BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

huyu ponda anahitaji kupondwa akili ili ikae sawa hawa ndo watu wanaotaka kuivuruga aman na umoja wetu hana akili huyu kabisa uislam na ukristo wa nini katika mambo ya kitaifa mbona tume ya katiba imeundwa na waislam wengi lakin mkristo gan ametishia kutokutoa maoni kuhusu katiba? jaman wale waislam wanajua umuhim wa sensa tafadhali hakikisha zoez la sensa linafanukiwa achana na udini ni upuuzi mtupu shame on u ponda na wenye mawazo mgando kama yako. Am out.
 
Hizo ni kelele tu za vyura, hazitazuia tembo kunywa maji..... Sensa itafanyika, na kuhesabiwa watu watahesabiwa, atakayezuia watu kuhesabiwa mtaiona shughuli yake. Huyo ponda ni maoni yake binafsi na upeo wake wa akili, kwa sababu hadi sasa midomo hailipiwi v.a.t.
 
huyo ponda nibora hata ya yule wa uamsho ye kama anataka ajue idadi ya waislam si aitushe sensa misikitini?hii ni sensa ya wananchi uwe na dini huna
 
Si kawaida yangu kuchangia nyuzi zenye chembe za udini lakini naiona hatari mbele yetu.

Nadhani Sheikh Ponda kuna vitu havielewi au anavipotosha
1. Tanzania haikujengwa na dini mbili, kwahiyo alipaswa pia kutueleza wale wasioamini au wale wenye imani tofauti na ukristo au Uislam wamewakilishwa kwa uwiano gani

2. Je uwepo wa watu wa dini moja kwa wingi unasaidiaje kubadili au kuboresha matokeo ya sensa

3. Hivi Ukiitwa John, William, Ahmad au Zuhura inatosha kuwa wewe ni muumini wa dini fulani. Ni wapi katika vitabu vya dini zote imeelezwa kuwa ili uwe mkristo au Mwislam wa kweli lazima uitwe Jonathan au Mohamed

Vipi kama ninaitwa John na wakati huo huo ni muumini mzuri wa dini za asili au nyingine, ina maana utukufu wangu mbele ya mwenyezi mungu una walakini. Ni kwa mantiki hiyo kigezo gani anatumia kupata asilimia 20?
Je mjumbe anayeitwa Gugumilo Kisaboko Njenga, Sheikh Ponda amemweka katika kundi gani la wajumbe wa tume

Kwa mwendo huu ipo siku Sheikh Ponda atahoji kwanini uwiano wa madaktari, wanasheria au Wahasibu usiwe 50/50.
Mimi nadhani ifike mahali watu wanaotaka kuligawa taifa kwa misingi ya kipuuzi kama hawa sasa wadhibitiwe.

Wadhibitiwe ili waseme ukweli kama dini zinavyoagiza na si kuchomeka hisia za kidini kila uchao.
Si kila mtu anaweza kufanya analysis na kupuuza, wapo wanaomwangalia Ponda kama Role Model

Kuna tatizo serikalini, viongozi wa dini zote siku hizi wameacha kazi za utumishi wa mwenyezi mungu na kujiingiza katika mambo yanayoleta mtafaruku katika jamii. Sina maana kuwa wasiseme la hasha! bali kauli zao sasa zinafanya mtu mwingine aziangalie dini kwa jicho la wasi wasi, narudia dini zote pengine ukiacha za jadi tusiowasikia

Hayo ya kila mtu kuangalia dini kwa jicho lake tuyaaache kila mtu ashughulikie lakini hili la utaifa tusilikalie kimya,hii ni mbegu hatari.

Anayemuangalia ponda kama role modo namuonea huruma sana kwa sababu shehe ponda .ni mpumbavu,mjinga ,mnafiki,,mvivu wa kufikiri,ana roho mbaya ,mmbea,mchonganishi,sharobalo ,muongo yaani hastahili hata kuwa mfagizi wa msikiti
 
Waislam wajihesabu wenyewe, then idadi itakayopatikana ndo itakuwa idadi ya waislam hapa Tanganyika. na sisi tutakuwa na idadi yetu yaani wakristo na wapagani.
 
