Walikuwa wana bima inaitwa NHIF.Dawa watanunuaje sasa. Hivi unajua bado wanalilia msaada wa marekani kwa bajeti hii tunayoifunga
Sijaelewa kuchangia mwaka mzima ndio waanze kutoa huduma au vipWalikuwa wana bima inaitwa NHIF.
Ruto kaiua kaanzisha SHA, ambayo wanatakiwa kuchangia mwaka mzima.
Kioa siku makelele
Lodwar yenyewe sasa 🤣 🤣 🤣 🤣 🤣Aawapi Tanga the host of the longest n most modern heated pipeline in the World!
Aside thelargest crude oil terminal in East and central Africa! Aside the just launched LPG Terminal for ASAS!
Boy Tanga is not ur type Tanga should in the conversation in the league of Mombasa! Kule Lodwar najua wana-host njaa tu! Wana nn zaidi ya njaa?
Ile reli imekaaa kushoto kwa kutembea nchi Moja tu pili hakuna mzigo return. Then kuna issue ya sgr Tanzania inaenda kuharibu kule eastern congo.Sidhani kama kuna nchi inakopesha tena Kenya kujenga hicho kipande.
Wamepambana sana kupata pesa bila mafanikio.
Ruto mpaka ameenda China, ameanzisha mpaka beef uhusiano na Marekani, na kataja TZ na Uganda kama LDC lakini hajapata.
Na Ujue SGR ya Kenya ina miaka zaidi ya 10 sasa.
Wakopeshaji wanaona Kenya ina high risk ya ku-default.
Rwanda siku zote wamekuwa wanatumia Bandari za Tanzania hata kabla ya Magufuli! Pitia details uone! Propaganda hailipi mzee!Ile reli imekaaa kushoto kwa kutembea nchi Moja tu pili hakuna mzigo return. Then kuna issue ya sgr Tanzania inaenda kuharibu kule eastern congo.
Wabgefanikiwa kufikisha Rwanda Ile mwanzo ingelipa maana Rwanda mpaka sasa angekuwa bado anatumia bandar ya Mombasa kwa w wingi tofauti na sasa Ile kuchelewa kwao na Mzee magu akaanza Jenga Ile ya mwanza imewakata maini wanyarwanda hivyo macho yao yote yamegeukia tZ . Yule atayefanikisha kufikisha reli mpakani mwa drc kabla ya mwenzake ndo atawin wateja kitu ambacho Kenya sasa hivi hawawez Tena.
Walikuwa wanalipa bima kila mwezi. Kwasasa wanatakiwa walipe pesa ya mwaka mzima kwa pamoja.Sijaelewa kuchangia mwaka mzima ndio waanze kutoa huduma au vip
Mbona haiwezekani saaaWalikuwa wanalipa bima kila mwezi. Kwasasa wanatakiwa walipe pesa ya mwaka mzima kwa pamoja.
Kenya hali ni mbaya sana kwa walalahoi.Mbona haiwezekani saaa
Huu kweli ni wizi , yaan nataka leseni ya kishmundu huko nitafute dalali ambaye ni e- citizen wakat naweza lipia mwenyewe. Hata hiyo ega hulipia. Gpeg ni kuverify malipo tu kuwa yamepokelewa. Tena huko tunakoelekea itakuwa ngumu sana kuiba , mlKenya hali ni mbaya sana kwa walalahoi.
Na serikali inawaza kila siku kuwakamua pesa.
Mfano:
TZ ukitaka cheti cha kuzaliwa unaingia erita.go.tz unalipa leaa ya cheti Tsh 20,000 then unatumiwa.
Kenya mifumo yote ya serikali imewekwa GATE, wanaita eCitizen ambayo inae deshwa na kampuni binafsi.
Unalipa eCitizen, wanakufungulia mlango, halafu unaenda kwenye huduma unayotaka unalipia tena.
Yaani ni UTAPELI mkubwa.
TZ tuna shirika la umma, la Mamlaka ya serikali mtandao (eGA) ila Kenya wanaongoza kujisifia ni tech hub, kwasababu Google, wana branch hapo.
TZ huwezi kuiba pesa ya serikali bila kujulikana...Huu kweli ni wizi , yaan nataka leseni ya kishmundu huko nitafute dalali ambaye ni e- citizen wakat naweza lipia mwenyewe. Hata hiyo ega hulipia. Gpeg ni kuverify malipo tu kuwa yamepokelewa. Tena huko tunakoelekea itakuwa ngumu sana kuiba , ml
Na takukuru walivyo charuka sasa hivi .siku hizi naona wanajifunza hiyo mifumo yoteTZ huwezi kuiba pesa ya serikali bila kujulikana...
Wizi wa TZ ni aidha uibe kwa kuzidisha bei ya mkandarasi, uibe pesa zisizokaguliwa kama za huko Ikulu au
Uibe pesa kwa kuingiza kwenye budget activity ya kitapeli, mfano ziara.
Wanaasema njia 6, mpaka Mkuranga.Nasikia kuanzia pale daraja la kongowe mpaka vikindu itajengwa barabara ya njia 3
That's true but that's the case with most African projects. Hata hapo kwenu project mnazofanya lazima wanasiasa wanakula chao. The only difference is, huku kwetu tuna Uhuru na ujasiri wa kuyaongelea, hapo kwenu ukiongelea utafuata Gwajima.Ruto anajenga makazi yale kwavile kandarasi ni kampuni zake! Hamna merits pale!
Ukijiskia unaweza jicheka sana.Hao ni investors wa hotel wa Hotel.
Kenya foreigners wanajenga estates zao, maisha yao, na taratibu zao.
Wewe ulifanya Gani ya Wakenya?Unapofanya tathmini lazima ufanye sampling.
Ni njia gani umetumia kufanya sampling ya Azam versus 60mil tanzanians