Dr Slaa na Kuhalalisha Gongo: Kwanini Yupo Sahihi

Dr Slaa na Kuhalalisha Gongo: Kwanini Yupo Sahihi

Status
Not open for further replies.
Mkuu Ze Marco, ninachokukubali ni jinsi unavyokuwa king'ng'anizi on what you believe in, kitu ambacho ni kizuri kwenye debate as debate na sio lazima kiwe kweli ni kizuri in reality!.

La bangi nililisemea na nimeishajiribu nilipokuwa Tambaza, nikaijaribu tena nilipokuwa Ilboru, ila mimi inanituma vibaya!, na siku ninapoamua kukubali mwenyewe initume hivyo vibaya, huwa nashtua juzi, jana, leo na kesho!. Haina sumu ya nicotine kama sigara, yenyewe ina canabis tuu!, haileti cancer kama sigara etc. Baadhi ya hospital imekubaliwa na kwa hapa nchini naomba nikupe taarifa rasmi, kosa sio kuvuta bangi bali kukutwa ukivuta hadharani!, kama ilivyo kufanya mapenzi sio dhambi bali kufanya hadharani ni jinai!. Jinai ya bangi ni kukutwa na bangi na sio kuvuta!.

Enzi Walter Rodney akiwa mwalimu UD alikuwa anaipiga hiyo kitu kisawasawa!. Kuna lecture mwingine Mjamaica, alikuwa akiipiga hadharani, wanafunzi waliokereka wakamlipua akashikwa, akashitakiwa, akakiri na kulipishwa faini, utawala wa chuo ukamuita kumuonya na kusema wazi hiyo kitu na sehemu ya maisha yake, ama bangi ama afungashe!. Akakubaliwa kuendelea kuipiga lakini kwa masharti, asiipige tena akiwa darasani au kwenye maeneo ya wazi, ajipigie jani lake akiwa nyumbani kwake!. Marastafarai kibao wanakula hiyo kitu na kuna hadhi waheshimiwa wabunge wetu wanapata hiyo kitu wengine ikiwatuma vizuri, wengine ikiwatuma vibaya ila wapataji wanapata!.

Siungi mkono ndoa za jinsia moja ila niko very accomodative na situation yao haswa wale wanaojikuta huko kwa anatomical reasons and not by choice!. Kuna baadhi yao wamezaliwa na ulemavu huo na ni kama ulemavu mwingine wowote!, ni watu wa kuhurumiwa, kusaidiwa na sio kushangaliwa, kubezswa, kudhihakiwa na kutengwa!.

Merry Chrismass!.
Pasco
Mkuu Pasco hizo color hapo zinapokuwa connected ndipo bila shaka unadondoka JF na kumwaga "Likes" kwa kwenda mbele!! Manake ile kitu mi naijua, ukishakuwa mjani, unakuwa mtu wa peace & Love, hakuna husuda wala roho mbaya! Masela kitaa utasikia, "jealous people never win!" Hadi sasa umemwaga "Likes" 29,913 jamvini; sidhani kama kuna anayekukaribia achilia mbali kukufikia! I bet by December 31,2013 midnight; utakua ushagonga 30,000!
 
Last edited by a moderator:
Ndugu Mchambuzi Mimi jambo hili naliangalia zaidi katika muktadha wa kisiasa kuliko muktadha wa kiuchumi kwa mazingira ya Tanzania. Dr.Slaa ni kiongozi wa kisiasa, Lengo lake kuu ni kupata uungwaji mkono na jamii ya walio wengi kabla ya kitu chochote kile.

