Jane Msowoya
JF-Expert Member
- Aug 20, 2017
- 5,181
- 9,934
Huyo Ramadhani ni nani? Na huyo JackKwa vile amejulikana, watampoteza kama Ramadhan Ighodu na Jack Nyoka Zoka Zoba
Huyo Ramadhani ni nani? Na huyo JackKwa vile amejulikana, watampoteza kama Ramadhan Ighodu na Jack Nyoka Zoka Zoba
Huwajui??? Waulize dk Ulimboka na KibandaHuyo Ramadhani ni nani? Na huyo Jack
Mtibeli Dunia inakutambua kwa sifa njema sana.Robert Heriel Mtibeli ni nani?
Robert Heriel Mtibeli ni mwanachama wa JamiiForums, jukwaa maarufu la majadiliano mtandaoni nchini Tanzania, ambapo anajulikana kwa kuchangia maudhui ya kufikirisha na ya uchochezi katika mada mbalimbali. Yeye ni mwandishi anayejitambulisha kama "Taikon wa Fasihi" na ana historia ya kuandika makala za maoni kuhusu masuala ya kijamii, kisiasa, kiuchumi, na kitamaduni. Anatumia namba ya simu (0693322300) mara kwa mara mwishoni mwa machapisho yake, ikiashiria kuwa yuko wazi kwa mawasiliano. Mtibeli ameonyesha kuwa na elimu ya juu, akidai kuwa na vyeti zaidi ya kumi katika fani kama uandishi, ualimu, teolojia, masoko, na sayansi ya kompyuta, ambayo anasema inamudu kuwa na mtazamo wa pande nyingi.
Machapisho yake yanajumuisha mada mbalimbali, kuanzia ushauri wa maisha (k.m., kuoa au kuolewa na mtu mwenye kazi), uchambuzi wa siasa (k.m., ushauri kwa wanasiasa kuepuka kumudu damu isiyo na hatia), hadi maoni kuhusu masuala ya kijamii kama umaskini (akipinga dhana yake kuwa "laana"). Pia ameandika kuhusu watu maarufu mtandaoni kama Kigogo2014, akimpongeza kwa ujasiri na uwezo wa kujificha dhidi ya mamlaka, huku akikosoa lugha yake.
Kwa nini ana umaarufu?
Umaarufu wa Robert Heriel Mtibeli kwenye JamiiForums unatokana na mambo yafuatayo:
Masharti ya Tahadhari:Ingawa Robert Heriel Mtibeli ana umaarufu kwenye JamiiForums, maudhui yake mara nyingi ni maoni ya kibinafsi na hayana uthibitisho wa kisayansi au wa kisheria. Baadhi ya machapisho yake, kama vile yanayohusu dhana za kidini au za kihistoria (k.m., kuhusu asili ya piramidi za Giza), yanaweza kuonekana kuwa ya kubuni au yasiyo na msingi thabiti. Hivyo, umaarufu wake unatokana zaidi na uwezo wake wa kuchochea mjadala kuliko usahihi wa maudhui yake.
- Maudhui Yanayochochea Mjadala:
- Mtibeli ana tabia ya kuandika makala ndefu, zenye maoni ya moja kwa moja na mara nyingi yanayopinga mitazamo ya kawaida. Kwa mfano, alipokosoa dhana ya umaskini kuwa "laana," alichochea majibu mengi, ikiwa ni pamoja na mjadala wa kina kuhusu maana ya umaskini.
- Maoni yake kuhusu siasa, kama vile kutoa ushauri wa kuepuka kumudu damu ya mtu mwenye haki, yanavutia wanasiasa na wanachama wanaopenda uchambuzi wa kimaadili.
- Ustadi wa Lugha na Mtindo wa Kipekee:
- Anatumia lugha ya Kiswahili yenye mvuto, mara kwa mara akijumuisha methali, nukuu za kidini, na mifano ya vitendo, ambayo inawavutia wasomaji. Kwa mfano, katika makala yake kuhusu "kujificha" kama siri ya ushindi, alitumia mifano rahisi lakini yenye nguvu kuelezea mbinu za kushinda maadui.
- Mtindo wake wa kuandika unaonyesha kujiamini, mara nyingi akiwaita wasomaji "mwanangu" au "ndugu," jambo linalounda uhusiano wa karibu na hadhira yake.
