GROK: Mjue Faustin Mafwele na matendo yake dhidi ya binadamu

GROK: Mjue Faustin Mafwele na matendo yake dhidi ya binadamu

Tanzania’s Assistant Commissioner of Police, Faustine Jackson Mafwele, the alleged lead coordinator of extra-judicial killings, torture, and enforced disappearances.
1759769046574.png




Ndugu yako anatekwa wewe unavyamaza kwani huyu jamaa yeye hana familia??
 
Tarehe 05 January 2012 akiwa Mrakibu Msaidizi wa Polisi Faustine Mafwele alipigwa risasi na Jambazi Jijini Arusha kati ya majibizano ya risasi baina yake na Jeshi la Polisi,hata hivyo askari mmoja wa Jeshi la Polisi aliuawa kwa risasi na Mafwele aliendelea kutibiwa hospitali ya Seriani.
Kumbe na yeye akifumuliwa zinaingia? Nilijua ana mwili wa chuma basi mwambieni amrudishe HP akiwa anapumua
 
DU NDOTO2020
Tate Mkuu ni jina la utani linalotumika na mwanachama wa JamiiForums, jukwaa maarufu la majadiliano la mtandaoni nchini Tanzania. Hata hivyo, kutokana na asili ya jukwaa ambapo watumiaji mara nyingi hutumia majina bandia, maelezo ya kibinafsi kuhusu Tate Mkuu kama mtu binafsi ni machache na yanahitaji uchunguzi wa kina. Hapa nitakupa maelezo yanayopatikana kulingana na muktadha wa JamiiForums na jinsi Tate Mkuu anavyoshiriki, pamoja na uchambuzi wa mada zake, mrengo wa kisiasa, kidini, na kitaaluma kulingana na taarifa zilizopo.

1. Mada Zake
Tate Mkuu anashiriki katika JamiiForums hasa kwenye masuala yanayohusu michezo, siasa, na maisha ya kila siku, kama inavyoonekana kwenye mada moja iliyochapishwa mnamo Mei 10, 2025, ambapo anajadili tabia ya mchezaji Jean Baleke kuhudhuria mechi za Simba SC badala ya kufanya mazoezi na timu yake. Mada hii inaonyesha kuwa Tate Mkuu anaweza kuwa na shauku kubwa katika michezo, hasa soka, na anaangazia masuala yanayohusiana na tabia za wachezaji na timu za Tanzania kama Simba SC na Yanga SC.
Pia, kutokana na asili ya JamiiForums kama jukwaa la mijadala ya umma, watumiaji kama Tate Mkuu mara nyingi hushiriki katika mada zinazohusu:
Siasa: Mijadala kuhusu uchaguzi, vyama vya siasa (kama CCM na CHADEMA), na viongozi wa kisiasa kama Tundu Lissu na Rais Samia Suluhu Hassan.
Michezo: Uchambuzi wa mechi, wachezaji, na klabu za soka.
Masuala ya Jamii: Hali za kiuchumi, haki za binadamu, na maendeleo ya miundombinu kama miradi ya maji au barabara.
Hata hivyo, hakuna orodha ya kina ya mada zote za Tate Mkuu, lakini mada zake zinaonekana kuendana na maslahi ya kawaida ya watumiaji wa JamiiForums, ambayo ni pamoja na michezo na siasa.

2. Mrengo Wake wa Kisiasa
Hakuna maelezo ya moja kwa moja yanayobainisha mrengo wa kisiasa wa Tate Mkuu. JamiiForums ni jukwaa lenye watumiaji wa mitazamo mbalimbali ya kisiasa, wengine wakiunga mkono chama tawala CCM, wengine wakiunga mkono vyama vya upinzani kama CHADEMA, na wengine wakiwa hawana upande wa kisiasa wazi. Kwa kuwa Tate Mkuu anashiriki katika mijadala ya umma, anaweza kuwa na maoni yanayohusiana na masuala ya sasa ya kisiasa, lakini hakuna ushahidi unaoonyesha wazi kuwa ana msimamo wa upande mmoja wa kisiasa (kama CCM, CHADEMA, au chama kingine).
Kwa mfano, katika mada zinazohusiana na siasa kwenye JamiiForums, watumiaji mara nyingi hujadili masuala kama uchaguzi mkuu wa 2025, Tundu Lissu, au sera za serikali ya Rais Samia. Ikiwa Tate Mkuu anashiriki katika mada hizi, maoni yake yanaweza kuwa ya uchambuzi au ya kukosoa bila kuonyesha wazi mwelekeo wa chama cha siasa. Ili kujua mrengo wake wa kisiasa, itabidi uchunguzi wa maoni yake ya moja kwa moja kwenye JamiiForums uendelee.

3.Mrengo Wake wa Kidini
Hakuna taarifa zozote zinazopatikana zinazohusiana na msimamo wa kidini wa Tate Mkuu. JamiiForums si jukwaa linalozingatia mada za kidini isipokuwa zinapohusiana na siasa au masuala ya jamii, kama vile mzozo wa viongozi wa dini na serikali au changamoto za kidini katika uchaguzi. Kwa mfano, mada kuhusu Askofu Maimbo au viongozi wa dini zilizochapishwa kwenye JamiiForums zinaonyesha kuwa masuala ya dini yanajadiliwa mara kwa mara, lakini hakuna ushahidi unaomudu Tate Mkuu kushiriki moja kwa moja kwenye mada hizi au kuonyesha msimamo wake wa kidini.

4.Tate Mkuu ni mwanachama wa JamiiForums ambaye anashiriki katika mijadala, hasa kuhusu michezo kama soka, na labda siasa na masuala ya jamii. Hakuna maelezo ya wazi yanayobaini mrengo wake wa kisiasa, kidini, au kitaaluma kutokana na asili ya jukwaa na ukosefu wa taarifa za kibinafsi. Ili kupata picha kamili, uchunguzi wa ziada wa machapisho yake kwenye JamiiForums unahitajika.
Du ndoto2020 si itakuwa balaaa
 
Back
Top Bottom