Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Hawa ccm bahada ya kufanya uchunguzi wamegundua karibu wanachama wote wa NSSF ni wafanyakazi wa viwandani! na sekta binafsi, madini, ulinzi (security guard), mahotel n.k
Ambazo wafanyakazi wa hizi sekta ni aghalabu kabisa kuvuka miaka 10, tena kwa wenzetu masecurity guard wao wakidumu miezi 6, basi ulienda kwa professa maji marefu,

Karibu sekta zote hizi waajiri wake ni kama sio raia kutoka nje Asia, basi ni watanzania wachache wanaoshea na waasia.
Na kabla mifuko mingine ya kijamii haijajiingiza katika katika hifadhi kwa sekta binafsi, NSSF ndio aliekuwa anakomba mahela ya wafanyakazi hawa.
Sasa ukiangalia kwa jinsi mazingira yalivyo ya ufanyaji kazi katika sekta zetu hizi binafsi, mtu anakuajiri leo kesho anakutimua na ukiangalia karibu ya nguvu kazi ndio mimi na wewe wenye umri wa miaka 25-30.
Tena kwa wenzetu wengine unakuta kampuni yenyewe unayofanya kazi hata haijasajiriwa!

Hawa wameona kuna wimbi kubwa la wanaoacha uanachama na kulamba chao, sasa wakaona kama wakiweka hii sheria na kuwazuia basi wataitumia pesa za wanachama watakavyo bila kuulizwa, Wanataka waturudishe miaka ya themanini mtu mpaka anakufa ajapata chake! mara "kumbukumbu zako zimepotea!" mara "ooh mwajiri wako alikuwa hawasilishi michango yako!"

Sasa kama ulichangia kipindi una miaka 20-25 ukaacha kazi ukaamua kujiajiri mwenyewe, umefika miaka 55 unaenda kudai chako unaambiwa wanakutambua kama ni mwanachama lakini hawaoni chochote ulichokichanga je utafanyaje?

Huu ni wizi wa mchana kweupeeeee
 
napata wasi wasi na hawa watu wa jf so called great thinker. Yaani hivi ni kweli hamjui kuwa lengo la hiyo hifadhi ni kukusaidia while huna uwezo wa kufanya kazi tena' fainal uzeeni ' . Sasa wewe unataka upewe ufanye biashara ukifika fainali utapata wapi pesa za kujinunulia pad wakati unaharisha kama ngisi kitandani hata kujiosha huwezi.

Think hard great thinkers

kampuni ninayofanyia kazi inamkataba ya miaka 10,mi ninamkataba na kampuni hiyo ya miaka 5,je nitasubiri hadi niwe na 55yrs ndo nichukue NSSF na wakati sina hata chakula baada ya mkataba kuisha? Kwa kweli hauko karibu nami ningekuua kwa usemi wako wa kijinga .
Ebu nenda ukaendeshe dozzer miaka 4 uone kama utasikia upuuzi huu
 
Ccm na serikali yao wasituletee upuuzo huo kwani nitahamasisha hata peke yangu ccm ikose hata wenyeviti wa vijiji ktk uchaguzi wa 2015.............hakuna mtu yeyote anayeweza kunishawishi kuwa nikifikisha umri huo ndo pesa zitakuwa na faida badala ya miaka yangu 30 nikiwa na akili na nguvu za kuwekeza kile nilichokuwa naweka huko.......ccm wasifanye mchezo na maisha ya watu na kwa taarifa yao hapo watakuwa wamegusa sehemu mbaya sanaaaaaaaa
Kikubwa ni kuwafanyia kweli CCM na Kama hatutafanya hivyo tukaishia kulalama humu jamvini haisaidii. Weka kitambulisho cha mpiga kura tayari kwa kufanya kweli. Magwanda wakienda Ikulu watafanya kweli. People's...
 
hii haiingii akilini; kwanini wasiruhusu mtu achukue cha kwake hata kama ni pamoja na adhabu? Sasa kama mtu anaamua kustaafu mapema na amechangia kabla ya umri mtamkatalia hela yake? kwani ni hela yenu hiyo aliyochangia kiasi kwamba mnapitisha sheria ya kumkataza anapotaka hela yake?

Si mseme tu...

Halafu reasoning yenu ya ajabu kabisa - kwani 'hifadhi ya jamii' inaanzia uzeeni peke yake? Kama mtu kafukuzwa kazi na hana chakula wala mahali pa kuishi lakini ana hela zake huko kwanini asiweze kuchukua hata kama hilo litaharisha hifadhi yake mwenyewe huko baadaye? Lakini kubwa zaidi kwanini msifikirie kuwa na akaunti mbalimbali kama zile IRAs?
 
upuuzi wa huyo IRENE na SSR yake,mafao n hak yangu any tme nikiitaji nachukua.
 
hii haiingii akilini; kwanini wasiruhusu mtu achukue cha kwake hata kama ni pamoja na adhabu? Sasa kama mtu anaamua kustaafu mapema na amechangia kabla ya umri mtamkatalia hela yake? kwani ni hela yenu hiyo aliyochangia kiasi kwamba mnapitisha sheria ya kumkataza anapotaka hela yake?

