Dar Firm (VIP Engineering and Marketing) Account Seized in Holland

Dar Firm (VIP Engineering and Marketing) Account Seized in Holland

Namna hii ndio maana inatakiwa Taasisi za DINI zibaki kwenye jukumu lake lakuhubiri tu lkn kujiingiza kwenye mambo ya pesa haya ndio matokeo....!! hii ni KASHFA KUBWA kwa KANISA catholic,,,,,!!

Hata bank ya Vatican imekuwa ni chaka lakupitishia fedha haramu,kama sijakosea nilisoma mahali kuwa papa mpya amesema ifungwe ,naunga hoja kanisa nabenki wapi na wapi,ngoja tusubili na benki yetu ya pale Mwenge karibu na Patel Contractors.
 
obtaining advantage without adequate consideration ni kosa la rushwa.

Hapa cha kuangalia
ni kwanini pesa hizo zilipitia mkombozi? Kulikuwa kuna lengo gani? Mfano
Labda Anna Tibaijuka anaweza kusema sababu
za pesa za mchango wa Babro Johnson zilipitia mkombozi bank na sio
account ya shule moja kwa moja! Pengine ni nani kati yao alipendekeza
pesa zipitie huko na kwa sababu gani?
Inawezekana kweli mpokea pesa alipokea pesa bila kujua ni haramu au lah
lakini kuna maswali anapaswa kuyajibu!

Mimi Jana nilitetea pengine hana kosa lolote na hajui lakini nimeanza
kujiuliza why mkombozi account na sio Mama ana au Babro johnson bank
account?

Halafu swala la kusema BOT waifungie Mkombozi kisa imepokea pesa hilo si
sawa,Mkombozi wanafanya biashara na hawawezi bagua wateja na katika
hili sijaona kosa lao kabisa labda ikithibitika wamehusika!

Hosea kusema atawashitaki walio pokea pesa hili nalo linaweza lisiwe
sawa maana kupokea pesa linaweza lisiwe kosa kabisa labda kama
ithibitike watuhumiwa walikuwa wanajua ni pesa haramu na walikuwa kwenye
deal!

Kwangu Mimi naona Anna Tibaijuka ana maswali
machache ya kujibu kwenye hili sakata na kujinasua!

Cc nyumba kubwa
 
Last edited by a moderator:
Kafulila awalipua mawaziri akaunti ya Escrow

kafulila.jpg

Mbunge wa Kigoma Kusini, David Kafulila akichangia mjadala bungeni mjini Dodoma jana. Picha na Edwin Mjwahuzi
Na Habel Chidawali na Sharon Sauwa, Mwananchi

Posted Ijumaa,Mei9 2014 saa 9:15 AM

Kwa ufupi


  • Asema kashfa ya Fedha za Akaunti ya Escrow ni kubwa kuliko ya EPA, ataka iundwe tume ya Bunge, Pinda kutoa majibu leo

Dodoma. Mbunge wa Kigoma Kusini (NCCR-Mageuzi), David Kafulila jana aliibua tuhuma nzito bungeni akiwahusisha mawaziri wawili na Sh200 bilioni zilichotwa katika Akaunti ya Escrow, iliyokuwa inamilikiwa kwa pamoja kati ya Tanesco na Kampuni ya kufua umeme ya IPTL.


Katika tuhuma hizo, alimuunganisha pia Mwanasheria Mkuu wa Serikali (AG), Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini na vigogo wengine, wakiwamo wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT) na wa Serikali, wote akiwataja tu kwa vyeo bila majina.


Mawaziri waliotajwa ni Waziri wa Nishati na Madini, Waziri wa Fedha na Mkurugenzi wa Shirika la Umeme Tanzania (Tanesco).


Ingawa Kafulila hakutaja kwa majina, Waziri wa Nishati ni Profesa Sospeter Muhongo, wa Fedha ni Saada Mkuya, Katibu Mkuu wa wizara hiyo (Nishati) ni Eliakim Maswi na AG ni Frederick Werema.


Kafulila alitoa tuhuma hizo bungeni alipokuwa akichangia hotuba ya Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Ofisi ya Waziri Mkuu kwa Mwaka wa Fedha 2014/15.

Mbunge huyo alisema fedha zilizoibwa katika Akaunti ya Escrow ni nyingi kuliko zile zilizoibwa katika kashfa ya Akaunti ya Madeni ya Nje (EPA) ya BoT mwaka 2005.