Nafikiri mambo mengine yanahitaji busara tu; hivi Ustaadh Ponda kama anataka kujua idadi ya waislam anashindwa kutumia moja ya taasisi zake kupata idadi?
 
Inasikitisha sana ponda kuendelea kuachwa akipotosha waislam na baadhi yao kumwona kama think tank wao kumbe bomu. Hii ya tume ya sensa kuwa na mchanganyiko wa wakristo na waislam imenichekesha. Ina maana hao 20% hawatoshi kwani kuna vita inakwenda kupiganwa usemi uchache wao utawafanya washindwe?
 
Kwani waislam watapata nini? Au kuna hidden agenda; hivi sheikh mkuu na Ponda nani ni nani?
 
Naona Mufti Simba amesahau kuwa kuna jumuia tofauti zinazo endesha mambo ya Kiislamu hapa Tanzania, pia kupitia jumuia hizi ndio ulipo tolewa msimamo wa waislamu juu ya sensa, sasa naona hivi sasa Simba anaona kama Bakata ndio kama chama tawala cha kiislamu, hivyo na penda kutoa rai yangu kwa Simba kwamba tumeshwa choshwa na serekali hii, pia tumesha choshwa na yale bakwata inayo fanyia waislamu.
Haiwezekani mufti Simba kutoa maamuzi mazito kama hayo bila kuhusisha jumuia nyingine. Nafikiri wakati umefika sasa kwa Bakwata kutazamwa kwa jicho la pili.
1. Je bakwata inafanya kazi za nani?
2.Je bakwata inawajibika kwa nani?
 
Mbona wote huyo sheikh Ponda na Mufti wana wasemea Waislamu. Kama kweli ni msimamo wa Waislamu wa Tanzania (na si taasisi tu) ni wapi walifanya survey yoyote ya kujua waislamu wanataka nini? Hamuwezi amui kitu kama taasisi halafu mdai ni msimamo wa waislamu. Je kama waislamu walio wengi wana pingana nao? Fanyeni utafiti wa nini Waislamu wanacho taka kisha toeni matokeo ya uchunguzi huo na mseme Waislamu asilimia fulani wana msimamo fulani. Otherwise waache kusingizia ni msimamo wa Waislamu wote na waseme ni ni msimamo wa taasisi zao binafsi.
....sheikh ponda, na wengine wote wa aina yake, wanaojiona ni wateule wa kuwaongoza "kondoo" wa kiislam, pamoja na bakwata na taasisi zingine zote za aina hiyo za kiislam hawajawahi na hawatawahi kuwaunganisha waislam wa nchi hii kuwa kitu kimoja kwa mtindo wa kuwatenganisha waislam haohao ktk makundi..nina shaka kuna kitu kikubwa, na wao ni kivuli...hawaeleweki...lkn pia, nina shaka nyingine...dini imekuwa biashara inayolipa ( tumejifunza hili kutoka kwenye kauli za viongozi wetu wa dini zote)...na kuna maneno mitaani, kwamba, wakati mwingine serikali hukabiliana na upinzani wa mambo kwa mtindo wa "penye uzia..."...inawezekana (sina ushahidi ktk hili, ni hisia tu..ingawa ukipatikana ushahidi sintashangaa pia), kwamba sheikh ameona hilo na yuko kwenye "uwekezaji"..unategemea nini kwa sheikh na taasisi ambayo mpaka kesho imeshindwa kuwaunganisha waislam kukubaliana ktk kitu chepesi, na rahisi kama kutazama mwezi ulioandama ili "waumini" waanze, ama kufunga sawm ya mwezi wa ramadhan, au washeherekee kumalizika kwa mfungo wa ramadhani...! kuwaunganisha waislam wote kugomea sensa ya taifa au kushirika sensa ya taifa ni jambo gumu kama vile ilivyokuwa vigumu kwa kiwango cha takribani kushindikana, kuwavuta waumini kujaa misikitini alfajir kwa wingi kama inavyojaa kwenye sala za ijumaa....
 
nDIO HOJA ZENU ZA KILA. MNAOGOPA MKIJUA WAISLAM WAPO WENGI HALAFU NYINYI NDIO MLIOSHIKA NCHI YENYE UFISADI WA KUTISHA. HAMNA JENGINE MNALOOGOPA.

