CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

Mkuu wewe unafahamika misimamo yako ya kifedhuli

wenye weledi wa kutosha hapa JF watakupuuza

Hapo umesahau kutaja wachaga na wakristo manake lazima uwataje...

Mkuu...iko hivi UKAWA haipo bila CUF,CHADEMA,NLD na NCCR....Kama hutaki unaacha

Sio lazima hao watu wenu wajiunge na UKAWA ....wafanye siasa kivyao

Wakati UKAWA wanaungana kupigania katiba haohao walisema UKAWA ni wasakatonge na wapigania madaraka......

UKAWA uliundwa katika misingi ya kudai katiba bora.....

Hichi mnachokifanya sasa ni chokochoko ambazo zilipangwa na CCM ili muingie UKAWA....UKAWA hamuwezi kuingia ng'ooooo

Unasema eti Lipumba alienda Mtwara na zito....well and nice...hata Bungeni CDM waliunga mkono ripoti ya kamati ya PAC ambayo zito alikuwa mwenyekiti.

Ni huko Mtwara ndipo act walipopolewa na mawe baada ya kuzamia mkutano wa CUF.

Hujiulizi kwa nini hakuna chama chochote cha upinzani kilienda kwenye uzinduzi wa act...Lipumba walijigamba huku kuwa atakwenda lakini hakwenda....

Mkuu....Kwa taarifa yako Mbowe hua hakurupuki...amekua chadema tangu kijana mdogo...tangu chadema inaanzishwa yeye amekuwa ni mmoja wa waasisi...Mangang'au hamuwezi kukiyumbisha hiki chama

Kiko kwenye mikono salama
 
Ladies and Gents.

Friends and our Enemies.

Jana katika pita pita yangu nimekutana na tamko ya Kiongoz wa chama cha chadema Freeman Mbowe akisema ya kwamba eti hawaitaki chama kingine cha upinzan ACT isijiunge na umoja huo.

Thats very very ridiculous.

Mbowe usijione kwamba kama vile ulivyokuwa wewe na mtei kuwa na hati miliki ndan ya hiko chama basi nguvu hiyo inaweza pitiliza mipaka na kuwapa kiburi cha kuhodhi mamlaka ya upinzan ndan ya nchi hii.

Ni haki ys kila mtanzania aliefuata sheria kuanzisha chama cha siasa na kushiriki kwenye siasa ili mradi tuh havunji sheria za nchi hii.

Na nyinyi kama chadema hamna hati miliki ya siasa za upinzan ndan ya nchi hii.

Na hamuwezi kukaa na kuja kuwapangia watu chama gani cha upinzani cha kujiunga nacho.

Nyinyi ni nan ndan ya ukawa hadi muwe na authority na kusemea umoja huo??

Prof Lipumba alipofika mtwara alikuja na zitto kabwe katika mikutano yake ya hadhara kipindi ambacho nyinyi mlikua mshamfukuza ndan ya hiyo saccoss yenu na wananchi walimpokea vizur na kumpa ushirikiano.
,
Iweje nyinyi leo mje mseme kwamba hamtaki ushirikiano na chama hiko?nyinyi kama nani hasa.

Huna hoja mbowe...hamna hoja chadema.

Siri ambazo zito bakwe kavujisha kwa ccm ziko wapi mbona mnaongea kama bata??

Chama chenu bila kuwa ndan ya mwamvuli wa ukawa hivi sasa kingekuwa kishasahaulika.

Tunaomba siasa zenu za kibaguz za udini ukanda na ukabila msiziingize ndan ya UKAWA.

VIONGOZI WA UKAWA MUWE MAKINI NA CHADEMA WASIJE KUUGEUZA UMOJA HUO KAMA WALIVYOKIGEUZA CHAMA CHAO CHA KASKAZIN CHA KIDINI NA KIKABILA.

SHUKRAN...

Hana hati miliki ya siasa za upinzani wakati ni kiongozi wa kambi ya upinzani! Akili yako inafanya kazi siku gani?
 
