GROK: Mjue Faustin Mafwele na matendo yake dhidi ya binadamu

GROK: Mjue Faustin Mafwele na matendo yake dhidi ya binadamu

View attachment 3332687



Je Faustin Mafwele ni nani? Kwa nini analalamikiwa sana?

Kwa mujibu wa AI ya GROK iliyopo mtandao wa X:-

Faustine Mafwele ni afisa wa jeshi la polisi la Tanzania, ambaye kwa sasa ana cheo cha Kamishna Msaidizi wa Polisi (Assistant Commissioner of Police - ACP). Ameshikilia nyadhifa mbalimbali, ikiwa ni pamoja na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (OC-CID) Arusha, Afisa wa Jinai wa Mkoa (RCO) wa Arusha na Mwanza, na Afisa wa Jinai wa Kanda (ZCO) katika maeneo kama MKIRU (Mkuranga, Kibiti, Rufiji) na Dar es Salaam. Anajulikana kwa jina kamili la Faustine Jackson Mafwele, akiwa na umri wa miaka 47, Mkerewe kwa kabila, na Mkristo.

Kwa nini analalamikiwa sana?

Faustine Mafwele analalamikiwa sana kutokana na tuhuma nzito zinazomhusisha na uhalifu na unyanyasaji wa mamlaka. Malalamiko haya yametokana na vyanzo mbalimbali, ikiwa ni pamoja na raia, viongozi wa upinzani, na machapisho ya mtandaoni kama JamiiForums na X. Hapa kuna sababu za msingi za malalamiko dhidi yake:
  1. Tuhuma za Utekaji Nyara na Mauaji:
    • Mafwele amehusishwa na visa vingi vya utekaji nyara na mauaji ya raia. Kwa mfano, Edger Edson Mwakabela (Sativa) alidai kuwa Mafwele alihusika na kumudu utekaji wake, kusafirishwa hadi Arusha na Katavi, na kujaribu kumuua kwa kumpiga risasi kichwani, ambapo alinusurika.


    • Watu wengi waliopoteza jamaa zao wamedai kuwa Mafwele yuko nyuma ya visa hivi, huku 90% ya malalamiko yanayohusiana na utekaji nyara na mauaji yakimtaja kama mhusika mkuu.

    • Mnamo 2021, William Sije alilalamika kuwa Mafwele alihusika na kumuua mwanawe, James William Sije, akiwa RCO wa Mwanza.
  2. Tuhuma za Rushwa na Unyanyasaji wa Haki:
    • Mafwele analalamikiwa kwa kuwakandamiza raia kwa kuwatia nguvuni watu bila sababu za msingi, kuwaibia dhamana, na kuwabambikia kesi za uongo wale wanaokataa kutoa rushwa. Inadaiwa kuwa anaomba rushwa ya mamilioni ya shilingi (kati ya TZS 4-5 milioni) ili kufuta kesi.

    • Amejenga nyumba ya kifahari na kumudu magari mengi ya bei ghali huko Mwanza, ambayo yanahusishwa na utajiri usio na maelezo yanayofaa, na kuongeza tuhuma za rushwa.
  3. Uhusiano na Mauaji ya Kisiasa:
    • Wakati wa maandamano ya CHADEMA huko Arusha mnamo Januari 4, 2011, Mafwele alikuwa OC-CID, na tuhuma zinasema alihusika na mauaji ya wanachama wa chama hicho.


    • Viongozi wa upinzani kama Freeman Mbowe wamemtaja Mafwele kama “katili” na mhusika wa vitendo vya ukatili dhidi ya wapinzani wa kisiasa.
  4. Uoga Miongoni mwa Wenzake:
    • Inasemekana kuwa Mafwele anaogopwa hata na wakuu wake katika jeshi la polisi, kutoka Dar es Salaam hadi Makao Makuu ya Polisi huko Dodoma, licha ya kutokuwa na cheo cha juu sana. Kuna uvumi (usio na uthibitisho) kwamba anaweza kuwa afisa wa Ujasusi wa Taifa (Penetrating Officer), ambayo inawafanya wenzake kuogopa kumudu vitendo vyake.
  5. Malalamiko ya Umma na Vyombo vya Habari:
    • Machapisho kwenye X na JamiiForums yamemtaja Mafwele kama mtu hatari, huku baadhi yakidai kuwa si Mtanzania bali raia wa Rwanda, ingawa hakuna ushahidi wa kutosha kuthibitisha dai hili.