...somalia, pakistan, afghanistan, chad,sudan, ni nchi zenye waislam wengi lkn pia ufisadi si haba! ufisani hauna dini mkuu...wapo ktk imani zote! hapa kwetu bado nakumbuka " skandali la bi saada kitine, akisaidiwa na kina ustaadhi walid kabouru & co.....!
 
Naona Mufti Simba amesahau kuwa kuna jumuia tofauti zinazo endesha mambo ya Kiislamu hapa Tanzania, pia kupitia jumuia hizi ndio ulipo tolewa msimamo wa waislamu juu ya sensa, sasa naona hivi sasa Simba anaona kama Bakata ndio kama chama tawala cha kiislamu, hivyo na penda kutoa rai yangu kwa Simba kwamba tumeshwa choshwa na serekali hii, pia tumesha choshwa na yale bakwata inayo fanyia waislamu.
Haiwezekani mufti Simba kutoa maamuzi mazito kama hayo bila kuhusisha jumuia nyingine. Nafikiri wakati umefika sasa kwa Bakwata kutazamwa kwa jicho la pili.
1. Je bakwata inafanya kazi za nani?
2.Je bakwata inawajibika kwa nani?
Hapa mimi ninavyoona ni kwamba, waislam kwenye jumuiya hizo ndiyo walitoa msimamo wao kuhusu sensa au kwa lugha nyepesi ni, huo si msimamo wa waislam wote Tanzania bali ni msimamo wa waislam wachache kwenye hizo jumuiya.
 
Haki ongezwi kitu hapa mkuu wenu kasha longa hoja hazina mantiki

uliona wapi kiongozi wa kiislam akachaguliwa na rais .. na sio waislam wenyewe.. simply mufti ni muwakilishi wa serikali ndani ya waislam ... niya yao moja tu! kutugawa na kupata total control ya waislam na tumestuka hilo kitamboo yaaani
 
Hawa watu sijui uwape nini ili waridhike!!!!

ongeza swali .. je wewe ni dini gani..? tutaridhika ! haki haiwezi ikaja bila kujua kwa undani zaidi wananchi wa eneo flani ni wa aina flani so watahitaji mambo flani ... sehemu flani wapo watu wa dini flani wengi watahitaji service flani .. ugumu upo wapi hapo...
 
Waislam wajihesabu wenyewe, then idadi itakayopatikana ndo itakuwa idadi ya waislam hapa Tanganyika. na sisi tutakuwa na idadi yetu yaani wakristo na wapagani.

....hilo litamaliza matata na sie wote, "waislamu na wakiristu", tutapata usingizi wetu..lkn pia..takwimu zilizoko kwenye kalenda iliyotolewa na ofisi ya waziri mkuu, inayoonyesha pamoja na mengineyo, idadi ya wakiristu ati ni 52%, waislamu32% na wa dini zingine16%, zitolewe maelezo na serikali, ikizingatiwa ukweli kuwa ktk sensa zote zilizowahi kufanyika, hakujakuwa na kipengele cha kuonyesha iman/dini ya muhesabiwa...!
 


uliona wapi kiongozi wa kiislam akachaguliwa na rais .. na sio waislam wenyewe.. simply mufti ni muwakilishi wa serikali ndani ya waislam ... niya yao moja tu! kutugawa na kupata total control ya waislam na tumestuka hilo kitamboo yaaani
ndiyo mkaaamua kuunda vitaasisi viiingi ili muwe na umoja zaidi au?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom