Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

ccm inaona inataka kutoka madarakani inaandaa mpango wa kuachia madema serikali mpya... miaka 55 au 60 unafikiri bado tutakuwa tutakuwa tunaongelea mambo haya ya hii CCM. hii ni janja yao tu.
 
Kwanini wasirekebishe muswada wa kiinua mgogo cha wabunge ambao kila miaka mitano wanapewa, yani mbunge achukue kiinua mgongo anapo malizana kabisa na siasa na endapo atarudi tena anatakiwa akirudishe hicho kiinua mgongo na atakapo maliza tena anapewa nusu yake kama mtu anaye resit mithiani naomba kuwasilisha
Unajua nchi kweli ni kuzungumkuti kwani hawa wabunge huwa hawana pensheni au hawako kwenye mifuko yeyote ndio maana huo msuada ulipoletwa bungeni kama kweli haukuwa debated kwani wao wako less concern katika mafao. Sasa utaona jinsi watumishi na waajiri na mifuko itapata poor registration kwani mwajiri na mwajiriwa watakapo kubaliana kuwa fedha zako nikupelekea kwenye special account na loosers ni mifuko. Hili ni janga la kitaifa open forum ni lazima kuiokoa mifuko kwa turnout of members to register wewe umeona wapi dunia hata ILO hawawezi kukubali eti usibiri mpaka 55 au 60 vijana lazima wasimame kidete hili ni jamga alafu tena withdrawal huwahupati interest yeyote kwani hii huwainafanyia biashara hii pesa sasa inakuwaje huwa mtoto wa mkulima ananyonywa haki yake mpaka last drop of blood na je keeli policy makers na thinkers kweli TZ huwa wanaakili za kutosha hata mifuko wajua impact yake in future?
 
****** yao ndo yamefikiria hapa. Na wala sio masaburi yao. PSCHEWWW
 
Matatizo ya watanzania kudandia treni kwa mbele,hadi link ya UK nimekupa unataka nini la ziada? Hauwezi ukaruhusu watu kutoa hela kiholela kwenye pension yao, nature ya binadamu ni kuangalia short term, wakiruhusu kukwapua bila mpango watu watakula bia kisha uzeeni wataleta matatizo kwenye jamii.
 
Millioni 10 leo ni sawa na elfu kumi 30 years to come;
siamini kama mbunge wangu alishiriki katika ili.
Life expectancy ya mtanzania ni 45 years, they want to cut it even more down.
CCM, go to hell. I hate you
 
Mfuko huo sio wa firm, firm ikifa au ukiacha/fukuzwa kazi fungu lako linaendelea kuwepo na ukipata kazi nyingine utaendelea kuchangia kwenye mfuko huo, kuhusu riba sijui ni kiasi gani katika hii mifuko ila sio kubwa, investment za mifuko hii inafocus zaidi kwenye low risk, hatari ya investment za high return ni kuwaida inakuwa high risk pia.

Pia kumbuka kuna benefit ya kuwa mwajiri wako pia anachangia ktk mfuko wako kila paycheck so unakuwa na kiasi kikubwa zaidi kuliko ungeweka peke yako.
 
bargain,

hii sio tetesi maana haijawa kama hivyo. Lakini umefanya vizuri kuleta hii habari katika kipindi hiki na kuwafanya waajiriwa wote tanzania wakae mkao wa kula.

Ukweli ni kwamba serikali ina mpango wa kupeleka bungeni marekebisho ya muswada wa sheria wa mafao ya wafanyakazi kama ulivyopitisha ba bunge ili sasa kufanya wafanyakazi wote wanaokatwa akiba ya mafao (ppf,nnsf, pspf,lapf,gepf n.k) kulazimika kutopata mafao yao kama hawajatimiza umri wa kustaafu(55-60).mpango huu unaletwa kwa sababu serikali yenu haina namna ya kufanya na ingependa kupata boost ya mapato toka mifuko hii ili kuleta pesa kwa ajili ya miradi ya maendeleo.