"Pamoja na hilo, Watanzania wamekuwa wakisikia kwenye vyombo vya habari kwamba Tanesco wakati ilipokuwa na mgogoro na IPTL walifika mahali wakafungua akaunti ya Escrow," alisema.


Mbunge huyo alisema akaunti hiyo ilifunguliwa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), mwaka 2004 na hadi jana, akaunti ile ilishafikia Dola za Marekani 122 milioni," alisema Kafulila.


Alisema fedha hizo ziliwekwa kwa lengo maalumu kutokana na mgogoro uliokuwapo kati ya IPTL na Tanesco ili ziweze kusaidia malipo baada ya mgogoro kuisha katika Baraza la Usuluhishi wa Kibiashara la ISCID.


Alitaka jambo hilo liingie kwenye rekodi kwa kuwa linahusu BoT na vigogo akiwamo Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Waziri wa Nishati na Madini pamoja na Katibu wake na pia Waziri wa Fedha.


Alisema wakati Tanesco ikidaiwa madeni zaidi ya Sh400 bilioni, viongozi hao wameidhinisha kugawanywa kwa fedha hizo kihuni jambo alilosema halivumiliki hata kidogo.


Kafulila alisema fedha hizo zilichotwa na Kampuni ya PAP aliyosema ya "Singasinga na ya kitapeli" ambayo iliidhinishiwa kuchota fedha hizo kinyume na utaratibu.

Alisema fedha hizo hazikupaswa kuchukuliwa kwa kuwa kulifanyika udanganyifu mkubwa kwamba PAP ilikuwa imenunua IPTL wakati jambo hilo si la kweli.


Alisema IPTL ilikuwa na makubaliano ya kufanya kazi kwa kampuni mbili ambazo ni VIP Engineering ya Tanzania iliyokuwa na hisa asilimia 30 na Mecmer ambayo ilikuwa na asilimia 70 ya hisa.


Hata hivyo, alidai kuwa anao ushahidi kuwa PAP ilikuwa imenunua hisa za VIP na hakukuwa na vielelezo vya kununua Mecmer kwa kuwa kampuni hiyo tayari ilishapoteza uhalali wake kwa kuwa ilikuwa chini ya muflisi nchini Malaysia.


Aliliambia Bunge kuwa wakati wa uchukuaji wa fedha hizo kutoka BoT, ilipaswa kulipiwa kodi lakini zilichukuliwa kinyemela bila hata ya kulipiwa kodi.


Alisema TRA iliiandikia Hazina na nakala kwa BoT kwamba wakati wa kulipa fedha hizo lazima kodi ikatwe, lakini cha ajabu hilo halikufanyika licha ya kukumbushwa.

"Kwa mfano, tulimwita Gavana katika kikao chetu cha Kamati ya Uchumi pale Bagamoyo na alikiri kuwa alibanwa na viongozi wa juu kiasi cha kushindwa kufurukuta, kwa hali kama hiyo Naibu Spika unategemea nini?" alihoji.


Kafulila alisema, Gavana katika kikao hicho alikiri kuwa, kulikuwa na presha (shinikizo) ambazo asingeweza kuzizuia na kuwa alikuwa amejitahidi kwa kiasi kikubwa hadi kufikia alipofika.


Alisema ISCID lilitoa hukumu ndogo Februari, mwaka huu kuwa Tanesco na IPTL wakae pamoja na kupitia hesabu zao namna watakavyogawanya fedha hizo na walipewa siku 60 ambazo mwisho wake ulikuwa jana.


Aliituhumu Tanesco kuwa katika makubaliano hayo ilikataa kukaa meza moja na kufanya hesabu za namna ya kulipana jambo alilosema linaonyesha ilidhamiria kufanya hivyo.


"Kwa sababu wanajua kuwa fedha ile ilishaliwa na wajanja wachache, Mheshimiwa Waziri Mkuu, hili kwa vyovyote halikubaliki na halivumiliki kwa sababu Dola122 milioni ni zaidi ya Sh200 bilioni ambazo ni nyingi kuliko za EPA, lazima litoke na mtu."


Alisema hayuko tayari kuona fedha hizo zikitafunwa bila ya utaratibu na akashangazwa kuona Mkurugenzi wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), akishindwa kuchukua hatua.


