CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

Uzuri sasa tunaishi katika dunia iliyowazi sana, tunayaona yanayotokea kote ulimwenguni kama majirani wa mtaa mmoja waishivyo.

Wakati wakina Uhuru na Rutto walipokuja na Jubilee Alliance bado kulikuwa na wachambuzi pro and against na hata Gen. Buhari na wenzake walipokuja na alliance ya APC pia kulikuwa na wachambuzi pro and against.

Halafu uzuri mwingine wa siasa huwa hauna mbashiri bingwa, as far as ni maamuzi binafsi mno ya binadamu katika sanduku la kura kila mchambuzi atabaki na mere speculations.

Maamuzi ya wapiga kura katika chaguzi za kisiasa huongozwa na factors nyingi mbaya zaidi factors hizo ni variable. Ndiyo maana wote waliokatika huo ulingo wanafahamu namna hadi ile dakika ya mwisho ilivyomuhimu katika "kumshawishi" mpiga kura. So natuendelee tu na speculations!!!!!
 
Uzuri sasa tunaishi katika dunia iliyowazi sana, tunayaona yanayotokea kote ulimwenguni kama majirani wa mtaa mmoja waishivyo.

Wakati wakina Uhuru na Rutto walipokuja na Jubilee Alliance bado kulikuwa na wachambuzi pro and against na hata Gen. Buhari na wenzake walipokuja na alliance ya APC pia kulikuwa na wachambuzi pro and against.

Halafu uzuri mwingine wa siasa huwa hauna mbashiri bingwa, as far as ni maamuzi binafsi mno ya binadamu katika sanduku la kura kila mchambuzi atabaki na mere speculations.

Maamuzi ya wapiga kura katika chaguzi za kisiasa huongozwa na factors nyingi mbaya zaidi factors hizo ni variable. Ndiyo maana wote waliokatika huo ulingo wanafahamu namna hadi ile dakika ya mwisho ilivyomuhimu katika "kumshawishi" mpiga kura. So natuendelee tu na speculations!!!!!
Mkuu hakuna speculations hapa ni real factors tunajijua vizuri wenyewe. Hao ulowataja, wenzenu waliunganisha nguvu zao wakawa kitu kimoja, ikawa chama kilichosajiliwa na jina wakalitumia hilo katika Uchaguzi mkuu wao tofauti na UKAWA hawakusimama pamoja ila kila mmoja kivyake wakipanga jinsi ya kupeana ushindi. Vyama vya siasa haviwezi kupanga ushindi wa kupeana hata kidogo hairuhusiwi, nielewe nachozungumzia ni kutumia logic tu...
 
Sheria gani inayokataza vyama kuungana wakaita jina moja. Kinachosajiliwa ni UKAWA, ni muungano huu wa kupiga mande chama kimoja kwa kushirikiana kupanga matokeo ndio haukubaliwi. Subirini uchaguzi mtanambia ama kama kweli unayo hiyo sheria naomba utuwekee hapa.
.
Mkuu , kwanza heshima mbele!, pili nakubaliana na wewe kwa asilimia 100% kuwa UKAWA ni kiini ila sikubaliani na wewe kwa jinsi ulivyojenga hoja kuhusu huu ukiinimacho wa UKAWA, ukiini macho wa ukweli wa UKAWA, ni "UKAWA is un constituted " yaani it doesn't exist in reality bali ni wazo tuu, yaani it is an idea ya vyama kushirikiana kwa malengo maalum, ila in reality kitu kinachoitwa UKAWA, haki exist in reality hivyo ni kweli ni kiini macho tuu!.

Kwanza kama sikosei, mimi ni mmoja wa watabiri wa mwanzo kabisa wa kuzaliwa kwa UKAWA, nilisema hapa.

[h=3]Vurugu Bungeni-"Blessing in Disguise!"[/h]Kisha nikaja kuuliza kuhusu huu UKAWA
[h=3]Swali kwa Wana UKAWA: Is UKAWA for Real or Just A Marriage of Convenieces?!.[/h]Maana ya kuwa un constituted maana yake UKAWA haija undwa, haipo kisheria, ila ipo kwenye mawazo ya watu, yaani wana ukawa, na tatizo kubwa kabisa la kutoundwa ni sheria zetu mbovu kandamizi!. Hili nimelipigia kele humu kuwashauri wapinzani, badala ya kudeal na the real issues, wao wanaongozwa na matukio!.