    • Mwandishi DullySan alipochapisha video inayomtaja Mafwele, alitekwa na “watu wasiojulikana,” jambo lililohusishwa na Mafwele na kuongeza malalamiko ya umma.
Hali ya Sasa:
Malalamiko dhidi ya Mafwele yameongezeka hadi kufikia hatua ambayo viongozi kama Boniface Jacob, aliyekuwa Meya wa Ubungo, wamemtaja hadharani kama mhusika wa uhalifu. Hata hivyo, hadi sasa, hakuna hatua za wazi za kisheria zilizochukuliwa dhidi yake, na wengi wanaamini kwamba anakingwa na mamlaka ya juu.
Tatizo ni wazir mkuu
 
View attachment 3332687



Je Faustin Mafwele ni nani? Kwa nini analalamikiwa sana?

Kwa mujibu wa AI ya GROK iliyopo mtandao wa X:-

Faustine Mafwele ni afisa wa jeshi la polisi la Tanzania, ambaye kwa sasa ana cheo cha Kamishna Msaidizi wa Polisi (Assistant Commissioner of Police - ACP). Ameshikilia nyadhifa mbalimbali, ikiwa ni pamoja na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (OC-CID) Arusha, Afisa wa Jinai wa Mkoa (RCO) wa Arusha na Mwanza, na Afisa wa Jinai wa Kanda (ZCO) katika maeneo kama MKIRU (Mkuranga, Kibiti, Rufiji) na Dar es Salaam. Anajulikana kwa jina kamili la Faustine Jackson Mafwele, akiwa na umri wa miaka 47, Mkerewe kwa kabila, na Mkristo.

Kwa nini analalamikiwa sana?

Faustine Mafwele analalamikiwa sana kutokana na tuhuma nzito zinazomhusisha na uhalifu na unyanyasaji wa mamlaka. Malalamiko haya yametokana na vyanzo mbalimbali, ikiwa ni pamoja na raia, viongozi wa upinzani, na machapisho ya mtandaoni kama JamiiForums na X. Hapa kuna sababu za msingi za malalamiko dhidi yake:
  1. Tuhuma za Utekaji Nyara na Mauaji:
    • Mafwele amehusishwa na visa vingi vya utekaji nyara na mauaji ya raia. Kwa mfano, Edger Edson Mwakabela (Sativa) alidai kuwa Mafwele alihusika na kumudu utekaji wake, kusafirishwa hadi Arusha na Katavi, na kujaribu kumuua kwa kumpiga risasi kichwani, ambapo alinusurika.


    • Watu wengi waliopoteza jamaa zao wamedai kuwa Mafwele yuko nyuma ya visa hivi, huku 90% ya malalamiko yanayohusiana na utekaji nyara na mauaji yakimtaja kama mhusika mkuu.

    • Mnamo 2021, William Sije alilalamika kuwa Mafwele alihusika na kumuua mwanawe, James William Sije, akiwa RCO wa Mwanza.
  2. Tuhuma za Rushwa na Unyanyasaji wa Haki:
    • Mafwele analalamikiwa kwa kuwakandamiza raia kwa kuwatia nguvuni watu bila sababu za msingi, kuwaibia dhamana, na kuwabambikia kesi za uongo wale wanaokataa kutoa rushwa. Inadaiwa kuwa anaomba rushwa ya mamilioni ya shilingi (kati ya TZS 4-5 milioni) ili kufuta kesi.

    • Amejenga nyumba ya kifahari na kumudu magari mengi ya bei ghali huko Mwanza, ambayo yanahusishwa na utajiri usio na maelezo yanayofaa, na kuongeza tuhuma za rushwa.
  3. Uhusiano na Mauaji ya Kisiasa:
    • Wakati wa maandamano ya CHADEMA huko Arusha mnamo Januari 4, 2011, Mafwele alikuwa OC-CID, na tuhuma zinasema alihusika na mauaji ya wanachama wa chama hicho.


