CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

Sihawasikia kweli hawa wanaojiita UKAWA .

Hata majimboni naona Wanafanya kazi tofauti kama walivyoahidiana kila mmoha anatacheza kivyake .

Ndio inamomonyoka taaratibu au Kobe kainama .
 
Yapo mengi sana ambayo tunaweza kujadili kwenye hoja zako hapa. Lakini kwa uhaba wa muda niseme tu methodology ya kuanzisha chama kimoja cha upinzani haiwezekani. Kati ya vyama vilivyopo sasa hivi vipo vingine viongozi wao wapo kwenye payroll ya CCM. Hivi utamshawishije Dovutwa aungane na upinzani?!!!
Mkuu shukran sana kwa kuuweka ukweli huu hapa jambo ambalo ndilo kiini cha kusema UKAWA ni kiini macho kwa sababu kama hizi. Kifupi umeongezea hoja ya maana sana ambayo sikutaka kuisema. Sasa iweje leo Chadema kweli iwe pamoja na kundi la viongozi ambao inajua wapo kwenye payroll la CCM ilihali hii ndio vita yake kubwa? Kama Zitto na ACT ni CCM iweje wajiunge na watu ambao wameisha dhihirisha kuwa wapo ktk payroll ya CCM tumeona majibu na ujumbe wa JK kuhusu maridhiano juu ya Katiba Mpya.

Imani yangu mwenyewe inanituma ya kwamba kama Chadema ile ya mwaka 2010 isingevurugwa japo wapo watu wanaokisiwa kuwa wasaliti lakini wakaendelea kufanya kazi kuelekea 2015, ninashawishika ama kwa uhakika, Chadema ingechukua bunge peke yake pasipo CUF wala NCCR maana hawa waliisha jimaliza zamani. Nguvu walokuwa nayo katika katiba haihusiani kabisa na uchaguzi wa wananchi.

Na sina lengo la kuubomoa umoja huu wa UKAWA lakini inanipa shida kuelewa malengo yao haswa maana siuoni ushindi hapa ikiwa baadhi ya viongozi wapo ktk Payroll ya CCM ina maana watakuwa radhi kuachia majimbo fulani ili CCM ishinde na wa dominate bunge na kutawala.

Ndio maana nikasema kama kweli nwalikuwa na nia ya dhati wangeunganisha nguvu zao wakaunda UPINZANI wa kweli ambao wangetumikia Katiba na kanuni za UMOJA huo lakini nje hapo kila chama kitatazama interest zake mbele na itakuwa vigumu sana kumshinda CCM.

Mimi sijali watu wanavyonifikiria maana nimeshasema sana vya kutosha, lakini wakumbuke tu hawashindani na Mkandara hapa bali hali halisi iliyopo ktk chaguzi zetu. Pasco kazungumzia Sheria kuwa kipingamizi mimi sidhani kama sheria zina tatizo kama zitatekelezwa ipaswavyo na uwajibikaji wa vitengo vya NEC, TISS, MAHAKAMA na Polisi maana utaipima sheria katika utekelezaji wake. NEC wanadai kuweka uwanja sawa kwa vyama vyote lakini inapokuja uchaguzi kuna watu huzuiwa na Polisi kupiga kura kwa sababu wamevaa nguo ama kofia za Chadema au CUF kule Zanzibar. Sheria haisemi wakatazwe isipokuwa utekelezaji wa sheria ndio huvunjwa. Masanduku ya kura huzuiwa, huporwa na mengine kura kuharibiwa na vyombo hivi hivi vya serikali kwa kutumia vijana wahuni tu.

Sasa basi isije kuwa UMOJA huu wa kiini macho ukazivunja sheria Kabla kwa kutangaza nguvu ya Mande kuhakikisha CCM hachukui ushindi wakati sheria inasema NEC lazima wahakikishe uwanja uko sawa kwa wote kushiriki. Kwa nini muwape sababu ya kupewa ushindi wa bure kabisa wakati mlijua kwamba sheria zilizopo haziruhusu Mande?. Je, kweli wale waliopo katika payroll ya CCM watashiriki kwa moyo safi ama ndio wanawaweka Chadema kati ili wawamalize kabisa miaka ijayo Chadema isiwe mpinzani kwao...Je, hadi itokee ndio mtaanza kuitana WASALITI maana ilikuwa hivyo uchaguzi wa mwaka 2010.
 
UKAWA ni muungano wa vyama vitano vya upinzani vyenye lengo la kuitoa CCM madarakani.
Mpango wa UKAWA ni kushirikiana katika kufanya harakati halisi za Upinzani.
Kila chama kinachounda UKAWA kina haki na wajibu binafsi kuendelea na harakati binafsi za ndani za Chama husika.
 