Nilitolea mfano wapinzani siku zote wanaelewa the playing ground or the playing field ya the game of politics in Tanzania, is not level!, licha ya wapinzani kulijua hili, lakini kila uchaguzi huwa wana sign kukubaliana the rules of the game, na mwisho wa siku wanapigwa wanaishia kulia lia!.

Uchaguzi wa 2010, waliosaini rules of the game za NEC kwa Chadema ni Mbowe na Dr. Slaa, walipopigwa Dr akasusa kuyatambua matokeo, nikasema kama hapo mwanzo ulikubali, ukapeleka tumu uwanjani, ukipigwa, huwezi kukataa kuyatumbua matokeo!. Baada yakugundua the playing field is not level, dawa ilikuwa ni kutopeleka timu uwanjani ili game lisichezwe hadi uwanja usawazishwe!. Tunaingia tena kwenye uchaguzi mwingine, timu ni zile zile, uwanja ule ule, wachezaji wale wale, refa yule yule na rules of the game zile zile, hivyo mtu anayeyajua haya bado akapeleka timu kwa kutegemea matokeo tofauti, huyo atakuwa ni kichaa!.

Niliwapongeza sana wapinzani walipopata fursa kwenda ikulu nikidhani sasa watapigania kusawazishwa kwa uwanja, kumbe wenzetu walikwenda kufakamia tuu juisi, chai na vitafunwa, as if all is well!. Adui mkubwa wa hiki kiini macho cha UKAWA ni sheria zetu kandamizi, ambazo CUF, NCCR na Chadema wanazikumbatia to their advantage, pale wanapopata fursa kuzitumia kwa kuchinjia!, ila unapofikia wakati wa wao kuchinjwa, kazi yao ni kulia lia tuu!. Huu mimi nauita ujinga!.

Katiba yetu ilitoa haki ya uhuru wa kila raia kushiriki kwenye kuunda serikali toka ya mitaa, kijiji, hadi serikali kuu unconditional!. NEC iliposema lazima adhaminiwe na chama cha siasa, mahakama kuu kupitia ile kesi ya Mtikila ilisema sharti hilo ni unconstitutional!. Serikali ukakimbilia kuibadili katiba kifungu hicho batili kikaingizwa kwenye katiba, hivyo mahakama kuzimwa na supremacy ya katiba!.

Kiukweli mgombea akishadhaminiwa na chama kugombea, mwisho wa mkataba wake na chama chake ulipaswa kuishia hapo, akiisha chaguliwa, anachaguliwa na watu, hivyo sasa sio mtumishi tena wa chama chake bali sasa ni mtumishi wa watu!, chama chake kinapaswa kiwe na uwezo wa kumfukuza chama bila kuupoteza utumishi wa watu!. Sheria mbovu hii isingekuwepo, kungekuwepo na uwezekano wa mgombea wa Chadema kusimama urais na mgombea wa CUF kusimama mgombea mwenza. Kwa sheria jinsi ilivyo, kama ni kweli UKAWA wamedhamiria kusimamisha mgombea mmoja wa urais, then huyo mgombea na mweza lazima watoke chama kimoja, ndani ya UKAWA CHadema na CUF ndio ma giant, NCCR ni minority, CUF hawawezi kukubali kuwachagua Chadema kwa sababu hawa ni ma fundamentalists na wameishakuwa indoctrinated kwa muda mrefu hadi kuwaabudia Lipumba na Maalim, kinyume cha hapo hawatakubali!. Chadema nao ni mijitu ya vimba mibichwa na kujisikia wao ndio wao, asipoteuliwa Dr kuwa mgombea wa UKAWA, sina ukakika wale kina Mangi kule mgombani watampa kura Lipumba!, hivyo mgombea kutoka NCCR ndio atakuwa compromising candidate, sasa hao NCCR wana nani strong anayeweza kugombea akakubalika?!, unless kama watamchagua yule kibaraka!, na hicho ndicho kifo cha UKAWA kwa kupata kipigo cha mbwa mwizi!.

