Dogo katolewa chumba cha mtihani na Mkuu wa Shule

Dogo katolewa chumba cha mtihani na Mkuu wa Shule

Nendeni hapo shuleni japo ni kama mitihani wamemaliza.

Nenda kaonane na mkuu wa shule akushauri.

Japo kuna watoto watukutu na wazazi wengi japo wanajua ila hawawakemei.

Kama atakuwa ameonewa ndo tupige kelele.

Pole, hawa watoto watawaua wazazi kwa pressure na sukari.
 
Ebu tupatie Jina la shule

na utupatie maendeleo ya huyo Mdogo wako ya kitaaluma Pamoja na jina la Mkuu was shule bila kusahau Sehemu iliyopo hiyo shule.
 
Nendeni hapo shuleni japo ni kama mitihani wamemaliza.

Nenda kaonane na mkuu wa shule akushauri.

Japo kuna watoto watukutu na wazazi wengi japo wanajua ila hawawakemei.

Kama atakuwa ameonewa ndo tupige kelele.

Pole, hawa watoto watawaua wazazi kwa pressure na sukari.
Sahihi nimekuelewa
 
Ebu tupatie Jina la shule

na utupatie maendeleo ya huyo Mdogo wako ya kitaaluma Pamoja na jina la Mkuu was shule bila kusahau Sehemu iliyopo hiyo shule.
Mwanafunzi; Meshack Ahmad
Kidodoma Secondary School (Tunduru,Ruvuma).
Mkuu wa Shule Addo (sijajua jina kwa urefu mpaka nifatilie)
 
Brothers and sisters naombeni msaada, nini kifanyike au wapi naweza kupata haki?

Mdogo wangu alikua anasoma Form Two mwaka huu 2022 shule ya kata, lakini juzi kipindi wanaanza kufanya mitihani akiwa chumba cha mtihani Mkuu wa Shule alimfata na kumwambia atoke nje, alipotoka Mkuu wa Shule alimpa barua arudi nyumbani na kumwambia hastahili kufanya mitihani kwa sababu ataongeza zero katika shule yake!

Mzazi alipoenda shule kuulizia akaambiwa mwanao alikua mtoro, lakini mama akasema tangu lini na madaftari ya mahudhurio yanaonyesha yupo shule na alikua anaishi bwenini? Lakini kwa maelezo ya dogo anasema alikuwa anaambiwa na Mkuu huyo wa shule kuwa asijisumbue kusoma kwa sababu hataruhusu amalize kwenye shule hiyo.

Sent from my itel W5001P using JamiiForums mobile app

Nenda Polisi au Takukuru!
 
Usipoteshe uma wewe. Nyie ndio wazazi mnaokimbilia kulalamika mitandaoni bila kujua mlifanyalo. Kwa nini unaongea kitu usichokijua? Au unatafuta kuchochea moto kwa alieleta mada ili aumbuke zaidi.

Yani unasema kabisa kinaga ubaga kuwa mtoto akisha sajiliwa ndo basi lazima afanye mtihani. Hivi unazijua taratibu za Baraza pamoja na miongozo mbalimbali ya Elimu Tanzania? Pia Unajua kuwa shuleni Kuna sheria na taratibu?

Ebu ngoja nikuulize
1) Mfano mtoto wa kike kapata ujauzito wakati keshasajiliwa na shule ikabaini na kadi ya clinic akaileta. Hapo vipi.
2) Mwanafunzi akamshushia kipigo Mwalimu tena siku ya mtihani kwa sababu yoyote Ile, iwe bangi tu za Mwanafunzi zimemsukuma kufanya hivyo au vyovyote. Kwa mfano, ilivyotokea kwa huyo dogo km angemdindia mkuu na wakazichapa. Hapo vipi.
3) Kabla au mtihani ukiwa unaendelea, Mwanafunzi kwa makusudi akaharibu mali za shule, kuchoma jengo, kuharibu samani nk. Hapo vipi.
4) Ukiwa mtihani unaendelea mwanafunzi akafumaniwa na mke/ mume wa mtu na kupelekwa kituo Cha police. Utampelekea Pepa police na msimamizi. Au hapo vip.
5) Mwanafunzi akifanya fujo shuleni zinazoweza kupelekea uvunjifu wa amani shuleni wakati mtihani unaendelea. Hapo vipi. Tena kwa sekondari kumbuka Kuna kuwa na police kulinda usalama.

