CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

Ebu nipe Uhalisia mkuu wangu. Unataka kunambia mimi kama mfuasi wa TLP na Mrema naweza kweli kuwapa UKAWA kura yangu badala ya TLP? Mimi mfuasi wa Mtikila naweza kweli ungana na UKAWA kwa sababu gani?. lakini kama hawa wangekuwa chama kimoja kuna uwezekano mkubwa. Uhalisia ndio huu acheni ACT pembeni fikirieni picha kubwa

Mkuu mim nakupa hongera ni wapuuzi tu ndio watakupinga tusubiri tuone
 
Mkuu wangu nakuomba sana nisome halafu toa maelezo yako dhidi ya kipengele chochote ambacho wewe unaona sii kweli, maana kwa mwenye kuelewa atajua kwamba nawapeni UKAWA chance ya kujirekebisha kabla ya hasara. Sina maana mbaya kabisa ikiwa haya yatazingatiwa na kuiokoa UKAWA inayojipa tegemeo wakati halipo. UMOJA WAO pasipo kuunganisha vyama ni uongo mtupu mkuu wangu utashinda vipi ilihali vikwazo vyote nimeviorodhesha.

Sasa nitakuwa vipi hasimu wa UKAWA ikiwa leo nawaonyesha makosa yao? nawapa njia za Ushindi badala ya kuuficha. Sii haya ndio ya CCM wanapopewa makosa yao huja juu na kupiga watu virungu.. Kumbe lengo na nia ya vyama vya Upinzani ni kuwarekebisha tu. ndicho nachokifanya hapa kwa moyo safi kabisa. Bila mimi kuandika haya UKAWA watayajua wapi? kama wanayajua na wamejipanga basi watuonyeshe watapita vipi vikwazo hivyo. In real life lazima ukubali kutazama na kukisia mwenzako anajiandaa vipi sio kudhani ushindi tuuu kama alivyofikiria Porto jana matokeo kapigwa goli 6.

Unataka watu waache kujipanga na kampeni waanze kuunganisha vyama sasa sio , halafu hicho chama kipya kitasajiliwa na nani? unataka kusema kuwa huujui ukweli wa sheria zetu za vyama kuwa kuunganisha vyama hairuhusiwi? halafu bado unajiita mchambuzi na mshauri, nyie ndio aina ya wale mliompoteza kiongozi mkuu kwa kumshauri kuwa aanzishe chama ndani ya chama na mkitaka avumiliwe ..........mkaenda mbali na kumpa ushauri wa kuwa na mamlaka ya Kidikteta kwenye kasacos kake .........unajitia ujinga ,
 
Ebu nipe Uhalisia mkuu wangu. Unataka kunambia mimi kama mfuasi wa TLP na Mrema naweza kweli kuwapa UKAWA kura yangu badala ya TLP? Mimi mfuasi wa Mtikila naweza kweli ungana na UKAWA kwa sababu gani?. lakini kama hawa wangekuwa chama kimoja kuna uwezekano mkubwa. Uhalisia ndio huu acheni ACT pembeni fikirieni picha kubwa

1. UKAWA iliundwa wakati wa bunge la katiba. Vyama vyote vilivyokuwa na usajili wa kudumu ambavyo havikuridhika na mwenendo wa bunge la katiba vilikuwa huru kujiunga UKAWA. Vinne tu vilikuwa tayari, na wasingeweza kulazimisha wengine

2. Maudhui ya UKAWA yalikuwa extended hadi uchaguzi mkuu washirikiane. Sina uhakika kama kulikuwa na fursa ya kuvihusisha vyama vingine in time ambavyo viliridhika na nia ya upinzani kuungana kwenye uchaguzi (hata kama havikuona umuhimu wa kuungana kupinga katiba ya Chenge)

3. Kati ya vyama kama 20 vilivyokuwepo uchaguzi mkuu uliopita zaidi ya asilimia 99 ya kura halali ambazo zilipigwa kwa upinzani zilipigwa kwa vyama vitatu kati ya vinne vilivyopo kwenye UKAWA sasa. Hii ni kusema vyama vingine vilikuwa na bado vipo insignificant