Ukawa hivi ulivyo ni kama mwanamume amempenda mwanamke akamtongoza na kumuahidi kumuoa, na hatimaye wakachukuana na kuishi pamoja kinyumba kwa dhana ya ndoa tuu lakini bado sii ndoa hadi ndoa kweli ifungwe!. Hivyo huu muungano wa UKAWA ni dhana tuu kwa lengo la kushirikiana lakini is not real!. Namna pekee ya kuifanya iwe real ni kwa sheria zetu kandamizi zifumuliwe, muungano na ushirikiano wa vyama uruhusiwe!.

Pasco.
 
5. Kwa sasa chama cha ACT (ambacho hakikuwepo uchaguzi mkuu uliopita) kinaonyesha huenda kikawa na significant effect kwenye uchaguzi mkuu ujao.

6. Kama ACT watakuwa kweli na nia ya kuiondoa CCM then watajiunga na UKAWA.

9. Cha kufanya ni ACT na vyama vingine vya upinzani visivyo kwenye UKAWA kujipima, na kuyapima maudhui ya UKAWA na kuanza mazungumzo ya kuingia katika baadhi ya maudhui hayo. Namna nzuri ni ACT kukubaliana na UKAWA kumuunga mkono mgombea uraisi atakayeteuliwa na UKAWA, lakini wao wakaendelea na mipango yao kwenye ubunge na madiwani. CHADEMA walifanya hivyo mwaka 1995 walipomuunga mkono mgombea uraisi wa NCCR lakini kwenye ubunge na udiwani waliendelea kuchuana kama kawaida...

10. Ukiacha kwenye maudhui ya kugawana majimbo na kata, chama chochote (ikiwamo ACT) kitakachofikia makubaliano kwa mfano ya kumuunga mgombea uraisi wa UKAWA, bado upo mda wa kufanya tathmini na majadiliano. By the way mda mzuri wa kufanya hivyo ni siku chache kabla kampeni hazijaanza, ili kutowapa adui (CCM) mda wa kuingilia hiyo mipango. Katika hili kumbuka ule mkutano wa ODM kasarani, siku chache kabla ya uchaguzi, Mh Raila alipotamka "Kibaki atosha"... na akatosha kweli...

So hakuna haja ya papara, ACT bado ni wachanga, wajenge chama chao, then ukikaribia uchaguzi wajitathmini, je watagombea wenyewe, au wataunga mkono mgombea mmoja wapo mwenye nguvu? (Hata kama ni wa CCM, ili mradi waridhike na makubaliano yatakayoingiwa na kutegemea maudhui yake makuu)...
Mkuu , kwanza asante kwa bandiko hili, nimeipenda objectivity yako haswa katika kuusema ukweli halisi jinsi ulivyo!, ni wachache wenye uwezo wa kuuona ukweli, na kuukubali ukweli halisi jinsi ulivyo, ila wengi wetu kutokana ma mapenzi au mahaba niue kwa vyama vyao, hawakubali kuubali ukweli halisi wa jinsi ulivyo, bali wanapenda ule ukweli wanaoutaka wao!.

Enzi za ujana nilipenda kifo, mwanafunzi mmoja wa kike nikiwa chuo na baada tuu ya kumaliza hakucha cha kusubiri wala nini ni mbio kanisani tukakimbilia kwenye ndoa mimi nikiwa 25, mwenzangu 21!, alisoma mdogo!. Baada tuu ya ndoa tukaenda UK kisha US halafu tulikuwa turudi home bongo!. Mwenzangu akaipenda zaidi US akang'ang'ania kubaki kule na kwa vile mimi napenda, nilikubali shingo upande, tukaendesha ndoa ya long distance relationship mi i bongo wife US nikitembelea kila baada ya miaka 2!. Miaka miwili ya mwanzo ilikuwa OK, ila ile ya pili lazima nikiri mimi ndie nililianzisha huku mwenzangu akasikia na yeye kumalizia huko, ila kwa vile napenda na bado napenda, sitaki kusikiliza maneno yoyote, nimetia pamba masikioni mimi niko bongo, wife yuko US na ndoa yetu imebaki kwenye makaratasi tuu!. Ni kutokana na kupenda huku kuliko pitiliza, hata watoa habari sasa hawatoi tena habari kwa sababu wanajua jinsi ninavyopenda, na ukipenda huoni, unakuwa kipofu, na hivyo ndivyo walivyo wapenzi wa vyama kindakindani, hivyo hili bandiko lako lina ukweli mchungu kumeza.