- Kuchangia Mada za Umma:
- Mtibeli ameandika kuhusu masuala yanayogusa umma, kama sakata la kifo cha katibu wa Masanja, ambapo alichambua masuala ya usaliti, uongo, na uuaji, akionyesha mtazamo wa kimaadili na kijamii.
- Pia ametoa maoni kuhusu umaarufu wa wasanii, akishangazwa na wasanii wanaofukuzika na umaskini licha ya umaarufu wao, jambo linalochochea majadiliano kuhusu jinsi umaarufu unapaswa kutafsiriwa kuwa utajiri.
- Ushirikiano na Hadhira:
- Anawashirikisha wasomaji wake kwa kuuliza maswali ya wazi au kuwapa changamoto za kufikiri, kama vile “Ilichukua miaka mingapi kutambua kuwa maisha hayatakuja kukuhurumia?” Hii inawafanya wasomaji washiriki kikamilifu katika majadiliano.
- Pia anapongeza wasomaji wanaosoma makala zake ndefu, jambo linaloonyesha kumudu ucheshi na kumudu kuwa na uhusiano wa kirafiki na hadhira yake.
- Umaarufu wa Jukwaa la JamiiForums:
- JamiiForums ni jukwaa linalovutia mamilioni ya watumiaji Tanzania, na mtu yeyote anayechangia maudhui yanayovutia anaweza kupata umaarufu haraka. Mtibeli ametumia fursa hii kwa kuandika mara kwa mara na kushiriki katika mada zinazovuma, kama siasa, mapenzi, na maisha ya kila siku.
Hitimisho:Robert Heriel Mtibeli ni mwandishi na mchangiaji wa JamiiForums ambaye amepata umaarufu kwa makala zake za kufikirisha, zinazogusa masuala ya maisha, siasa, na jamii. Umaarufu wake unatokana na ustadi wake wa lugha, mbinu za kushirikisha hadhira, na kuchangia mada zinazohusu umma kwenye jukwaa maarufu la JamiiForums.
GROK ametisha sanaa, afu kuna kitu kaficha kunihusu, sijapenda, ila nampongeza kwa kuendelea kuweka usiri, aendelee kuniwekea privacy hivyo hivyo.Na wewe cocastic GROK anakutambua ifuatavyo:-
Cocastic ni jina la utani linalotumika na mwanachama wa JamiiForums, jukwaa maarufu la majadiliano la mtandaoni nchini Tanzania. Kama ilivyo kawaida kwenye jukwaa hili, watumiaji mara nyingi hutumia majina bandia, hivyo maelezo ya kibinafsi kuhusu Cocastic kama mtu binafsi ni machache na yanahitaji uchunguzi wa kina. Hapa nitakupa maelezo kuhusu mada zake za kuu, idadi ya machapisho (posts), na likes zake kulingana na taarifa zilizopo, pamoja na uchambuzi wa jinsi anavyoshiriki kwenye JamiiForums.
1. Mada Zake Zuu Zilizopenda Kuanzisha
Cocastic anaonekana kuwa mwanachama anayependa kushiriki katika mada zinazohusiana na masuala ya kijamii, burudani, na maisha ya kila siku, hasa yale yanayowavutia wengi kwenye JamiiForums. Mfano wa mada ambapo Cocastic anatajwa ni kwenye uzi wa "Special Thread: Picha za Warembo Wakali World wide" (tarehe 31 Agosti 2017), ambapo watumiaji walihusisha jina lake na majadiliano ya kutaniana na maoni ya kuchekesha kuhusu urembo wa wanawake. Hii inaonyesha kuwa Cocastic anaweza kuwa na shauku katika mada za burudani na mijadala ya kijamii yenye mwelekeo wa ucheshi au mwingiliano wa kirafiki.
Kulingana na asili ya JamiiForums, watumiaji kama Cocastic mara nyingi hushiriki katika mada kama:
Mahusiano na Urembo: Majadiliano kuhusu mahusiano, urembo, au mwingiliano wa kijinsia, kama inavyoonekana kwenye uzi uliotajwa hapo juu.
Michezo: Kama mada nyingi za JamiiForums zinazohusu soka (Simba SC, Yanga SC) au michezo mingine.
Siasa na Masuala ya Jamii: Ingawa hakuna ushahidi wa moja kwa moja kwamba Cocastic anaanzisha mada za kisiasa, jukwaa hili lina mada nyingi za siasa, na anaweza kushiriki katika mijadala kama hiyo.