4. Tangu uchaguzi mkuu uliopita hadi sasa hakuna hata kimoja kati ya nyama vya upinzani visivyopo kwenye UKAWA kilichoonesha kukua. Hii ina maana hata katika uchaguzi ujao vyama hivyo vitakuwa insignificant

5. Kwa sasa chama cha ACT (ambacho hakikuwepo uchaguzi mkuu uliopita) kinaonyesha huenda kikawa na significant effect kwenye uchaguzi mkuu ujao.

6. Kama ACT watakuwa kweli na nia ya kuiondoa CCM then watajiunga na UKAWA.

7. Sio rahisi, na sio busara kuharakisha kwa vyama vipya kama ACT kujiunga na 100% ya maudhui ya UKAWA kwa sasa. Kwa mfano sio rahisi ACT ikafiti kwenye maudhui ya kuachiana majimbo ya ugombea kwa sababu kwanza UKAWA wameshafika mbali katika hilo, lakini pia ACT haina data kutoka uchaguzi uliopita hivyo ni vigumu kwa wao au UKAWA wengine kujua ACT waachiwe jimbo/majimbo gani.

8. Upo uwezekano kikaibuka chama kingine chenye nguvu (miongoni mwa vyama vilivyopo upinzani) kabla ya uchaguzi mkuu ujao hasa kutokana na mpasuko unaoweza kutokea katika vyama vikubwa kwenye maslahi ya uchaguzi ujao. Kwa mantiki hiyo hata kama UKAWA itaviingiza vyama vingi vya upinzani kwenye umoja, bado sio guarantee kuwa vitakavyobaki havitakuwa na umuhimu

9. Cha kufanya ni ACT na vyama vingine vya upinzani visivyo kwenye UKAWA kujipima, na kuyapima maudhui ya UKAWA na kuanza mazungumzo ya kuingia katika baadhi ya maudhui hayo. Namna nzuri ni ACT kukubaliana na UKAWA kumuunga mkono mgombea uraisi atakayeteuliwa na UKAWA, lakini wao wakaendelea na mipango yao kwenye ubunge na madiwani. CHADEMA walifanya hivyo mwaka 1995 walipomuunga mkono mgombea uraisi wa NCCR lakini kwenye ubunge na udiwani waliendelea kuchuana kama kawaida...

10. Ukiacha kwenye maudhui ya kugawana majimbo na kata, chama chochote (ikiwamo ACT) kitakachofikia makubaliano kwa mfano ya kumuunga mgombea uraisi wa UKAWA, bado upo mda wa kufanya tathmini na majadiliano. By the way mda mzuri wa kufanya hivyo ni siku chache kabla kampeni hazijaanza, ili kutowapa adui (CCM) mda wa kuingilia hiyo mipango. Katika hili kumbuka ule mkutano wa ODM kasarani, siku chache kabla ya uchaguzi, Mh Raila alipotamka "Kibaki atosha"... na akatosha kweli...

So hakuna haja ya papara, ACT bado ni wachanga, wajenge chama chao, then ukikaribia uchaguzi wajitathmini, je watagombea wenyewe, au wataunga mkono mgombea mmoja wapo mwenye nguvu? (Hata kama ni wa CCM, ili mradi waridhike na makubaliano yatakayoingiwa na kutegemea maudhui yake makuu)...
 