UKAWA ni muungano wa vyama vitano vya upinzani vyenye lengo la kuitoa CCM madarakani.
Mpango wa UKAWA ni kushirikiana katika kufanya harakati halisi za Upinzani.
Kila chama kinachounda UKAWA kina haki na wajibu binafsi kuendelea na harakati binafsi za ndani za Chama husika.
Mkuu hakuna anayekataa umoja huu lakini isije kuwa siku ya uchaguzi mkaunda Mande, Maandalizi ya Kitaifa hutazama vyama vilivyojiandikisha kushiriki na mkapewa fursa na uwezo wa kushiriki, halafu itokee vyama fulani vinajitoa ili kupisha ushindi uende chama fulani...Wakati mkiendelea na kampeni zenu angalieni mnapokanyaga wakuu zangu..

Unajua sheria za Uchaguzi pekee katika demokrasia ya kweli ushawishi wa wananchi unaruhusiwa kabisa na unaweza kwenda nyumba hadi nyumba acha hii habari ya Mikutano uwanja wa jimbo, wenzenu huku Mbunge anatembelea nyumba hadi nyumba na kukutana na wananchi na kusikiliza mahitaji na matatizo yao kisha kuomba ridhaa yao ya kwamba amewasikia na atawawakilisha. Sijaliona hili Tanzania isipokuwa mikutano yenye gharama kubwa kwa sababu wabunge sii wakazi wa Majimbo hayo. Tunapigwa mali kauli pasipo uhakika wa marejesho yake.

Kwa hiyo yapo mengi mnayaendesha kiholela wakati zipo njia nyingi na za maana kabisa ambazo vyama vingeweza kuvitumia kama (vipeperushi (flyers) mkieleza sera zenu dhidi ya mahitai ya wananchi, TV redio na ikawafikia wananchi kona zote badala ya kutumia mabillioni kuzunguka nchi. Licha hivyo leo UKAWA mnakanyagana hadi majimbo ya wengine ambayo sidhani kama mmesha fikia mufaka wa majimbo gani yapewe chama gani. Mimi nachokiona ni kiini macho mkuu utanisamehe kama nakukwaza..
 
Hakuna kitu kama hicho, hayo ni maoni yako ya kitoto. Chama kinaandaa sera zake na kuzinadi kwa wapiga kura, wapiga kura wakizikubali ndio watachagua. Sasa unasema eti wananchi watasema msipoweke mahakama ya kadhi hatuwachagui, mbona Pakistan hawana mahakama ya kadhi kwenye katiba. Usijenge hoja dhaifu humu. Ukawa wanatoa elimu ya uraia kwanza, mengine baadae.
 
hapa suala ci kuungana vyama vyote ila suala la msing wa2 wahamasishw na waelew ukawa n ki2 gan na mgombea wao wamtambue na anadiwe na washirika kwa nguv zote kwan vyama vilivyoungana ndo vyama vyeny nguvu 2achane na ivyo vikoba vilivo baki havina ki2.hapa ushind nauona.
 
Mjadala ni hoja kujibiwa kwa hoja, hizi habari za kusemasema hovyo, inaonyesha wazi mada imewaingia maana hamna majibu. Mimi nachoandika ni Uhalisia, na explore reality ambayo inatokana na mazingira tuliyopo. Leo kuna Udini nchini kweli mnategemea mwana CUF ampe kura yake Slaa baada ya miaka 4 ya majibizano ya kidini?..Ama mnajidanganya hakuna Udini? hakuna Ukabila hakuna Uchama! isipokuwa ACT tu ndio maadui zenu.

Au MwaChadema kweli akubali Slaa asisimamishwe badala yake Lipumba wakati upande wa pili kuna Mwigula japo haipendi CCM.. Ni wanaharakati pekee wanaoweza fanya hivyo lakini hawa washabiki naowaona humu... Hai ingii akilini hata kidogo.

Huu wimbo walinza kina Nape wakashindwa wakaja vibaraka wao wakashindwa naona nawe leo unajaribu kutupa jiwe kichakani uone kitatoka nini,ila fahamu this time watanzania hawafanyi makosa tena ya kutenganishwa na UDINI NA UKABILA hizo ni nyimbo zenu wana siasa mliofirisika.ukawa itadumu na itaiondoa ccm madarakani.
 