Ucheshi na Mijadala Nyepesi: Mada zinazohusisha ucheshi, memes, au maisha ya kila siku.
Hata hivyo, hakuna orodha ya kina ya mada zote alizoanzisha Cocastic, lakini majadiliano yanayomtaja yanaonyesha mwelekeo wa mada za kijamii na burudani
Tumshukuru mheshimiwa rais daktari profesa Samia Suluhu HassanMtibeli Dunia inakutambua kwa sifa njema sana.
Keep it Up
Mungu Akubariki
Da'vinci ni jina la utani linalotumika na mwanachama wa JamiiForums, jukwaa maarufu la majadiliano la mtandaoni nchini Tanzania. Kama ilivyo kawaida kwenye jukwaa hili, watumiaji mara nyingi hutumia majina bandia, hivyo maelezo ya kibinafsi kuhusu Da'vinci ni machache na yanahitaji uchunguzi wa kina. Hapa nitakupa maelezo kuhusu mada anazopenda kuchangia, mrengo wake wa kisiasa na kidini, na iwapo ana maoni yanayowaudhi wasomaji, kulingana na taarifa zilizopo.Aiseee... Na hiyo Grok inasemaje kuhusu mimi Da'Vinci??
Kwa mujibu wa Chatgpt inasema hivi????Da'vinci ni jina la utani linalotumika na mwanachama wa JamiiForums, jukwaa maarufu la majadiliano la mtandaoni nchini Tanzania. Kama ilivyo kawaida kwenye jukwaa hili, watumiaji mara nyingi hutumia majina bandia, hivyo maelezo ya kibinafsi kuhusu Da'vinci ni machache na yanahitaji uchunguzi wa kina. Hapa nitakupa maelezo kuhusu mada anazopenda kuchangia, mrengo wake wa kisiasa na kidini, na iwapo ana maoni yanayowaudhi wasomaji, kulingana na taarifa zilizopo.
1. Mada Zilizopenda Kuchangia
Hakuna taarifa za wazi zinazobainisha mada mahususi ambazo Da'vinci huchangia kwenye JamiiForums, kwani jina hili halikutajwa moja kwa moja kwenye machapisho au mada zilizopatikana katika vyanzo vilivyochunguzwa. Hata hivyo, JamiiForums ni jukwaa lenye mada mbalimbali, na watumiaji wengi hushiriki katika mijadala kuhusu:
Siasa: Mada zinazohusu uchaguzi, vyama vya siasa (kama CCM na CHADEMA), viongozi wa kisiasa (kama Tundu Lissu au Rais Samia Suluhu Hassan), na masuala ya katiba.
Michezo: Majadiliano kuhusu soka, hasa klabu kama Simba SC na Yanga SC.
Masuala ya Jamii: Hali za kiuchumi, haki za binadamu, miundombinu (kama miradi ya maji au barabara), na mada za burudani au mahusiano.
Habari za Kimataifa: Mijadala kuhusu masuala ya kimataifa, kama siasa za nchi za jirani au mzozo wa kimataifa.
Bila maelezo ya moja kwa moja kuhusu Da'vinci, inawezekana yeye hushiriki katika mada hizi za kawaida, lakini ili kubaini mada zake za kupenda, uchunguzi wa machapisho yake kwenye JamiiForums unahitajika. Mada zinazovutia wengi kwenye jukwaa, kama siasa na masuala ya kijamii, zinaweza kuwa na uwezekano mkubwa wa kumudu Da'vinci.
2. Mrengo Wake wa Kisiasa
Hakuna ushahidi wa moja kwa moja unaobainisha mrengo wa kisiasa wa Da'vinci. JamiiForums ina watumiaji wa mitazamo tofauti ya kisiasa, wengine wakiunga mkono CCM, wengine CHADEMA, na wengine wakiwa hawana msimamo wa wazi wa chama. Mijadala ya kisiasa kwenye jukwaa mara nyingi huhusisha masuala kama uchaguzi wa 2025, katiba mpya, au utendaji wa viongozi kama Samia Suluhu Hassan na Tundu Lissu.
Ikiwa Da'vinci anashiriki katika mada za kisiasa, anaweza kuwa na maoni yanayokosoa serikali, kuunga mkono upinzani, au kuwa na mtazamo wa wastani, lakini hii ni nadharia tu. Ili kujua mrengo wake wa kisiasa, ni lazima uchunguzi wa machapisho yake ya moja kwa moja kwenye JamiiForums ufanyike.