Unataka watu waache kujipanga na kampeni waanze kuunganisha vyama sasa sio , halafu hicho chama kipya kitasajiliwa na nani? unataka kusema kuwa huujui ukweli wa sheria zetu za vyama kuwa kuunganisha vyama hairuhusiwi? halafu bado unajiita mchambuzi na mshauri, nyie ndio aina ya wale mliompoteza kiongozi mkuu kwa kumshauri kuwa aanzishe chama ndani ya chama na mkitaka avumiliwe ..........mkaenda mbali na kumpa ushauri wa kuwa na mamlaka ya Kidikteta kwenye kasacos kake .........unajitia ujinga ,
Sheria gani inayokataza vyama kuungana wakaita jina moja. Kinachosajiliwa ni UKAWA, ni muungano huu wa kupiga mande chama kimoja kwa kushirikiana kupanga matokeo ndio haukubaliwi. Subirini uchaguzi mtanambia ama kama kweli unayo hiyo sheria naomba utuwekee hapa.

na wala huna sababu ya kunishambulia mimi kwa majina, sijamshauri Zitto wala sina mahusiano naye lakini he was right on all counts. Mbona miye sifanyi hivyo nilichoandika ni mawazo yangu tu. Tukianza habari za kuitana majina tutafika kweli? toa hoja ijibiwe..
 
Jitihada za kubomoa UKAWA ni kubwa sana , namshangaa huyu jamaa ambaye ameishi Canada leo anakuja na hoja za udini na ukabila , bila aibu na anasema ana hoja anataka zijibiwe zipi za udini na ukabila ?

Mkuu acha ushabiki wa kijinga mkuu jamaa kwa mtu mwenye fikiria yakinifu ndo anaweza kuliona hili .KWA uhalisia muunganio wa ukawa upo kwa viongozi pekee.huku chini kwa wananchi kila mtu yupo kwenye chama chake . Ni bora useme ukweli kuwa wew ni mgonjwa unaweza pata matibabu ukapona kuliko kujifanya kuwa ww ni mzima kumbe wew ni mgonjwa taaban haitakusaidia
 
Sheria gani inayokataza vyama kuungana wakaita jina moja. Kinachosajiliwa ni UKAWA, ni muungano huu wa kupiga mande chama kimoja kwa kushirikiana kupanga matokeo ndio haukubaliwi. Subirini uchaguzi mtanambia ama kama kweli unayo hiyo sheria naomba utuwekee hapa.

Unajua utaratibu wa kusajili chama cha siasa Tanzania wewe ? miezi sita ya usajili wa muda itaisha lini ? au unataka CCM wapite bila kupingwa uchaguzi Mkuu sio ? Then hicho chama kipya kisajiliwe baada ya uchaguzi mkuu kwa faida ya nini ? Huwezi kuunganisha vyama leo bila hicho chama kipya kupitia process ya usajili , sheria inayokataza vyama kuungana ni sheria ya vyama vya siasa ya mwaka 1992 , Google utaipata .......Endelea kumshauri kiongozi mkuu ambaye ana mamlaka makubwa kuliko hata KIM wa North Korea ......
 
Mkuu acha ushabiki wa kijinga mkuu jamaa kwa mtu mwenye fikiria yakinifu ndo anaweza kuliona hili KWA uhalisia muunganio wa ukawa upo kwa viongozi pekee.huku chini kwa wananchi kila mtu yupo kwenye chama chake . Ni bora useme ni mgonjwa ukaenda hospital utapona kuliko kujifanya kuwa ww ni mzima kumbe wew ni mgonjwa
Majibu ya serikali za mitaa yalionyesha kuwa wananchi wameungana , au wewe unatumia utafiti gani kuwa hawajaungana?
 
Mkuu Mkandara, heshima mbele.

Nadhani kuna sehemu nakubaliana na wewe na kuna sehemu sikubaliani. Nadhani kwenye karatasi UKAWA ni fikira pevu, lakini kama wanavyosema wazungu "the devil is in details", hapa ndio focal zaidi. UKAWA ilianzishwa kiupepoupo tuu lakini ukweli wa mambo unabaki palepale, kwamba Katiba ya mwaka 1977 haikubaliani na mgombea binafsi wala haitambui muungano wa vyama. Hivyo ni lazima kwa mgombea mwenza wa uraisi ajiunge ama na Chadema, CUF au NCCR. Kitu ambacho naona kama nikiini macho.

