Chelsea FC (The Blues) | Special Thread

Kunguru Mjanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
1,988
Points
2,000

Kunguru Mjanja

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
1,988 2,000


Full name:
Chelsea Football Club

Nickname(s): The Blues, The Pensioners

Founded: 10 March 1905

League: Premier League

Website: ChelseaFC.com


srty.jpg

Ground: Stamford Bridge, (Capacity: 41,663) - Pitch 103m x 67m


a.jpg

Owner: Roman Abramovich

b.jpg

Chairman: Bruce Buck

lampard.PNG

Head Coach: Frank Lampard
Chelsea Trophies:
League Tittles: 6

Premier League Champions: 5 (2016/17, 2014/15, 2009/10, 2005/06, 2004/05)
First Division Championship: 1 (1954/55)

European Trophies: 6
UEFA Champions League: 1 (2011/12)
UEFA Europa League: 2 (2012/13, 2018/19)
UEFA Super Cup: 1 (1998)
UEFA Cup Winners': 2 (1997/98, 19970/71)

FA Cup Trophies: 8 (2018, 2012, 2010, 2009, 2007, 2000, 1997, 1970)

League Cup: 5 (2014/15, 2006/07, 2004/05, 1997/98, 1964/65)

Community Shield: 4
FA Community Shield: 2 (2009, 2005)
FA Charity Cup: 2 (2000, 1955)

Other Trophies
Second Division Championship: 2 (1988/89, 1983/84)
Full Members Cup: 2 (1989/90, 1985/86)


chelsea.jpg

Chelsea Football Club celebrate as they Crowned The Emirate FA Cup Winners(2018)

IMG_20190530_102512.jpg

Chelsea Football Club celebrate as they Crowned Europa League Champions (2018/19)


IMG_20190613_114255.jpg

Chelsea FC Premier League Fixture for 2019/20

Follow this thread for team updates!
 
Last edited by a moderator:

lembu

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2009
Messages
3,552
Points
2,000

lembu

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2009
3,552 2,000
√ Ni sawa na Chelsea, akipotezwa Joginho na Kovacic mechi kwenu inawawia ngumu coz Fullbacks zenu haziwezi kutengeneza nafasi.
Nikuulize swala, Kwani kwenye football wanaotengeneza chances ni mabeki au washambuliaji? Mimi nafikiri sio kazi ya TAA kutengeneza nafasi kule Liverpool bali ni akina Sala, Mane, Firmino na wengineo mbele watengeneze nafasi ili wapasiwe mipira na hao mabeki au viungo au hata kati yao washambuliaji wenyewe kwa wenyewe.
Au labda maana ya kutengeneza nafasi tunatofautiuana
Mimi kwa maoni yangu japo kazi ya kutengeneza nafasi ni mawasiliano ya wahusika kwenye move ila mshambuliaji ndio stakeholder mkubwa kwenye hili
 

King Ngwaba

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2016
Messages
13,920
Points
2,000

King Ngwaba

JF-Expert Member
Joined May 15, 2016
13,920 2,000
Nikuulize swala, Kwani kwenye football wanaotengeneza chances ni mabeki au washambuliaji? Mimi nafikiri sio kazi ya TAA kutengeneza nafasi kule Liverpool bali ni akina Sala, Mane, Firmino na wengineo mbele watengeneze nafasi ili wapasiwe mipira na hao mabeki au viungo au hata kati yao washambuliaji wenyewe kwa wenyewe.
Au labda maana ya kutengeneza nafasi tunatofautiuana
Mimi kwa maoni yangu japo kazi ya kutengeneza nafasi ni mawasiliano ya wahusika kwenye move ila mshambuliaji ndio stakeholder mkubwa kwenye hili
Mpira wa kutegemea watu Fulani watengeneze sikuhizi utakula hasara.

Guardiola ingawa alijua wazi kuwa Bissaka amemueka Sterling kwenye Man marking lakini bado alilazimisha Kuwa Sterling atengeneze nafasi, Nadhani ulikiona kilichotokea .

Narudia tena mpira umeshabadilika.

As long as una Fullbacks wazuri wa kushambulia na kutengeneza nafasi ndiyo unapopata matokeo.
 

DullyJr

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
7,204
Points
2,000

DullyJr

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
7,204 2,000
Mumerudi kwa kasi ndugu zangu....leo tunaanua 3 wakuu.....hahahaaa

Lille wakijikazakaza kesho nahisi kilio kitaanza upya mimi nafikiri hakuna haja ya kufungua turubai,tuliache kwanza ili kesho ipite...


