Dr. Slaa, Mbowe na Godbless Lema wakamatwa

Dr. Slaa, Mbowe na Godbless Lema wakamatwa

Mbona katika picha haionekani kama walikamatwa?
polisi.JPG


polisi1.JPG


polisi2.JPG



polisi3.JPG



​




polisi5.JPG



​
 
Mbona Mwakyembe hakuchukuliwa kwenda kuhojiwa pamoja na barua aliyoiandikia Police na Sitta kusisitiza kuwa amechshwa sumu?? Kwa hiyo kutuambia kuwa ni kawaida yao kufanya hivyo ni uongo wa mchana. Pilice yetu inafanya mambo yake kisiasa, period!!!

Acha uongo Dr Mwakyembe na Mh Sitta walishahojiwa na police na maelezo yao yako police,usilete uongo wako hapa kutetea upuuzi wa viongozi wa chadema,wanaropoka tu ushahidi hawana si umeona yanayomkuta Mnyika hii si tabia nzuri ya kuropoka hovyo ili kujitengenezea umaarufu yaweza leta machafuko hapa nchini sote mimi, wewe na watanzania wote tutaumia,tujitahidi kuwa wazalendo Posho zisikupelekesheni mkawa waongo penye ukeli semeni ukweli alafu kae mkijua kijana ukiwa muongo sana,mfitina sana,mkorofi sana na kigeu geu mwisho wa siku utakuwa mchawi jitahidi kuwa muwazi na mzalendo kuepuka uchawi!
 
ushuhuda mzuri ila hukuwa na haja ya kuandika kama unakimbizwa,andika vizuri kwa aya ndogo ndogo ili tusome kwa utulivu namna ulivyoaandika tunasoma kama tuko juu ya mlima kilinamjaro tukiharakisha kushuka.

Pili tambua wewe huna mamlaka yeyote ya kuwaambukiza hao unaowish(nadhani unajua mamlaka zinatoka wapi).jihadhari usijitwalie utukufu then mwenye mamlaka akakuacha peke yako.

Tatu kila kitu kina mahali pake pa kusemea,huu ushuhudi kautoe kanisani watu watiwe moyo na mungu atainuliwa zaidi kwa kuwa hata lugha uliyotumia itaeleweka.hapa jf kuna mixes recipe ya watu,ukitukanwa usilalamike.

Nne kama uliona ni muhimu ushuhuda huu usomwe mtandaoni,basi peleka jukwaa la dini utaeleweka
ni hayo tu mzee wa kanisa

hakika mungu wetu ni mkuu sana hakuna linalomshinda
 
lazima watoe ushahidi wa tuhuma walizozitoa, wasituharibe amani yetu kwa uroho wa madaraka
unahatari weye tena sio ndongo inabidi ufanyiwe maombi kwan unaonekana huna hata chenbe ya fikra
 
Wao si walisema hawataenda ha ha ha ha ha mbona wameenda usifanye mchezo wamefuata utii wa sheria bila shuruti,alafu vinasukuma gari kwa sababu ya Posho na kujipendekeza ili wakumbukwe kwenye vijinafasi mbali mbali ndani ya chama chao cha kichaga na ukristo,chadema huo ni unafiki ata Mh Jairo alisukumwa hivyo hivyo kinafiki na Mh Mrema enzi zake gari lake lilisukumwa na wakati mwingine alibebwa huo ni unafiki tu hamna lolote hapo mnamdanganya bure babu wa watu!
 
..mwisho wa utawala wa kidhalimu ni aibu, na inaonekana aibu yao haipo mbali sana!!
 
JUMAMOSI, JULAI 14, 2012 08:40 NA BENJAMIN MASESE, DAR ES SALAAM


mbowe%20na%20lema.jpg


Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk. Wilbrod Slaa, akizungumza na waandishi wa habari baada ya kutoka Makao Makuu ya Jeshi la Polisi Dar es Salaam jana alikoitwa kwa ajili ya mahojiano kutokana na tuhuma alizozitoa hivi karibuni. Kushoto ni Mjumbe wa Kamati Kuu ya chama hicho, Godbless Lema, ambaye naye alikuwa kwenye mahojiano hayo. Picha na Anthony Siame.