Ndugu Mchambuzi unapotaja neno gongo katika mazingira ya tanzania kutokana na kanuni za kimaadili na kiutamaduni ni neno lisilo na mvuto kwa jamii ya walio wengi. Kwa hiyo jambo hilo likishupaliwa, watu hawataliangalia katika misingi ya kiuchumi nakiafya bali kimaadili na hivyo kufanya mwanasiasa anayesimamia hiyo ajenda kupotezakukubalika.Anayekataa na ajaribu aone.Ni sawa na concept ya kuhalalisha ukahaba (kumradhi) anayetaka na ajaribu kuja na ajenda hii aone kama atapata uungwaji mkono na jamii ya kitanzania.Suala kwa hoja za aina hii si uchumi wala Afya; ni kanuni za kimaadili za jamii.
Mkuu [MENTION]Bettlehem[/MENTION] vipi ukiambiwa unatumia Chibuku au Viroba unajisikaje?.
 
Interesting indeed,

Hapa mpenda chemistry Rose Mayemba nitamuomba atuchambulie kama njia ya "oud" ina tofauti na kuvuta. Ninachokiona mimi kwa harakaharaka ni tofauti ya dose tu or more specifically, number of molecules inhaled. Ile kujisikia bomba ndio euphoria yenyewe.

Siku hizi Slaa kakimbia JF. Ningefurahi sana kusikia maoni yake juu ya bangi.

Sioni tatizo kama ni sababu ya kunifanya nijisikie bomba, ni kama mtu anaeenda kuoga na sabuni, mwingine anapenda Lux mwingine anapenda Rexona na kama ndio hizo zinampa hiyo "euphoria" yake, ni sawa tu, kwa raha zetu.

Dr.W.Slaa vituko vyake tu anaonesha kabisa anapiga kijiti, kama kaacha sasa labda, huko Mbulu kwao ni kitu ya kawaida kwa vijana. Nilishakaa huko na Gozi langu lilikuwa na miradi yake huko.

Kikwete mwenyewe sioni ajabu ikiwa anapiga ganja. Mambo yake saa nyingine ya kibangi-bangi tu, hujamsikia akisema "kula -uliwe"? kama si bangi ni nini hizo?

Nyerere ndio usiseme kabisa, kwao huko nasikia ni mboga.

Au Josephine, sura yake imekaa kibangi-bangi.

Legalize it.
 
Last edited by a moderator:
Sioni tatizo kama ni sababu ya kunifanya nijisikie bomba, ni kama mtu anaeenda kuoga na sabuni, mwingine anapenda Lux mwingine anapenda Rexona na kama ndio hizo zinampa hiyo "euphoria" yake, ni sawa tu, kwa raha zetu.

Dr.W.Slaa vituko vyake tu anaonesha kabisa anapiga kijiti, kama kaacha sasa labda, huko Mbulu kwao ni kitu ya kawaida kwa vijana. Nilishakaa huko na Gozi langu lilikuwa na miradi yake huko.

Kikwete mwenyewe sioni ajabu ikiwa anapiga ganja. Mambo yake saa nyingine ya kibangi-bangi tu, hujamsikia akisema "kula -uliwe"? kama si bangi ni nini hizo?

Nyerere ndio usiseme kabisa, kwao huko nasikia ni mboga.

Au Josephine, sura yake imekaa kibangi-bangi.

Legalize it.

Mkuu Pasco hizo color hapo zinapokuwa connected ndipo bila shaka unadondoka JF na kumwaga "Likes" kwa kwenda mbele!! Manake ile kitu mi naijua, ukishakuwa mjani, unakuwa mtu wa peace & Love, hakuna husuda wala roho mbaya! Masela kitaa utasikia, "jealous people never win!" Hadi sasa umemwaga "Likes" 29,913 jamvini; sidhani kama kuna anayekukaribia achilia mbali kukufikia! I bet by December 31,2013 midnight; utakua ushagonga 30,000!

Hahahahaha nyinyi watu mnafanya Christmass hapa jukwaani iende very smoothly...

"jealous people never win!"

Au ndio maana Pasco kila siku anakumbusha kuwa karma is real...
 