Kila la kheri chama langu la utotoni Lille
 

innocent dependent

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2019
Messages
2,007
Points
2,000

innocent dependent

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2019
2,007 2,000
Mumerudi kwa kasi ndugu zangu....leo tunaanua 3 wakuu.....hahahaaa

Lille wakijikazakaza kesho nahisi kilio kitaanza upya mimi nafikiri hakuna haja ya kufungua turubai,tuliache kwanza ili kesho ipite...


Kila la kheri chama langu la utotoni Lille
Kwa kutumia akili ya kawaida tu unadhani Lille ana uwezo wakumfunga Chelsea kesho?
 

Beira Boy

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2016
Messages
17,517
Points
2,000

Beira Boy

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2016
17,517 2,000
Amka ondoka ndoton wewe
Mumerudi kwa kasi ndugu zangu....leo tunaanua 3 wakuu.....hahahaaa

Lille wakijikazakaza kesho nahisi kilio kitaanza upya mimi nafikiri hakuna haja ya kufungua turubai,tuliache kwanza ili kesho ipite...


Kila la kheri chama langu la utotoni Lille
 

Lukub

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
1,567
Points
2,000

Lukub

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
1,567 2,000
Reece bado hajaprove Kuwa ni beki wa kumtumainia! Still ana safari ndefu! Kibaya zaidi namhisi ni New version ya Aroan Wan Bissaka ambaye anajua only Kukaba na sio kushambulia na kucreate nafasi za kufunga, jambo ambalo ni old football.

Najua primary task ya FB ni kukaba, but mpira umebadilika.

√ Unajua kwanink Man City ukiwabana watu 3 tu (KDB, Sterling na Bernardo) unawamaliza kiurahisi?

Kwasababu mipira yote wanategemea Midfielders katika kutengeneza mashambulizi. Fullbacks zao hazikovizuri kwenye kutengeneza nafasi, Only Mendy ndiyo FB wa Man City amabaye anauwezo wa kucreate nafasi.

√ Ni sawa na Chelsea, akipotezwa Joginho na Kovacic mechi kwenu inawawia ngumu coz Fullbacks zenu haziwezi kutengeneza nafasi.

Na hii ndiyo inayotusaidia Liverpool kushinda game mara kwa mara! Tuko very shit kwenye Midfield (Hendo-Fabinho-Gini) ambao wote kwa pamoja msimu mzima hawafikishi assists hata 7 lakini tunatetengeneza nafasi nyingi za kufunga kwa sababu ya Kuwa na Fullbacks ambazo ni nzuri kwa kushambulia na kutengeneza nafasi za kufunga.

Lakini ukija kwenye kukaba Fullbacks zetu sio nzuri kivile kiasi ya kwamba Wan Bissaka ni bora Mara 10 kuliko TAA. Lakini popote pale TAA atakuwa ahead of Bissaka coz ndani ya dakika 90 Bissaka atakutengenezea Zero chance but TAA kuna uhakika wa kukutengenezea nafasi za kufunga 5+ na assist 1 au 2.

Kwahiyo sasahivi FB anapimwa zaidi kwa kushambulia kuliko kukaba Coz DM na CB wapo kucover nafasi Yake.

Reece anatakiwa aprove kwenye mashambulizi.
Huyu dogo mkuu ni tofauti na bisaka kuanzia kwenye ball control ,dribling ,patterns management etc unaweza cheza one two na Reece mpaka goli la mpinzani hauwezi kufanya hivyo na bisaka ,reece anaweza kukatisha kwenye watu watatu beki kama bisaka hawezi ,reece anachokosa ni pumzi na stamina +concetration .Kwa upande wangu namuona Marcelo wa upande wa kulia kupitia Reece unless injuries na uingeleza umuharibu ,pata muda umfuatilie huyu dogo utabadili mtazamo.
 

DullyJr

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
7,204
Points
2,000

DullyJr

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
7,204 2,000
Huyu dogo mkuu ni tofauti na bisaka kuanzia kwenye ball control ,dribling ,patterns management etc unaweza cheza one two na Reece mpaka goli la mpinzani hauwezi kufanya hivyo na bisaka ,reece anaweza kukatisha kwenye watu watatu beki kama bisaka hawezi ,reece anachokosa ni pumzi na stamina +concetration .Kwa upande wangu namuona Marcelo wa upande wa kulia kupitia Reece unless injuries na uingeleza umuharibu ,pata muda umfuatilie huyu dogo utabadili mtazamo.
Kwahiyo Marcelo ndio hana pumzi,stamina na concentration!!!!!!

Jiangalie wewe ,osimuoverrate kijana ukaja fikia kumfananisha na marcelo....labda marcelo wa yanga.

