President of China
JF-Expert Member
- Dec 6, 2018
- 34,611
- 94,198
It means skilled kenyans choose to work in tz, they get paid well companies grow au ukichukulia mfano wa NBC, they play earn nice salaries teams grow and they command heavy sponsorship for example sportpesa pays yanga every year, likewise for betway etc beause your taking all skilled kenyans to work for you
Halafu Remmitances is a burden kwa serikali yao ya huko Kenya. Wakenya waliopo Tanzania watalazimika kufanya kazi mara mbili na kutafuta Ksh liquidity in Tanzania kwaajili ya kubadili Tsh kwenda Ksh.
Tanzania haina liability yoyote kwenye hizo Pesa zinazotoka kwenye Tsh kwenda Ksh kwaajili ya wakenya zaidi ya kuvuna faida na kubaki na hizo Tsh.
Ngoja nikupatie namna inavyofanyika.
Mfano Mkenya Worker in Tanzania anataka kutuma Tsh 10m kwenda kwa ndugu zake kenya.
1. Atatakiwa awe na zaidi ya 10m kwenye balance yake.
2. Kuna huyo mtu wa katikati abaye kazi yake ni kutuma pesa kwenda kenya kuwa Tsh. Hapa kitu gani kinafanyika.
Huyo mtu anayetuma Pesa Kutoka Tsh kwenda Ksh lazima awe na Ksh (Inventory ya Ksh) anapokea Tsh na anatuma Ksh.
So wakenya waliopo Tanzania watatakiwa kuhakikisha invenotry ya KSh haikauki itawaka eidha wanunu share kutunisha Invetory hiyo ambayo ipo Tanzania.
3. Mtu huyo anayetuma atapokea hiyo 10m na kuibakiza kwenye mzunguko wa pesa Tanzania. Yaani ataihamisha kutoka kwa mkenya. Kisha atatuma Ksh kwenda Kenya. Kumbuka huyu ni mfanya biashara lazima atahitaji faida. Kwahiyo atapokea zaidi ya Tsh 10m kutoka kwa mkenya.
4. Kwasababu hiyo ni biashara TRA na watahitaji kodi yao hapo na anayelipa hiyo kodi ni mkenya anayefanya kazi Tanzania.
NB: Liability ya ku keep Inventory ya Ksh kuwa kubwa si ya watanzania ni ya wakenya. Itawabidi wakenya wafanya kazi kwa nguvu sana na kuwekeza kwa mtu anayetuma remittance nyumbani kwao.
Mwisho. Hizo pesa zitaenda kenya kisha zitarudi tena Tanzania kwenye Inventory ya Ksh. Huku Tanzania zitakuwa zinazalisha faida, lakini kutoka kenya zitakuja kutunisha mfuko huku mkenya akiwa anasubiri shares zipande ili auze.
Inshort Kenya itaanza kuisha kidogo kidogo kupitia remittances zinazotumwa kwao