Mkandara

Well said kwa kuongezea ni kwamba UKAWA ni muunganiko wa viongozi wa chama husika kuliko wananchi

Kweli mkuu hapa wameungana viongozi sio wananchi,mfano mimi Nccr-namjua mbatia tu,na huyo anagombea vunjo mimi let say nipo mtwara ngome ya ccm eti umsimamishe mgombea wa nccr ni ngumau watu kumchagua,haya mambo ya kugawana majimbo kwa Ukawa wamebugi kuiondoa madarakani ccm ni ngumu.Huu ni uroho wa madaraka tu
 
Last edited by a moderator:
Sina muda wa kusoma hadithi hii,haielimishi wala kufundisha.
Nilipoona tu jina la Mkandara nikakimbilia kucomment,maana huyu kule Great Thinkers kwa akina NGURUVI 3,Mchambuzi,Selemani,Alinda nk ni kituko hana hoja,ni mtu wa kukwepa kwepa,kikisemwa hiki yeye anasema kingine. Hana jipya. Kaamua kukimbia huku. Pole kwa kutapatapa.

Husimlaumu sana kwani nguvu ya ccm kwa sasa ni kubwa sana kuhakikisha inawafarakanisha ukawa hivyo na yeye inaonekana nguvu hiyo imempitia
 
Mkuu wangu nakuomba sana nisome halafu toa maelezo yako dhidi ya kipengele chochote ambacho wewe unaona sii kweli, maana kwa mwenye kuelewa atajua kwamba nawapeni UKAWA chance ya kujirekebisha kabla ya hasara. Sina maana mbaya kabisa ikiwa haya yatazingatiwa na kuiokoa UKAWA inayojipa tegemeo wakati halipo. UMOJA WAO pasipo kuunganisha vyama ni uongo mtupu mkuu wangu utashinda vipi ilihali vikwazo vyote nimeviorodhesha.

Sasa nitakuwa vipi hasimu wa UKAWA ikiwa leo nawaonyesha makosa yao? nawapa njia za Ushindi badala ya kuuficha. Sii haya ndio ya CCM wanapopewa makosa yao huja juu na kupiga watu virungu.. Kumbe lengo na nia ya vyama vya Upinzani ni kuwarekebisha tu. ndicho nachokifanya hapa kwa moyo safi kabisa. Bila mimi kuandika haya UKAWA watayajua wapi? kama wanayajua na wamejipanga basi watuonyeshe watapita vipi vikwazo hivyo. In real life lazima ukubali kutazama na kukisia mwenzako anajiandaa vipi sio kudhani ushindi tuuu kama alivyofikiria Porto jana matokeo kapigwa goli 6.

Da! inasikitisha sana kweli Tanzania tuna umbali mrefu wa kwenda hadi tupate mabadiliko! Huvu wewe Mkandara badala ya kuchochea nguvu ya mabadiliko na kuwapa nguvu walioungana unawakatisha tamaa? Unasema kabisa eti mfuasi wa CUF hawezi kuipigia kura chadema na vice versa? Ni vigezo gani umetumia kusema hivi? Je unajua wakati wa kampeni hawa viongozi watakuwa wanawaambia nini wafuasi wao? Yaani kama wewe ni mwanamageuzi kweli tungetegemea usaidie kuwaconfuse CCM hata kwa kusema kwamba UKAWA itawasambaratisha! Lakini kinyume chake wewe unachochea mambo ya udini! We ni mpenzi kweli wa mabadiliko? Yote unayosema hapa yanaisadia CCM na wala haisaidii ukawa kwa vyovyote! Unazungumzia kilichotokea uchaguzi uliopita ambapo kila chama kilienda kivyake! Na ni kweli kwamba baadhi ya wanaCUF waliipigia kura CCM ili kumwokoa "Kikwete." Sasa wewe umechukulia kwamba ndivyo itakavyokuwa mwaka huu>

Kwanza ujue kwamba CCM watasimamisha mkristo mwaka huu kwa hiyo sentiments za waislam kuhimizwa kumsaidia mwenzao hazitakuwepo. Pili Vyama hivi vimeungana kusimamisha mgombea mmoja kwa maana kuwa hawatapingana wao kwa wao. mwaka 2010 haikuwa hivi.