Kwa ruhusa yako, nimelitumia kurutubisha hoja fulani ya kwangu niliijenga humu kuhusu ACT, nimeona umeuzungumzi ukweli huu mchungu kwa wana UKAWA!.

Pasco




 
Sababu za kampeni ni kuwa kinaisha na kuwahamaasisha wanachama wa chama chako wajitokeze kwa wingi na kukupigia kura, lakini haiishi hapo tu.

Pia ni kuwakinaisha wasio wa chama chako. Si kuwa mwana chadema ni lazima ampigie mgombea wa chadema au wa CCM lazima ampigie wa CCM. Sababu za kampeni pia ni kuwakinaisha wale wa vyama vingine wakupigie kura japo kwa uchache wao.

Na wale wasiokuwa na chama wakupigie kura wewe uliyewakinaisha kwa sera zako.

Si kila mpiga kura ni mwanachama au mpenzi wa chama fulani.
 
Ukawa iungane na vyama vipi vingine!? Yaani hivi vyama vya mfukoni vya Mrema na Cheyo?Hivyo vyama vina wanachama wangapi? Kama Ukawa ni kiini macho, basi ACT ni kiini pua.
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Mkuu , kwanza heshima mbele!, pili nakubaliana na wewe kwa asilimia 100% kuwa UKAWA ni kiini ila sikubaliani na wewe kwa jinsi ulivyojenga hoja kuhusu huu ukiinimacho wa UKAWA, ukiini macho wa ukweli wa UKAWA, ni "UKAWA is un constituted " yaani it doesn't exist in reality bali ni wazo tuu, yaani it is an idea ya vyama kushirikiana kwa malengo maalum, ila in reality kitu kinachoitwa UKAWA, haki exist in reality hivyo ni kweli ni kiini macho tuu!.

Kwanza kama sikosei, mimi ni mmoja wa watabiri wa mwanzo kabisa wa kuzaliwa kwa UKAWA, nilisema hapa.

[h=3]Vurugu Bungeni-"Blessing in Disguise!"[/h]Kisha nikaja kuuliza kuhusu huu UKAWA
[h=3]Swali kwa Wana UKAWA: Is UKAWA for Real or Just A Marriage of Convenieces?!.[/h]Maana ya kuwa un constituted maana yake UKAWA haija undwa, haipo kisheria, ila ipo kwenye mawazo ya watu, yaani wana ukawa, na tatizo kubwa kabisa la kutoundwa ni sheria zetu mbovu kandamizi!. Hili nimelipigia kele humu kuwashauri wapinzani, badala ya kudeal na the real issues, wao wanaongozwa na matukio!.

Nilitolea mfano wapinzani siku zote wanaelewa the playing ground or the playing field ya the game of politics in Tanzania, is not level!, licha ya wapinzani kulijua hili, lakini kila uchaguzi huwa wana sign kukubaliana the rules of the game, na mwisho wa siku wanapigwa wanaishia kulia lia!.

Uchaguzi wa 2010, waliosaini rules of the game za NEC kwa Chadema ni Mbowe na Dr. Slaa, walipopigwa Dr akasusa kuyatambua matokeo, nikasema kama hapo mwanzo ulikubali, ukapeleka tumu uwanjani, ukipigwa, huwezi kukataa kuyatumbua matokeo!. Baada yakugundua the playing field is not level, dawa ilikuwa ni kutopeleka timu uwanjani ili game lisichezwe hadi uwanja usawazishwe!. Tunaingia tena kwenye uchaguzi mwingine, timu ni zile zile, uwanja ule ule, wachezaji wale wale, refa yule yule na rules of the game zile zile, hivyo mtu anayeyajua haya bado akapeleka timu kwa kutegemea matokeo tofauti, huyo atakuwa ni kichaa!.