Last edited by a moderator:
Kabla sijakujibu naomba usome Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2010 - 2015 Sura ya Tatu inayohusu Sekta za Uzalishaji Mali Kifungu cha 50 (a) - (g).

Kinachopingwa ni pombe yenye madhara kwa binaadamu.

Katika mjadala huu wote tuko upande mmoja isipokuwa Dr. Slaa tu. Tumekubaliana kuwa pombe isiyokidhi viwango iwe haramu na wanaotengeneza au kuuza wachukuliwe hatua kwa mujibu wa sheria. Mwenzetu Mchambuzi amependekeza itumike sheria ya bidhaa bandia. Lengo lake naamini ni kumlinda mnywaji. Hii ni sahihi kabisa.

Slaa yeye anataka polisi waache hii pombe isiyokidhi viwango iuzwe na polisi wasiwabudhudhi wauzaji. Hapo ndipo mimi na Mchambuz tunapotofautiana na Slaa
.

Mjadala hapa umeisha, tunajadili nyepesinyepesi tu za Christmass.

Nikutakie Christmass njema.


  1. Ktk Red Bold;Mjadala uisheje mkuu wakati umenipa vifungu vya kusoma vya ilani ya uchaguzi ya CCM 2010 - 2015?? Au nikutumie kwa SMS?....
  2. Hapana,wewe hustahili,kuufunga mwenye kuufunga mjadala huu ni MCHAMBUZI kwa sababu ndiye aliyeanzisha. Hata hivyo,mjadala wa gongo ni muhimu sana kwa ninyi wana CCM kumpinga huyu Bwana kwa hoja. All in all hoja ya Gongo ni so sensitive na inagusa mamilioni ya Watanzania mijini na vijijini.Dr Slaa amewafanyia bonge la timing hapa.Dr Slaa na CHADEMA wakiiweza kui - deliver vizuri (na uwezo huo hakika wanao) ikaeleweka kwa walaji amini usiamini CCM inapigwa bao jingine la kisigino!!...Gongo ndo kinywaji cha sisi huku uswahilini....ndo kuna wapiga kura mamilioni huku. Akitokea mtu akatuhakikishia kwamba hatutakunywa gongo kwa kificho,hatutakamatwa na polisi huyo anapata kura zote za wapika gongo na wateja wake!!
  3. Ktk BLUE BOLD; kusema tu hivyo bado haitoshi na si kweli kuwa Dr W.P.Slaa anataka hili unalolisema wewe,Kwamba hili lifanyike kienyeji tu . Nilivyomuelewa mimi ni kuwa ni kuondoa hii adha wanayopata watengeneza gongo na wateja wao kwa ku - legalize hii kitu. Kumbuka kuhalalisha ni process!
  4. Muhimu kwa CCM sasa ni kuwa watambue wao kwa sasa ni watawala na sera zao na mipango yao ndiyo inayoathiri maisha ya watanzania kwa sasa wanywa gongo na watengenezaji wake inclusive. Wanalofikiri kuwa wao hawawezi leo,basi kuna walio pembeni yao wanaangalia tu kushindwa kwao!!

Merry Christmas too!!
 
Ninachokiona hapa hata kam Slaa siku akitaka ujambazi uhalalishwe wapo watu watajitokeza kumtetea kwa sababu wamekula viapo mioyoni mwao kuwa wao ni kufa na kupona lakini daima watamsapoti.

Ni kweli. Vijana wa Bavicha wako hivyo.

Juzi walimuunga mkono Slaa kuwapiga marufuku washindani wake ndani ya Chama kutembea mikoani wakati yeye mwenyewe yuko mikoani!

Juzi Slaa amepiga marufuku maandamano. Maandamano lovers wakamuunga mkono! Nilishangaa kuona Crashwise na Mungi kwa mara ya kwanza wanapinga maandamano.

Kabla ya hapo vijana wa Bavicha walimuunga mkono Slaa kukataza wanachama wa chama chake kujadili mustakabali wa Chama chao.

