Je, unamjua Godfrey Msongwe Kasekenya

Je, unamjua Godfrey Msongwe Kasekenya

SALUM S HEMED

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2016
Posts
1,451
Reaction score
1,878
Godfrey Msongwe Kasekenya ni mwanasiasa na mhandisi kutoka Tanzania. Ni Mbunge wa Jimbo la Ileje, Mkoa wa Songwe, kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM).

Kasekenya ni msomi mwenye taaluma ya Chemical and Process Engineering, pamoja na elimu katika eneo la Finance and Accountancy.

Katika utumishi wake serikalini, Godfrey Kasekenya amewahi kuwa Naibu Waziri katika sekta ya Ujenzi na Uchukuzi, kabla ya mabadiliko ya muundo wa Wizara hizo.

Baada ya mabadiliko ya muundo wa Wizara mwaka 2023, aliendelea kuteuliwa kuwa Naibu Waziri wa Ujenzi.

AMEFANYA KAZI NA MAWAZIRI TOFAUTI

Kinachovutia ni kwamba, kwa kipindi cha miaka kadhaa, Kasekenya ameendelea katika sekta ya Ujenzi huku mawaziri wakuu wa sekta hiyo wakibadilika.

Amefanya kazi na:

  • Dkt. Leonard Chamuriho
  • Prof. Makame Mbarawa
  • Innocent Bashungwa
  • Mhe. Abdallah Ulega
  • Na kwa sasa Mhe. Masanja Kadogosa

Hivyo, kwa tafsiri ya hoja hii, Godfrey Kasekenya amekuwa Naibu Waziri katika sekta ya Ujenzi chini ya mawaziri kadhaa tofauti.

Jambo hili linazua swali la msingi:

KWA NINI HAPANDISHWI KUWA WAZIRI?

Kama amekuwa akibaki katika sekta hiyo wakati mawaziri mbalimbali wakibadilishwa, inaibua mjadala kuhusu nafasi yake katika sekta ya Ujenzi.

Ikiwa anafanya vizuri, kwa nini bado hajapandishwa kuwa Waziri?

Na kwa upande mwingine:

Ikiwa hafanyi vizuri, kwa nini hajaondolewa katika sekta hiyo kama ilivyowahi kutokea kwa baadhi ya viongozi wengine?

Kwa miaka yote hiyo, kinachoonekana ni kwamba viongozi wa juu yake wamekuwa wakibadilika, lakini yeye ameendelea kubaki katika nafasi ya Naibu Waziri katika sekta hiyo.

SWALI LA MSINGI

Je, kuendelea kwake katika sekta ya Ujenzi chini ya mawaziri tofauti kunaonyesha kuwa anaaminika na anafanya kazi vizuri katika eneo hilo?

Au kuna sababu nyingine za kiutendaji na kisiasa zinazoamua kwa nini anaendelea kuwa Naibu Waziri badala ya kupandishwa kuwa Waziri?

Hili ni swali linalostahili mjadala.

Babu Juju ✍🏾
IMG-20260929-WA0013.jpg
 
Weka ibara ya dini yake
Mjadala utapendeza zaidi mkuu
Ukishaona mtu anawazia dini badala ya Kiongozi mwenye uwezo wa kutuletea maendeo;
Jua uwezo wake wa kuelewa mambo ni ngazi ya chekechea...
Binafsi huyo kiongozi ndio nimemsikia leo
 
Ukishaona mtu anawazia dini badala ya Kiongozi mwenye uwezo wa kutuletea maendeo;
Jua uwezo wake wa kuelewa mambo ni ngazi ya chekechea...
Binafsi huyo kiongozi ndio nimemsikia leo
Wengi awamjui
Ila inaonekana ndio namba sita ya pale ujenzi kwa zama hizi 😊
 
Ukishaona mtu anawazia dini badala ya Kiongozi mwenye uwezo wa kutuletea maendeo;
Jua uwezo wake wa kuelewa mambo ni ngazi ya chekechea...
Binafsi huyo kiongozi ndio nimemsikia leo
Sasa unataka akili yangu iwaze kama ya kwako ?
 
Ukishaona mtu anawazia dini badala ya Kiongozi mwenye uwezo wa kutuletea maendeo;
Jua uwezo wake wa kuelewa mambo ni ngazi ya chekechea...
Binafsi huyo kiongozi ndio nimemsikia leo
Wengi awamjui
Ila inaonekana ndio namba sita ya pale ujenzi kwa zama hizi 😊
Yupo kitambo sana. Sio yeye tu kadumu kwenye unaibu muda mrefu. Wapo Steven Kiruswa na David Silinde.

Sahihi mkuu leo tumwangazie huyu bwana Kasekenya
 
Kuna watendakazi katika taasisi kadhaa huwa hawapandishwi vyeo wala kukubaliwa kuhama. Hawa wameshikilia mhimili wa taasisi, wakitoka tuuuu mambo yanaweza enda mrama

Kikubwa wenyewe na familia zao hawafi njaaaa na njia ya kwenda toilet haioti majaniii
 
Kuna watendakazi katika taasisi kadhaa huwa hawapandishwi vyeo wala kukubaliwa kuhama. Hawa wameshikilia mhimili wa taasisi, wakitoka tuuuu mambo yanaweza enda mrama

Kikubwa wenyewe na familia zao hawafi njaaaa na njia ya kwenda toilet haioti majaniii
Naunga mkono hoja mkuu
 
Back
Top Bottom