Hiv unajua siri ya ushindi mkubwa kwenye serikali za mitaa ilkuwa ushirikiano? Mbona najua wislamu wengi waliopigia kura wakristo na vice versa? Watu walikuwa kitu kimoja kupambana na mafisadi CCM 'wazee wa escrow'

Inasikitisha sana. Unajua kitu chochote ambacho ni hatua moja mbele kwa upinzani kinapaswa kuungwa mkono. Jambo lolote la kurudisha nyuma harakati za kumwondoa CCM madarakani lazima lipingwe. Ndio maana tunamwangalia zitto kwa makini! Tuwatie nguvu viongozi wetu badala ya kuwakatisha tamaa kama kweli sisi ni wanamageuzi. Upinzani Tanzania ni kazi ngumu sana. Sasa unapoona mtu kama wewe au Pasco anajifanya hajui uzito wa kuendesha siasa za upinzani inasikitisha sana. Upinzani Tanzania haujakomaa kiasi hicho tunapaswa kuusaidia kukua sio kuukandamiza kwa maslahi yetu binafsi (Pasco na Mkandara). Jiheshimuni! Mnajifanya eti mnasaidia upinzani wakati mnachochea wagawanyike! Hata km watashindwa kumtoa CCM lakini ushirikiano wao utaleta impact kubwa. Na ndicho wananchi wanataka. Hivi kazi kbwa upinzai umetufanyia mpaka leo hamuioni? Bila kai nzuri ya upi nzani serikali ya Kikwete ingelazimika kuvnja baraza la mwaziri mara nne? Wananchi wengi sio wafia dini na vyama km unavyotaka kutuaminisha! Wanaangalia mtu anayekubalika! Acheni kuchochea udini! Mnatamani kuwa na tanzana isiyokuwa na upinzan? Changieni kuongeza kasi ya mageuzi sio kuvuruga kwa ramli zenu chonganishi! Ila naamini yote haya mnayajua lakini mpo kwa kazi maalumu. Pambaf!
 
Muungano wa UKAWA umekuwa tishio kubwa kwa utawala ccm nyie wanafiki wa ccm endeleeni kuandika ujinga humu Jf sisi tupo tunaendelea kutoa kwa wananchi kutoichagua serikali ya ccm tena huu ndo mwaka wenu wa mwisho wa kutawala.
 
Sheria gani inayokataza vyama kuungana wakaita jina moja. Kinachosajiliwa ni UKAWA, ni muungano huu wa kupiga mande chama kimoja kwa kushirikiana kupanga matokeo ndio haukubaliwi. Subirini uchaguzi mtanambia ama kama kweli unayo hiyo sheria naomba utuwekee hapa.

na wala huna sababu ya kunishambulia mimi kwa majina, sijamshauri Zitto wala sina mahusiano naye lakini he was right on all counts. Mbona miye sifanyi hivyo nilichoandika ni mawazo yangu tu. Tukianza habari za kuitana majina tutafika kweli? toa hoja ijibiwe..

Wewe huna hoja,zaidi ya kutumwa au kutekeleza matakwa ya watawala ili kupanda mbegu chafu ndani ya ukawa.Na tuna kiahidi kuwa hutafanikiwa kwa vyovyote vile.
 
Sawa unaweza walau kunithibitishia ni wap wanachama wa cuf wamewaonga mkono cdm au kinyume chake . Ushindi wa vyama hivi vitatu unatokana na ukweli kuwa CCM imechokwa kila mahali

Mtapiga sana vuvuzera lkn mwisho ukawa ndio inzidi kuimalika kadri siku zinavyokwenda
 
Mkuu wangu nakuomba sana nisome halafu toa maelezo yako dhidi ya kipengele chochote ambacho wewe unaona sii kweli, maana kwa mwenye kuelewa atajua kwamba nawapeni UKAWA chance ya kujirekebisha kabla ya hasara. Sina maana mbaya kabisa ikiwa haya yatazingatiwa na kuiokoa UKAWA inayojipa tegemeo wakati halipo. UMOJA WAO pasipo kuunganisha vyama ni uongo mtupu mkuu wangu utashinda vipi ilihali vikwazo vyote nimeviorodhesha.

Sasa nitakuwa vipi hasimu wa UKAWA ikiwa leo nawaonyesha makosa yao? nawapa njia za Ushindi badala ya kuuficha. Sii haya ndio ya CCM wanapopewa makosa yao huja juu na kupiga watu virungu.. Kumbe lengo na nia ya vyama vya Upinzani ni kuwarekebisha tu. ndicho nachokifanya hapa kwa moyo safi kabisa. Bila mimi kuandika haya UKAWA watayajua wapi? kama wanayajua na wamejipanga basi watuonyeshe watapita vipi vikwazo hivyo. In real life lazima ukubali kutazama na kukisia mwenzako anajiandaa vipi sio kudhani ushindi tuuu kama alivyofikiria Porto jana matokeo kapigwa goli 6.