Si mseme tu...

Halafu reasoning yenu ya ajabu kabisa - kwani 'hifadhi ya jamii' inaanzia uzeeni peke yake? Kama mtu kafukuzwa kazi na hana chakula wala mahali pa kuishi lakini ana hela zake huko kwanini asiweze kuchukua hata kama hilo litaharisha hifadhi yake mwenyewe huko baadaye? Lakini kubwa zaidi kwanini msifikirie kuwa na akaunti mbalimbali kama zile IRAs?
Jaribu kuelewa jinsi hii mifumo inavyofanya kazi.Lengo lake ni kuwafaa wafanyakazi uzeeni au wanapopata ulemavu wa kudumu kazini. Hii siyo 401k type.
 
wabunge nao wasipewe marupurupu yao kila wanapomaliza miaka yao mitano mpaka hapo watakapofikisha miaka 85 kwa sababu wanadai kazi ya ubunge siyo kubeba zege waone kama wanayo amua yana maana, wajinga sana hawa
 
wabunge nao wasipewe marupurupu yao kila wanapomaliza miaka yao mitano mpaka hapo watakapofikisha miaka 85 kwa sababu wanadai kazi ya ubunge siyo kubeba zege waone kama wanayo amua yana maana, wajinga sana hawa

mmmh kwa sheria wanazotunga wenyewe cjui ka waweza kujitia kitanzi shingoni
 
Mimi nafanya kazi na mojawapo ya Mifuko ya Hifadhi ya Jamii. Jambo hili ni kweli, lilikuwa linasubiri muda mwafaka.

Hakuna nchi duniani zenye mfumo wa pensheni kama wa kwetu zinzoruhusu wafanyakazi kuchukua hela zao wakiwa bado vijana.



Ni Tanzania tuu ilikuwa na Mfumo huu.

Mwisho wa siku mfanyakazi anastaafu anakuwa hana pensheni. Hivyo Mamlaka imefanya vyema kuzuia.


Vile vile tanzania ndo nchi pekee ambapo ajira kwa sekta binafsi hazina security ya kutosha inakuwa ngumu kunapata ajira na kukaa nayo kwa at least 10yrs makampuni mengi ni ya kifisadi yakishavuna yanakimbia au yanauziana hisa kifisadi na kutuacha waajiriwa wao hatuna la kufanya.Wangeimarisha taratibu za ajira hasasecurity ya kazi then waibuke na huu ujinga
 
Habari ambayo imetawala leo maofisini,mitandaoni,mitaani na kwenye mabasi ni inayuhusu kupitishwa kwa sheria mpya inayowazuia wafanyakazi kuchukua akiba yao katika mifuko ya pension kama NSSF mpaka watakapofikisha umri wa kustaafu ama kupatwa na kilema.

Hii ni sheria iliyotiwa saini na Rais wa Jamhuri Dr. Kikwete,kwa heshima na taadhima hapa mheshimiwa umekosea sana,kwani wengi wetu wafanyakazi tulitegemea sana hizo akiba zetu kama start up capital katika kujiajiri baada ya muda katika sekta ya kuajiriwa.

Kwa mfano mm binafsi mshahara wangu ni TZS 1,000,000 na kila mwezi asilimia ishirini ya pesa hizo (ambazo ni TZS 200,00) huenda katika akiba yangu huko NSSF, malengo yangu ni kuajiriwa kwa miaka mitano tu then niingie katika ujasiriamali kwa kutumia hayo mapesa ya NSSF (baada ya miaka mitano nitakua na TZS 12,000,000 assuming that mshahara wangu utakuwa fixed) lakini kupitishwa kwa sheria hii mpya hizo pesa nitazikia kwenye bomba mpaka nitakopifikisha miaka 55.

Ndoto zangu za kujiajiri sasa zinaelekea kufifia, chochonde mheshimiwa raisi ifutilie mbali hiyo sheria ama ifanyie marekebisho kwani huko mbele ni kiza kinene.
 