Mpango huu wa aibu na kandamizi utawaathiri wafanyakazi zaidi ya 700000 serikalini lakini kwa kipekee utaathiri na kuua ndoto za wafanyakazi zaidi ya 3000000 walio katika sekta binafsi kama vile makampuni, ngos na wale waliojiajiri wenyewe na ambao wanatumia mifuko hii.

(una imani kubwa kwamba wabunge wetu hasa wa upinzani wataupigia ngumu mpango huu nyonyaji ambao ni wa aina yake katika nchi zote za afrika. Hii pia inatoa fursa kwa wafanyakazi wote nchini (hasa vijana) kutafakari na kuona jinsi serikali yenu inavyopanga kufifisha mipango yenu ya muda mfupi na ile ya kati. Kazi kwenu simameni na chukueni hatua sasa.

Habari ndo hiyo

wabunge wetu wa kupitisha kila kitu unadhani hili watapinga, kama na mafao yao yangekuwa yamezuiliwa mpaka ifike miaka 60 labda na wao wangepinga lakini kwa kuwa wao mafao yao wanapata punde ubunge wao unapokoma sidhani kama hili wataona ni tatizo
 
Usiwe kilaza kiasi hiki wewe pimbi, nani alikwambia pesa zina dhulumiwa, kila mtu ana account yake na akistaafu anapewa benefits, hii mambo ya savings za watu wezi ndiyo huo upuuzi na u.jinga, sishangai mtu kama wewe ndiyo hata huwa manaweka wezi madarakani kwasababu huelewi kwanini kuwe na pensheni ya mtu akistaafu alipwe, umekalia eti wazee, najua una maanisha afrika mashariki, hiyo ni siasa, but kwa taarifa yako wazee hao hao bila hiy pensheni ndogo wangeshakufa siku nyingi sana, huu upuuzi wa kutegemea watoto na misaada mtu akizeeka uishe, unaweza ukajifanya mjuaji eti una biashara lakini una natural hazards, hatuombei lakini you can caome down to zero, kwahiyo hii ni lazima, wala nchi nyingine hawaombi wanakusanya tu kama kodi vile, sasa wewe ni msomi gani hujui hata kama kuna contigencies kwenye life, na ndiyo nyie ambao mnafanya hata wale amabo hawakusoma waendelee kuwa mabwege zaidi, mtu ume kaa una argue upewe pesa ya social security, wewe ni period kabisa kama ulivyosema ile ya akina mama. Wala usihangaike kunijibu you will be wasting your time, mtu gani huna aibu unavitaka hivyo vi 5% vya mshahara, ungesema mafao ukistaafu madogo sawa, hapo ungeeleweka lakini wewe unatka uzichukue ufanye biashara TZ, biashara gani utafanya na 5%. Halafu nyinyi ndiyo watu wa ajabu, nani alikwaambia TZ ni tofauti na uingereza, na sisi tu aim kuwa kama wao, we utaendelea kuwa chini hadi lini, vichwa vigumu sana, hebu achana na mimi.
mi naona wewe ni kenge zaidi yake!kwenye kudhulumu pesa yetu unajilinganisha na UK,na je ufedhuli mwingine mnaotufanyia???serikali haina saving wakati individuals wa serikalini wanaown account zenye matrillioni halafu eti una argue professionally!!! tunataka pesa zetu PERIOD! Mzee yupi aliyestafu kwa mfumo wenu na anaishi vizuri sasa hivi kama siyo kuishia kulala barabarani na mnaishia kuwamwagia *****. Pesa yake imeliwa halafu analipwa kujikuna!!!hakuna somo linaweza kueleweka kuhusu kuhold pesa ya mtu for more than 40yrs(assuming i am 20yrs now and i have resigned)
 
Nani aliwaambia wafanyakazi wote wanataka nyumba? Nani alawaambia wote tutafikisha miaka 55 au 60? nyinyi viongozi ni waxxxxxxxxxx, mmewekeza pesa zetu kwenye miradi isiyokuwa na faida kwetu, mnajenga nje ya nchi vitega uchumi na kupeleka ajira huko na sisi tukiendelea kuteseka!!

