GROK: Mjue Faustin Mafwele na matendo yake dhidi ya binadamu

GROK: Mjue Faustin Mafwele na matendo yake dhidi ya binadamu

View attachment 3332687



Je Faustin Mafwele ni nani? Kwa nini analalamikiwa sana?

Kwa mujibu wa AI ya GROK iliyopo mtandao wa X:-

Faustine Mafwele ni afisa wa jeshi la polisi la Tanzania, ambaye kwa sasa ana cheo cha Kamishna Msaidizi wa Polisi (Assistant Commissioner of Police - ACP). Ameshikilia nyadhifa mbalimbali, ikiwa ni pamoja na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (OC-CID) Arusha, Afisa wa Jinai wa Mkoa (RCO) wa Arusha na Mwanza, na Afisa wa Jinai wa Kanda (ZCO) katika maeneo kama MKIRU (Mkuranga, Kibiti, Rufiji) na Dar es Salaam. Anajulikana kwa jina kamili la Faustine Jackson Mafwele, akiwa na umri wa miaka 47, Mkerewe kwa kabila, na Mkristo.

Kwa nini analalamikiwa sana?

Faustine Mafwele analalamikiwa sana kutokana na tuhuma nzito zinazomhusisha na uhalifu na unyanyasaji wa mamlaka. Malalamiko haya yametokana na vyanzo mbalimbali, ikiwa ni pamoja na raia, viongozi wa upinzani, na machapisho ya mtandaoni kama JamiiForums na X. Hapa kuna sababu za msingi za malalamiko dhidi yake:
  1. Tuhuma za Utekaji Nyara na Mauaji:
    • Mafwele amehusishwa na visa vingi vya utekaji nyara na mauaji ya raia. Kwa mfano, Edger Edson Mwakabela (Sativa) alidai kuwa Mafwele alihusika na kumudu utekaji wake, kusafirishwa hadi Arusha na Katavi, na kujaribu kumuua kwa kumpiga risasi kichwani, ambapo alinusurika.


    • Watu wengi waliopoteza jamaa zao wamedai kuwa Mafwele yuko nyuma ya visa hivi, huku 90% ya malalamiko yanayohusiana na utekaji nyara na mauaji yakimtaja kama mhusika mkuu.

    • Mnamo 2021, William Sije alilalamika kuwa Mafwele alihusika na kumuua mwanawe, James William Sije, akiwa RCO wa Mwanza.
  2. Tuhuma za Rushwa na Unyanyasaji wa Haki:
    • Mafwele analalamikiwa kwa kuwakandamiza raia kwa kuwatia nguvuni watu bila sababu za msingi, kuwaibia dhamana, na kuwabambikia kesi za uongo wale wanaokataa kutoa rushwa. Inadaiwa kuwa anaomba rushwa ya mamilioni ya shilingi (kati ya TZS 4-5 milioni) ili kufuta kesi.

    • Amejenga nyumba ya kifahari na kumudu magari mengi ya bei ghali huko Mwanza, ambayo yanahusishwa na utajiri usio na maelezo yanayofaa, na kuongeza tuhuma za rushwa.
  3. Uhusiano na Mauaji ya Kisiasa:
    • Wakati wa maandamano ya CHADEMA huko Arusha mnamo Januari 4, 2011, Mafwele alikuwa OC-CID, na tuhuma zinasema alihusika na mauaji ya wanachama wa chama hicho.


    • Viongozi wa upinzani kama Freeman Mbowe wamemtaja Mafwele kama “katili” na mhusika wa vitendo vya ukatili dhidi ya wapinzani wa kisiasa.
  4. Uoga Miongoni mwa Wenzake:
    • Inasemekana kuwa Mafwele anaogopwa hata na wakuu wake katika jeshi la polisi, kutoka Dar es Salaam hadi Makao Makuu ya Polisi huko Dodoma, licha ya kutokuwa na cheo cha juu sana. Kuna uvumi (usio na uthibitisho) kwamba anaweza kuwa afisa wa Ujasusi wa Taifa (Penetrating Officer), ambayo inawafanya wenzake kuogopa kumudu vitendo vyake.
  5. Malalamiko ya Umma na Vyombo vya Habari:
    • Machapisho kwenye X na JamiiForums yamemtaja Mafwele kama mtu hatari, huku baadhi yakidai kuwa si Mtanzania bali raia wa Rwanda, ingawa hakuna ushahidi wa kutosha kuthibitisha dai hili.