Lakini tatizo kubwa lipo kwenye timing, nadhani UKAWA wali underestimate nuts and bolts ambazo zipo ndani ya muungano wao. Na kingine kuja kwa ACT kama wataendelea na pressure hii hii basi dodosa za igizo zitakuwa zimebadilika. Ieleweke yakwamba wanaotaka kugombea maeneo ya ubunge walikuwa kwenye mission kwa zaidi ya miaka 2, wengine wanamashiko katika maeneo hayo lakini kutokana na Ugawanaji wa majimbo wengine itabidi wakatwe. Mfano, labda ubungo kuna mgombea wa CUF ambae anaimani sana kwamba angeweza kuiba Ubungo kwenye uchaguzi, lakini sababu Ubungo teyari ni ya CDM yule jamaa wa CUF ana chance kubwa sana kuswitch kwenda ACT na akagombea. Kitakacho tokea ataiba kura za CDM, ikumbukwe CCM wana 30-40% royal members hawa hata mvua inyeshe au jua liwake watapiga kura ya ndio tuu.

Kikubwa ni kimoja UKAWA ilikuwa idea ya kwenye karatasi, lakini in reality nadhani muda sio rafiki kwao. Na vilevile tatizo kubwa kwao ni ZNZ, na huko labda wamuweke Maalim Saif makamu wa raisi, kitu ambacho hakiwezekani hata siku moja. Yaani sumu kubwa ndani ya UKAWA ni CUF maana mtaji wao upo tofauti sana na CDM.
 
Tuko, japo sikubaliana nawe 100% lakini nakupongeza kusimama kwenye hoja.Heshima kwako.
 