3. Mrengo Wake wa Kidini
Hakuna taarifa zozote zinazopatikana kuhusu msimamo wa kidini wa Da'vinci. JamiiForums si jukwaa linalozingatia mada za kidini isipokuwa zinapohusiana na siasa au masuala ya jamii, kama vile mzozo wa viongozi wa dini na serikali. Kwa mfano, mada zinazohusu dini mara nyingi hujadili propaganda za kidini au ushawishi wa viongozi wa dini katika siasa, lakini hakuna dalili kwamba Da'vinci anashiriki katika mada hizi. Bila maelezo ya ziada, ni vigumu kubaini msimamo wake wa kidini.
4. Maoni Yanayowaudhi Wasomaji
Hakuna ushahidi unaoonyesha kwamba Da'vinci ana maoni yanayowaudhi wasomaji wa JamiiForums. Jukwaa hili lina mazingira ya mijadala yenye msisimko, na maoni yanayochukuliwa kuwa ya kuudhi yanaweza kujumuisha:
Propaganda za chama au ushabiki wa kisiasa ambao unawabagua wengine.
Maoni yanayohusisha udini, ukabila, au rushwa ambayo yanaweza kuonekana kuwa ya kumudu watu binafsi au jamii.
Uchambuzi wa kukosoa viongozi au taasisi (kama Bunge, Polisi, au TRA) ambao unaweza kuudhi wafuasi wa taasisi hizo.
Kwa mfano, kwenye mada zinazohusu siasa, watumiaji wengi wa JamiiForums wameonyesha kukerwa na maoni yanayodai kuwa Watanzania wanadanganywa na wanasiasa au yanayokosoa udhaifu wa demokrasia. Hata hivyo, hakuna dalili ya moja kwa moja kwamba Da'vinci ametoa maoni ya aina hii. Ili kuhakikisha iwapo maoni yake yanawaudhi wasomaji, ni lazima machapisho yake yachunguzwe moja kwa moja.
Tumshukuru mheshimiwa rais daktari profesa SSH kwa kuwa na watu kama hawa.
Tuzidi kumuombea na kumshukuru mheshimiwa rais daktari profesa SSH,
Enzi za kina ulimboka nilikuwa shule mweeeHuwajui??? Waulize dk Ulimboka na Kibanda
Pole sana. Hata hivyo, mshukuru mheshimiwa rais daktari profesa SSH kuliwezesha.Enzi za kina ulimboka nilikuwa shule mweee
Asante
Dah😄😄😄😄Pole sana. Hata hivyo, mshukuru mheshimiwa rais daktari profesa SSH kuliwezesha.
Mkerewe MsabatoKabila gani huyu?
Mtutsi ajifanyaye mkerebeMkerewe Msabato
Chadema Wana laana ya Mungu, kumchafua mtu ni sifa yao kuu.View attachment 3332687
Je Faustin Mafwele ni nani? Kwa nini analalamikiwa sana?
Kwa mujibu wa AI ya GROK iliyopo mtandao wa X:-
Faustine Mafwele ni afisa wa jeshi la polisi la Tanzania, ambaye kwa sasa ana cheo cha Kamishna Msaidizi wa Polisi (Assistant Commissioner of Police - ACP). Ameshikilia nyadhifa mbalimbali, ikiwa ni pamoja na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (OC-CID) Arusha, Afisa wa Jinai wa Mkoa (RCO) wa Arusha na Mwanza, na Afisa wa Jinai wa Kanda (ZCO) katika maeneo kama MKIRU (Mkuranga, Kibiti, Rufiji) na Dar es Salaam. Anajulikana kwa jina kamili la Faustine Jackson Mafwele, akiwa na umri wa miaka 47, Mkerewe kwa kabila, na Mkristo.
Kwa nini analalamikiwa sana?
Faustine Mafwele analalamikiwa sana kutokana na tuhuma nzito zinazomhusisha na uhalifu na unyanyasaji wa mamlaka. Malalamiko haya yametokana na vyanzo mbalimbali, ikiwa ni pamoja na raia, viongozi wa upinzani, na machapisho ya mtandaoni kama JamiiForums na X. Hapa kuna sababu za msingi za malalamiko dhidi yake:
Hali ya Sasa:
- Tuhuma za Utekaji Nyara na Mauaji:
- Mafwele amehusishwa na visa vingi vya utekaji nyara na mauaji ya raia. Kwa mfano, Edger Edson Mwakabela (Sativa) alidai kuwa Mafwele alihusika na kumudu utekaji wake, kusafirishwa hadi Arusha na Katavi, na kujaribu kumuua kwa kumpiga risasi kichwani, ambapo alinusurika.