​
* Wakataa kutoa maelezo ya madai yao
* Wasema hawana imani na Jeshi la Polisi

KATIBU Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk. Wilbrod Slaa na aliyekuwa mbunge wa Arusha Mjini, Godbless Lema, jana walijisalimisha wenyewe polisi kwa ajili ya kutoa maelezo kuhusu madai yao ya kufuatiliwa na kutishiwa kuuawa na watu wa Idara ya Usalama wa Taifa.

Viongozi hao walijisamilisha saa nne asubuhi Makao Makuu ya Jeshi hilo, mbele ya Naibu Kamishina wa Polisi, Isaya Mungulu na kukaa nao zaidi ya saa tatu, kabla ya kuwaachia.

Wakati viongozi hao wakijisalimisha wenyewe, Mwenyekiti wa chama hicho, Freeman Mbowe, hakuweza kufika, licha ya kufikiwa na barua ya kuitwa polisi ambapo ilidaiwa alikosa nafasi kwa sababu ya kujiandaa na safari ya kwenda nje ya nchi kikazi.

Licha ya viongozi hao kujisalimisha, walikataa kutoa maelezo yoyote, kwa kile walichosema hawana imani na Jeshi la Polisi kutokana na kushindwa kushughulikia malalamiko yaliyowahi kuwasilishwa awali.


Polisi yazungumza
Akizungumza na waandishi wa habari juu viongozi hao kujisalimisha, Msemaji wa Jeshi la Polisi, Advera Senso, alisema kutokana na tuhuma zilizotolewa na viongozi hao, walilazimika kufungua jalada la uchunguzi dhidi ya madai yao.

Alisema baada ya kufunguliwa walianza uchunguzi wa tuhuma hizo, huku wakihitaji ushirikiano wa karibu na walalamikaji, lakini walikataa, kitendo kilichowalazimu kuwapelekea barua ya wito.

"Juzi tuliwapelekea barua ya wito ya kuwataka kufika polisi ili kutoa maelezo ya tuhuma zao ambayo yatarahisisha uchunguzi unaoendelea, tunashukuru wamekuja wawili na wamekutana na Isaya Mungulu, ambaye leo amekaimu nafasi ya Mkurugenzi wa Makosa ya Jinai, Robert Manumba," alisema Senso.

Alipotakiwa kueleza kwa undani juu ya mahojiano yaliyofanyika, alikataa na kusema hiyo ni siri ya tume ya uchunguzi wa tuhuma hizo na kuahidi taarifa kadri itakavyowezekana.

Kuhusu Mnyika na Mbowe kutofika hapo, alisema sheria za polisi zinafuatwa kwa ajili ya kuwafikia pale walipo na kupata maelezo yao.


Dk. Slaa azungumza

Baada ya Dk. Slaa na Lema kuachiwa, waandishi wa habari waliwafuata viongozi hao na kuwataka kueleza kilichojiri, lakini waliongea kwa ufupi kwamba wamekataa kuhojiwa kutokana na kutokuwa na imani na polisi na kuondoka.

"Baada ya kufika polisi tulikutana na Mungulu na wenzake ambao walihitaji maelezo yetu, kwa ufupi tumewakatalia na kuwapa sababu zetu.

"Kwanza tumewaeleza hatuna imani tena na Jeshi la Polisi, kwa sababu tumekuwa tukiwapelekea malalamiko yetu, lakini hakuna kilichofanyika.

"Pili viongozi wawili, yaani Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Dk. Emmanuel Nchimbi, alishasema kwamba madai yetu ni mbinu za kujitafutia umaarufu wa kisiasa kwa wananchi na kauli hiyo imerudiwa na Naibu Mkurugenzi wa Usalama wa Taifa, Jack Zoka na kuwataka wananchi kupuuza madai hayo.

"Kwa hiyo sisi kuitwa pale na kutaka kuhojiwa ni kama watuhumiwa, hivyo basi tumewaeleza kwamba waende Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam wakachambue majalada ya malalamiko yetu tuliyowahi kufungua na kuyafanyia kazi.