1. UKAWA iliundwa wakati wa bunge la katiba. Vyama vyote vilivyokuwa na usajili wa kudumu ambavyo havikuridhika na mwenendo wa bunge la katiba vilikuwa huru kujiunga UKAWA. Vinne tu vilikuwa tayari, na wasingeweza kulazimisha wengine
nakubali kabisa lakini walipoungana ilikuwa swala la Katiba Mpya sio Uchaguzi mkuu jambo ambalo hata mimi sikukubaliana nao juu ya serikali 3. Hiyo haina maana nakubaliana na CCM na kupingana na UKAWA..Ningeulizwa ningesema serikali 1 ndio bora zaidi.
2. Maudhui ya UKAWA yalikuwa extended hadi uchaguzi mkuu washirikiane. Sina uhakika kama kulikuwa na fursa ya kuvihusisha vyama vingine in time ambavyo viliridhika na nia ya upinzani kuungana kwenye uchaguzi (hata kama havikuona umuhimu wa kuungana kupinga katiba ya Chenge)
Sawa yalikuwa extended na watu wale wale waliochaguana kuongoza Upinzani wa katiba Mpya juu ya serikali 3 na sio vinginevyo
3. Kati ya vyama kama 20 vilivyokuwepo uchaguzi mkuu uliopita zaidi ya asilimia 99 ya kura halali ambazo zilipigwa kwa upinzani zilipigwa kwa vyama vitatu kati ya vinne vilivyopo kwenye UKAWA sasa. Hii ni kusema vyama vingine vilikuwa na bado vipo insignificant
Huwezi chukua matokeo ya mwaka 2010 na kuyafanya kiashirio cha mwaka 2015 kwa maana hiyo UKAWA haikuwepo. Unapotaka kujenge mikakati ya Ushindi unatazama mapana yake na chama kimoja tu kinaweza kujenga hoja mwaka 2015 na kikakubalika kinyume cha mategemeo yenu.
4. Tangu uchaguzi mkuu uliopita hadi sasa hakuna hata kimoja kati ya nyama vya upinzani visivyopo kwenye UKAWA kilichoonesha kukua. Hii ina maana hata katika uchaguzi ujao vyama hivyo vitakuwa insignificant
Unaweza vipi kupima makuzi ya chama nje ya upigaji kura? kuwa na wanachama wengi haina maana chama kinakubalika NCCR enzi ya Mrema ilikuwa na wanachama wachache sana ukilinganisha na CCM lakini record waloiweka haiwajawahi vunjwa na chama chochote nchini. tatizo la vyama vyote nchini wanapotosha maana ya uanachama wakidhani ndio hesabu ya kura za ushindi. Sio kweli, kukua kwa chama hupimwa wakati wa uchaguzi tu kinakubalika na wananchi kushika dola au laa.
5. Kwa sasa chama cha ACT (ambacho hakikuwepo uchaguzi mkuu uliopita) kinaonyesha huenda kikawa na significant effect kwenye uchaguzi mkuu ujao.
Kitakuwa wala sio kinaweza hilo tulikubali lakini kwa muundo uliopo bado kura itakwenda Upinzani na sio CCM Kwa hiyo maan nzima ya Umoja haipoikiwa kila chama kitasimamisha mgombea wake. Vyama vyote bado vitakuwa vyama vya Upinzani na kila kura yao itakuwa dhidi ya CCM haijalishi nani kaichukua.
6. Kama ACT watakuwa kweli na nia ya kuiondoa CCM then watajiunga na UKAWA.
tatizo ni kwamba vyana hivi vinne ndivyo vyenye maamuzi nani aungane nao nani hawamtaki. Mimi ningeshauri vyama vyote vya Upinzani wapewe nafasi hiyo waunde chama kimoja na kijiandikishe mapema, iwe hakuna Chadema, CUF, NCCR wala nani isipokuwa kwenye kumbukumbu zao tu. wakisha iondoa CCM huko mbele watajuana wafanye nini..
7. Sio rahisi, na sio busara kuharakisha kwa vyama vipya kama ACT kujiunga na 100% ya maudhui ya UKAWA kwa sasa. Kwa mfano sio rahisi ACT ikafiti kwenye maudhui ya kuachiana majimbo ya ugombea kwa sababu kwanza UKAWA wameshafika mbali katika hilo, lakini pia ACT haina data kutoka uchaguzi uliopita hivyo ni vigumu kwa wao au UKAWA wengine kujua ACT waachiwe jimbo/majimbo gani.
Ikiwa lengo ni kumwondoa CCM unataka kujua nini kutoka ACT wakati una CUF na NCCR ambao huwajui wamesimama vipi katika swala hili nje ya Katiba Mpya. hapa kinachowaunganisha ni ile nia ya dhati ya kuindoa CCM madarakani lakini hawana chochote in common zaidi ya kwamba wanaitaka Katiba Mpya ya Wananchi.
8. Upo uwezekano kikaibuka chama kingine chenye nguvu (miongoni mwa vyama vilivyopo upinzani) kabla ya uchaguzi mkuu ujao hasa kutokana na mpasuko unaoweza kutokea katika vyama vikubwa kwenye maslahi ya uchaguzi ujao. Kwa mantiki hiyo hata kama UKAWA itaviingiza vyama vingi vya upinzani kwenye umoja, bado sio guarantee kuwa vitakavyobaki havitakuwa na umuhimu
Kama UKAWA itajiandikisha nakuwa chama Kimoja uwezekano huo utawavuta hao kuingia Umoja huu badala ya kuanzisha chama maana swala kubwa hapa ni kuiondoa CCM madarakani. Kama mtawarahisishia kazi ya kuunda chama kwa nini wasijiunge na chama kisichokuwa na wenyewe?
9. Cha kufanya ni ACT na vyama vingine vya upinzani visivyo kwenye UKAWA kujipima, na kuyapima maudhui ya UKAWA na kuanza mazungumzo ya kuingia katika baadhi ya maudhui hayo. Namna nzuri ni ACT kukubaliana na UKAWA kumuunga mkono mgombea uraisi atakayeteuliwa na UKAWA, lakini wao wakaendelea na mipango yao kwenye ubunge na madiwani. CHADEMA walifanya hivyo mwaka 1995 walipomuunga mkono mgombea uraisi wa NCCR lakini kwenye ubunge na udiwani waliendelea kuchuana kama kawaida...
Mimi nadhani kama ACT itaunganisha vyama vingine vilivyobakia hapo ndipo kweli tunaweza sema sasa ACT imekuja vunja UKAWA maan wamekifanya kile ambacho UKAWA walitakiwa kukifanya wakapuuza..
10. Ukiacha kwenye maudhui ya kugawana majimbo na kata, chama chochote (ikiwamo ACT) kitakachofikia makubaliano kwa mfano ya kumuunga mgombea uraisi wa UKAWA, bado upo mda wa kufanya tathmini na majadiliano. By the way mda mzuri wa kufanya hivyo ni siku chache kabla kampeni hazijaanza, ili kutowapa adui (CCM) mda wa kuingilia hiyo mipango. Katika hili kumbuka ule mkutano wa ODM kasarani, siku chache kabla ya uchaguzi, Mh Raila alipotamka "Kibaki atosha"... na akatosha kweli.
. Kutangaza mgombea sio hoja isipokuwa umoja wao na hatari kubwa ni kwamba Kenya wana makundi mawili tu ya Ukabila. Wakikuyu vs Wajaluo hivyo ni rahisi kuzimaliza tofauti zao. Sisi tuna mengi sana na kibaya zaidi unapomtangaza Slaa dakika za mwisho hutawapa nafasi watu wa CUF kupata majibu why Slaa na sio Lipumba au kinyume chake. nakuhakikishia UMoja huu ukifanyika CCM hana pa kutokea.. Hii ya kumpiga mande mcheza karate atawamaliza vibaya vibaya..
So hakuna haja ya papara, ACT bado ni wachanga, wajenge chama chao, then ukikaribia uchaguzi wajitathmini, je watagombea wenyewe, au wataunga mkono mgombea mmoja wapo mwenye nguvu? (Hata kama ni wa CCM, ili mradi waridhike na makubaliano yatakayoingiwa na kutegemea maudhui yake makuu)...
Wala mimi sina tatizo na ACT hata kidogo isipokuwa mpango wa UKAWA haukukaa sawa kabisa ni kiini macho na nakuhakikishia Ushindi hauwezi patikana kwa njia hizi hata kidogo kwa Tanzania hii nayoijua mimi..
 