Hao ndio vijana walaghaika wa Bavicha...
 
Ninachokiona hapa hata kam Slaa siku akitaka ujambazi uhalalishwe wapo watu watajitokeza kumtetea kwa sababu wamekula viapo mioyoni mwao kuwa wao ni kufa na kupona lakini daima watamsapoti.

Hapana,wewe ndo unafikiri hivyo,kwa mtazamo huo!!. Hapa tunajadili hoja,mwanzilishi ni yeye. Wengine hata huyo Dr Slaa tunamsikia tu na kumuona katk picha. Ni ktk picha na kumsikia kwake tunamjadili yeye na hoja zake!!

Kwani wewe vipi kuhusu Gongo unaipigaga hata kidogo? Unasemaje kuhusu watengenezaji na watumiaji wanapofanya kwa kificho huku wakibughudhiwa na polisi?....Unaonaje ikawa sawa na pombe zingine tu?
 
  1. Ktk Red Bold;Mjadala uisheje mkuu wakati umenipa vifungu vya kusoma vya ilani ya uchaguzi ya CCM 2010 - 2015?? Au nikutumie kwa SMS?....
  2. Hapana,wewe hustahili,kuufunga mwenye kuufunga mjadala huu ni MCHAMBUZI kwa sababu ndiye aliyeanzisha. Hata hivyo,mjadala wa gongo ni muhimu sana kwa ninyi wana CCM kumpinga huyu Bwana kwa hoja. All in all hoja ya Gongo ni so sensitive na inagusa mamilioni ya Watanzania mijini na vijijini.Dr Slaa amewafanyia bonge la timing hapa.Dr Slaa na CHADEMA wakiiweza kui - deliver vizuri (na uwezo huo hakika wanao) ikaeleweka kwa walaji amini usiamini CCM inapigwa bao jingine la kisigino!!...Gongo ndo kinywaji cha sisi huku uswahilini....ndo kuna wapiga kura mamilioni huku. Akitokea mtu akatuhakikishia kwamba hatutakunywa gongo kwa kificho,hatutakamatwa na polisi huyo anapata kura zote za wapika gongo na wateja wake!!
  3. Ktk BLUE BOLD; kusema tu hivyo bado haitoshi na si kweli kuwa Dr W.P.Slaa anataka hili unalolisema wewe,Kwamba hili lifanyike kienyeji tu . Nilivyomuelewa mimi ni kuwa ni kuondoa hii adha wanayopata watengeneza gongo na wateja wao kwa ku - legalize hii kitu. Kumbuka kuhalalisha ni process!
  4. Muhimu kwa CCM sasa ni kuwa watambue wao kwa sasa ni watawala na sera zao na mipango yao ndiyo inayoathiri maisha ya watanzania kwa sasa wanywa gongo na watengenezaji wake inclusive. Wanalofikiri kuwa wao hawawezi leo,basi kuna walio pembeni yao wanaangalia tu kushindwa kwao!!

Merry Christmas too!!

Ad 1. Je, umeshasoma ilani?

Ad 2. Ni kweli kuwa anayestahili kufunga mjadala ni Mchambuzi. Nisome vizuri nimesema nani ameufunga huu mjadala. Mjadala umefungwa na Mchambuzi baada ya kukiri kuwa gongo isiyokidhi viwango inabidi kupigwa marufuku kisheria.

Kama lengo ni kupata kura tu bila kujali afya za wanywaji mwache Slaa aendelee. Yeye anafahamika kuwa ni mwanasiasa mlaghai asiyejali ustawi wa taifa. Kura zikihesabiwa yeye atapata za walevi wa gongo. Wenzake watapata za wale wanaojali ustawi wa taifa, ambao ni wengi zaidi ya wanywa gongo.

Kumbuka kuwa Slaa kashatangaza kuwa anataka nchi isitawalike. Kwahiyo kuchochea ulevi wa gongo ni sehemu tu ya mkakati wake huo.

