Dogo katolewa chumba cha mtihani na Mkuu wa Shule

Dogo katolewa chumba cha mtihani na Mkuu wa Shule

Et mkuu amempa barua ya kumfukuza kwenye mtihani ikibainisha dogo ataleta sifuri.......hakuna kitu km hicho wewe ndugu ya dogo ambaye kwa hisia zangu huyo dogo ni nunda bila shaka.....alikuwa haiji shule na kwa maksudi akijua atakuja tu kufanya mtihani..... sasa hata ufanye nini dogo amesharudia darasa maana baraza huwa hawatoi mtihani mara mbili.....pili nendeni hatua kwa hatua ili kubaini tatizo....tatu huyo mkuu wa shule hata awe kwenye makosa atalindwa na mfumo....nne tafuta suluhu kwa njia ya amani.
 
Sijui kama kuna mahali imesemwa alisajiliwa? Taratibu sizijui vyema
Unadhani bila kusajiliwa angepata wapi namba ya mtihani mpaka aingie kufanya? Pia mkuu wa shule angekuwa na sababu rahisi zaidi kuliko kuhofia div 0.
 
Brothers and sisters naombeni msaada, nini kifanyike au wapi naweza kupata haki?

Mdogo wangu alikua anasoma Form Two mwaka huu 2022 shule ya kata, lakini juzi kipindi wanaanza kufanya mitihani akiwa chumba cha mtihani Mkuu wa Shule alimfata na kumwambia atoke nje, alipotoka Mkuu wa Shule alimpa barua arudi nyumbani na kumwambia hastahili kufanya mitihani kwa sababu ataongeza zero katika shule yake!

Mzazi alipoenda shule kuulizia akaambiwa mwanao alikua mtoro, lakini mama akasema tangu lini na madaftari ya mahudhurio yanaonyesha yupo shule na alikua anaishi bwenini? Lakini kwa maelezo ya dogo anasema alikuwa anaambiwa na Mkuu huyo wa shule kuwa asijisumbue kusoma kwa sababu hataruhusu amalize kwenye shule hiyo.

Sent from my itel W5001P using JamiiForums mobile app
Kwa vyovyote vile kosa liko kwa mkuu wa shule hiyo. Tuseme mwanafunzi alikuwa na mwenendo mbaya, kwa nini hakuchukua hatua mapema ikiwemo kumjulisha mzazi wake, kumwadhibu kwa suspension kwani arudipo huja na mzazi, kumpeleka mbele ya kamati ya shule nk? Kwa nini asubiri kwenye mtihani ndipo amfukuze?
 
Usipoteshe uma wewe. Nyie ndio wazazi mnaokimbilia kulalamika mitandaoni bila kujua mlifanyalo. Kwa nini unaongea kitu usichokijua? Au unatafuta kuchochea moto kwa alieleta mada ili aumbuke zaidi.

Yani unasema kabisa kinaga ubaga kuwa mtoto akisha sajiliwa ndo basi lazima afanye mtihani. Hivi unazijua taratibu za Baraza pamoja na miongozo mbalimbali ya Elimu Tanzania? Pia Unajua kuwa shuleni Kuna sheria na taratibu?

Ebu ngoja nikuulize
1) Mfano mtoto wa kike kapata ujauzito wakati keshasajiliwa na shule ikabaini na kadi ya clinic akaileta. Hapo vipi.
2) Mwanafunzi akamshushia kipigo Mwalimu tena siku ya mtihani kwa sababu yoyote Ile, iwe bangi tu za Mwanafunzi zimemsukuma kufanya hivyo au vyovyote. Kwa mfano, ilivyotokea kwa huyo dogo km angemdindia mkuu na wakazichapa. Hapo vipi.
3) Kabla au mtihani ukiwa unaendelea, Mwanafunzi kwa makusudi akaharibu mali za shule, kuchoma jengo, kuharibu samani nk. Hapo vipi.
4) Ukiwa mtihani unaendelea mwanafunzi akafumaniwa na mke/ mume wa mtu na kupelekwa kituo Cha police. Utampelekea Pepa police na msimamizi. Au hapo vip.
5) Mwanafunzi akifanya fujo shuleni zinazoweza kupelekea uvunjifu wa amani shuleni wakati mtihani unaendelea. Hapo vipi. Tena kwa sekondari kumbuka Kuna kuwa na police kulinda usalama.

Matukio ya kumfukuza Mwanafunzi hata km ameshasajiliwa ni mengi. Muhimu tu inategemeana na busara za shule (bodi ya shule, walimu na mkuu wao). Ila hayo niliyotaja na mengine yenye kufanana na hayo hayana excuse.