Majibu ya serikali za mitaa yalionyesha kuwa wananchi wameungana , au wewe unatumia utafiti gani kuwa hawajaungana?

Sawa unaweza walau kunithibitishia ni wap wanachama wa cuf wamewaonga mkono cdm au kinyume chake . Ushindi wa vyama hivi vitatu unatokana na ukweli kuwa CCM imechokwa kila mahali
 
Majibu ya serikali za mitaa yalionyesha kuwa wananchi wameungana , au wewe unatumia utafiti gani kuwa hawajaungana?
Serikali za mitaa daftari lake jingine kabisa na watu walopiga kura zaidi ni wanachama. nilikuwepo Bongo kadi zikigawiwa haraka haraka na ahadi za uongo ukawape kura tu wagombea wao. Hili daftari la Uchaguzi mkuu ni kubwa tunazungumzia zaidi ya watu millioni 15 wanaotegemewa mwaka huu, sasa utalinganisha na uchaguzi mdogo wa Halamashauri? kwanza watu wengi hawakushiriki kabisa.
 
Sawa unaweza walau kunithibitishia ni wap wanachama wa cuf wamewaonga mkono cdm au kinyume chake . Ushindi wa vyama hivi vitatu unatokana na ukweli kuwa CCM imechokwa kila mahali

Kumbe huna clue .....tafuta matokeo ya Mtwara Mjini yatakupa picha pana zaidi kuwa UKAWA iligawana , tafuta matokeo ya Manispaa ya Moshi utapata majibu kuwa UKAWA iliweka mgombea mmoja kila mtaa , Tafuta matokeo ya Segerea isipokuwa mtaa mmoja wa Migombani utapata majibu ......
 
