Baraza Jipya la Mawaziri hili hapa...

Baraza Jipya la Mawaziri hili hapa...

Thubutu warudi wapi wameshahau hata jinsi ya kufundisha

Acha kufundisha, kufanya research si unajua tena publish or Perish sanasana wanaweza wakaenda sabbatical kwanza, wakitoa uvivu, kufundisha kazi bwana
 
Kadogoo wangeliweka waislamu 32 wakristo 17 ungelisikia humu wangelikuja watu kuanza kudai eti Kikwete mdini hili hawalioni ujinga mtupu!! Kuna thread moja imeanzishwa jukwaa la siasa nayo inahoji kwanini waislamu makamu, waziri wa fedha na ulinzi sasa nini hii!!! Tanzania kazi sana

Wale wale, sasa hapa unafikisha ujumbe gani?
 
Naamini vijana wanataka kundelea kwenye ulingo wa siasa kwa miongo mingi ijayo na watajitahidi ku deliver, kama alivyofanya magufuli, otherwise watakaa only one term. Tusiona tutakuwa kifungoni miaka mitano. Cha maana ni kuimarisha vyama pinzani kama Cahdema, ili wakiporonga busi chama kingine kiweze kuchukua nchi. My worry is CCm watatumia mbinu chafu kuimaliza CHADEMA. Tunatakiwa kulijua hilo na kujipanga kwa mapambano.
 
Binafsi nimeliangalia baraza la mawaziri nikakosa jibu la kusema sijui nilipongeze au niliponde kwanza kuna wizara kama ya fedha, ulinzi na utumishi zilifaa wawekwe watu ambao hawana sifa ya ubadhirifu na wachapa kazi na wanajua nini wanafanya. Kinachoendelea wamewekwa watu wale wale kwakuwa sifa yao kuu ni kwamba hawasemi kitu. Sasa hili sijui ni jambo zuri au baya. Wizara ya fedha mkulo alifaa abadilishwe kwani ameshindwa kuja na miundo mbinu yenye kufanya tanzania iongeze pato lake, kupunguza madeni na kuweza kukwamuka kiuchumi. Ni afadhali angelimuweka mtu ambaye at least ana taaluma ya uchumi na angalua anaweza kuwa na vision ya wapi tanzania ielekee (hapa naweza kuanza kulia maana tusubirie maumivu tu).

Wizara kama Ardhi kuwekwa mama Tibaijuka mimi naitilia shaka kwani ijapokuwa yes mama tibaijuka ana good international experience but believe me internal politics are so much different from international politics. Hivyo basi anaweza kujiharibia au akajijengea sifa huyu mama. She is likely akaja kuwa the future good candidate wa urais baadae kama siasa za kuchakachua hazijatumika. Hivyo simpongezi nasubiria utendaji wake.

Wizara ya ujenzi kuwekwa na Mwakyembe na magufuli may be an intelligent move kuwamaliza kisiasa kwani wakipewa malengo lukuki na bajeti finyu wanaweza kuja kushindwa kuperform na hivyo basi kumalizika kisiasa. Ila nawaombea mungu awasaidie.

Wizara ya mambo nje Bernard Membe anaiweza sana hii wizara na inamfaa tukubali hata kama mtalalamika kuhusu OIC but the guy anaimudu hii post. Na kuna tetesi he will be the next president.

Wizara ya mambo ya ndani mh no comment Nahodha ni mtendaji ila sijui tumpe nafasi afanye kazi.

Wizara Afrika mashariki mzee wa speed na viwango naona hili goma kasukumiziwa fupa lilimshinda fisi. maana hii wizara ina masuala mengi ambayo watanzania wengi hawayafurahii. Kwanza jumuiya ya afrika mashariki watanzania wengi hatukubaliani na mwenendo unavyokwenda na wanahisi kama Tanzania is to blame kwa kuingia kichwa kichwa so mzee six hili litakuwa kasheshe la kwanza atakalokumbana nalo. Pili mzee wa viwango ana goma la wastaafu wa afrika mashariki wanaolalamika kila siku pensheni zao hazijalipwa nalo hili litamsumbua kichwa kila kukicha.

In summary mie naona wapewe nafasi wafanye kazi ijapokuwa kuna sehemu ni vema wangeliwekwa watu bora zaidi. Na ingelikuwa bora zaidi Kikwete angelipunguza ukubwa wa baraza maana taifa linaelemewa na mzigo mkubwa wa kuzihudumia hiz wizara. Wafanyakazi jiandae kuongezewa kodi maana serikali itahitaji pesa zaidi kuendesha serikali yake.
 
Wale wale, sasa hapa unafikisha ujumbe gani?

Mkuu sina nia mbaya ila nafikisha ujumbe tusibaguane kidini maana kuna thread nyingi humu zimekaa kudhalilisha waislamu just kwasababu mtu style yake ya uongozi anapendelea kufanya kazi na watu fulani. Kuna thread nawashukuru MODS wameitoa ilikuwa inahoji kwanini waislamu makamu rais , waziri wa fedha na waziri wa ulinzi nikuulize alikuwa anafikisha ujumbe gani hapo?
 
duh!!yaaani nimeisikitikia nchi yangu Tanzania hadi uchungu umepotea wenyewe.
Na hili baraza looote litakuwa latunzwa na hela za wanachi si ndivyo?kuwataftia posho,hela za mashangingi,kuwatilia mafuta,gharama za madereva,wafanyakazi wao,nyumba zao etc etc???

We hav a very very long way to go Tanzania
 
Mkuu sina nia mbaya ila nafikisha ujumbe tusibaguane kidini maana kuna thread nyingi humu zimekaa kudhalilisha waislamu just kwasababu mtu style yake ya uongozi anapendelea kufanya kazi na watu fulani. Kuna thread nawashukuru MODS wameitoa ilikuwa inahoji kwanini waislamu makamu rais , waziri wa fedha na waziri wa ulinzi nikuulize alikuwa anafikisha ujumbe gani hapo?