Matukio ya kumfukuza Mwanafunzi hata km ameshasajiliwa ni mengi. Muhimu tu inategemeana na busara za shule (bodi ya shule, walimu na mkuu wao). Ila hayo niliyotaja na mengine yenye kufanana na hayo hayana excuse.

Umewahi kujiuliza kwa nini siku hizi sherehe shule za serikali hasa sekondari mahafali ( graduation) hufanyika kabla ya mtihani. Wakati zamani ilikuwa hata baada ya mtihani. Ukipata jibu, basi utakuwa umenielewa.
Unapompeleka mtoto bwenini. Usimamizi wa kuhakikisha anahudhuria vipindi vya masomo darasani ni mzazi au mkuu wa shule?
 
Sure but hakuwa mtoro wa kufikia siku 90 hii Ni baada ya Kufanya follow up kwenye madaftari ya mahudhurio lakini pia ishu Ni halali kutolewa chumba Cha mtihani na Kama sio anapata haki yake ya kuendelea na shule. Ovaa!
Sio tu chumba Cha mtihani hata vyoo vya Shule haruhusiwi, ilimradi tu taratibu za kumfukuza zilifuatwa. Wewe tumeshakupa USHAURI wa kutosha humu. Usishupaze shingo kwa vitu usivyovjijua.

MUHIMU wewe komalia point moja tu. Je utaratibu wa kumfuta shule ulifuatwa? Hayo ya kumfuata darasani yatakupotezea muda Bure.

Mimi binafsi nimeeleza humu sana juu ya sakata la ndugu yako na sasa nimechoka. Naona wewe unataka kutafuta bifu na walimu hao. Nakuhakikishia hakuna mkuu wa Shule mpumbavu kiasi cha kumtoa Mwanafunzi kwenye mtihani kwa kosa la utoro bila kujiridhisha kwenye attendance register na kuhakikisha kuwa taratibu zimefuatwa. Labda awe mkuu njaa.

Huyo dogo tena yawezekena alikuwa nunda shuleni. Ukifuatilia taratibu hata kwa wenzie utapata majibu. Km hujaridhika nenda kwa afisa elim wilaya au mkurugenzi wa halmashauri yake ukashitaki.
 
Sio tu chumba Cha mtihani hata vyoo vya Shule haruhusiwi, ilimradi tu taratibu za kumfukuza zilifuatwa. Wewe tumeshakupa USHAURI wa kutosha humu. Usishupaze shingo kwa vitu usivyovjijua.

MUHIMU wewe komalia point moja tu. Je utaratibu wa kumfuta shule ulifuatwa? Hayo ya kumfuata darasani yatakupotezea muda Bure.

Mimi binafsi nimeeleza humu sana juu ya sakata la ndugu yako na sasa nimechoka. Naona wewe unataka kutafuta bifu na walimu hao. Nakuhakikishia hakuna mkuu wa Shule mpumbavu kiasi cha kumtoa Mwanafunzi kwenye mtihani kwa kosa la utoro bila kujiridhisha kwenye attendance register na kuhakikisha kuwa taratibu zimefuatwa. Labda awe mkuu njaa.

Huyo dogo tena yawezekena alikuwa nunda shuleni. Ukifuatilia taratibu hata kwa wenzie utapata majibu. Km hujaridhika nenda kwa afisa elim wilaya au mkurugenzi wa halmashauri yake ukashitaki.
No ishu sio kutafuta bifu hapana ila Ni kupata ufumbuzi na ushauri kwa Sababu hata taratibu za mwanafunzi kufukuzwa shule hazikufuatwa
 
Back
Top Bottom