
 
Back
Top Bottom