CHAMA CHA WAFANYAKAZI KILICHOKUFA FUFUKENI KATIA HILI, KWANI MASHARTI YAKIKOSEWA HATA MAITI UGOMA KUINGIA KABURINI. HAPA TUTATOANA ROHOO. MNATAKA KUWAUA MAPEMA WATAKAOFIKISHA HUO UMRI? MTU AJAWAHI SHIKA MILIONI 10, UNAMPA 40 MILIONI UZEENI, UNATEGEMEA NINI. HIZO ELIMU ZENU ZA VYETI BILA UJUZI MSIZILETE KWA WAJUZI WASIO NA VYETI. WIZI MTUPU, HATUKUBARI.
 
Mpaka sasa naona wafanyakazi wa Makampuni binafsi makalio yana wawasha. Hali itakuwa ngumu kama hili jambo likipita jamani.
 
nitatoka na mawe na rungu hadi kieleweke, huu ni ufisadi hadi kwenye mifuko ya wananchi. Tutaungana tutapinga ikiwezekana kuipindua serikali, maisha ni magumu, private nyingi hasa za madini hushauriwi kufanya kazi mda mrefu kwa sababu ya mazingira hatarishi, kwa hiyo nimefanya kazi miaka 5 halafu nikaacha kazi, kwa hiyo nisote mtaani hadi miaka 30 ijayo ndio nipate mafao yangu. Huu ni upuuzi.

Ndio manake. Naona ukuta safari hii lazima tushikishwe mwanangu hali ngumu.
 
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: contentheading, width: 100%"]Sheria mpya mifuko ya jamii yazua mtafaruku nchini [/TD]
[TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] [/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: createdate"] Tuesday, 24 July 2012 21:00 [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]
Waandishi Wetu
Mwananchi

Marekebisho ya Sheria za Mifuko ya Hifadhi ya Jamii ya 2012 yaliyofanywa na Bunge yamezua mtafaruku na sintofahamu, huku wafanyakazi wa sekta mbalimbali wakiyapinga kwa maelezo kwamba ni kandamizi na yanalenga kuwanyima haki ya fedha wanazokatwa kwa mujibu wa sheria kuchangia mifuko hiyo.

Katibu Mkuu wa Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi Tanzania (Tucta), Nicolaus Mgaya aliliambia gazeti hili jana kuwa, watafungua kesi katika Mahakama ya Kazi nchini, kupinga hatua ya Serikali kubadili Sheria ya muda wa lazima wa kuchukua mafao hayo ambao ni kati ya miaka 55 na 60.

Tangu juzi watu kutoka sehemu mbalimbali hasa jijini Dar es Salaam wamekuwa wakipiga simu katika chumba cha habari cha Mwananchi kwa lengo la kupata ufafanuzi wa mabadiliko hayo ya sheria yaliyopitishwa na mkutano wa saba wa Bunge, Aprili 13 mwaka huu.

Kadhalika sheria hiyo inayozuia mwanachama wa mfuko wowote wa hifadhi ya jamii kuchukua mafao kabla ya umri wa kustaafu kwa mujibu wa sheria ambao ni miaka 55, lilichukua nafasi kubwa katika mijadala ya mitandao ya kijamii ambako wengi wa wanaliochangia, wameiponda sheria hiyo na kuiita kuwa ni ya ‘kinyonyaji’.

Hata hivyo, Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Usimamizi na Udhibiti wa Mifuko ya Hifadhi ya Jamii (SSRA), Irene Isaka alisema jana kuwa: “Hakuna haja ya watu kuwa na wasiwasi, maana sheria hii itafuatiwa na kanuni na miogozo mingine ambayo ninaamini kwamba itaondoa wasiwasi uliopo”.