Da! inasikitisha sana kweli Tanzania tuna umbali mrefu wa kwenda hadi tupate mabadiliko! Huvu wewe Mkandara badala ya kuchochea nguvu ya mabadiliko na kuwapa nguvu walioungana unawakatisha tamaa? Unasema kabisa eti mfuasi wa CUF hawezi kuipigia kura chadema na vice versa? Ni vigezo gani umetumia kusema hivi? Je unajua wakati wa kampeni hawa viongozi watakuwa wanawaambia nini wafuasi wao? Yaani kama wewe ni mwanamageuzi kweli tungetegemea usaidie kuwaconfuse CCM hata kwa kusema kwamba UKAWA itawasambaratisha! Lakini kinyume chake wewe unachochea mambo ya udini! We ni mpenzi kweli wa mabadiliko? Yote unayosema hapa yanaisadia CCM na wala haisaidii ukawa kwa vyovyote! Unazungumzia kilichotokea uchaguzi uliopita ambapo kila chama kilienda kivyake! Na ni kweli kwamba baadhi ya wanaCUF waliipigia kura CCM ili kumwokoa "Kikwete." Sasa wewe umechukulia kwamba ndivyo itakavyokuwa mwaka huu>

Kwanza ujue kwamba CCM watasimamisha mkristo mwaka huu kwa hiyo sentiments za waislam kuhimizwa kumsaidia mwenzao hazitakuwepo. Pili Vyama hivi vimeungana kusimamisha mgombea mmoja kwa maana kuwa hawatapingana wao kwa wao. mwaka 2010 haikuwa hivi.

Hiv unajaa siri ushindi mkubwa kwenye serikali za mitaa ilkuwa usirikiaono? Mbona najua wislamu wengi waliopigia kura wakristo na vice versa? Watu walikuwa kitu kimoja kupambana na mafisadi CCM 'wazee wa escrow'

Inasikitisha sana. Unajua kitu chocoe ambacho ni hatua moja mbele kwa upinzani kinapaswa kuungwa mkono. Jambo lolote la kurudisha nyuma harakati za kumwondoa CCM madarakani lazima lipingwe. Tuwatie nguvu viongozi wetu badala ya kuwakatisha tamaa kama kweli sisi ni wanamageuzi. Upinzani Tanzania ni kazi ngumu sana. Sasa unapoona mtu kama wewe au Pasco anajifanya hajui uzito wa kuendesha siasa za upinzani inasikitisha sana. Upinzani Tanzania haujakomaa kiasi hicho tunapaswa kuusaidia kukua sio kuukandamiza kwa maslahi yetu binafsi (Pasco na Mkandara). Jiheshimuni! Mnajifanya eti mnasaidia upinzani wakati mnachochea wagawanyike! Hata km watashindwa kumtoa CCM lakini ushirikiano wao utaleta impact kubwa. Na ndicho wananchi wanataka. Wananchi wengi sio wafia dini na vyama km unavyotaka kutuaminisha! Wanaangalia mtu anayekubalika! Acheni kuchochea udini! Pambaf!
 
Serikali za mitaa daftari lake jingine kabisa na watu walopiga kura zaidi ni wanachama. nilikuwepo Bongo kadi zikigawiwa haraka haraka na ahadi za uongo ukawape kura tu wagombea wao. Hili daftari la Uchaguzi mkuu ni kubwa tunazungumzia zaidi ya watu millioni 15 wanaotegemewa mwaka huu, sasa utalinganisha na uchaguzi mdogo wa Halamashauri? kwanza watu wengi hawakushiriki kabisa.

Kwa taarifa yako uchaguzi serikali za mitaa ukawa ilitimiza wajibu wake kwa 100%.Mfano mtwara mjini cdm,nccr,nld woote walimuunga mkono mgombea wa cuf na kupata uahindi wa ajabu,pamoja na ccm kumwaga ela kwa waendesha bodaboda.wacha kubisha jambo husilolikua mkuu utajiaibisha
 
Serikali za mitaa daftari lake jingine kabisa na watu walopiga kura zaidi ni wanachama. nilikuwepo Bongo kadi zikigawiwa haraka haraka na ahadi za uongo ukawape kura tu wagombea wao. Hili daftari la Uchaguzi mkuu ni kubwa tunazungumzia zaidi ya watu millioni 15 wanaotegemewa mwaka huu, sasa utalinganisha na uchaguzi mdogo wa Halamashauri? kwanza watu wengi hawakushiriki kabisa.

Nenda liwale utaujua ukweli ukawa ilitimiza kilichotakiwa vyama vyoote viliwaunga mkono wagombea wa cuf na wakashinda.
 
Back
Top Bottom