Umewahi kujiuliza kwa nini siku hizi sherehe shule za serikali hasa sekondari mahafali ( graduation) hufanyika kabla ya mtihani. Wakati zamani ilikuwa hata baada ya mtihani. Ukipata jibu, basi utakuwa umenielewa.
Wanafunzi kibao wamefanyia pepa mahabusu wengine Hadi Kwa Kesi ya uuaji je wajua Hilo. ukishasajiliwa kupiga pepa ni asilimia kubwa
 
Brothers and sisters naombeni msaada, nini kifanyike au wapi naweza kupata haki?

Mdogo wangu alikua anasoma Form Two mwaka huu 2022 shule ya kata, lakini juzi kipindi wanaanza kufanya mitihani akiwa chumba cha mtihani Mkuu wa Shule alimfata na kumwambia atoke nje, alipotoka Mkuu wa Shule alimpa barua arudi nyumbani na kumwambia hastahili kufanya mitihani kwa sababu ataongeza zero katika shule yake!

Mzazi alipoenda shule kuulizia akaambiwa mwanao alikua mtoro, lakini mama akasema tangu lini na madaftari ya mahudhurio yanaonyesha yupo shule na alikua anaishi bwenini? Lakini kwa maelezo ya dogo anasema alikuwa anaambiwa na Mkuu huyo wa shule kuwa asijisumbue kusoma kwa sababu hataruhusu amalize kwenye shule hiyo.

Sent from my itel W5001P using JamiiForums mobile app
Mzazi alipoenda shule kuulizia akaambiwa mwanao alikua mtoro, lakini mama akasema tangu lini na madaftari ya mahudhurio yanaonyesha yupo shule na alikua anaishi bwenini? Lakini kwa maelezo ya dogo anasema alikuwa anaambiwa na Mkuu huyo wa shule kuwa asijisumbue kusoma kwa sababu hataruhusu amalize kwenye shule hiyo.[emoji3064]
 
Kwa uzoefu wangu wa kusikiliza kesi mbalimbali, ukipewa story ambayo imeegemea upande mmoja tu tena mlalamikiwa akiwa hayupo, weka pozi hapo, upate upande wa pili. Kisha sasa tumia nguvu zako zote, akili zako zote. Hapa tunapoteza muda tu. Si rahisi sana ukazuiliwa kufanya mtihani tena wa taifa kwa lugha nyepesi hiyo kwamba nitahakikisha....no no
 
Kwahiyo msimamizi kamruhusu mkuu wa shule kuingia kwenye chumba cha mtihani?hii imekaaje
 
Wanafunzi kibao wamefanyia pepa mahabusu wengine Hadi Kwa Kesi ya uuaji je wajua Hilo. ukishasajiliwa kupiga pepa ni asilimia kubwa
Lete ushahidi, ukiacha ile ya Bukoba ya shule ya Kiislam ambayo bado ilikuwa kwenye upelelezi. Unajua jinai wewe. Kafanye fujo kituo Cha mtihani uone km utafanya pepa.
 
Vijana wa siku hizi hawapendi kitu kinaitwa shule huku wakiamini Maisha ya Mtaa it just Simple to win field battle.

On my experience huyo kijana Mtafutie kitu mbadala na sio shule ya darasani
 
Ili kumsaidia mdogo wako, nenda kwa afisa elimu mkoa , ilipo shule na mweleze shida hiyo. Pia unaweza kuwasiliana na mkurugenzi wa elimu( sekondari) wizara ya elimu na kuwasilisha mashtaka yako hapo. Ni vema ukipata msaada wa wanasheria huru kukusaidia, kama wale wanaojihusisha na haki za watoto. Shinikizo za kisiasa zisiue ndoto za mdogo wako. Msaidie.
 
Ili kumsaidia mdogo wako, nenda kwa afisa elimu mkoa , ilipo shule na mweleze shida hiyo. Pia unaweza kuwasiliana na mkurugenzi wa elimu( sekondari) wizara ya elimu na kuwasilisha mashtaka yako hapo. Ni vema ukipata msaada wa wanasheria huru kukusaidia, kama wale wanaojihusisha na haki za watoto. Shinikizo za kisiasa zisiue ndoto za mdogo wako. Msaidie.
Thanks
 
Mkuu wa shule hana mamlaka kuingia chumba cha mitihani wa Taifa, mwanafunzi akisajiriwa kufanya mtihani hakuna wa kumtoa hata kama atachora makatuni hilo ni lake, mtoa mada funguka nn kimetokea lini, wapi na nani aliyefanya jambo hili kwa majina na cheo na mtaje victim ni nani. Karibu sana
 
Usipoteshe uma wewe. Nyie ndio wazazi mnaokimbilia kulalamika mitandaoni bila kujua mlifanyalo. Kwa nini unaongea kitu usichokijua? Au unatafuta kuchochea moto kwa alieleta mada ili aumbuke zaidi.