Akoleza moto jioni

Katika kikao cha jioni, Mwenyekiti wa Bunge, Mussa Zungu alimwita tena Kafulila kutoa ufafanuzi wa hoja yake aliyoitoa mchana, ambayo iliombewa mwongozo na Mbunge wa Kisesa (CCM), Luhaga Mpina kwamba Gavana alishinikizwa kutoa fedha hizo.


Wakati wa mwongozo huo, Kafulila hakuwapo na ndiyo sababu ya Mwenyekiti kumpa nafasi ya kufuta kauli yake kuwa Gavana alishinikizwa. Hata hivyo, Kafulila alikazia akisema alishinikizwa kutoa fedha hizo.


"Gavana aliwahi kuniambia, mnanionea bure. Kulikuwa na presha kubwa sana kuhusu fedha hizi… ukweli ni kwamba IPTL inabadilishwa tu rangi na watendaji ni walewale."


Baada ya Kafulila kuzungumza, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu na Bunge), William Lukuvi alisimama na kusema: "Tuhuma dhidi ya Gavana wa Benki Kuu zinatolewa kwa kuwa hawezi kuingia bungeni kujitetea.


"Lakini Gavana tulimuuliza na akakanusha kuwa aliwahi kuyatamka hayo maneno na kiongozi wa shughuli za Serikali bungeni atakuja kufafanua jambo hili kesho (leo) katika hotuba yake," alisema Lukuvi.

Hata hivyo, Mbunge wa Kawe (Chadema), Halima Mdee alisimama kuomba mwongozo akisema: "Kamati ya Bunge iundwe ili tuchunguze fedha hizi za Escrow zimekwenda wapi? Kafulila ana ushahidi wa kutosha, kwa nini hamtaki athibitishe?


"Vikao vyote vya kamati vinawekewa kwenye kumbukumbu rasmi (hansard) ili kujua kama Gavana alitoa maneno hayo ama hakutoa, iundwe kamati ijulikane mbivu na mbichi na wezi wa fedha za Escrow tunao humu ndani ya Bunge."

CC: Tized, Mr Rocky, Fixed Point, Elly B, MziziMkavu, Power to the People, Jasusi, Eiyer, idawa, nguruvi, Mentor, Sikonge, Dingswayo, MANI, tpaul, Bramo, Bulesi Bulldog, Sangarara, MTAZAMO, Erythrocyte, Mag3, Mimibaba, zumbemkuu, Crashwise, amkawewe, Idimi, Ogah, Chakaza, mshana jr, joka Kuu, MWALLA, genekai, PRINCE CROWN, Tuko, Shark, lynxeffect22, samaki2011, MoudyBoka adolay, Elli, nyabhingi, Janjaweed, S.N.Jilala, MEANDU, Tabby, Candid Scope, August, BONGOLALA, Gefu, Bigirita, Kozo Okamoto, Daudi Mchambuzi
 
1. Mkuu hata mimi nimeuliza hivi Ingekuwa bank ya Kiislam hali ingakuwaje humu Jf na Mtaani.

2.HIlo la Position hapo sikukubalii maana ukweli ni kuwa kwa sasa Raisi ni Muislam, Mkuu wa Polisi alikuwa ni Muislam, lakini hakuna anachofanya zaidi ya Kula KOLABO na hilo KANISA na kuzidi kutukandamiza huku akiitumia BAKWATA kama Kipaza sauti cha CHAMA na SEREKALI.

HAkika SISI, WAISLAM ni wakuhurumiwa Mana TU-WANAFKI sanaaa tena sanaaaa.

Muislam Mwenzetu Kikwete Kikombe hiki hakiwezi kumpita na hakika siku ya mwisho atakuja kuulizwa uliwafanyia Nini Waislam wenzako pale ulipo pata nafasi ya kuweza kuwasaidia.

