FT | TRA SC 0-0 Simba SC | NBC Premier League | Sheikh Amri Abeid - Arusha

FT | TRA SC 0-0 Simba SC | NBC Premier League | Sheikh Amri Abeid - Arusha

😂😂😂😂😂🤣🤣😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😁😁😁😂😂😂😂😀😁😁😁😁😁😁😁😀😅😂🤣😅😅😂🤣🤣🤣🤣🤣🤣😆😆😂😅😅😅😅😅😅😁😁😀😄😀🤣😂😂🤣😅😂😁😁😆😆😆😆😆😆😆😆
 
Simba ilikuwa inafanya vizuri mpaka pale mo alipoibuka na kuqnza kujitokeza kumsainisha mkataba Mpanzu, kutangaza anataka kujenga uwanja mara tukasikia Loemba hachezeshwi sababu ni mchezaji wa Jrutty na tunaojua siasa za Simba inawezekana ni kweli.
Hili tatizo liliwahi kutokea nyuma kabla ya mo kuingia kwenye timu , Simba ilikuwa inafanya vizuri ghafla mo akaibuka kuzungumzia anachelewesha mchakato wa kupewa Simba baadae Simba ikawa inafanya vibaya marehemu Hanspope alitoka hadharani na kimshutumu inawezekana anahusika kuhujumu kwani timu ilikuwa inafanya vizuri mpaka alipoibuka na hoja zake.
Tunaweza kumshutumu yanga kuhonga waamuzi kumbe kirusi kipo ndani yetu.
 
Mechi ya kiporo ya TRA SC dhidi ya Simba SC inatarajiwa kupigwa jioni saa 10:00 katika Uwanja wa Sheikh Amri Abeid Stadium, ikiwa ni sehemu ya mashindano ya NBC Premier League, ambapo timu zote zinatarajia kuonesha ushindani mkali kusaka alama 3 muhimu.

Kikosi cha TRA United SC


Kikosi cha Mnyama


Mechi imemalizika bila mbabe huku Mnyama akiendelea kujiweka mbali na mbio za Ubingwa msimu huu.
Simba hakuna timu pale. Msimu huu akibahatika sana ataishia wa tano.
 
Simba ilikuwa inafanya vizuri mpaka pale mo alipoibuka na kuqnza kujitokeza kumsainisha mkataba Mpanzu, kutangaza anataka kujenga uwanja mara tukasikia Loemba hachezeshwi sababu ni mchezaji wa Jrutty na tunaojua siasa za Simba inawezekana ni kweli.
Hili tatizo liliwahi kutokea nyuma kabla ya mo kuingia kwenye timu , Simba ilikuwa inafanya vizuri ghafla mo akaibuka kuzungumzia anachelewesha mchakato wa kupewa Simba baadae Simba ikawa inafanya vibaya marehemu Hanspope alitoka hadharani na kimshutumu inawezekana anahusika kuhujumu kwani timu ilikuwa inafanya vizuri mpaka alipoibuka na hoja zake.
Tunaweza kumshutumu yanga kuhonga waamuzi kumbe kirusi kipo ndani yetu.
Mchawi pale simba ni Mangungu na magori
 
Napingana na watu wanosema Simba ni timu mbovu. Ni vizuri tuweke ushabiki pembeni tuzungumze ukweli. Simba mbovu ni ile iliyokuwa kabla ya usajili wa dirisha dogo. Lakini baada ya usajili wa dirisha dogo na ujio wa kocha Barker kiukweli kabisa Simba imeimarika sana kiuchezaji na hata stamina na kasi ya mchezo