Du ukawa inawatesa kweli huyo zito we nu muombeeni nafasi tlp akapige mzigo name mzee wa kiraracha*
 
Ladies and Gents. Friends and our Enemies. Jana katika pita pita yangu nimekutana na tamko ya Kiongoz wa chama cha chadema Freeman Mbowe akisema ya kwamba eti hawaitaki chama kingine cha upinzan ACT isijiunge na umoja huo. Thats very very ridiculous. Mbowe usijione kwamba kama vile ulivyokuwa wewe na mtei kuwa na hati miliki ndan ya hiko chama basi nguvu hiyo inaweza pitiliza mipaka na kuwapa kiburi cha kuhodhi mamlaka ya upinzan ndan ya nchi hii. Ni haki ys kila mtanzania aliefuata sheria kuanzisha chama cha siasa na kushiriki kwenye siasa ili mradi tuh havunji sheria za nchi hii. Na nyinyi kama chadema hamna hati miliki ya siasa za upinzan ndan ya nchi hii. Na hamuwezi kukaa na kuja kuwapangia watu chama gani cha upinzani cha kujiunga nacho. Nyinyi ni nan ndan ya ukawa hadi muwe na authority na kusemea umoja huo?? Prof Lipumba alipofika mtwara alikuja na zitto kabwe katika mikutano yake ya hadhara kipindi ambacho nyinyi mlikua mshamfukuza ndan ya hiyo saccoss yenu na wananchi walimpokea vizur na kumpa ushirikiano. , Iweje nyinyi leo mje mseme kwamba hamtaki ushirikiano na chama hiko?nyinyi kama nani hasa. Huna hoja mbowe...hamna hoja chadema. Siri ambazo zito bakwe kavujisha kwa ccm ziko wapi mbona mnaongea kama bata?? Chama chenu bila kuwa ndan ya mwamvuli wa ukawa hivi sasa kingekuwa kishasahaulika. Tunaomba siasa zenu za kibaguz za udini ukanda na ukabila msiziingize ndan ya UKAWA. VIONGOZI WA UKAWA MUWE MAKINI NA CHADEMA WASIJE KUUGEUZA UMOJA HUO KAMA WALIVYOKIGEUZA CHAMA CHAO CHA KASKAZIN CHA KIDINI NA KIKABILA. SHUKRAN...
Hao viumbe wakishuka na kuacha kwa muda kuku possess utarudiwa na akili...NI KM UNAMWAMBIA MTU AACHE KAZI AU AVUE NGUE ATEMBEE UCHI KM WEWE.
 
Tz kuna vyama vingi sana. DP, SAU, UDP CHAUSTA, TLP, CCJ, ACT, CCM wanaweza kuunda umoja wao mzuri tu
 
UKAWA una msimamo wake na kama kuna chama chochote kinataka kujiunga wawe tayari kukubaliana na muundo wa UKAWA na kwa sasa inaelekea hakuna na sababu kubwa ni kuwa hivi vyama havina wananchama wa kutosha! Havina wagombea wenye sifa ktk udiwani,ubunge na Urais. Na vingine ni watoto wa baba Fulani!!!!
 
Kilaza @ work kama akili za Big show zingekuwa nizawanamtwara ningewaonea huruma sana! Ila kwa kuwa nimeishi Mtwara na nawajua kuwa niwatu smart nampuuza kanjanja huyu kama nilivyowasusuia machangudoa!
 
Kuna vyama vingine vingi tu kwanini act na hivyo vyama nao wasianzishe umoja wao?, au ni lazima ajiunge UKAWA tu?, ZZK alivoenda mtwara na Prof Lipumba alikuwa mwanachama Wa CDM kwa amri ya mahakama, na alikuwa anakana kuwa haitambui act kumbuka vizuri,
 
Ivi wewe unawezafuga panya iliugawane nae chakula unacholima na nguozako unazovaa unamruhusu azitoboe?
 
Cdm wamelewa sifa wanaamini kabisa kwamba wanaingia ikulu mwaka huu kwa mbinu hizi za kibaguzi wananchi wameshaweka alama hii ? ?hakika pamoja na kupiga makelele majukwaani mtabaki kuwa wapinzani miaka yote.
 