Niliwapongeza sana wapinzani walipopata fursa kwenda ikulu nikidhani sasa watapigania kusawazishwa kwa uwanja, kumbe wenzetu walikwenda kufakamia tuu juisi, chai na vitafunwa, as if all is well!. Adui mkubwa wa hiki kiini macho cha UKAWA ni sheria zetu kandamizi, ambazo CUF, NCCR na Chadema wanazikumbatia to their advantage, pale wanapopata fursa kuzitumia kwa kuchinjia!, ila unapofikia wakati wa wao kuchinjwa, kazi yao ni kulia lia tuu!. Huu mimi nauita ujinga!.

Katiba yetu ilitoa haki ya uhuru wa kila raia kushiriki kwenye kuunda serikali toka ya mitaa, kijiji, hadi serikali kuu unconditional!. NEC iliposema lazima adhaminiwe na chama cha siasa, mahakama kuu kupitia ile kesi ya Mtikila ilisema sharti hilo ni unconstitutional!. Serikali ukakimbilia kuibadili katiba kifungu hicho batili kikaingizwa kwenye katiba, hivyo mahakama kuzimwa na supremacy ya katiba!.

Kiukweli mgombea akishadhaminiwa na chama kugombea, mwisho wa mkataba wake na chama chake ulipaswa kuishia hapo, akiisha chaguliwa, anachaguliwa na watu, hivyo sasa sio mtumishi tena wa chama chake bali sasa ni mtumishi wa watu!, chama chake kinapaswa kiwe na uwezo wa kumfukuza chama bila kuupoteza utumishi wa watu!. Sheria mbovu hii isingekuwepo, kungekuwepo na uwezekano wa mgombea wa Chadema kusimama urais na mgombea wa CUF kusimama mgombea mwenza. Kwa sheria jinsi ilivyo, kama ni kweli UKAWA wamedhamiria kusimamisha mgombea mmoja wa urais, then huyo mgombea na mweza lazima watoke chama kimoja, ndani ya UKAWA CHadema na CUF ndio ma giant, NCCR ni minority, CUF hawawezi kukubali kuwachagua Chadema kwa sababu hawa ni ma fundamentalists na wameishakuwa indoctrinated kwa muda mrefu hadi kuwaabudia Lipumba na Maalim, kinyume cha hapo hawatakubali!. Chadema nao ni mijitu ya vimba mibichwa na kujisikia wao ndio wao, asipoteuliwa Dr kuwa mgombea wa UKAWA, sina ukakika wale kina Mangi kule mgombani watampa kura Lipumba!, hivyo mgombea kutoka NCCR ndio atakuwa compromising candidate, sasa hao NCCR wana nani strong anayeweza kugombea akakubalika?!, unless kama watamchagua yule kibaraka!, na hicho ndicho kifo cha UKAWA kwa kupata kipigo cha mbwa mwizi!.

Ukawa hivi ulivyo ni kama mwanamume amempenda mwanamke akamtongoza na kumuahidi kumuoa, na hatimaye wakachukuana na kuishi pamoja kinyumba kwa dhana ya ndoa tuu lakini bado sii ndoa hadi ndoa kweli ifungwe!. Hivyo huu muungano wa UKAWA ni dhana tuu kwa lengo la kushirikiana lakini is not real!. Namna pekee ya kuifanya iwe real ni kwa sheria zetu kandamizi zifumuliwe, muungano na ushirikiano wa vyama uruhusiwe!.

Pasco.

Pasco, kwanza asante kwa kuleta bandiko fikirishi.

Pili nimefurahi kuwa unaelewa kuwa sheria zetu ndizo zinazofifisha democrasia. Na sheria hizi hazitungwi na Bunge bali zinagongwa mhuri na bunge. Zinaanzia kuleeee kwenye baraza la mawaziri ambalo Mwenyekiti wa Chama chetu ndio mwenyekiti wa kikao cha mawaziri.