Isaka alisema miongoni mwa mambo yatakayozingatiwa katika miongozo hiyo ni iwapo mwanachama atafukuzwa au kuachishwa kazi, wanachama ambao wako kwenye kazi za mikataba na wale wanaopata ulemavu wa kudumu wakiwa kazini.

“Kimsingi ni kwamba suala la mafao ya kuacha kazi kabla ya umri wa kisheria wa kustaafu limefutwa kwa mifuko yote, isipokuwa katika mazingira hayo niliyoyaeleza litawekewa miongozo, na hii ni kwa faida ya wachangiaji,”alisema Isaka.

Alisema baada ya sheria hiyo kuwa imepitishwa na Bunge, kisha kusainiwa na Rais Jakaya Kikwete mwezi Juni mwaka huu, SSRA ilianza mchakato wa kuweka miongozo na baada ya hapo kinachofuatia ni kutoa elimu kwa umma na baadaye kuanza kutumika kwake rasmi.

“Lakini sasa tumelazimika kuanza kutekeleza sheria hiyo mapema kuliko tulivyopanga hasa baada ya kutokea kwa suala hili kwenye public (umma) kabla ya muda tuliokuwa tumekusudia,”alisema mkurugenzi huyo.


Isaka aliongeza kuwa chimbuko la sintofahamu iliyojitokeza ni baadhi ya mifuko kuchezeana rafu kwa lengo la kupata wanachama wapya kwenye migodi na kwamba wao kama wadhibiti tayari wametoa onyo kwa mifuko iliyohusika.

“Kwanza hakuna mfuko wowote ambao una mamlaka ya kutangaza kuanza kutumika kwa sheria, ni SSRA tu wenye mamlaka hayo, kwa hiyo tumewapa onyo, kama wanajitangaza wajitangaze kwa kueleza uzuri wa mfuko wao ni siyo kuchafuana au kuchafua wengine,” alisisitiza.
Wasemavyo wafanyakazi
Mgaya alisema sheria hiyo ni kandamizi kwani inamnyima fursa mfanyakazi aliyestaafu au kufukuzwa kazi kupata malipo yake ambayo ni halali.

“Sheria hii sisi hatuikubali na tunaipinga kwa nguvu zote na tutakwenda Mahakama ya Kazi kufungua kesi ya kupinga kutumika,” alisema Mgaya na kuongeza:

“Tutafanya mawasiliano na Kamati ya Bunge ya Huduma za Jamii kuwaeleza kuhusu sheria hii ili watusaidie na ikishindikana azma yetu ni kwenda mahakamani.”

Katibu Mkuu huyo alifafanua kwamba haiwezekani mtu anafukuzwa kazi akiwa na miaka 45 na baadhi yao hawataki tena kuajiriwa wanataka kufanyabiashara halafu unamnyima mafao yake hadi afikishe miaka 55, kitu ambacho kitamfanya mtu huyo aishi maisha magumu.

“Sheria hiyo ingekuwa na usawa ingetumika kwa wafanyakazi wote wa Serikali na kutowabagua kama inavyojieleza kwamba, Mbunge akimaliza miaka yake mitano anachukua mafao yake. Sasa kwa nini iwe kwao tu na si kwetu pia?,” alihoji Mgaya.

Kwa upande wao Chama cha Wafanyakazi wa Migodini (Tamico) Wilaya ya Geita, kimesema kitapeleka maombi maalumu kwa Rais Kikwete kupinga marekebisho ya Sheria ya Mifuko ya Hifadhi ya Jamii.
Katibu wa Tamico Wilaya ya Geita, Benjamin Dotto alisema wameamua kupiga kura ya maoni juu ya mabadiliko ya sheria hiyo, ili wanachama wao waamue wenyewe kama wanaitaka au la.

”Tunamwomba Rais aagize kupelekwa muswada wa marekebisho bungeni, kwa ajili ya kipengele ambacho kimeleta mtafaruku,” alisema Dotto.