Niliwaza kwamba UKAWA wangeweza kushawish vyama vingine,
Kwa mfano chama gani mkuu....vyama vyote vilivyobaki vimetengeneza coalition na Magamba. Kwa hiyo kushawishi hivi vingine ni sawa na kusema UKAWA waungane na CCM. Viongozi wote wa hivi vyama vingine misimamo yao bungeni na kwenye media ni sawa na ile ya CCM. Nitawashangaa UKAWA kama watamkaribisha Dovutwa, Mrema, sijui Mziray au Cheyo kwenye huu Umoja.Hell Noooo!!!!
 
Hii ni shida, Kuna vyama TLP, ACT, DP CCJ, na vinginevyo. wanaweza kuanzisha umoja wao. Kwani ni lazima waende UKAWA?
 
Kwa mfano chama gani mkuu....vyama vyote vilivyobaki vimetengeneza coalition na Magamba. Kwa hiyo kushawishi hivi vingine ni sawa na kusema UKAWA waungane na CCM. Viongozi wote wa hivi vyama vingine misimamo yao bungeni na kwenye media ni sawa na ile ya CCM. Nitawashangaa UKAWA kama watamkaribisha Dovutwa, Mrema, sijui Mziray au Cheyo kwenye huu Umoja.Hell Noooo!!!!

na nafkiri kama ukawa wangeweza kuwashawish hawa akina Cheyo, na wenzie kubadili mitazamo yao kisha wakawajoin wangekuwa na mafanikio zaid.

kumbuka kwamba ili ukawa wawe na uhakika zaid ni kwamba hawatakiwi kuruhusu mgawanyiko miongoni mwa upinzani, na hii wangetakiwa wa fikiria njia bora zaid ya kuhakikisha upizani wote wapo nyuma yao, yaani wa narrow ile gap ya ccm kabisa.

kwasasa CCM inajua kwamba na inauhakika kwamba UKAWA bado anaoupinzani ndani ya upinzani so wao wako busy na kukinadi chama chao, kisera na kuacha sasa wapainzani kujila wenyewe. Mie kwangu hii ni poor technique kwa upinzani lkn ni strength point kwa CCM
 
Ladies and Gents.

Friends and our Enemies.

Jana katika pita pita yangu nimekutana na tamko ya Kiongoz wa chama cha chadema Freeman Mbowe akisema ya kwamba eti hawaitaki chama kingine cha upinzan ACT isijiunge na umoja huo.

Thats very very ridiculous.

Mbowe usijione kwamba kama vile ulivyokuwa wewe na mtei kuwa na hati miliki ndan ya hiko chama basi nguvu hiyo inaweza pitiliza mipaka na kuwapa kiburi cha kuhodhi mamlaka ya upinzan ndan ya nchi hii.

Ni haki ys kila mtanzania aliefuata sheria kuanzisha chama cha siasa na kushiriki kwenye siasa ili mradi tuh havunji sheria za nchi hii.

Na nyinyi kama chadema hamna hati miliki ya siasa za upinzan ndan ya nchi hii.

Na hamuwezi kukaa na kuja kuwapangia watu chama gani cha upinzani cha kujiunga nacho.

Nyinyi ni nan ndan ya ukawa hadi muwe na authority na kusemea umoja huo??

Prof Lipumba alipofika mtwara alikuja na zitto kabwe katika mikutano yake ya hadhara kipindi ambacho nyinyi mlikua mshamfukuza ndan ya hiyo saccoss yenu na wananchi walimpokea vizur na kumpa ushirikiano.
,
Iweje nyinyi leo mje mseme kwamba hamtaki ushirikiano na chama hiko?nyinyi kama nani hasa.

Huna hoja mbowe...hamna hoja chadema.

Siri ambazo zito bakwe kavujisha kwa ccm ziko wapi mbona mnaongea kama bata??

Chama chenu bila kuwa ndan ya mwamvuli wa ukawa hivi sasa kingekuwa kishasahaulika.

Tunaomba siasa zenu za kibaguz za udini ukanda na ukabila msiziingize ndan ya UKAWA.

VIONGOZI WA UKAWA MUWE MAKINI NA CHADEMA WASIJE KUUGEUZA UMOJA HUO KAMA WALIVYOKIGEUZA CHAMA CHAO CHA KASKAZIN CHA KIDINI NA KIKABILA.