    • Mwandishi DullySan alipochapisha video inayomtaja Mafwele, alitekwa na “watu wasiojulikana,” jambo lililohusishwa na Mafwele na kuongeza malalamiko ya umma.
Hali ya Sasa:
Malalamiko dhidi ya Mafwele yameongezeka hadi kufikia hatua ambayo viongozi kama Boniface Jacob, aliyekuwa Meya wa Ubungo, wamemtaja hadharani kama mhusika wa uhalifu. Hata hivyo, hadi sasa, hakuna hatua za wazi za kisheria zilizochukuliwa dhidi yake, na wengi wanaamini kwamba anakingwa na mamlaka ya juu.
Kama ni mkimbizi kwanini asipelekwe kunyea ndoo na kubebeshwa ndoo za mavi akamwage chooni
 
View attachment 3332687



Je Faustin Mafwele ni nani? Kwa nini analalamikiwa sana?

Kwa mujibu wa AI ya GROK iliyopo mtandao wa X:-

Faustine Mafwele ni afisa wa jeshi la polisi la Tanzania, ambaye kwa sasa ana cheo cha Kamishna Msaidizi wa Polisi (Assistant Commissioner of Police - ACP). Ameshikilia nyadhifa mbalimbali, ikiwa ni pamoja na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (OC-CID) Arusha, Afisa wa Jinai wa Mkoa (RCO) wa Arusha na Mwanza, na Afisa wa Jinai wa Kanda (ZCO) katika maeneo kama MKIRU (Mkuranga, Kibiti, Rufiji) na Dar es Salaam. Anajulikana kwa jina kamili la Faustine Jackson Mafwele, akiwa na umri wa miaka 47, Mkerewe kwa kabila, na Mkristo.

Kwa nini analalamikiwa sana?

Faustine Mafwele analalamikiwa sana kutokana na tuhuma nzito zinazomhusisha na uhalifu na unyanyasaji wa mamlaka. Malalamiko haya yametokana na vyanzo mbalimbali, ikiwa ni pamoja na raia, viongozi wa upinzani, na machapisho ya mtandaoni kama JamiiForums na X. Hapa kuna sababu za msingi za malalamiko dhidi yake:
  1. Tuhuma za Utekaji Nyara na Mauaji:
    • Mafwele amehusishwa na visa vingi vya utekaji nyara na mauaji ya raia. Kwa mfano, Edger Edson Mwakabela (Sativa) alidai kuwa Mafwele alihusika na kumudu utekaji wake, kusafirishwa hadi Arusha na Katavi, na kujaribu kumuua kwa kumpiga risasi kichwani, ambapo alinusurika.


    • Watu wengi waliopoteza jamaa zao wamedai kuwa Mafwele yuko nyuma ya visa hivi, huku 90% ya malalamiko yanayohusiana na utekaji nyara na mauaji yakimtaja kama mhusika mkuu.

    • Mnamo 2021, William Sije alilalamika kuwa Mafwele alihusika na kumuua mwanawe, James William Sije, akiwa RCO wa Mwanza.
  2. Tuhuma za Rushwa na Unyanyasaji wa Haki:
    • Mafwele analalamikiwa kwa kuwakandamiza raia kwa kuwatia nguvuni watu bila sababu za msingi, kuwaibia dhamana, na kuwabambikia kesi za uongo wale wanaokataa kutoa rushwa. Inadaiwa kuwa anaomba rushwa ya mamilioni ya shilingi (kati ya TZS 4-5 milioni) ili kufuta kesi.