    • Viongozi wa upinzani kama Freeman Mbowe wamemtaja Mafwele kama “katili” na mhusika wa vitendo vya ukatili dhidi ya wapinzani wa kisiasa.
  4. Uoga Miongoni mwa Wenzake:
    • Inasemekana kuwa Mafwele anaogopwa hata na wakuu wake katika jeshi la polisi, kutoka Dar es Salaam hadi Makao Makuu ya Polisi huko Dodoma, licha ya kutokuwa na cheo cha juu sana. Kuna uvumi (usio na uthibitisho) kwamba anaweza kuwa afisa wa Ujasusi wa Taifa (Penetrating Officer), ambayo inawafanya wenzake kuogopa kumudu vitendo vyake.
  5. Malalamiko ya Umma na Vyombo vya Habari:
    • Machapisho kwenye X na JamiiForums yamemtaja Mafwele kama mtu hatari, huku baadhi yakidai kuwa si Mtanzania bali raia wa Rwanda, ingawa hakuna ushahidi wa kutosha kuthibitisha dai hili.

    • Mwandishi DullySan alipochapisha video inayomtaja Mafwele, alitekwa na “watu wasiojulikana,” jambo lililohusishwa na Mafwele na kuongeza malalamiko ya umma.
Hali ya Sasa:
Malalamiko dhidi ya Mafwele yameongezeka hadi kufikia hatua ambayo viongozi kama Boniface Jacob, aliyekuwa Meya wa Ubungo, wamemtaja hadharani kama mhusika wa uhalifu. Hata hivyo, hadi sasa, hakuna hatua za wazi za kisheria zilizochukuliwa dhidi yake, na wengi wanaamini kwamba anakingwa na mamlaka ya juu.
The guy looks like a devil incarnate
 
Ni kwanini huyu jamaa anaogopwa mpaka na mawaziri?
Ana mafaili yao ndiyo maana anatembea kifua juu juu!.

- In the name of: ukiua na kufanya uhalifu bila woga, bosi wako anakupandisha cheo kwa sababu anakuona ni jasiri.
 
Kazi zingine nuksi kweli
Unatumwa unaenda
Unatekeleza kwa amri
Ya wakubwa zako!
Leo,kesho hao hao
Wanaweza kukutoa kafara

Ova
Aliyemuua Edward Sokoine aliishi maisha ya shida sana hadi mauti yalipomkuta. Hata familia aliyoiacha haina cha kujivunia
 
GROK ametisha sanaa, afu kuna kitu kaficha kunihusu, sijapenda, ila nampongeza kwa kuendelea kuweka usiri, aendelee kuniwekea privacy hivyo hivyo.
🔥🔥 hana baya GROK
Hajasema Kama wew mbabe, mtu akizingua tu humkopeshi, Halafu mshabiki nguli wa Simba
 
Jina: Faustine Jackson Mafwele
Umri: miaka 47
Kabila : Mkerewe
Dini: Mkristo
Makazi : Mikocheni
Kazi: Afisa mwandamizi wa polisi
Cheo: Kamishina Msaidizi wa Polisi
Madaraka: Zonal Crime Officer
Tuhuma: Kuendesha genge la uhalifu dhidi ya binadamu.
mara ya kwanza amethibitishwa hadharani na kutambuliwa na Edgar Edson Mwakabela (Sativa) kama afisa mwandamizi wa Jeshi la Polisi Tanzania ambaye alitoa amri ya kubebwa kwake kisha kusafirishwa kwenda Arusha na katavi kupigwa risasi ya kichwa kabla ya kunusurika kuuawa.

2. ACP Faustine Mafwele amewahi kuwa OC-CID mwaka 2011-2015 wa kituo cha Polisi Arusha na baadae akawa RCO wa Mkoa wa Arusha

Wakati wa mauaji ya wanachama wa CHADEMA maandamano ya Arusha ya 04 January 2011 alikuwa OC-CID.

Wakati huo Faustine Mafwele akiwa na cheo cha ni Mrakibu Msaidizi wa Polisi

Tarehe 05 January 2012 akiwa Mrakibu Msaidizi wa Polisi Faustine Mafwele alipigwa risasi na Jambazi Jijini Arusha kati ya majibizano ya risasi baina yake na Jeshi la Polisi,hata hivyo askari mmoja wa Jeshi la Polisi aliuawa kwa risasi na Mafwele aliendelea kutibiwa hospitali ya Seriani.