Lakini option pekee ya kuleta mfumo wa mabadiliko ya utungaji sheria utatoka kule kule bungeni. Ni kwa upinzani ku-dominate ile two-third. Inaweza ikawapa nguvu ya kuweka mambo sawa kuelekea mabadiliko wayatakayo wananchi na kupunguza kama sio kuondoa manyanyaso ya Chama-Dola.Sasa hii ni process. Ina mbinu zake. Ku-dominate two third kwa upinzani ukijifungia kwenye blanketi la chama chako peke yako ni kazi ngumu sana. Acha waungane. Lakini pia hata wewe umeona, umoja huu ambao umeuita ni wa kufikirika 'umewashtua' 'wenyewe' na haraka haraka wameanzisha 'Chama Kipya' ili kuneutralize na kuwagawa raia ili wao wapumue na kui dominate tena ile two third waendelee kutukamua kutokea mjengoni
 
Last edited by a moderator:
Ebu nipe Uhalisia mkuu wangu. Unataka kunambia mimi kama mfuasi wa TLP na Mrema naweza kweli kuwapa UKAWA kura yangu badala ya TLP? Mimi mfuasi wa Mtikila naweza kweli ungana na UKAWA kwa sababu gani?. lakini kama hawa wangekuwa chama kimoja kuna uwezekano mkubwa. Uhalisia ndio huu acheni ACT pembeni fikirieni picha kubwa
kuwa na akili kidogo kwani TLP au DP zipo kwenye muungano wa UKAWA??
 
Hao ndio wasomi wetu katika ubora wao, wengine mara sisi wachumi, leo usd inaenda 2000, mara ooh tuna raisi mchumi, hata zile nyimbo zake za ajira milioni tano hakumbuki kianzio cha huo wimbo...

Mkuu wasomi hao wanaangalia elimu yao itawapa nini na wala hawafikiri kulisaidia vipi Taifa kwa ujuzi walioupata darasani.
 
Mkuu hakuna speculations hapa ni real factors tunajijua vizuri wenyewe. Hao ulowataja, wenzenu waliunganisha nguvu zao wakawa kitu kimoja, ikawa chama kilichosajiliwa na jina wakalitumia hilo katika Uchaguzi mkuu wao tofauti na UKAWA hawakusimama pamoja ila kila mmoja kivyake wakipanga jinsi ya kupeana ushindi. Vyama vya siasa haviwezi kupanga ushindi wa kupeana hata kidogo hairuhusiwi, nielewe nachozungumzia ni kutumia logic tu..
Real factor ni moja tu, uamuzi wa mwananchi katika sanduku la kura. Unfortunately factor hii ni complex manake almost kila individual pia anasimamia msukumo fulani katika kufikia maamuzi. Chochote utakachozungumza nje ya hapo ni mere speculation and that stands still.

Halafu pia unasahau jambo moja, hakuna mchambuzi anayekosa sababu katika kusimamia tafakuri zake. Hata hao waliokuwa wakizichambua APC na Jubilee Alliance had their grounds kama wewe unavyotupa grounds zako hapa.
 
Nashukuru mleta mada kugundua kuwa ushabiki ndio unawavuta watu wampigie fulani au chama fulani kura. Hivyo hivyo kwenye kura ya maoni ni ushabiki tu utatawala hasa kwa kusikiliza kiongozi fulani ana muno upi kuhusu katiba pendekezwa.

Uchaguzi wa mwaka huu pamoja na ushabiki UKAWA utashinda kwa sababu wananchi wamechoka chama tawala. Miaka zaidi ya hamsini hali ya maisha inazidi kuwa duni wakati maisha ya watawala yako juu sana hii haikubaliki. Rasilimali tele nchini lakini mwananchi hata ada ya mtoto ya shule hana!

CHAGUA UKAWA ufaidi rasilimali za nchi yako.
 