Thanks for Christmass greetings...
 
Hapana,wewe ndo unafikiri hivyo,kwa mtazamo huo!!. Hapa tunajadili hoja,mwanzilishi ni yeye. Wengine hata huyo Dr Slaa tunamsikia tu na kumuona katk picha. Ni ktk picha na kumsikia kwake tunamjadili yeye na hoja zake!!

Kwani wewe vipi kuhusu Gongo unaipigaga hata kidogo? Unasemaje kuhusu watengenezaji na watumiaji wanapofanya kwa kificho huku wakibughudhiwa na polisi?....Unaonaje ikawa sawa na pombe zingine tu?
Hivi wewe unafahamu kwamba sehemu nyingi hivi sasa tupo church kwenye mkesha x-mass na kwingine washaamka tayari kuwahi misa?! Sasa miswali mingimingi inayohitaji busara mida hii ya nini wakati wenzio wako kwenye sherehe?
 
Ad 1. Je, umeshasoma ilani?

Ad 2. Ni kweli kuwa anayestahili kufunga mjadala ni Mchambuzi. Nisome vizuri nimesema nani ameufunga huu mjadala. Mjadala umefungwa na Mchambuzi baada ya kukiri kuwa gongo isiyokidhi viwango inabidi kupigwa marufuku kisheria..
ZeMarcopolo,
Kwa such political spinning, hakika hamuwezi kukisaidia chama mnachotumwa kukisaidia kwa kulazimisha hoja kwa mtindo huo; Kama nilivyokueleza, unakwepa ya msingi na kujadili ya sekondari huku ukijaribu kufunga mjadala kwa hoja ya nguvu ili lumumba wakupongeze kwa kuufunga mwaka vizuri katika kukidhi matakwa yao;

Unaendelea kukwepa mengi niliyojadili #1 , na niliyokuuliza, na unajarib sana kubadilisha sura ya mjadala; na unachofanya ni upotoshaji kwani msingi wa hoja yangu ambayo unaipotosha ilitokana na swali la gamba la nyoka ambae aliuliza kwamba, je, gongo ikihalalishwa, wale watakaotengeneza kwa njia haramu watashtakiwa kwa sheria gani?nikajibu kwamba as long as utengenezaji unakuwa chini ya uthibiti kupitia taasisi kama TBS n.k, gongo itakayotengenezwa chini ya kiwango itashughulikiwa kwa sheria kama kesi nyingine ambazo vinywaji vingine feki au visivyokuwa na viwango vinavyoshughulikiwa; lakini nikakueleza kwamba ni bahati mbaya haujui mchakato wa kutunga sheria umekaaje na hauelewi tofauti baina ya sera na sheria na muingiliano wa dhana hizi mbili;nikakuuliza kuhusu chibuku, ofcourse hauna majibu;nikakueleza local brewing katika mataifa makubwa zonavyoendeshwa majumbani na kwenye vilabu huku uthibiti ukizingatiwa na kukuuliza tunajifunza nini, ofcourse hauna cha kujibu; sasa kwa vile una rush kufurahisha lumumba kwamba umeshinda ili pengine upewe posho ya xmas kabla giza halijaingia, unakuja na kauli yako hapo juu ambayo bila ya kujua, unajisahau kwamba kwa kauli hiyo, umebadili msimamo wako wa awali kupinga legalizing gongo na sasa umeshakubali juu ya haja ya kuhalalisha gongo; sasa tupo upande mmoja wa hoja kwani hauna jinsi, na kilichobakia na kinachotutenganisha sasa ni "the HOW na changamoto zake"; sasa kwa vile akili zikikurudi unagundua kwamba upo upande wangu wa hoja, badala ya kujadili hilo zaidi kwa maslahi ya taifan unaanza tena kupotosha umma kwamba Konyagi ni Gongo iliyohalalishwa; hoja yako hii inalenga kudanganya wananchi kwamba serikali ya ccm imesha halalisha gongo, kwa nia ykuteka hoja yangu, hoja ya Dr. Slaa na wengineo na kujenga hoja kwa mjadala umefungwa; ufahamu tu kwamba hata wanaokutuma wakikusoma, wanaona jinsi gani haujamaliza kazi uliyotumwa kuifanya, the only way utaimaliza ni kwa uzi huu kufungwa, vinginevyo mjadala ndio kwanza umeanza; nikushukuru kwa kukubali kwa dhati baada ya kuzidiwa kwa hoja kwamba upo upande wangu wa hoja, hasa juu ya umuhimu wa kuhalalisha gongo; hapo ndio tulikuwa tunapishana; sasa mbinu yako mpya ya kufananisha gongo na konyagi ili kuipa credit serikali ya ccm kwamba ilisha halalisha gongo, utaangukia pua;


