Dogo katolewa chumba cha mtihani na Mkuu wa Shule

Dogo katolewa chumba cha mtihani na Mkuu wa Shule

Brothers and sisters naombeni msaada, nini kifanyike au wapi naweza kupata haki?

Mdogo wangu alikua anasoma Form Two mwaka huu 2022 shule ya kata, lakini juzi kipindi wanaanza kufanya mitihani akiwa chumba cha mtihani Mkuu wa Shule alimfata na kumwambia atoke nje, alipotoka Mkuu wa Shule alimpa barua arudi nyumbani na kumwambia hastahili kufanya mitihani kwa sababu ataongeza zero katika shule yake!

Mzazi alipoenda shule kuulizia akaambiwa mwanao alikua mtoro, lakini mama akasema tangu lini na madaftari ya mahudhurio yanaonyesha yupo shule na alikua anaishi bwenini? Lakini kwa maelezo ya dogo anasema alikuwa anaambiwa na Mkuu huyo wa shule kuwa asijisumbue kusoma kwa sababu hataruhusu amalize kwenye shule hiyo.

Sent from my itel W5001P using JamiiForums mobile app
kabla ya kumlaumu mkuu pia mfundishen huyo kijana wetu awe na nidham , hz vita zinaishiaga huku , ingawaj mkuu hakupaswa kufanya hivyo maana anamtoa kijana kwenye reli huend hata akirudia ki psychology kijana atakuwa destroyed na hatakuwa 50% 50% kukaa kweny reli , ongeeni vzr na mwl kama yakiisha mkifika home pia mjengeni mtoto , wapo watoto wanadharau sana walimu huenda akiangalia background yake na maisha ya mwl husika , Nliwai kuwa mwl miaka ya nyuma naelewa jns mwl anaeza akawa tricked kufanya uov bila kutarajia hasa kwa vijana waliobarehe tyr
 
Baada ya kufatilia kwa kina inaonekana ashawahi kuwa mtoro miezi ya nyuma yaani mwezi wa tano hivi Kama sikosei hakwenda shule Kama wiki 2 hvi lakini mother alipogundua alilifix na kumuhamishia hostel tangu hapo aliishi bwenini mpaka siku ya mtihani lakini pia hakuwai kupewa barua yoyote ya onyo baada ya hapo.

Sent from my itel W5001P using JamiiForums mobile app
alisajiliwa ?
 
Brothers and sisters naombeni msaada, nini kifanyike au wapi naweza kupata haki?

Mdogo wangu alikua anasoma Form Two mwaka huu 2022 shule ya kata, lakini juzi kipindi wanaanza kufanya mitihani akiwa chumba cha mtihani Mkuu wa Shule alimfata na kumwambia atoke nje, alipotoka Mkuu wa Shule alimpa barua arudi nyumbani na kumwambia hastahili kufanya mitihani kwa sababu ataongeza zero katika shule yake!

Mzazi alipoenda shule kuulizia akaambiwa mwanao alikua mtoro, lakini mama akasema tangu lini na madaftari ya mahudhurio yanaonyesha yupo shule na alikua anaishi bwenini? Lakini kwa maelezo ya dogo anasema alikuwa anaambiwa na Mkuu huyo wa shule kuwa asijisumbue kusoma kwa sababu hataruhusu amalize kwenye shule hiyo.

Sent from my itel W5001P using JamiiForums mobile app

Sound like kuna uhasama kati ya mkuu wa shule na mtoto au na mzazi wake.
 
Taratibu za kumfukuza mtahiniwa.
1.Bodi ya shule inakaa na mhitasari utatumwa baraza la mitihani.
2.Baraza wataondoa jina lake katika usajiri husika au wataiandikia shule kuhusu kukubaliana na maamuzi ya bodi.

Upungufu katika maelezo ya mdai kuhusu kuzuhiwa kwa mdogo wake kufanya mtihani
1. Barua aliyopewa ni ya Mkuu wa Shule au Baraza ...Je ina maelezo gani?
2. Mkuu wa Shule ni msimamizi msaidizi wa mtihani anayeshughulikia nidhamu. Je kulikuwa na mawasiliano kati ya Msimamizi Mkuu na Mkuu wa Shule na je mwanafunzi alitolewa akiwa ndani ya chumba cha mtihani? Kama ndivyo hapo taratibu zitakuwa zimefatwa kwani kwa msimamizi mkuu presence ya mwanafunzi physically na wakati huo huo anaona amesajiliwa ndiyo muhimu ....kumbuka wakati mitihani inaendelea Mkuu wa Shule anakuwa chini ya Msimamizi Mkuu kimadaraka.
 
Brothers and sisters naombeni msaada, nini kifanyike au wapi naweza kupata haki?

Mdogo wangu alikua anasoma Form Two mwaka huu 2022 shule ya kata, lakini juzi kipindi wanaanza kufanya mitihani akiwa chumba cha mtihani Mkuu wa Shule alimfata na kumwambia atoke nje, alipotoka Mkuu wa Shule alimpa barua arudi nyumbani na kumwambia hastahili kufanya mitihani kwa sababu ataongeza zero katika shule yake!

Mzazi alipoenda shule kuulizia akaambiwa mwanao alikua mtoro, lakini mama akasema tangu lini na madaftari ya mahudhurio yanaonyesha yupo shule na alikua anaishi bwenini? Lakini kwa maelezo ya dogo anasema alikuwa anaambiwa na Mkuu huyo wa shule kuwa asijisumbue kusoma kwa sababu hataruhusu amalize kwenye shule hiyo.

Sent from my itel W5001P using JamiiForums mobile app
Huyu alikuwa mtoro mkuu wa shule alimaanisha atakariri darasa
 
Mtoto hawezi kufanya mitihani kama hakusajiliwa tu.

Utoro hauwezi kumzuia kufanya mitihani.
Sifa namba 1 awe mwanafunzi
2. Awe amehudhuria masomo kwa miaka husika. Kidato Cha 1 hawezi fanya mtihani wa kidato Cha 4
3. Awe amesajiliwa.inamaana akifukuzwa shule hawezi fanya mtihani atakuwa amepoteza sifa namba 1.

Utajaziwa fomu MAALUMU ya kutolea taarifa hata Kama alisajiliwa
 
Back
Top Bottom