- Watu wengi waliopoteza jamaa zao wamedai kuwa Mafwele yuko nyuma ya visa hivi, huku 90% ya malalamiko yanayohusiana na utekaji nyara na mauaji yakimtaja kama mhusika mkuu.
- Mnamo 2021, William Sije alilalamika kuwa Mafwele alihusika na kumuua mwanawe, James William Sije, akiwa RCO wa Mwanza.
- Tuhuma za Rushwa na Unyanyasaji wa Haki:
- Mafwele analalamikiwa kwa kuwakandamiza raia kwa kuwatia nguvuni watu bila sababu za msingi, kuwaibia dhamana, na kuwabambikia kesi za uongo wale wanaokataa kutoa rushwa. Inadaiwa kuwa anaomba rushwa ya mamilioni ya shilingi (kati ya TZS 4-5 milioni) ili kufuta kesi.
- Amejenga nyumba ya kifahari na kumudu magari mengi ya bei ghali huko Mwanza, ambayo yanahusishwa na utajiri usio na maelezo yanayofaa, na kuongeza tuhuma za rushwa.
- Uhusiano na Mauaji ya Kisiasa:
- Wakati wa maandamano ya CHADEMA huko Arusha mnamo Januari 4, 2011, Mafwele alikuwa OC-CID, na tuhuma zinasema alihusika na mauaji ya wanachama wa chama hicho.
- Viongozi wa upinzani kama Freeman Mbowe wamemtaja Mafwele kama “katili” na mhusika wa vitendo vya ukatili dhidi ya wapinzani wa kisiasa.
- Uoga Miongoni mwa Wenzake:
- Inasemekana kuwa Mafwele anaogopwa hata na wakuu wake katika jeshi la polisi, kutoka Dar es Salaam hadi Makao Makuu ya Polisi huko Dodoma, licha ya kutokuwa na cheo cha juu sana. Kuna uvumi (usio na uthibitisho) kwamba anaweza kuwa afisa wa Ujasusi wa Taifa (Penetrating Officer), ambayo inawafanya wenzake kuogopa kumudu vitendo vyake.
- Malalamiko ya Umma na Vyombo vya Habari:
- Machapisho kwenye X na JamiiForums yamemtaja Mafwele kama mtu hatari, huku baadhi yakidai kuwa si Mtanzania bali raia wa Rwanda, ingawa hakuna ushahidi wa kutosha kuthibitisha dai hili.
- Mwandishi DullySan alipochapisha video inayomtaja Mafwele, alitekwa na “watu wasiojulikana,” jambo lililohusishwa na Mafwele na kuongeza malalamiko ya umma.
Malalamiko dhidi ya Mafwele yameongezeka hadi kufikia hatua ambayo viongozi kama Boniface Jacob, aliyekuwa Meya wa Ubungo, wamemtaja hadharani kama mhusika wa uhalifu. Hata hivyo, hadi sasa, hakuna hatua za wazi za kisheria zilizochukuliwa dhidi yake, na wengi wanaamini kwamba anakingwa na mamlaka ya juu.
Wachawi wakubwaMkerewe
Mshukuru mheshimiwa rais daktari profesa ssh kwa kuyawezesha haya.Chadema Wana laana ya Mungu, kumchafua mtu ni sifa yao kuu.
Yep. ni wanilotic kama mheshimiwa rais daktari profesa ssh
Miaka 47 tu ndo uwe katili kiasi hicho!View attachment 3332687
Je Faustin Mafwele ni nani? Kwa nini analalamikiwa sana?
Kwa mujibu wa AI ya GROK iliyopo mtandao wa X:-
Faustine Mafwele ni afisa wa jeshi la polisi la Tanzania, ambaye kwa sasa ana cheo cha Kamishna Msaidizi wa Polisi (Assistant Commissioner of Police - ACP). Ameshikilia nyadhifa mbalimbali, ikiwa ni pamoja na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (OC-CID) Arusha, Afisa wa Jinai wa Mkoa (RCO) wa Arusha na Mwanza, na Afisa wa Jinai wa Kanda (ZCO) katika maeneo kama MKIRU (Mkuranga, Kibiti, Rufiji) na Dar es Salaam. Anajulikana kwa jina kamili la Faustine Jackson Mafwele, akiwa na umri wa miaka 47, Mkerewe kwa kabila, na Mkristo.