Na nyie acheni porojo za udini,kila kitu mnageuza udini,benki inajari biashara,hata kwenye hizo benki zilizo chini ya dini za kiislamu hata mwizi anaweza kufungua akaunti na akafanya biashara na uwizi au kukosa uzalendo hakufuati dini bali ni hulka za watu tu,na je aliyelipwa hela ya Dowans naye ni mkristu?au mumesahau,mwisho wa yote tunapata shida sote tulio masikini na ndio tunaumia na hizo bei za umeme ambazo hazichagui dini ,masikini wala tajiri.Ni mawazo finyu kujadili udini kwenye suala ambalo halihusiani na mambo ya dini.Dini isiwe kichaka cha kuanza kuleta chuki haisadii tuongelea kilichotakiwa kujadiliwa.Uzuri wa Tanzania kila mtu ana fursa bila kujali kama mimi ni Peter au Hussein ndio maana tuna akina Mengi,Bakhresa,Mo,Dau,kingwangwala.
Pia raisi Kikwete ni raisi wa Watanzania wote waislamu,Wakristo na hata wasio na dini na hao wote ndio waliomchagua ,sio waislamu peke yake na aliapa kuwa atawatumikia Watanzania wote bila kujali itikadi zao,dini zao ,kwa hiyo unachosema sijui Mungu atamuuliza kuwa ulifanya nini hayo ni maneno yako,Mungu ni wa wote na ndio maana hakuna aliyezaliwa Mkiristo au Mwislamu dini tunarithi tu kutoka kwa wazazi ,wanadamu tunazaliwa tu na akili alizotupa Mungu.
 
Mkuu BAK tulisema hapa kwamba wakati Singh na Maswi walipomshitaki Kafulila kuwa hiyo ilikuwa janja tu ya kuzuia hili suala lisijadilike tena kwa kuwa litakuwa mahakamani.
Lakini hili suala bado lina angles tofauti za kuibuliwa...
 
Last edited by a moderator:
Sasa wanaumbuka Mkuu. Yule Kafulila aliitwa Tumbili ndani ya Bunge kwa kupigia kelele huu wizi wa 200 billion na wengine bila woga hata aibu walidai zile si pesa za Serikali.


https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...-kweli-fedha-za-escrow-sio-fedha-za-umma.html

Mkuu BAK tulisema hapa kwamba wakati Singh na Maswi walipomshitaki Kafulila kuwa hiyo ilikuwa janja tu ya kuzuia hili suala lisijadilike tena kwa kuwa litakuwa mahakamani.
Lakini hili suala bado lina angles tofauti za kuibuliwa...
 
Tanzania hatukuwahi kupata kuwa na kiongozi bora.

Huyo anaeitwa sijui baba wa Taifa ndiye muasisi wa Failure Legacy kama hii tunayoiona hiv sasa.

Msingi mbovu siku zooote hujenga nyumba mbovu.

Nyerere kaliachia Taifa hili legacy mbovu na msingi mbovu.

Thats why unaweza kuona mara tu baada ya kifo chake yule Rais aliempendekeza yeye ambae ni mkatoliki mwenzake benjamin william mkapa haraka akaaanzisha mifumo ya wizi na ufisafi kwa mgongo fake wa uwekezaji kumbe ni janja ya kuliiibia taifa hili na kulitia umaskin zaid ya ule aliouacha nyerere.

Usitegemee kikwete kuja kufanya maajabu ndan ya miaka kumi ya utawala wake chini ya mfumo ulioharibiwa ndani ya miaka 50 hamsini ya utawala mbovu na wa kidiikteta.

Waliorigharim na wanaoendelea kuligharim taifa hili wanafamika.

Ni hao wanaojiita wasomi waliojazana kwenye kila sekta ndan ya serikali hii.

Mbivu na mbichi sasa tunaziona.

ukatoliki unaingiaje kwenye hii thread?
 
Kafulila awalipua mawaziri akaunti ya Escrow

kafulila.jpg

Mbunge wa Kigoma Kusini, David Kafulila akichangia mjadala bungeni mjini Dodoma jana. Picha na Edwin Mjwahuzi
Na Habel Chidawali na Sharon Sauwa, Mwananchi

Posted Ijumaa,Mei9 2014 saa 9:15 AM

Kwa ufupi


  • Asema kashfa ya Fedha za Akaunti ya Escrow ni kubwa kuliko ya EPA, ataka iundwe tume ya Bunge, Pinda kutoa majibu leo

Dodoma. Mbunge wa Kigoma Kusini (NCCR-Mageuzi), David Kafulila jana aliibua tuhuma nzito bungeni akiwahusisha mawaziri wawili na Sh200 bilioni zilichotwa katika Akaunti ya Escrow, iliyokuwa inamilikiwa kwa pamoja kati ya Tanesco na Kampuni ya kufua umeme ya IPTL.