Yani unasema kabisa kinaga ubaga kuwa mtoto akisha sajiliwa ndo basi lazima afanye mtihani. Hivi unazijua taratibu za Baraza pamoja na miongozo mbalimbali ya Elimu Tanzania? Pia Unajua kuwa shuleni Kuna sheria na taratibu?

Ebu ngoja nikuulize
1) Mfano mtoto wa kike kapata ujauzito wakati keshasajiliwa na shule ikabaini na kadi ya clinic akaileta. Hapo vipi.
2) Mwanafunzi akamshushia kipigo Mwalimu tena siku ya mtihani kwa sababu yoyote Ile, iwe bangi tu za Mwanafunzi zimemsukuma kufanya hivyo au vyovyote. Kwa mfano, ilivyotokea kwa huyo dogo km angemdindia mkuu na wakazichapa. Hapo vipi.
3) Kabla au mtihani ukiwa unaendelea, Mwanafunzi kwa makusudi akaharibu mali za shule, kuchoma jengo, kuharibu samani nk. Hapo vipi.
4) Ukiwa mtihani unaendelea mwanafunzi akafumaniwa na mke/ mume wa mtu na kupelekwa kituo Cha police. Utampelekea Pepa police na msimamizi. Au hapo vip.
5) Mwanafunzi akifanya fujo shuleni zinazoweza kupelekea uvunjifu wa amani shuleni wakati mtihani unaendelea. Hapo vipi. Tena kwa sekondari kumbuka Kuna kuwa na police kulinda usalama.

Matukio ya kumfukuza Mwanafunzi hata km ameshasajiliwa ni mengi. Muhimu tu inategemeana na busara za shule (bodi ya shule, walimu na mkuu wao). Ila hayo niliyotaja na mengine yenye kufanana na hayo hayana excuse.

Umewahi kujiuliza kwa nini siku hizi sherehe shule za serikali hasa sekondari mahafali ( graduation) hufanyika kabla ya mtihani. Wakati zamani ilikuwa hata baada ya mtihani. Ukipata jibu, basi utakuwa umenielewa.
Kati ya hayo uliyoeleza la utoro lipo au umelisahau ? et 'gwiji'.
 
Usipoteshe uma wewe. Nyie ndio wazazi mnaokimbilia kulalamika mitandaoni bila kujua mlifanyalo. Kwa nini unaongea kitu usichokijua? Au unatafuta kuchochea moto kwa alieleta mada ili aumbuke zaidi.

Yani unasema kabisa kinaga ubaga kuwa mtoto akisha sajiliwa ndo basi lazima afanye mtihani. Hivi unazijua taratibu za Baraza pamoja na miongozo mbalimbali ya Elimu Tanzania? Pia Unajua kuwa shuleni Kuna sheria na taratibu?

Ebu ngoja nikuulize
1) Mfano mtoto wa kike kapata ujauzito wakati keshasajiliwa na shule ikabaini na kadi ya clinic akaileta. Hapo vipi.
2) Mwanafunzi akamshushia kipigo Mwalimu tena siku ya mtihani kwa sababu yoyote Ile, iwe bangi tu za Mwanafunzi zimemsukuma kufanya hivyo au vyovyote. Kwa mfano, ilivyotokea kwa huyo dogo km angemdindia mkuu na wakazichapa. Hapo vipi.
3) Kabla au mtihani ukiwa unaendelea, Mwanafunzi kwa makusudi akaharibu mali za shule, kuchoma jengo, kuharibu samani nk. Hapo vipi.
4) Ukiwa mtihani unaendelea mwanafunzi akafumaniwa na mke/ mume wa mtu na kupelekwa kituo Cha police. Utampelekea Pepa police na msimamizi. Au hapo vip.
5) Mwanafunzi akifanya fujo shuleni zinazoweza kupelekea uvunjifu wa amani shuleni wakati mtihani unaendelea. Hapo vipi. Tena kwa sekondari kumbuka Kuna kuwa na police kulinda usalama.

Matukio ya kumfukuza Mwanafunzi hata km ameshasajiliwa ni mengi. Muhimu tu inategemeana na busara za shule (bodi ya shule, walimu na mkuu wao). Ila hayo niliyotaja na mengine yenye kufanana na hayo hayana excuse.

Umewahi kujiuliza kwa nini siku hizi sherehe shule za serikali hasa sekondari mahafali ( graduation) hufanyika kabla ya mtihani. Wakati zamani ilikuwa hata baada ya mtihani. Ukipata jibu, basi utakuwa umenielewa.
Haya yote uliyoorodhesha haihusiani na mada iliyoletwa na hayahusiani na comment yangu.
 
Back
Top Bottom