Alisema kipengele cha kuzuia mfanyakazi kuchukua mafao yake hadi afikishe umri wa miaka 55, kinakandamiza masilahi ya mfanyakazi mnyonge ambaye kwa kiasi kikubwa amekuwa akichangia mapato ya nchi kupitia kodi anayokatwa.

Chimbuko la sheria
Mabadiliko ya sheria hizo za mifuko ya hifadhi ya jamii yalifanywa na Bunge Aprili 13 mwaka huu, baada ya muswada husika kuwa umesomwa kwa mara ya kwanza bungeni Februari 1, 2012.

Ibara ya 107 ya muswada huo ndiyo ilipendekezwa kufutwa kwa Ibara za 37 na 44 za Sheria ya Mfuko wa Pensheni wa Mashirika ya Umma (PPF) ambavyo vilikuwa vikiruhusu mafao ya kujitoa.

Meneja uhusiano wa SSRA Sara Mssika alisema jana kuwa kufutwa kwa ibara hizo kulimaanisha kwamba hakuna mfuko wowote unaoruhusiwa kutoa tena mafao ya aina hiyo hadi hapo miongozo mipya itakapotolewa.

“Hakuna sheria ya mfuko mwingine iliyokuwa ikiruhusu mafao ya kujitoa, na kama wapo waliokuwa wakifanya hivyo, basi walikuwa wanafanya hivyo pengine kwa taratibu nyingine ambazo ni nje ya sheria za kuanzishwa kwa mifuko yao,”alisema Mssika.

Waziri wa Kazi na Ajira, Gaudensia Kabaka akiwasilisha maelezo ya muswada huo bungeni alisema lengo la marekebisho katika Sheria za Mifuko ya Hifadhi ya Jamii ni kuiwezesha SSRA kufanya kazi yake kikamilifu na kusimamia na kudhibiti Sekta ya Hifadhi ya Jamii.

Alisema muswada huo uliandaliwa kwa kuwashirikisha wadau wote wa Sekta ya Hifadhi ya Jamii, wakiwamo wafanyakazi, waajiri na Serikali, pia
mifuko yenyewe kupitia vikao vya wadau na Baraza la Ushauri wa Masuala ya Kazi Jamii na Uchumi.

“Kimsingi, wadau wote waliunga mkono mapendekezo yaliyomo katika muswada huu,” alisema Kabaka na kuongeza kuwa mabadiliko hayo yatawezesha kupanuliwa kwa wigo wa wanachama kwenye mfuko kwa kuruhusu wafanyakazi wanaoingia kwenye ajira kwa mara ya kwanza ama kujiajiri wenyewe ili waweze kujiunga.


[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
nssfnewlawcrashed.jpg
 
Hii mifuko inafanya WIZI WA MCHANA.
Wananchi wanashauriwa KUTOJIUNGA ili wasiibiwe.
 
Hii mifuko inafanya WIZI WA MCHANA.
Wananchi wanashauriwa KUTOJIUNGA ili wasiibiwe.

Hakuna faida tena ya kuendelea kuchangia wizi huu wa Serikali DHAIFU unaofanywa mchana kweupe. Wametafuna Trillioni chungu nzima kwa miradi mbuzi na nyingine kujikopesha sasa wanaona mifuko imefilisika wanazua usanii wa kuwazuga Watanzania wakati wenyewe wanachukua mafao yao mara tu wakimaliza awamu zao.
 
Waziri anasema wadau wote walishirikishwa, kama ni ukweli mbona kuna kelele nyingi?
 
Naanza kupata matumaini kama watafanya consideration ya waliofukuzwa, au kuacha kazi n.k
 
Nilisahasema na narudia tena, serikali yetu ni ya hovyo. Huwezi kutunga sheria ya kumkandamiza mwananchi mwenzako hivi. Na nasema huu uamuzi ni mendelezo wa vita dhidi ya wafanyakazi. Jk alishasema haitaji kura za wafanyakazi. Trade Unions wake up. We gona loose nothing except our poverty.
 
sera hiyo imepitishwa na CCM, itakuwa kitanzi chao hapo 2015
 
Back
Top Bottom