Katika tuhuma hizo, alimuunganisha pia Mwanasheria Mkuu wa Serikali (AG), Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini na vigogo wengine, wakiwamo wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT) na wa Serikali, wote akiwataja tu kwa vyeo bila majina.


Mawaziri waliotajwa ni Waziri wa Nishati na Madini, Waziri wa Fedha na Mkurugenzi wa Shirika la Umeme Tanzania (Tanesco).


Ingawa Kafulila hakutaja kwa majina, Waziri wa Nishati ni Profesa Sospeter Muhongo, wa Fedha ni Saada Mkuya, Katibu Mkuu wa wizara hiyo (Nishati) ni Eliakim Maswi na AG ni Frederick Werema.


Kafulila alitoa tuhuma hizo bungeni alipokuwa akichangia hotuba ya Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Ofisi ya Waziri Mkuu kwa Mwaka wa Fedha 2014/15.

Mbunge huyo alisema fedha zilizoibwa katika Akaunti ya Escrow ni nyingi kuliko zile zilizoibwa katika kashfa ya Akaunti ya Madeni ya Nje (EPA) ya BoT mwaka 2005.


"Pamoja na hilo, Watanzania wamekuwa wakisikia kwenye vyombo vya habari kwamba Tanesco wakati ilipokuwa na mgogoro na IPTL walifika mahali wakafungua akaunti ya Escrow," alisema.


Mbunge huyo alisema akaunti hiyo ilifunguliwa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), mwaka 2004 na hadi jana, akaunti ile ilishafikia Dola za Marekani 122 milioni," alisema Kafulila.


Alisema fedha hizo ziliwekwa kwa lengo maalumu kutokana na mgogoro uliokuwapo kati ya IPTL na Tanesco ili ziweze kusaidia malipo baada ya mgogoro kuisha katika Baraza la Usuluhishi wa Kibiashara la ISCID.


Alitaka jambo hilo liingie kwenye rekodi kwa kuwa linahusu BoT na vigogo akiwamo Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Waziri wa Nishati na Madini pamoja na Katibu wake na pia Waziri wa Fedha.


Alisema wakati Tanesco ikidaiwa madeni zaidi ya Sh400 bilioni, viongozi hao wameidhinisha kugawanywa kwa fedha hizo kihuni jambo alilosema halivumiliki hata kidogo.


Kafulila alisema fedha hizo zilichotwa na Kampuni ya PAP aliyosema ya "Singasinga na ya kitapeli" ambayo iliidhinishiwa kuchota fedha hizo kinyume na utaratibu.

Alisema fedha hizo hazikupaswa kuchukuliwa kwa kuwa kulifanyika udanganyifu mkubwa kwamba PAP ilikuwa imenunua IPTL wakati jambo hilo si la kweli.


Alisema IPTL ilikuwa na makubaliano ya kufanya kazi kwa kampuni mbili ambazo ni VIP Engineering ya Tanzania iliyokuwa na hisa asilimia 30 na Mecmer ambayo ilikuwa na asilimia 70 ya hisa.


Hata hivyo, alidai kuwa anao ushahidi kuwa PAP ilikuwa imenunua hisa za VIP na hakukuwa na vielelezo vya kununua Mecmer kwa kuwa kampuni hiyo tayari ilishapoteza uhalali wake kwa kuwa ilikuwa chini ya muflisi nchini Malaysia.


Aliliambia Bunge kuwa wakati wa uchukuaji wa fedha hizo kutoka BoT, ilipaswa kulipiwa kodi lakini zilichukuliwa kinyemela bila hata ya kulipiwa kodi.


Alisema TRA iliiandikia Hazina na nakala kwa BoT kwamba wakati wa kulipa fedha hizo lazima kodi ikatwe, lakini cha ajabu hilo halikufanyika licha ya kukumbushwa.

"Kwa mfano, tulimwita Gavana katika kikao chetu cha Kamati ya Uchumi pale Bagamoyo na alikiri kuwa alibanwa na viongozi wa juu kiasi cha kushindwa kufurukuta, kwa hali kama hiyo Naibu Spika unategemea nini?" alihoji.


Kafulila alisema, Gavana katika kikao hicho alikiri kuwa, kulikuwa na presha (shinikizo) ambazo asingeweza kuzizuia na kuwa alikuwa amejitahidi kwa kiasi kikubwa hadi kufikia alipofika.