"Tumewaeleza watoe taarifa za matukio yangu niliyofanyiwa Dodoma kwa kufungiwa kinasa sauti kitandani katika Hoteli ya 56 chumba 101, iliyopo karibu na geti la Bunge, pia watoe taarifa za wabunge wetu kuvamiwa kule Mwanza," alisema Dk. Slaa.

Alisema kutokana na mazungumzo yao na Mungulu, walifikia uamuzi wa kuwapelekea taarifa iliyotolewa kwa waandishi wa habari na kuitumia kama maelezo yao ili kuwasaidia uchunguzi.

Alisema jalada la kuchunguzwa tuhuma zao limefunguliwa na polisi chini ya kifungu namba 10 (2) na kifungu kingine namba 2 (a) cha sheria ya makosa ya jinai sura ya 201 kama kilivyorekebishwa mwaka 2002.

Hata hivyo, alisema Chadema haitakuwa na imani na polisi hadi hapo itakapounda tume huru ya uchunguzi wa madai ya Watanzania.

Hivi karibuni Chadema kilisema hakuna sababu ya kuhojiwa na polisi kama ilivyoagizwa na Dk. Nchimbi juu ya madai yao ya kutishiwa kuuawa na watu wa Idara ya Usalama wa Taifa na kulitaka jeshi hilo kutumia intelejensia yao kubaini watuhumiwa.


 
Huwa nashangazwa sana na uchunguzi unaofanywa na vyombo vyetu vya usalama halafu majibu ya uchunguzi hayatolewi.
Viongozi wetu waelewe kuwa watanzania wa sasa wanahoji mambo na kutaka kujua ukweli wa mambo.

Hivyo kufanya kazi kwa mazoea kumeishapitwa na wakati.

Kwa mtindo huu itawagharimu sana kwa kufanya mambo kitoto.
 
Acha upuuzi wewe,wacha polisi ifanye kazi yake usijifanye mnajua vurugu msiwaone wapambanaji wa CCM wamekaa kimya kimya mkafikiri hawawezi kuliwasha siku wakichoka mtakiona kama ujaficha gwanda lako makaburini nyie kila kukicha mnahamasisha fujo watu wanahojiwa kwa waliyoyasema wewe unafikiri kama ni kuropoka na kusema uwongo CCM hawawezi si vizuri tukafika uko kauli zao za uwongo zaweza leta machafuko hapa nchini na kusiwe na amani tena sasa sijuhi wewe na wenzako mnaojifanya mnapenda sana chama kuliko amani na utaifa tulionao mtakaa wapi wakati huo,tanguliza mslahi ya taifa kwanza alafu chama chako aebaad!
Anza na hapo kwenye red kwanza mngekuwa na uchungu na li ccm lako mngetuibia twiga wetu?Ole wenu na waizi wote mkatafute pa kujificha...
 
Safi sana makamnada wetu daima tupo nyuma yenu,hakika tupo wengi tu tusiokuwa na imani na hili geshi ra polisi ni uhuni tu dhidi ya raia mnyonge!!!
 
Aweda
Mkuu unapoandika chagua maneno yenye kuendana na tukio lenyewe vinginevyo inakuwa ni uchochezi ambao unaweza kuhatarisha amani yetu. Nina uhakika unaufahamu mkubwa kwenye lugha ya kiswahili!

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Story ndefu ya nini? Hebu watishe sasa hao PoliCCM wawaachie ndio uje na stori zako hizo. Usisubirie hadi watakapotoka wenyewe ndio uje ukijidai eti uliwakemea kwa kupitia mamlaka uliyonayo. Labda hiyo mamlaka unaipata kutoka kwa Chama cha Mabwepande!

unajua hata YESU ALIJARIBIWA NA SHETAN MWISHO AKASHINDA
 
Polc wenyewa wanajua hawana effect kwa Dr.slaa na Lema!! Polic gan wa kumshtua mtu mwenye phd??
 
Back
Top Bottom