Serikali za mitaa daftari lake jingine kabisa na watu walopiga kura zaidi ni wanachama. nilikuwepo Bongo kadi zikigawiwa haraka haraka na ahadi za uongo ukawape kura tu wagombea wao. Hili daftari la Uchaguzi mkuu ni kubwa tunazungumzia zaidi ya watu millioni 15 wanaotegemewa mwaka huu, sasa utalinganisha na uchaguzi mdogo wa Halamashauri? kwanza watu wengi hawakushiriki kabisa.

walioshiriki uchaguzi wa serikali za mitaa kwa mujibu wa taarifa ya TAMISEMI walikuwa milioni 11 .......Uchaguzi Mkuu kwa mujibu wa sensa ya mwaka 2012 wanategemewa wapiga kura milioni 24 sio 15 .

Hoja ya kuunganisha vyama mbona huna majibu wakati ndio ulikuwa msingi mkuu wa hoja yako?
 
Tena si boya dogo bali kubwa sana. Ndiyo kawaida ya watu wasiojitambua wakati anaona UKAWA ni kiini macho, kwake huyu boya MACCM ndiyo kila kitu pamoja na wizi, upokeaji rushwa, ufisadi, ujangili, kuuza unga n.k. hawa wahuni ndiyo wanastahili kuendelea kuwepo madarakani milele. Mchezo mchafu na uhuni uliofanywa na MACCM kuchakachua maoni ya katiba mpya kama yalivyokusanywa na Tume ya Warioba hayaoni huyu, na badala ya kuwalaumu MACCM anataka kuilaumu UKAWA! Sijui kwa faida ya nani hasa!

Wewe ni boya

Nitasema Ukweli Daima, Uongo kwangu mwiko - Katiba ya CCCM
 
Akili zako kama za kubenea tu full kutazamia kila jambo umbea mwingi.
 
Tena si boya dogo bali kubwa sana. Ndiyo kawaida ya watu wasiojitambua wakati anaona UKAWA ni kiini macho, kwake huyu boya MACCM ndiyo kila kitu pamoja na wizi, upokeaji rushwa, ufisadi, ujangili, kuuza unga n.k. hawa wahuni ndiyo wanastahili kuendelea kuwepo madarakani milele. Mchezo mchafu na uhuni uliofanywa na MACCM kuchakachua maoni ya katiba mpya kama yalivyokusanywa na Tume ya Warioba hayaoni huyu, na badala ya kuwalaumu MACCM anataka kuilaumu UKAWA! Sijui kwa faida ya nani hasa!
Mkuu na wewe mjinga kweli unatofauti gani sasa na mleta mada kwa mawazo yako haya.
 
Uwezo wako wa kuchanganua mambo kwa kina ni mdogo sana kutokana na kuwa Elimu MULUGO division 5, hivyo kamwe huwezi kutofautisha tofauti iliyopo.

Mkuu na wewe mjinga kweli unatofauti gani sasa na mleta mada kwa mawazo yako haya.
 
Mkuu Mkandara, heshima mbele.

Nadhani kuna sehemu nakubaliana na wewe na kuna sehemu sikubaliani. Nadhani kwenye karatasi UKAWA ni fikira pevu, lakini kama wanavyosema wazungu "the devil is in details", hapa ndio focal zaidi. UKAWA ilianzishwa kiupepoupo tuu lakini ukweli wa mambo unabaki palepale, kwamba Katiba ya mwaka 1977 haikubaliani na mgombea binafsi wala haitambui muungano wa vyama. Hivyo ni lazima kwa mgombea mwenza wa uraisi ajiunge ama na Chadema, CUF au NCCR. Kitu ambacho naona kama nikiini macho.