Alisema ISCID lilitoa hukumu ndogo Februari, mwaka huu kuwa Tanesco na IPTL wakae pamoja na kupitia hesabu zao namna watakavyogawanya fedha hizo na walipewa siku 60 ambazo mwisho wake ulikuwa jana.


Aliituhumu Tanesco kuwa katika makubaliano hayo ilikataa kukaa meza moja na kufanya hesabu za namna ya kulipana jambo alilosema linaonyesha ilidhamiria kufanya hivyo.


"Kwa sababu wanajua kuwa fedha ile ilishaliwa na wajanja wachache, Mheshimiwa Waziri Mkuu, hili kwa vyovyote halikubaliki na halivumiliki kwa sababu Dola122 milioni ni zaidi ya Sh200 bilioni ambazo ni nyingi kuliko za EPA, lazima litoke na mtu."


Alisema hayuko tayari kuona fedha hizo zikitafunwa bila ya utaratibu na akashangazwa kuona Mkurugenzi wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), akishindwa kuchukua hatua.


Akoleza moto jioni

Katika kikao cha jioni, Mwenyekiti wa Bunge, Mussa Zungu alimwita tena Kafulila kutoa ufafanuzi wa hoja yake aliyoitoa mchana, ambayo iliombewa mwongozo na Mbunge wa Kisesa (CCM), Luhaga Mpina kwamba Gavana alishinikizwa kutoa fedha hizo.


Wakati wa mwongozo huo, Kafulila hakuwapo na ndiyo sababu ya Mwenyekiti kumpa nafasi ya kufuta kauli yake kuwa Gavana alishinikizwa. Hata hivyo, Kafulila alikazia akisema alishinikizwa kutoa fedha hizo.


"Gavana aliwahi kuniambia, mnanionea bure. Kulikuwa na presha kubwa sana kuhusu fedha hizi… ukweli ni kwamba IPTL inabadilishwa tu rangi na watendaji ni walewale."


Baada ya Kafulila kuzungumza, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu na Bunge), William Lukuvi alisimama na kusema: "Tuhuma dhidi ya Gavana wa Benki Kuu zinatolewa kwa kuwa hawezi kuingia bungeni kujitetea.


"Lakini Gavana tulimuuliza na akakanusha kuwa aliwahi kuyatamka hayo maneno na kiongozi wa shughuli za Serikali bungeni atakuja kufafanua jambo hili kesho (leo) katika hotuba yake," alisema Lukuvi.

Hata hivyo, Mbunge wa Kawe (Chadema), Halima Mdee alisimama kuomba mwongozo akisema: "Kamati ya Bunge iundwe ili tuchunguze fedha hizi za Escrow zimekwenda wapi? Kafulila ana ushahidi wa kutosha, kwa nini hamtaki athibitishe?


"Vikao vyote vya kamati vinawekewa kwenye kumbukumbu rasmi (hansard) ili kujua kama Gavana alitoa maneno hayo ama hakutoa, iundwe kamati ijulikane mbivu na mbichi na wezi wa fedha za Escrow tunao humu ndani ya Bunge."

CC: Tized, Mr Rocky, Fixed Point, Elly B, MziziMkavu, Power to the People, Jasusi, Eiyer, idawa, nguruvi, Mentor, Sikonge, Dingswayo, MANI, tpaul, Bramo, Bulesi Bulldog, Sangarara, MTAZAMO, Erythrocyte, Mag3, Mimibaba, zumbemkuu, Crashwise, amkawewe, Idimi, Ogah, Chakaza, mshana jr, joka Kuu, MWALLA, genekai, PRINCE CROWN, Tuko, Shark, lynxeffect22, samaki2011, MoudyBoka adolay, Elli, nyabhingi, Janjaweed, S.N.Jilala, MEANDU, Tabby, Candid Scope, August, BONGOLALA, Gefu, Bigirita, Kozo Okamoto, Daudi Mchambuzi
Tanganyika Bila ya Ufisadi hatuwezi kuendelea................Miafr ika ndivyo ilivyo ........ Mwizi anachomwa Moto Mfisadi yuko huru hana wasiwasi..........