Kwa mtizamo wangu ambao sio lazima kila mtu aukubali mapungufu makubwa ya Simba sasa hivi ni matatu:-
1. Kukosa mshambuliaji wakati anayeweza kutumia nafasi vizuri. Sina takwimu lakini nina uhakika Simba ni kati ya timu tatu kama sio mbili ambazo zinaongoza kutengeneza nafasi za magoli kwenye ligi yetu. Salim Mwalimu ameshindwa kabisa kuibeba Simba pale kati. Sio fowadi anayeweza kuwalaza mabeki wa timu pinzani kwa viatu. Yupo 'soft" sana anatolewa kwenye reli na mabeki wa timu pinzani kirahisi sana na kumlalia beki wa timu pinzani ili afunge kwa mguu wa upande mwingine hawezi. Na mbaya zaidi msaidizi wake ni yule Baraka Mwangosi a.k.a Halaand wa Mbeya ambae hata aliyemsajili pale Simba sijui alikuwa anawaza nini. Na Simba isipo "switch" mfumo wake na kurudi kwenye kutumia "false number nine" badala ya namba tisa asili basi itaendelea kupata matokeo yasiyoridhisha. Na kwangu mimi ningemtumia Oura kama "false number nine" badala ya Mpanzu.

2. Mabeki wa kati Rushine na Toure. Hawa ni mabeki wazuri sana kwenye kukaba hilo halina shaka. Lakini wanatumia muda mwingi sana kukaa na mpira wao wenyewe na wakati mwingine mpaka inafika mahali wanatembea na mpira bila sababu za msingi. Nimemfuatilia Toure muda mrefu sana asilimia 80% ya mipira yake lazima amrudishie Rushine hata kama kuna mchezaji mwenzaka mwingine yupo kwenye nafasi nzuri zaidi ya Rushine au hata kama yeye mwenyewe ana nafasi ya kuipandisha timu. Ni muombe Matola amchukue huyo Rushine na Toure awafundishe namna Wawa alivyokuwa anatengeneza magoli kupitia mashambulizi ya kushtukiza kwa kupiga mipira mirefu pembeni kwa mawinga wakati wachezaji wa timu pinzani wanafikiri Simba inaanzia "build up" nyuma. Na uzuri sasa hivi Simba ina mawinga wenye uwezo mkumbwa wa kasi na wanao uwezo mkubwa kwenye "one against one" pamoja na kupiga krosi zenye macho. Kwa benchi la ufundi la Simba lina kazi kubwa sana kuwakumbusha mabeki wake wa kati pamoja na jukumu kubwa na kazi nzuri wanayoifanya ya kuzuia ambayo wameifanya kwa ufanisi mkubwa mpaka sasa lakini wakumbuke kuwa wana jukumu la ziada la kuwa wanainua macho kuangalia mawinga wao na washambuliaji wao wamekaaje kule mbele na mabeki wa timu pinzani wamekaaje "then" wapeleke mipira mbele kwa haraka na matokeo watayaona.

3. Kila mara Simba inapokuwa mikoani kwenye viwanja vibovu inataka kucheza mpira wake ule ule kama inapocheza Dar kwenye viwanja vizuri. Benchi la ufundi linapaswa liwakumbusha wachezaji wao kuwa huko mikoani ni kushinda tu "by any means" hata kwa mipira mirefu. Ukiiangalia Simba ikiwa Dar inapata matokeo na inacheza vizuri lakini ikienda mikoani kwenye viwanja ambavyo mpira hautembei kwa kweli inapata shida sana na kupata matokeo mazuri inakuwa shida. Lakini cha ajabu benchi la ufundi halishughulishi kubadili mfumo kwenye viwanja vibovu vya mikoani bado wanataka timu icheze vile vile kama ipo Dar. Matokeo yake ni kupata matokeo yasiyoridhisha.

Mwisho Simba isitafute mchawi kwani mchawi ni wao wenyewe kwani Aragija na Damaro ni sehemu ndogo ya sababu za wao kufanya vibaya maana wangezingatia hayo hapo juu sasa hivi wangengukuwa mbali sana na pointi za kutosha.

Ni mtizamo tu.
 
Back
Top Bottom