    • Amejenga nyumba ya kifahari na kumudu magari mengi ya bei ghali huko Mwanza, ambayo yanahusishwa na utajiri usio na maelezo yanayofaa, na kuongeza tuhuma za rushwa.
  3. Uhusiano na Mauaji ya Kisiasa:
    • Wakati wa maandamano ya CHADEMA huko Arusha mnamo Januari 4, 2011, Mafwele alikuwa OC-CID, na tuhuma zinasema alihusika na mauaji ya wanachama wa chama hicho.


    • Viongozi wa upinzani kama Freeman Mbowe wamemtaja Mafwele kama “katili” na mhusika wa vitendo vya ukatili dhidi ya wapinzani wa kisiasa.
  4. Uoga Miongoni mwa Wenzake:
    • Inasemekana kuwa Mafwele anaogopwa hata na wakuu wake katika jeshi la polisi, kutoka Dar es Salaam hadi Makao Makuu ya Polisi huko Dodoma, licha ya kutokuwa na cheo cha juu sana. Kuna uvumi (usio na uthibitisho) kwamba anaweza kuwa afisa wa Ujasusi wa Taifa (Penetrating Officer), ambayo inawafanya wenzake kuogopa kumudu vitendo vyake.
  5. Malalamiko ya Umma na Vyombo vya Habari:
    • Machapisho kwenye X na JamiiForums yamemtaja Mafwele kama mtu hatari, huku baadhi yakidai kuwa si Mtanzania bali raia wa Rwanda, ingawa hakuna ushahidi wa kutosha kuthibitisha dai hili.

    • Mwandishi DullySan alipochapisha video inayomtaja Mafwele, alitekwa na “watu wasiojulikana,” jambo lililohusishwa na Mafwele na kuongeza malalamiko ya umma.
Hali ya Sasa:
Malalamiko dhidi ya Mafwele yameongezeka hadi kufikia hatua ambayo viongozi kama Boniface Jacob, aliyekuwa Meya wa Ubungo, wamemtaja hadharani kama mhusika wa uhalifu. Hata hivyo, hadi sasa, hakuna hatua za wazi za kisheria zilizochukuliwa dhidi yake, na wengi wanaamini kwamba anakingwa na mamlaka ya juu.

Moja kwa moja amekidhi Vigezo vyote kabisa vya kuweza Kuanzishiwa Uchunguzi wa Kijinai chini ya Sheria za Kimataifa za Mahakama ya Uhalifu wa Binadamu ya ICC. N suala tu la kukusanya Ushahidi wa kutosha ili kuishawishi Mahakama hiyo ya ICC iweze kumuanzishia Mashitaka ya Jinai chini ya Mahakama hiyo
 
Kazi zingine nuksi kweli
Unatumwa unaenda
Unatekeleza kwa amri
Ya wakubwa zako!
Leo,kesho hao hao
Wanaweza kukutoa kafara

Ova
 
View attachment 3332687



Je Faustin Mafwele ni nani? Kwa nini analalamikiwa sana?

Kwa mujibu wa AI ya GROK iliyopo mtandao wa X:-

Faustine Mafwele ni afisa wa jeshi la polisi la Tanzania, ambaye kwa sasa ana cheo cha Kamishna Msaidizi wa Polisi (Assistant Commissioner of Police - ACP). Ameshikilia nyadhifa mbalimbali, ikiwa ni pamoja na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (OC-CID) Arusha, Afisa wa Jinai wa Mkoa (RCO) wa Arusha na Mwanza, na Afisa wa Jinai wa Kanda (ZCO) katika maeneo kama MKIRU (Mkuranga, Kibiti, Rufiji) na Dar es Salaam. Anajulikana kwa jina kamili la Faustine Jackson Mafwele, akiwa na umri wa miaka 47, Mkerewe kwa kabila, na Mkristo.

Kwa nini analalamikiwa sana?