 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: BAK
tulisema kuna kitu kilikua hakiko sawa ila FaizaFoxy akawa anatoa mawazo yake binafsi kama naye kagaiwa fungu ..... UCHUNGUZI HURU wa hii kitu utafunga wengi sana .... ngoja movie iendelee!!!
 
Last edited by a moderator:
Mag umejuaje? hata mimi nilipoona hilo jina tu sikushangaa na mchango wake. na hii kasumba itatutesa sana kama tusipokuwa makini na upuuzi wa aina hii. naamini kabisa zaidi ya 99% tibaijuka, anna alijua fika hela ziliingizwa na kwa makusudio yapi. mbona hawajaingiza kwenye account yangu? kwa nini ya anna? ukabila huu utatutesa sana. ni vizuri kukaa pembeni na kumwachia hosea afanye kazi yake kuliko kuanza kuonesha sympathy kwa watuhumiwa wa wizi.
Naomba kuuliza kuwa umeninukuu kimakosa?
Mimi ndio Mag?
Huu mchango wako una nihusu?
 
Who knows kama ni money laundering?



At least, umebadilisha msimamo maana ndo kwanza nimetoka kukujibu kwenye ile uzi mwingine nikawa nakushangaa.



Kama benki nyingine lazima iwe makini na wateja wake. Haina maana ya kubagua wateja lakini wahakikishe kuwa peza wateja wao hazitokani na money laundering, nk.



Whatever the case, kama ikikutwa hiyo bilioni moja aliyopewa profesa ilikuwa ya wizi lazima aurudishe as a stolen property.



Siyo machache. Kama waziri hii ni kashfa kwake na inatakiwe awe ameachia ngazi.

Luckily ni waziri Tanzania ambapo kiongozi kuwajibika ni ndoto.

Kuwajibika hapa siyo lazima iwe pesa iwe ya wizi au akutwe na hatia ya kosa la jinai.

Waziri mzima kama yeye anatakiwa aepuke kujihusisha na masuala kama haya.

Lakini si rahisi bank kuanzisha uchunguzi binafsi wa kuangalia mteja amepataje pesa! Kama vyombo vyenyewe vinaendelea kulichunguza hili sakata kweli bank wangeweza kubaini?
Ndio maana nikasema bank iwajibike kama walikuwa part ya huu mchezo!
Swala la kujiuzulu kwa upande mwingine ni utashi wake na pengine anaona yeye hana makosa wala sababu ya kujiuzulu na ana uwezo wa kujinasua!
Pengine ana subiri kwanza ajitetee na akutwe na hatia!
 
Mkuu Usipoteshe watu, tupo makini sana, Rugemnalila ana akaunti Mkombozi bank na hela zilipotoka BOT moja kw amoja zilipelekwa Mkombozi, na hapoa hapo watu wote waliopewa Rushwa hii walilazimishwa kufungua akaunti Mkombozi Bank na ndipo Tibaijuka akapewa chake 1MilUsd.

sasa unachotaka kupotisha hapo nini? MKOMBOZI BANK inahusika na kuna uwezekano mkubwa kw akuwa ni ya kanisa basi wamefanya ni kichaka, hivii bank ingekuwa ya KIISLAM sahizi hali ingekuwaje humu JF ?

Mkuu kuuliza maswali ni kupotosha? Unajuaje hayo uliyo yasema pengine nilikuwa siyajui? Kuuliza ni kupotosha?
Mimi si mtetei mtu tunachotafuta hapa ni ukweli!
 
Mnaoilaumu Mkombozi bank kwenye hii saga mnaweza kuwa sawa au sio sawa. Kama JR alikuwa na documents zote za jinsi hela ilivyopatikana kama KYC/AML procedures zinavyotaka bank haiwezi kukataa kuziweka na ukizingatia pesa yenyewe imetoka BOT ambao ndio wasimamizi wa Ant Money Laundry (AML) procedures sio rahisi kuwa na doubt.
 