SHUKRAN...


hivi kama chama cha chadema ni cha kikanda cha kidini cha kikabila kuna umuhimu gani wa kujiunga na chama aina hii ukawa wakat unaanzishwa hivyo vyama vyote vilikuwepo na vilikataa kujiunga na ukawa na baazi yao wakawaita ukawa wasakatonge
 
Kuna jambo ambalo nadhani sisi tunaoshiriki mjadala huu tunakosea.

inapofika kwamba tunataka kuiondoa CCM lazima tujiulize approach gani ni nzuri zaid.................kila tukijitafakari hatukuwa na njia nzuri zaid kwa zaid ya miaka 15 sasa. sasa UKAWA ikaja kama tumaini lkn kuja mapungufu kwenye hili...........

UKAWA ingetakiwa ijifunze kwa waliotumia approach ya umoja kama yao like Kenya nanyingine wasome ajue approach yao ilikuwaje.

vyama 4 vilivyopo ndani ya UKAWA ni vichache sana ukilinganisha na vilivyopo nje ya ukawa zaid ya 7................mbaya zaid UKAWA wana under estimate nguvu ya hivi vyama vilivyopo nje................so na hivi vina encourage upinzani ndani ya upinzani.

viongozi wa UKAWA kwanza kabisa wangetakiwa waunde mbinu za ushawish kwa wapinzani wengine ili sasa wawashawish kubadili mitizamo, kisha wajiunge na umoja huo, lkn pia kuua nguvu ya upinzania ndani ya upinzani.

tatizo kubwa tukianza kuzichukulia hoja za ukawa kishabiki na kuonyesha uadui wake na ACT ndipo tunapotengeneza daraja zuri sana la kuua upinzani nchini
 
ladies and gents.

Friends and our enemies.

Jana katika pita pita yangu nimekutana na tamko ya kiongoz wa chama cha chadema freeman mbowe akisema ya kwamba eti hawaitaki chama kingine cha upinzan act isijiunge na umoja huo.

Thats very very ridiculous.

Mbowe usijione kwamba kama vile ulivyokuwa wewe na mtei kuwa na hati miliki ndan ya hiko chama basi nguvu hiyo inaweza pitiliza mipaka na kuwapa kiburi cha kuhodhi mamlaka ya upinzan ndan ya nchi hii.

Ni haki ys kila mtanzania aliefuata sheria kuanzisha chama cha siasa na kushiriki kwenye siasa ili mradi tuh havunji sheria za nchi hii.

Na nyinyi kama chadema hamna hati miliki ya siasa za upinzan ndan ya nchi hii.

Na hamuwezi kukaa na kuja kuwapangia watu chama gani cha upinzani cha kujiunga nacho.

Nyinyi ni nan ndan ya ukawa hadi muwe na authority na kusemea umoja huo??

Prof lipumba alipofika mtwara alikuja na zitto kabwe katika mikutano yake ya hadhara kipindi ambacho nyinyi mlikua mshamfukuza ndan ya hiyo saccoss yenu na wananchi walimpokea vizur na kumpa ushirikiano.
,
iweje nyinyi leo mje mseme kwamba hamtaki ushirikiano na chama hiko?nyinyi kama nani hasa.

Huna hoja mbowe...hamna hoja chadema.

Siri ambazo zito bakwe kavujisha kwa ccm ziko wapi mbona mnaongea kama bata??

Chama chenu bila kuwa ndan ya mwamvuli wa ukawa hivi sasa kingekuwa kishasahaulika.

Tunaomba siasa zenu za kibaguz za udini ukanda na ukabila msiziingize ndan ya ukawa.

Viongozi wa ukawa muwe makini na chadema wasije kuugeuza umoja huo kama walivyokigeuza chama chao cha kaskazin cha kidini na kikabila.

Shukran...

hakika kharam ni kharam tu hata kama itajipa umaridadi wa kingazija!
-u ntia wahka na uashki majnun kwa we mwana mtwara uso haya kila uchao wasemea ukawa ilhal we ni mjukuu wa njomba
mwenye latiri na gesi za kichina!
-kaa utulie bwana mdogo ili tafakari unachokiongea.
 
Back
Top Bottom