Faustine Mafwele analalamikiwa sana kutokana na tuhuma nzito zinazomhusisha na uhalifu na unyanyasaji wa mamlaka. Malalamiko haya yametokana na vyanzo mbalimbali, ikiwa ni pamoja na raia, viongozi wa upinzani, na machapisho ya mtandaoni kama JamiiForums na X. Hapa kuna sababu za msingi za malalamiko dhidi yake:
  1. Tuhuma za Utekaji Nyara na Mauaji:
    • Mafwele amehusishwa na visa vingi vya utekaji nyara na mauaji ya raia. Kwa mfano, Edger Edson Mwakabela (Sativa) alidai kuwa Mafwele alihusika na kumudu utekaji wake, kusafirishwa hadi Arusha na Katavi, na kujaribu kumuua kwa kumpiga risasi kichwani, ambapo alinusurika.


    • Watu wengi waliopoteza jamaa zao wamedai kuwa Mafwele yuko nyuma ya visa hivi, huku 90% ya malalamiko yanayohusiana na utekaji nyara na mauaji yakimtaja kama mhusika mkuu.

    • Mnamo 2021, William Sije alilalamika kuwa Mafwele alihusika na kumuua mwanawe, James William Sije, akiwa RCO wa Mwanza.
  2. Tuhuma za Rushwa na Unyanyasaji wa Haki:
    • Mafwele analalamikiwa kwa kuwakandamiza raia kwa kuwatia nguvuni watu bila sababu za msingi, kuwaibia dhamana, na kuwabambikia kesi za uongo wale wanaokataa kutoa rushwa. Inadaiwa kuwa anaomba rushwa ya mamilioni ya shilingi (kati ya TZS 4-5 milioni) ili kufuta kesi.

    • Amejenga nyumba ya kifahari na kumudu magari mengi ya bei ghali huko Mwanza, ambayo yanahusishwa na utajiri usio na maelezo yanayofaa, na kuongeza tuhuma za rushwa.
  3. Uhusiano na Mauaji ya Kisiasa:
    • Wakati wa maandamano ya CHADEMA huko Arusha mnamo Januari 4, 2011, Mafwele alikuwa OC-CID, na tuhuma zinasema alihusika na mauaji ya wanachama wa chama hicho.


    • Viongozi wa upinzani kama Freeman Mbowe wamemtaja Mafwele kama “katili” na mhusika wa vitendo vya ukatili dhidi ya wapinzani wa kisiasa.
  4. Uoga Miongoni mwa Wenzake:
    • Inasemekana kuwa Mafwele anaogopwa hata na wakuu wake katika jeshi la polisi, kutoka Dar es Salaam hadi Makao Makuu ya Polisi huko Dodoma, licha ya kutokuwa na cheo cha juu sana. Kuna uvumi (usio na uthibitisho) kwamba anaweza kuwa afisa wa Ujasusi wa Taifa (Penetrating Officer), ambayo inawafanya wenzake kuogopa kumudu vitendo vyake.
  5. Malalamiko ya Umma na Vyombo vya Habari:
    • Machapisho kwenye X na JamiiForums yamemtaja Mafwele kama mtu hatari, huku baadhi yakidai kuwa si Mtanzania bali raia wa Rwanda, ingawa hakuna ushahidi wa kutosha kuthibitisha dai hili.

    • Mwandishi DullySan alipochapisha video inayomtaja Mafwele, alitekwa na “watu wasiojulikana,” jambo lililohusishwa na Mafwele na kuongeza malalamiko ya umma.
Hali ya Sasa:
Malalamiko dhidi ya Mafwele yameongezeka hadi kufikia hatua ambayo viongozi kama Boniface Jacob, aliyekuwa Meya wa Ubungo, wamemtaja hadharani kama mhusika wa uhalifu. Hata hivyo, hadi sasa, hakuna hatua za wazi za kisheria zilizochukuliwa dhidi yake, na wengi wanaamini kwamba anakingwa na mamlaka ya juu.
Karma ipo siku itamjia ni suala la muda
 
Back
Top Bottom