Claude ni chat bot nzuri kuliko ChatGpt, ni swala la muda tu

Claude ni chat bot nzuri kuliko ChatGpt, ni swala la muda tu

Chat gpt ni ana record za miaka 2023 mwisho
Hata ukimuuliza Waziri mkuu wa TANZANIA atakwambia Mizengo Pinda
 
Wakiu kwa inshu za codes, programming na matumiza kama ya excel, power bi, Microsoft tools ni AL the best. Kwasasa natumia chatgpt ya kulipia.
 
Hitimisho la ukweli
Claude: bora kwa kusoma documents ndefu + uandishi rasmi
Mimi (ChatGPT): bora kwa kujifunza, kuelewesha, na matumizi ya kila siku
💡 Siri ya watu smart:
Hawachagui AI moja tu — wanatumia zote kulingana na kazi.
 
Naomba tofauti ya hizo platform tatu mkuu, claude, deepseek na chatgpt
ChatGPT ni nzuri kwa michanganuo, mfano unataka kuanza ufugaji wa kuku inakupa mchanganuo wa chakula, chanjo, mayai, kilo za kulisha, content za chakula. Michanganuo ya vitu kadhaa vya kiraia vinavyotumika na watu wengi. ChatGPT ni nzuri kwa vitu vilivyosemwa sana mtandaoni, maana yake mazingira ya kawaida ya mtu kama mkulima, mfugaji, mwenye dalili ya magonjwa ya kawaida, mtu asiyejua kitu kabisa (mbumbumbu).

Claude hiyo imeanza juzi juzi na inatumika kwa tasks ngumu, za wataalam na wenye ujuzi wa kitu. Claude ni nzuri kwa wataalam wanaotaka msaada wa haraka wa kuchakata data hivyo wanaweka inputs alafu AI inatoa solution au conclusion. Ndio maana US walitumia kwenye vita hii ya Iran, mfano ndege ya AWACS inakusanya rekodi za sauti za radio calls na mawasiliano baina ya commands za majeshi ya Iran alafu kamanda anaiambia Claude ikague maelfu ya dakika ya sauti hizo itafute waliokuwa wanajibu kama makamanda. Then inaambiwa itaje location zao. Sasa muuza madafu AI kama hii haiwezi kuwa nzuri sana kwake. Itamuona ni kilaza tu.

Deepseek ni nzuri kwenye data analysis, kuchora graphs au signals na kuzitafsiri. Wasomi wa hesabu, wadau wa joigrafia, wahasibu na wadau wa kompyuta wanaifurahia hii.
 
Huyo ni chatgpt akikili na kutoa rai🙃🙃,by the way nipo bar Kuna ugomvi na vile nimemisi ugomvi kitambo, chochote kinaweza kutokea mamaee, ready to kill and die kama mwanangu Godzilla(r.i.p)!!!
 
Claude tabia ya kunyatia mambo yako na kukusanyia matakataka na majibu ya mchongo hana
Claude ndio AI ambayo nina wasiwasi nayo zaidi kuhusu data za watu. Itatumika na government agencies kutambua mwenendo wa mtu na kuripoti taarifa zake. Mfano ukiiuliza "namna ya kumpoteza mbuzi mzima aliyekufa bila kujuliana" itajua tu umeua mtu unataka kutumia majibu yake kuficha tukio.

Claude itapata kandarasi ya serikali kadhaa duniani. Pentagon wameanza mwaka jana na wameishakosana nayo kuna vitu vya ziada wanataka ifanye. Haina uhuru kabisa.
 
ChatGPT ni nzuri kwa michanganuo, mfano unataka kuanza ufugaji wa kuku inakupa mchanganuo wa chakula, chanjo, mayai, kilo za kulisha, content za chakula. Michanganuo ya vitu kadhaa vya kiraia vinavyotumika na watu wengi. ChatGPT ni nzuri kwa vitu vilivyosemwa sana mtandaoni, maana yake mazingira ya kawaida ya mtu kama mkulima, mfugaji, mwenye dalili ya magonjwa ya kawaida, mtu asiyejua kitu kabisa (mbumbumbu).

Claude hiyo imeanza juzi juzi na inatumika kwa tasks ngumu, za wataalam na wenye ujuzi wa kitu. Claude ni nzuri kwa wataalam wanaotaka msaada wa haraka wa kuchakata data hivyo wanaweka inputs alafu AI inatoa solution au conclusion. Ndio maana US walitumia kwenye vita hii ya Iran, mfano ndege ya AWACS inakusanya rekodi za sauti za radio calls na mawasiliano baina ya commands za majeshi ya Iran alafu kamanda anaiambia Claude ikague maelfu ya dakika ya sauti hizo itafute waliokuwa wanajibu kama makamanda. Then inaambiwa itaje location zao. Sasa muuza madafu AI kama hii haiwezi kuwa nzuri sana kwake. Itamuona ni kilaza tu.

Deepseek ni nzuri kwenye data analysis, kuchora graphs au signals na kuzitafsiri. Wasomi wa hesabu, wadau wa joigrafia, wahasibu na wadau wa kompyuta wanaifurahia hii.
Nimekuwa nikitumia chatgpt kwenye tech issues, troubleshooting and repairs na imekuwa msaada sana kwangu. Nikiwa na ideas zangu nikimpa jamaa anabiwekea mezani everything that I need.

Nitajaribu hiyo Claude, deepseek sijawahi kuielewa
 
Watu mmeacha kabisa kutumia akili zenu..mtu anaenda kuomba ushauri wa ndoa ChatGPT
Enzi za prompt engineering,uliza swali sahihi ,jaza na akili jadi ,utapata jibu sahihi.Based on the philosophy of Peter Drucker, a tool/nyenzo mfano AI ,is considered neutral—neither inherently good nor bad in itself. The value and impact of a tool depend entirely on its application, the purpose for which it is used, and the skill of the user.
 
Kinachowasumbua wengi kupata majibu mazuri kwenye AI yoyote Ile ni poor prompting.watu wanaandika short prompt,unclear prompt alafu wanakuja kulalamika kuwa baadhi ya AI hazina majibu sahihi .
1 First of all master prompting
2 jua strength ya AI IPO wapi kila AI chat ot in strength sehemu Fulani kuzidi nyingine mfano
-Chatgpt best for conversation kuliko AI nyingine
_deepseek na Claude Kwa watu wa coding
-perplexity ai best for reaearching
 
Back
Top Bottom