Lets be mature wajinga ni wakupuuzwa! Mimi nimekuuliza wewe ulikuwa unafikisha ujumbe gani? Badala ya kunijibu unaniuliza yule kilaza mwingine alikuwa anaimanisha nini....its a bit too low for my standards kujibishana mambo ya kiimani

Kuwa na Amani
 
The major concern was the size of the cabinet. It is as big as ever!!

Only the size? Are sure? Buberwa alikusaidia kukujibia maswali siku ile kwenye kipima joto cha Masako mimi nikadhani umeshachangamka kumbe bado tu?
 
yes... i think there will be too much oversight in the whole cabinet buildup.... e.g Ofisi ya rais... mahusiano should have gone together with Utawala bora,, its completely an act of replicating positions for perpetuating anyone's ambitions
 
There are currently 2879 users browsing this thread. (454 members and 2425 guests)

Dear Guests:ranger:

:director::director:Kusoma tu akutalikwamua TAIFA LETU:yield:, :yield:MCHANGO WAKO NI MUHIMU SANA:typing::typing::typing:
JOIN JF :A S 41::A S 41:, TOA MCHANGO WAKO:A S 109::A S 109: WA MAWAZO TUJENGE TAIFA LA KESHO:welcome::welcome::A S thumbs_up:

 
Nimebaki kucheka kuona Mama Sophia Simba kapewa Wizara, Kikwete haishi kutushangaza watanzania!! Of all the people anaangukia kwa huyu mama!!

Vipi Mama Margareth Sitta alichemka katika hii wizara? Au Mkuu kaona kuwapa Bw. na Bi. wizara itakuwa noma?
 
Wizara kama Ardhi kuwekwa mama Tibaijuka mimi naitilia shaka kwani ijapokuwa yes mama tibaijuka ana good international experience but believe me internal politics are so much different from international politics. Hivyo basi anaweza kujiharibia au akajijengea sifa huyu mama. She is likely akaja kuwa the future good candidate wa urais baadae kama siasa za kuchakachua hazijatumika. Hivyo simpongezi nasubiria utendaji wake.
Wizara ya ardhi sio issue ya internal politics ila ni performance issue
 
Hili baraza la mawaziri ni nene sana.........Yaani jumla yao ni 47...................kamili ni 28 na manaibu wao 19.............Mawaziri kamili wanawake ni kiduchu yaani 25% ya wanaumme na manaibu ni 15.8% ya wanaumme.......................

Vijana tulioahidiwa yaani hakuna........................................cha maana cha kuandika humu..........................

Na Mawaziri 10 yaani asilimia 35.7 hawana sifa za kulifanya baraza hili liwe ni la wachapakazi nao ni:-

a) Nchimbi

b) Kabaka

c) Kawambwa

d) Ngeleja

e) Maige

f) Membe

g) Nahodha

h) Mkuchika

i) Ghasia

k) Wasira....................................................

Uteuzi wa Mwakyembe unaibu ni kumdhalilisha mchapakazi huyu......naona ni Pinda ameshinikiza kuingia kwake kwenye hili baraza la mawaziri............na JK kaafiki kinyonganyonge hivi..............................

Uteuzi wa Tibaijuka umemsafishia joho JK kwa kiwango kikubwa.................................
 
Lets be mature wajinga ni wakupuuzwa! Mimi nimekuuliza wewe ulikuwa unafikisha ujumbe gani? Badala ya kunijibu unaniuliza yule kilaza mwingine alikuwa anaimanisha nini....its a bit too low for my standards kujibishana mambo ya kiimani

Kuwa na Amani

Anyway tuondoke katika hoja ya udini mie my concern ni ukubwa wa baraza nafikiria kodi yangu tu sitoshangaa kuja kusikia serikali imeongeza kodi katika mishahara yetu ili kumudu kuendesha serikali.
 
Nimebaki kucheka kuona Mama Sophia Simba kapewa Wizara, Kikwete haishi kutushangaza watanzania!! Of all the people anaangukia kwa huyu mama!!

Vipi Mama Margareth Sitta alichemka katika hii wizara? Au Mkuu kaona kuwapa Bw. na Bi. wizara itakuwa noma?
Hivi hata mimi bado najiuliza inamaana JK kafanya performance appraisal akaona Sophia simba yuko juu zaidi ya mama sita!! Sijui
 
There are currently 2879 users browsing this thread. (454 members and 2425 guests)

Dear Guests:ranger:

:director::director:Kusoma tu akutalikwamua TAIFA LETU:yield:, :yield:MCHANGO WAKO NI MUHIMU SANA:typing::typing::typing:
JOIN JF :A S 41::A S 41:, TOA MCHANGO WAKO:A S 109::A S 109: WA MAWAZO TUJENGE TAIFA LA KESHO:welcome::welcome::A S thumbs_up:


Post za new menber ziinadharauliwa na inachosha kabisa; new members wanapewa majina kuwa wametumwa au ni mafisadi wa CCM kana kwamba JF ni ya CHADEMA; wanaulizwa kwa nini kajisaliji leo na si jana; hujui haya ndugu?

Unless iwekwe sheria na adhabu ya kutowaghasi na kuwaita majina new members wanapo post, na adhabu kali itolewe kwa yeyote anayenyanyapaa post ya member kwa sababu ya upya wake katika JF, usihoji kwa nini kuna guest wengi kuliko members.
 
Jamani hebu nipeni CV ya Waziri wa Uchukuzi Omari Nundu
 
Back
Top Bottom