mkuu mpaka sasa hivi kuna swali ambalo sina jibu juu ya hawa waTZ wenzetu. wapo bize kututukana mitandaoni kuwa hatujasoma lakini kama ulivyosema zaidi ya 75% ya waajiriwa wa umma for the past 50 years ni wao na taifa hili ni miongoni mwa mataifa masikini kabisa dunia. tofauti na wengi wetu ambao wako kwenye system kwa kusema ukweli hawajishulishi na ibada mfano mzuri kama sikosei ni kikwete mwenyewe nadhani swala 5 kwake ni msamiati kwa lugha ingine hata hayo mafundisho hayajui vizuri. lakini kwa hawa wenzetu hawashindi kwenda kwenye nyumba za ibada lakini kila kukicha ufisadi na wao, wao na ufisadi. kitu ambacho nashindwa kuelewa; hivi huko huwa wanafundishwa kudhulumu? naamini kabisa hata hizo hela hutumika kutoa sadaka. sasa nashangaa hizo sadaka za hela za wizi zinapokelewaje hata na huyo wanaemuabudu? maana ninachokumbuka kwenye mafundisho yetu ni haramu kudhulumu au kudhulumiwa. mfano mzuri ambao nahisi wanajua mafundisho vizuri na Dr. Shein na Dr. Bilal, huwezi kuwasikia kwenye upuuzi kama huu.


Ndiyo hivyo Mkuu.

Wanajinasibu kwa usomi.

Lakin believe me ndan ya jii miaka 50 ya uhuru hawa ndio wamesababisha umaskin ndan ya Taifa hili.

Wizi na ufisadi huu unaofanyika chini chini wao wanahusika kwa kias kikubwa sana.

Hiki tukitambue uhalisia wake.
 
Hapa cha kuangalia ni kwanini pesa hizo zilipitia mkombozi? Kulikuwa kuna lengo gani? Mfano Labda Anna Tibaijuka anaweza kusema sababu za pesa za mchango wa Babro Johnson zilipitia mkombozi bank na sio account ya shule moja kwa moja! Pengine ni nani kati yao alipendekeza pesa zipitie huko na kwa sababu gani?
Inawezekana kweli mpokea pesa alipokea pesa bila kujua ni haramu au lah lakini kuna maswali anapaswa kuyajibu!

Mimi Jana nilitetea pengine hana kosa lolote na hajui lakini nimeanza kujiuliza why mkombozi account na sio Mama ana au Babro johnson bank account?

Halafu swala la kusema BOT waifungie Mkombozi kisa imepokea pesa hilo si sawa,Mkombozi wanafanya biashara na hawawezi bagua wateja na katika hili sijaona kosa lao kabisa labda ikithibitika wamehusika!

Hosea kusema atawashitaki walio pokea pesa hili nalo linaweza lisiwe sawa maana kupokea pesa linaweza lisiwe kosa kabisa labda kama ithibitike watuhumiwa walikuwa wanajua ni pesa haramu na walikuwa kwenye deal!

Kwangu Mimi naona Anna Tibaijuka ana maswali machache ya kujibu kwenye hili sakata na kujinasua!

Cc nyumba kubwa

We ni nani ktk hili hadi tuamini fafanusi zako
 
Last edited by a moderator:
BAK kuna uzi uliletwa hapa kwamba kuna page 24 ya jinsi transaction zilivyofanyika mkombozi na jina la Anna Tibaijuka ni la kwanza ila akasema kuna viongozi wakubwa wa vyama viwili vya upinzani hudhani kwamba hapo litaleta ukakasi katika uchangiaji bungeni
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: BAK
MY TAKE:

1. Hii kitu haijawahi kutokea nchi hii, kwa vyovyote yule aliyesema OBAMA na wafadhili wengine wamekasirika basi kuna ukweli, na naamini hasa yule Balozi aliyedhalilishwa Bungeni ameamua kula nao kimyakimya na kuwaonyesha kuwa kama waujua huu, basi na wao waujua ulee.

2. Hivi mbona wameweza kuziia(FREEZ) hizi hela na wanshindwa hela za EPA,Mabilioni Uswiss ?

3. Mama TIbaijuka nad CO's wanojua walipokea hela hapo Mkombozi Bank wakimbie mapema nje ya nchi kama wana uraia wa Nchi mbili(nimemuona juzi Bungeni akipigia debe hili) maana Kifungo kinakuja na wahisani wamekasirika,

4. Hii MKOMBOZI BANK sijuhi BOT wansubiri nini kufungia BANK kama hii iliyokaa Kifisadifisadi kwa kisingizio cha kanisa.

Inawezekana Mkombozi bank haikufuata taratibu za kibank? Kuifungia bila kujua facts itakuwa ni kuwaonea.
 
Back
Top Bottom