Lakini tatizo kubwa lipo kwenye timing, nadhani UKAWA wali underestimate nuts and bolts ambazo zipo ndani ya muungano wao. Na kingine kuja kwa ACT kama wataendelea na pressure hii hii basi dodosa za igizo zitakuwa zimebadilika. Ieleweke yakwamba wanaotaka kugombea maeneo ya ubunge walikuwa kwenye mission kwa zaidi ya miaka 2, wengine wanamashiko katika maeneo hayo lakini kutokana na Ugawanaji wa majimbo wengine itabidi wakatwe. Mfano, labda ubungo kuna mgombea wa CUF ambae anaimani sana kwamba angeweza kuiba Ubungo kwenye uchaguzi, lakini sababu Ubungo teyari ni ya CDM yule jamaa wa CUF ana chance kubwa sana kuswitch kwenda ACT na akagombea. Kitakacho tokea ataiba kura za CDM, ikumbukwe CCM wana 30-40% royal members hawa hata mvua inyeshe au jua liwake watapiga kura ya ndio tuu.

Kikubwa ni kimoja UKAWA ilikuwa idea ya kwenye karatasi, lakini in reality nadhani muda sio rafiki kwao. Na vilevile tatizo kubwa kwao ni ZNZ, na huko labda wamuweke Maalim Saif makamu wa raisi, kitu ambacho hakiwezekani hata siku moja. Yaani sumu kubwa ndani ya UKAWA ni CUF maana mtaji wao upo tofauti sana na CDM.
Utakuwa umenisaidia sana kama utanionyesha kifungu cha Katiba kinachokataza vyama kuungana maana hata NCCR iliasisiwa kwa vyama kuungana. CCM yenyewe ni muungano wa vyama vitatu TANU, ASP na UMMA party.. Sasa hili lenu mnalolisema sijui limetoka wapi ila nitashukuru kama mtanipa kipengele hicho.

Nachokijua mimi, hata kwenye ushindani wowote haitakiwi vyama kuungana kupanga mshindi, yaani tuseme leo Simba na Azam wapange ushindi ili Yanga asichukue Ubingwa, hilo ndilo tamko hasa la kusema vyama haviruhusiwi kuungana wakati wa Uchaguzi sio kabla kuunda kitu kimoja kitambulike kama chama cha siasa. Sidhani kabisa maana itakuwa vichekesho anayepinga kuunganisha vyama, kaunganisha yeye mwenyewe.

Nachokiona mimi hapa, na nafikiria kama mtu wa NEC au CCM vile, ni kwamba NEC watazuia umoja huu wa kuwapiga mande CCM ktk sanduku la kura kutokana na sheria hiyo hiyo, Tena nchi nyingine mnaweza pigwa fine kubwa na kufutwa katika mashindano hayo maana huwezi kujiandikisha kugombea halafu baada ya maandalizii yote kuweka uwanja sawa, ukajitoa ili kuwapa ushindi chama fulani. Iwe Soccer, Olympics au mashindano yoyote kujitoa wakati wa mwisho kupisha ushindi wa chama ni kupanga matokeo wakati NEC imeweka uwanja sawa na huru kwa vyama vyote kushiriki ili kupata ushindi. Kuna fedha za wananchi zinatumika katika maandalizi leo ujitoe hata katika ligi kuu za FIFA huwezi jitoa dakika ya mwisho kupisha timu nyingine ichukue ushindi.

Kwa hiyo, nayoyaandika hapa ni mawazo yangu wasinielewe vibaya tu, ili yasije kesho kutokea wakasema - Aaah CCM wamecheza rafu, wakati CCM wanautazama mchezo mzima wa UKAWA kuwa ndio rafu na kinyume na wamekaa kimyaa wanasubiri tu siku ya siku wawatoe ngeu..Kama UKAWA walijua kuandikisha chama inachukua miezi 6 kwa nini hawakufanya hivyo mapema na kwa nia ya dhati? kama walitaka kweli kuungana dhidi ya CCM kwa nini wasubiri siku ya uchaguzi wapange njama za kuiangusha CCM wakati CCM sio tu wanazijua sheria, wameziandika wao na NEC ni chombo chao...UKAWA wajiulize! Hadi hapa wanategemea ushindi kweli...
 
Back
Top Bottom