Ova.
 

lembu

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2009
Messages
3,552
Points
2,000

lembu

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2009
3,552 2,000
Binafsi navyoelewa Washambuliaji kazi yao ni kufunga, kazi ambayo washambuliaji wanatakiwa wafanye ni kuwasoma mabeki wa timu pinzani, kutumia nafasi ya makosa ya mabeki kufunga magoal, na zaidi kusoma movement za wachezaji wenzake ili ajiposition mahali ambapo mpira ukija basi anakuwa na chance kubwa ya kufunga.

Au unamaanisha mfano Morata au Giroud ni wazuri kufunga magoli ya vichwa ni kitu ambacho wamejitengezea. Kwahiyo wanapokuwa uwanjani watengeneze nafasi ya wachezaji wengine kuleta mipira ya kichwa, yaani wachezaji wengine wamsome mshambuliaji anataka nini?

Nadhani hii ya mshambuliaji kutengeneza nafasi yeye kufunga anatakiwa awe na uwezo mkubwa sana. Kwamba mfano anaupata mpira anatoa pass halafu yeye anakimbia mbele kuomba pasi, kupiga chenga moja mbili na kufunga.

Mastriker wa style hii nadhani kwa sasa ni wachache sana ndio maana mpira umebadilika, wanatengenezewa nafasi wao kusukumia tuu ndani.
Movement ya kule mbele wakati hawana mpira kutengeneza boxes za kutupiwa mpira ndiko kutengeneza nafasi, washambuliaji wasipokuwa na hizo movement hata mabeki wawe wazureiu kiasi gani mipira itakuwa ikipotea tu. Beki hawezi kwenda mbele kutengeneza nafasi unless kwenye rare cases hasa timu pinzani inapokuwa inapaki sana mabasi kwa kulemewa
 

lembu

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2009
Messages
3,552
Points
2,000

lembu

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2009
3,552 2,000
Mpira wa kutegemea watu Fulani watengeneze sikuhizi utakula hasara.

Guardiola ingawa alijua wazi kuwa Bissaka amemueka Sterling kwenye Man marking lakini bado alilazimisha Kuwa Sterling atengeneze nafasi, Nadhani ulikiona kilichotokea .

Narudia tena mpira umeshabadilika.

As long as una Fullbacks wazuri wa kushambulia na kutengeneza nafasi ndiyo unapopata matokeo.
Bado King kazi ya kutengeneza nafasi at least kwenye initial stage za hizo movement ni washambuliaji kwa maana ya winga, strikers na hao attacking MF. Beki hawezi kuach space huko nyuma ili aenda kutengeza boxes za kupasiwa mpira
 

lembu

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2009
Messages
3,552
Points
2,000

lembu

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2009
3,552 2,000
Mumerudi kwa kasi ndugu zangu....leo tunaanua 3 wakuu.....hahahaaa

Lille wakijikazakaza kesho nahisi kilio kitaanza upya mimi nafikiri hakuna haja ya kufungua turubai,tuliache kwanza ili kesho ipite...


Kila la kheri chama langu la utotoni Lille
Leo mumefuata ushauri wetu wa kumuweka Luiz nje mkapata ushindi, muacheni Luiz astaafu ili asiwafungishe tena
 

Southern Highland

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2017
Messages
6,090
Points
2,000

Southern Highland

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2017
6,090 2,000
Chelsea VS Lile
Predicted lineup:
4-3-3
Pulisic-Abraham-Willian,

Kovacic-Jorginho-Kante,
Azpilicueta-Zouma-Rudiger-James,

Kepa
Nadhani kuna haja Emerson arudi kikosini Azpi arudi kwenye namba yake au akae benchi tu. Halafu mi sioni kama Lampard atamuacha nje Mount
 

innocent dependent

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2019
Messages
2,007
Points
2,000

innocent dependent

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2019
2,007 2,000
Kwani ilibidi utumie akili gani ili kuamini kwamba Chelsea wangechakazwa na Everton mkuu?

This is football.
Tatizo unazungumza kwenye mazingira tofauti Chelsea hawezi kufungwa kwenye mechi muhimu Kama ya Leo ambayo anajua kabisa akimfunga Lille moja kwa moja atakuwa ameshafuzu.
 

lembu

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2009
Messages
3,552
Points
2,000

lembu

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2009
3,552 2,000
Nadhani kuna haja Emerson arudi kikosini Azpi arudi kwenye namba yake au akae benchi tu. Halafu mi sioni kama Lampard atamuacha nje Mount
Mount kwenye hii michuano ya UEFA amekuwa weak na baadhi ya mechi kubwa za EPL, kwa hiyo kumuweka benchi ni uamuzi sahihi labda tu amuweke kwa sababu ya mahaba
 

Forum statistics

Threads 1,381,711
Members 526,174
Posts 33,809,411
Top