Naona mnaendelea kumpigia chapuo zzk ili aingizwe ukawa,akaharibu na huko ili malengo yenu yatimie.ni heri kuwa na muungano wa vyama vichache ambavyo vina nia ya dhati ya kuleta mageuzi.act,tlp,,,,,wakiingizwa huko ndio kifo cha ukawa.kwanini wasianzishe muungano wao jamani?kwani ni lazima wajiunge ukawa??
 
nakubali kabisa lakini walipoungana ilikuwa swala la Katiba Mpya sio Uchaguzi mkuu jambo ambalo hata mimi sikukubaliana nao juu ya serikali 3. Hiyo haina maana nakubaliana na CCM na kupingana na UKAWA..Ningeulizwa ningesema serikali 1 ndio bora zaidi.
Sawa yalikuwa extended na watu wale wale waliochaguana kuongoza Upinzani wa katiba Mpya juu ya serikali 3 na sio vinginevyo
Huwezi chukua matokeo ya mwaka 2010 na kuyafanya kiashirio cha mwaka 2015 kwa maana hiyo UKAWA haikuwepo. Unapotaka kujenge mikakati ya Ushindi unatazama mapana yake na chama kimoja tu kinaweza kujenga hoja mwaka 2015 na kikakubalika kinyume cha mategemeo yenu.
Unaweza vipi kupima makuzi ya chama nje ya upigaji kura? kuwa na wanachama wengi haina maana chama kinakubalika NCCR enzi ya Mrema ilikuwa na wanachama wachache sana ukilinganisha na CCM lakini record waloiweka haiwajawahi vunjwa na chama chochote nchini. tatizo la vyama vyote nchini wanapotosha maana ya uanachama wakidhani ndio hesabu ya kura za ushindi. Sio kweli, kukua kwa chama hupimwa wakati wa uchaguzi tu kinakubalika na wananchi kushika dola au laa.
Kitakuwa wala sio kinaweza hilo tulikubali lakini kwa muundo uliopo bado kura itakwenda Upinzani na sio CCM Kwa hiyo maan nzima ya Umoja haipoikiwa kila chama kitasimamisha mgombea wake. Vyama vyote bado vitakuwa vyama vya Upinzani na kila kura yao itakuwa dhidi ya CCM haijalishi nani kaichukua.
tatizo ni kwamba vyana hivi vinne ndivyo vyenye maamuzi nani aungane nao nani hawamtaki. Mimi ningeshauri vyama vyote vya Upinzani wapewe nafasi hiyo waunde chama kimoja na kijiandikishe mapema, iwe hakuna Chadema, CUF, NCCR wala nani isipokuwa kwenye kumbukumbu zao tu. wakisha iondoa CCM huko mbele watajuana wafanye nini..
Ikiwa lengo ni kumwondoa CCM unataka kujua nini kutoka ACT wakati una CUF na NCCR ambao huwajui wamesimama vipi katika swala hili nje ya Katiba Mpya. hapa kinachowaunganisha ni ile nia ya dhati ya kuindoa CCM madarakani lakini hawana chochote in common zaidi ya kwamba wanaitaka Katiba Mpya ya Wananchi.
Kama UKAWA itajiandikisha nakuwa chama Kimoja uwezekano huo utawavuta hao kuingia Umoja huu badala ya kuanzisha chama maana swala kubwa hapa ni kuiondoa CCM madarakani. Kama mtawarahisishia kazi ya kuunda chama kwa nini wasijiunge na chama kisichokuwa na wenyewe?
Mimi nadhani kama ACT itaunganisha vyama vingine vilivyobakia hapo ndipo kweli tunaweza sema sasa ACT imekuja vunja UKAWA maan wamekifanya kile ambacho UKAWA walitakiwa kukifanya wakapuuza... Kutangaza mgombea sio hoja isipokuwa umoja wao na hatari kubwa ni kwamba Kenya wana makundi mawili tu ya Ukabila. Wakikuyu vs Wajaluo hivyo ni rahisi kuzimaliza tofauti zao. Sisi tuna mengi sana na kibaya zaidi unapomtangaza Slaa dakika za mwisho hutawapa nafasi watu wa CUF kupata majibu why Slaa na sio Lipumba au kinyume chake. nakuhakikishia UMoja huu ukifanyika CCM hana pa kutokea.. Hii ya kumpiga mande mcheza karate atawamaliza vibaya vibaya..
Wala mimi sina tatizo na ACT hata kidogo isipokuwa mpango wa UKAWA haukukaa sawa kabisa ni kiini macho na nakuhakikishia Ushindi hauwezi patikana kwa njia hizi hata kidogo kwa Tanzania hii nayoijua mimi..