Kwa nini analalamikiwa sana?
Faustine Mafwele analalamikiwa sana kutokana na tuhuma nzito zinazomhusisha na uhalifu na unyanyasaji wa mamlaka. Malalamiko haya yametokana na vyanzo mbalimbali, ikiwa ni pamoja na raia, viongozi wa upinzani, na machapisho ya mtandaoni kama JamiiForums na X. Hapa kuna sababu za msingi za malalamiko dhidi yake:
Hali ya Sasa:
- Tuhuma za Utekaji Nyara na Mauaji:
- Mafwele amehusishwa na visa vingi vya utekaji nyara na mauaji ya raia. Kwa mfano, Edger Edson Mwakabela (Sativa) alidai kuwa Mafwele alihusika na kumudu utekaji wake, kusafirishwa hadi Arusha na Katavi, na kujaribu kumuua kwa kumpiga risasi kichwani, ambapo alinusurika.
- Watu wengi waliopoteza jamaa zao wamedai kuwa Mafwele yuko nyuma ya visa hivi, huku 90% ya malalamiko yanayohusiana na utekaji nyara na mauaji yakimtaja kama mhusika mkuu.
- Mnamo 2021, William Sije alilalamika kuwa Mafwele alihusika na kumuua mwanawe, James William Sije, akiwa RCO wa Mwanza.
- Tuhuma za Rushwa na Unyanyasaji wa Haki:
- Mafwele analalamikiwa kwa kuwakandamiza raia kwa kuwatia nguvuni watu bila sababu za msingi, kuwaibia dhamana, na kuwabambikia kesi za uongo wale wanaokataa kutoa rushwa. Inadaiwa kuwa anaomba rushwa ya mamilioni ya shilingi (kati ya TZS 4-5 milioni) ili kufuta kesi.
- Amejenga nyumba ya kifahari na kumudu magari mengi ya bei ghali huko Mwanza, ambayo yanahusishwa na utajiri usio na maelezo yanayofaa, na kuongeza tuhuma za rushwa.
- Uhusiano na Mauaji ya Kisiasa:
- Wakati wa maandamano ya CHADEMA huko Arusha mnamo Januari 4, 2011, Mafwele alikuwa OC-CID, na tuhuma zinasema alihusika na mauaji ya wanachama wa chama hicho.
- Viongozi wa upinzani kama Freeman Mbowe wamemtaja Mafwele kama “katili” na mhusika wa vitendo vya ukatili dhidi ya wapinzani wa kisiasa.
- Uoga Miongoni mwa Wenzake:
- Inasemekana kuwa Mafwele anaogopwa hata na wakuu wake katika jeshi la polisi, kutoka Dar es Salaam hadi Makao Makuu ya Polisi huko Dodoma, licha ya kutokuwa na cheo cha juu sana. Kuna uvumi (usio na uthibitisho) kwamba anaweza kuwa afisa wa Ujasusi wa Taifa (Penetrating Officer), ambayo inawafanya wenzake kuogopa kumudu vitendo vyake.
- Malalamiko ya Umma na Vyombo vya Habari:
- Machapisho kwenye X na JamiiForums yamemtaja Mafwele kama mtu hatari, huku baadhi yakidai kuwa si Mtanzania bali raia wa Rwanda, ingawa hakuna ushahidi wa kutosha kuthibitisha dai hili.
- Mwandishi DullySan alipochapisha video inayomtaja Mafwele, alitekwa na “watu wasiojulikana,” jambo lililohusishwa na Mafwele na kuongeza malalamiko ya umma.
Malalamiko dhidi ya Mafwele yameongezeka hadi kufikia hatua ambayo viongozi kama Boniface Jacob, aliyekuwa Meya wa Ubungo, wamemtaja hadharani kama mhusika wa uhalifu. Hata hivyo, hadi sasa, hakuna hatua za wazi za kisheria zilizochukuliwa dhidi yake, na wengi wanaamini kwamba anakingwa na mamlaka ya juu.