3.Amewahi kuwa Zonal Crime Officer (ZCO) wa Kanda maalum ya MKIRU yani Mkuranga, Kibiti, Rufiji.

4.katika kesi za watu wanaolalamika kwangu ndugu zao kutekwa, kupotea au kukutwa wameuwawa asilimia 90 wanamtuhumu ACP Faustine Mafwele kama mtu ambaye ndiyo mtekelezaji wa shughuli hizi mbaya.

5.ACP Faustine Mafwele amekuwa ni Afisa wa Jeshi la Polisi ambaye hana madaraka makubwa sana ila anaogopwa hadi na viongozi wake wa Jeshi la Polisi kuanzia Kanda Maalum ya Dar es saalam hadi Makao Makuu ya Polisi,Dodoma

6.Kuna hisia ambazo hazijathibitishwa kuwa ni Penetrating Officer (PE) wa Idara ya Usalama wa Taifa ambaye anafanya kazi mbili kwa pamoja kiasi cha Viongozi wa Jeshi la Polisi kumuogopa wakiamini ni Mtu ambaye kazi zake zina baraka ya Idara ya Usalama wa Taifa.

7.Baada ya Kazi Maalum ya MKIRU (Mkuranga, Kibiti Rufiji) kumalizika akiwa kama Crime zonal Officer (ZCO) alihamishiwa kwenda Kuwa RCO wa Mkoa wa Mwanza

Huko Dunia ilianza kufahamu ukatili wa ACP Faustine Mafwele baada ya 2021 Mzee William Sije kulalamika kuwa RCO Mafwele wa Mkoa wa Mwanza amemuua Mtoto wake James William Sije.

8.IGP Simmon Sirro alimuhamishia Mkoa wa Dar es Salaam kuja kuwa Zonal Crime Officer (ZCO) wa Kanda maalum ya Dar es saalam 06 April 2022 kwa kazi maalum dhidi ya Panya road na ujambazi wa kutumia Silaha.

9.Misheni na siri nyingi anazozijua ndiyo chanzo cha Viongozi wa Serikali ya CCM kumuogopa na kumlinda wakiamini anaweza kwenda kusema mambo mabaya zaidi anayoyajua.

Kupitia hoja hiyo, ACP Faustine Mafwele amelalamikiwa mara nyingi sana lakini Viongozi wizarani na serikalini wanamuogopa sana kuchukua hatua.

10. Mafwele pia anatuhumiwa na familia nyingi kama mtu ambaye ameshiriki mauaji kwa moja katika kuwapoteza ndugu wa baadhi ya familia zao
kupotea kwa

1.Mfanyabiashara Musa Mziba
2.Kupotea kwa Deo Mugasa
3.Kupotea kwa Adinani Hussein Mbezi
4.Kupotea kwa Vijana watano wa Aggrey
5.kutekwa na Kupigwa risasi kwa Edger Edson Mwakabela.
6.Faustine Mafwele na genge lake tarehe 22 August 2024 alituhumiwa na Mwenyekiti wa CHADEMA Freeman Mbowe kuhusika kwake ktk Kupotea kwa Kina Godwin Mlay,Deusdedith Soka na Frank Mbise

11.Katika kuonyesha jeuri na kuogopewa na wenzake ACP Faustine Mafwele amejipa ukiranja wa kuwa mwenyekiti wa Ma-RCO wa Jeshi la Polisi Tanzania tofauti na utamaduni wa Jeshi la Polisi ulio zoeleka wa Ma-RCO kuwa chini ya usimamizi wa DCI

12.Nimeona niweke kumbukumbu hizi vizuri na wasifu mfupi wa ACP Faustine Mafwele mjue kazi kubwa iliyopo mbele yetu kuhakikisha Faustine Mafwele anafikishwa mbele ya vyombo vya sheria na kujibu tuhuma zake

Bila kelele za kutosha hakuna Jambo litakalotokea kwa sababu nilizozitaja hapo juu

Polepole nae kapitiwa na huyu mafwele daah
 
Back
Top Bottom