Yapo mengi sana ambayo tunaweza kujadili kwenye hoja zako hapa. Lakini kwa uhaba wa muda niseme tu methodology ya kuanzisha chama kimoja cha upinzani haiwezekani. Kati ya vyama vilivyopo sasa hivi vipo vingine viongozi wao wapo kwenye payroll ya CCM. Hivi utamshawishije Dovutwa aungane na upinzani?!!!
 
Yapo mengi sana ambayo tunaweza kujadili kwenye hoja zako hapa. Lakini kwa uhaba wa muda niseme tu methodology ya kuanzisha chama kimoja cha upinzani haiwezekani. Kati ya vyama vilivyopo sasa hivi vipo vingine viongozi wao wapo kwenye payroll ya CCM. Hivi utamshawishije Dovutwa aungane na upinzani?!!!
Mkuu Tuko, huu nao ni ukweli mwingine bayana kuwa the time left is much too little too late kuandikisha rasmi UKAWA kama chama!.

Ila hili la viongozi wa vyama kuwa kwenye payroll ya CCM nalo neno!, amini usiamini, hata ndani ya ukawa huu huu uliopo, hawa jamaa bado wapo na sisi wengine tunawajua!, ila ndio hivyo tena!.

Pasco
 
Mkuu hakuna speculations hapa ni real factors tunajijua vizuri wenyewe. Hao ulowataja, wenzenu waliunganisha nguvu zao wakawa kitu kimoja, ikawa chama kilichosajiliwa na jina wakalitumia hilo katika Uchaguzi mkuu wao tofauti na UKAWA hawakusimama pamoja ila kila mmoja kivyake wakipanga jinsi ya kupeana ushindi. Vyama vya siasa haviwezi kupanga ushindi wa kupeana hata kidogo hairuhusiwi, nielewe nachozungumzia ni kutumia logic tu...

Mkandara huwa nakuona mara kwa mara unaanzisha mada humu na unajiweka kwenye kundi la wasomi ama kwa maneno mengine mtu mwenye uelewa mpana. Ukijaribu kuangalia mada hii umeinzisha kama mtu mwenye dhamira njema, sina ubishi na kile unachotaka humu jukwaani utambulike nacho. Lakini tunakufuatilia mingi ya michango yako. Ni hivi huna dhamira njema kwa Ukawa kama ambavyo unataka kujinasibu hapa,ila ninachokiona wewe ni wale wale wanaojifanya kufanya uchambuzi wa kisomi bila kujua nyingi ya taasisi zetu zimeuliwa ama kudumazwa na hao unaowaita wasomi. Na mifano ipo mingi sana na singependa kuitaja leo hii. Sio mara moja nimekuona unakipigia chapuo chama cha Act tena kwa mtazamo uleule wa propaganda za kwamba eti ni chama kilichoanzishwa na wasomi. Sio vibaya ukikipigia chapuo chama chochote nchini kwani ni haki yako. Ila kama sikosei wewe ni wale ambao mbali ya kujifanya wasomi na kutafuta ajira huna uwezo wowote wa kuendesha mradi ama taasisi kwa mafanikio zaidi ya kuongea kiingereza na kutaja miji uliyotembelea na kuishi huko nje.

Makamanda watu kama akina Mkandara tuwaweke kwenye lile kundi tulilokubaliana la kupuuzwa linaloshabikia post za Zitto ili kututoa kwenye mambo ya msingi na shabaha yetu halisi ya kuitoa ccm madarakani. Uchambuzi wako tumeuona na hatukubaliani nao kwani umekaa kinafiki zaidi.
 
Back
Top Bottom