Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Nime ipenda hii
 
Cheating yourselves that your poverty index is at 20's .....that's where Spain Russia fall....hahaha.I have travelled in some parts of northern Tanzania and saw unrivalled poverty................I can just tell it's at 85% plus
 
Ni kweli kiongozi wakenya wangekuwa watu wazuri sana kama wasingekuwa na madharau kwa watanzania hata mimi hili nimekuja kuliona sana kwenye hii bursting of social media awali miaka ya nyuma nilikua nawaona wakenya watu Poa tu.

Ila ukikutana na habari yoyote huko kwenye social media inayozihusu Kenya na Tanzania unaweza kushangaa sababu kila comment ya mkenya ni kuonesha dharau kwa watanzania oh hamjasoma, oh wavivu, oh masikini, oh hamjui English

Hii tabia nilijua ni ya hapa jf kumbe looh ebwana eeh kumbe ni ya kila mkenya utadhani kwenye syllabus yao walipitia subtopics za hizi tabia kwa watanzania they are all branded with, lakini watanzania sisi wengi wetu tulizoea kuwachukulia kama ndugu zetu ila yenyewe ni manyang'au yakutupwa
 
mbona majina ya wanaotarajiwa kutawala kenya baada uhuru kenyatta ni yaleyale tu kutoka makabila yaleyale?.

ina maana katika nchi yenye makabila takribani 40,wenye uwezo au vipawa vya kuongoza nchi ni kikuyu na kakenjin tu?.smh
 
mbona majina ya wanaotarajiwa kutawala kenya baada uhuru kenyatta ni yaleyale tu kutoka makabila yaleyale?.

ina maana katika nchi yenye makabila takribani 40,wenye uwezo au vipawa vya kuongoza nchi ni kikuyu na kakenjin tu?.smh
I just like William Ruto's charisma....nowadays governors are the real deal.
 
Naona kama Mada hii imezidi kuongeza Chuki zaidi
hapana,sasa hivi tumezoeana baada ya kuwafundisha wakenya namna nzuri ya ku-argue kistaarabu bila kuingiza chuki wala ukabila.

watanzania tuna aina yetu ya kujadiliana,tukiona hali ya hewa imechafuka tunaingiza utani na kupoza mambo hatimaye hata mwenye jazba hutulia.

wenzetu hawakuzoea hivo, kwenye platform zao hupelekeshana kweli kweli hata kutishiana maisha pale wanaposhindwa kukubaliana.

kupitia thread hii,wakenya wamejifunza mengi toka kwetu hasa ustaarabu wa kufanya mijadala bila chuki.
 
I just like William Ruto's charisma....nowadays governors are the real deal.
si useme tu kwamba wewe ni mkikuyu/mkalenjin.[emoji23]

BTW nilisikia kwamba there is a secret MOU between the two tribes that after uhuru,the next president "must be chosen" from kalenjin...probably ruto.
 
true.
 
what I must admit about Tanzanians is that they are amazingly proud of their country amidst the extreme poverty in their midst.Atakuambia "naitwa samueri na najivunia nchi yangu Tanzania ingawa anaishi nyumbani pa nyasi.atakukaribisha kwake na lile alichonacho huku watoto wake wamevalishwa sweta za rangi ya bendera ya Tanzania......I applaud nyerere for giving a sense of nationalism to Tanzanians.I think on that one we can emulate as Kenyans
 
Umenena sahihi mkuu! Kuna binti wa kikenya tulikutana nikawamwuliza jinsi anavyotuchukulia watz,nakasema tuko lazy na hatuna pesa! Nkamwomba ushahidi yeye akaishia kusema huwa wanaambiwa hivyo!

Nilicheka sana.
 
watz wameandika macompo (insha) hapa joo...tulieni wajamaa leo sunday shikeni vinywaji baridi sijui Dar kuna baridi kama huku au la... tuusan yupo wapi December nataka nije kwako ndg..especially hii baridi ikizidi...
December utakuwa umefunga chuo au utatoroka masomo[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
si useme tu kwamba wewe ni mkikuyu/mkalenjin.[emoji23]

BTW nilisikia kwamba there is a secret MOU between the two tribes that after uhuru,the next president "must be chosen" from kalenjin...probably ruto.
Truth be told .....kalenjin is just a blanket name given to the highland nilotes though it has close to nine tribes in it
 
Mbona unatia Aibu ya kufananisha Kenya na marekani bora unyamaze tu na vilevile hatuwategemei kwa chochote tena nyie ndio mnafanya Tanzania ni Shamba la bibi
 
nitaandika utani kama ukivyoandija wewe.
[emoji116] [emoji116] [emoji116] [emoji116] [emoji116] [emoji116] [emoji116] [emoji116]
on a serious not,ninachowapendea wakenya ni ile hali yao kupenda sana kuiga uzungu.

yaani ukifika jiji la nairobi katika mitaa ya kenyatta/moi avenue au maarufu kama nairobi CBD utaelewa hili ninalolizungumza.

utakuta wakenya hasa watu wa makamo wamevalia makoti ya suti za mitumba na suruali za vitambaa huku viatu vya ngozi viking'a,wanatembea kwa haraka kweli kweli wengine hata wasijue kilichowapeleka CBD...hii yote ni katika kuiga uzungu ili nao waonekane wazungu.

vijana wa nairobi licha ya kwamba nao wana vijitabia kama vya wazazi wao,wamejikita zaidi kuiga tamaduni za wajamaica na wamerekani weusi....siku za weekend utawakuta mitaa ya CBD
wamesokota nywele(dreadlocks),kutoboa masikio,vipini puani na kuvaa ma-jumpers jacket huku wakijaribu kuiga maisha ya mwanamziki mtukutu wa jamaica vybz kartel.[emoji23]
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…