Najaua hii hasira yako inatokana na nini, na si ajabu ukiambiwa uchukue 20,000 ama upewe bima ya matibabu wewe utachukue pesa, kwasababu kun mwezi hujaumwa. Bahati mbaya hakuna cha kufanya uelewe na wala hulazimishwi kunielewa, mi ni mtanzania kama wewe, but am not myopic as you are, hiyo tu ndiyo tofauti, let it go men! Mapovu ni bure tu saa hii. Wala usinijibu utapoteza wakati tu, I dont have time ya kuandika hii kitu kila siku.
Ndugu 'Kibai', unaandika hapa kama vile wewe ni mgeni nchi hii ya Tanzania, au unaandika kutetea jambo usilolijua.
Nchi hii iko kama ifuatavyo:-
  • Mtu wa hali ya chini hatetewi wala hakuna wa kumjali, sijua wewe unatoa wapi dhana kuwa sheria hii inawatakia mema watanzania. Angalia matumizi mabaya ya fedha za umma wakati wananchi wanateseka (mfano, chai na maandazi ya wafanyakazi serikalini ni sh. 15 billion !!! kwa mwaka, halafu dawa hospitalini hamna !!)
  • Mifuko ya pensheni inakopesha serikali pesa ambazo hazirudi (mfano ujenzi wa machinga complex !!)
  • Kumbuka swala la wastaafu wa iliyokuwa jumuiya ya afrika mashariki. Unakumbuka ?? Hawajalipwa hayo mafao yao kwa miaka 30 sasa !! Wamedai sana, walichoambulia ni virungu vya FFU !!

Hii ndio maana watu wengi wanaona bora kuchukua mafao yao mapema wakiwa na nguvu zao, kuliko kusubiri wakishazeeka (miaka 55 hadi 60). Maana wakienda kudai katika uzee huo, wataambulia virungu vya FFU kama wenzao wa afrika mashariki !!

Hapo vipi ??? Bado unaendelea kutetea udhalimu huu ???
 
mkuu hii sheria inaruhusu kukopa kama sikosei.kwa hiyo ukikaribia kustaafu unaikopa hela yako.wakijua mbele wewe unajua nyuma!
 
DHAIFU hawezi fikiri kuhusu future za watu.....Tunatakiwa kulikataa hili jambo kwa nguvu zote....
 
Huu ni ushenzi wa mwisho kabisa,ni kukosa adabu na fedha zetu...kuna haja ya kuchukua hatua haraka kupinga upumbavu huu
 
Nilipokuwa nasoma Posts zako nilikukubali sana kama mchambuzi makini na unajua unachosema, but hapa kweli umenishangaza sana, wewe unataka watu wawe penalised kwa ajili ya kudraw
pesa ya pensheni kweli huwatakii hawa watu mema, wananchi wengi tanzania leo wanadhalilika kwa kukosa pensheni, nenda kule vijijini uone jinsi wazee walivyo masikini, hii mifuko in cover watu milioni moja tu, sidhani kama ni zaidi, na hata hao wenyewe bado wanaona pesa haitoshi, nenda mfuko kama PSPF mtu analipwa kariu mara 4 ya michango yake, lakini bado wanasema hazitoshi, ukiwa na mashahara wa milioni moja pensheni itakuwa kama laki 4 hivi, sasa hizi hazitoshi unless uwe na nyumba na hapo tuna assume umefanya kazi miaka 42, amabyo siyo rahisi wengi wanaanza kazi na miaka 25 hadi 30, sasa wewe unaona ni bora wapewe sasa hivi and you dont care huko mbele, huo ni muono mfupi sana bwana mwanakijiji, si kila kitu ni kibaya. Hapa tungeenda mbele zaidi tuseme sasa kuwe na pensheni ya wote hata kama hukufanya kazi, ichangiwe kwa utaratibu wa kodi zetu ingesaidia angalu wazee wapate pesa za kujikimu. Nahisi elimu ya hifadhi ya jamii iko chini sana tanzania, hata akijaSlaa hii ataifurahia tu, ndiyo maana mnaona wako kimya, wanakushangaeni tu.
hii haiingii akilini; kwanini wasiruhusu mtu achukue cha kwake hata kama ni pamoja na adhabu? Sasa kama mtu anaamua kustaafu mapema na amechangia kabla ya umri mtamkatalia hela yake? kwani ni hela yenu hiyo aliyochangia kiasi kwamba mnapitisha sheria ya kumkataza anapotaka hela yake?

Si mseme tu...

Halafu reasoning yenu ya ajabu kabisa - kwani 'hifadhi ya jamii' inaanzia uzeeni peke yake? Kama mtu kafukuzwa kazi na hana chakula wala mahali pa kuishi lakini ana hela zake huko kwanini asiweze kuchukua hata kama hilo litaharisha hifadhi yake mwenyewe huko baadaye? Lakini kubwa zaidi kwanini msifikirie kuwa na akaunti mbalimbali kama zile IRAs?
 
wanabana hizo hela ili wazitumie wakati wa uchaguzi 2015 kuhongea, kupeleka watu mabwe pande na kununua khanga,baiskeli na shs 20000 kwa kila mwananchi watakae kutana nae
 
zitatumiwa kwenye campaign za ccm hizo msishangae ccm siku zote kuwaibia watz
Habari ambayo imetawala leo maofisini,mitandaoni,mitaani na kwenye mabasi ni inayuhusu kupitishwa kwa sheria mpya inayowazuia wafanyakazi kuchukua akiba yao katika mifuko ya pension kama NSSF mpaka watakapofikisha umri wa kustaafu ama kupatwa na kilema....
 
Back
Top Bottom