nitarejea, nipo safarini;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Ninachokiona hapa hata kam Slaa siku akitaka ujambazi uhalalishwe wapo watu watajitokeza kumtetea kwa sababu wamekula viapo mioyoni mwao kuwa wao ni kufa na kupona lakini daima watamsapoti.

Misukule.
 
Kwenye hili kwanza ungekuwa mstaarabu na kusema ukweli kuwa umetoa maneno hayo kutoka kwa prof. Shivji. Ulichokifanya hapa kinaitwa plagiarism.

Umembamba utamu ukweli, basi hata kumpa heshima yake na kuweka kuwa ni "courtesy" ya Prof. Shivji kashindwa?
 
Umembamba utamu ukweli, basi hata kumpa heshima yake na kuweka kuwa ni "courtesy" ya Prof. Shivji kashindwa?

Tatizo hamji kule kwenye mijadala ya great thinkers, shivji nimemjadili sana na kuweka kazi zake nyingi tu kama references; njooni kule mnisome muone jinsi gani tunajadiliana na kutoa proper citations za kina shivji n.k; kwa wale ambao wananisoma kule GT wanaelewa hilo, sio nyie wa kwenye vijiwe vya siasa ambao hata mkitajiwa shivji, etc, mnaruka na kutafuta palipoandikwa Dr. Slaa;

Vinginevyo leo umenijibu maswali yangu mengi kwani hoja zako nyingi nilikuwa naona kama zinatoka kwa mtu hamnazo;kumbe hata kujifukiza ukichutama unatumia BANGI? No wonder;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Hivi kwanini watu wa Lumumba wanatulazimisha kumpa nafasi Zitto kwasababu ya kujenga democrasia lakini wao wakishauriwa na kada wao makini Mchambuzi wanachukia sana?

CC MSALANI
 
Last edited by a moderator:
Vinginevyo leo umenijibu maswali yangu mengi kwani hoja zako nyingi nilikuwa naona kama zinatoka kwa mtu hamnazo;kumbe hata kujifukiza ukichutama unatumia BANGI? No wonder;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Hahahahahahahahahhahahahahaha

Nyinyi watu mbona mnanivunja mbavu.

Hapa ngoja niweke mahindi ya pop corn kwenye microwave!!!
 
watu wanaangalia gongo tu bila kujua Dr Slaa alikuwa ana maanisha nini; hebu angalia mambo yafuatayo ili kujua kiongozi mwenye mawazo mbadala wa kuokoa afya za watu na kutengeneza kipato halali kwa wananchi wake;
1)Watu wengi ni maskini wanakunywa gongo kwa kuwa ni bei rahisi kuimudu,
2) fedha za gongo zinachukuliwa na mapolisi kwa njia ya rushwa
3)Gongo inatengenezwa katika mazingira machafu hivyo kuhatarisha afya za wanywaji
4) CDM ikiingia madarakani itawaagiza SIDO watengeneze mitambo ya kutengeneza gongo kwa njia ya usafi
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom