Babu Seya na Wanae kusota Jela Maisha!

Babu Seya na Wanae kusota Jela Maisha!

Sijui kwa nini watu hawataki kuamini kuwa hawa watu waliwlwiti wale wtoto.. There ws a proof beyond reasonable doubt kuwa walitenda hiko kitendo.

The romours has it kuwa walifanyia ulawiti watoto kw sabb za kishirikina. Tukubli hukumu iliyotolewa sbb ndio y mwisho hiyo.
 
kwa mujibu wa kanuni ya 66 ya Mahakama ya Rufaa ya mwaka 2009 inatoa mamlaka kwa mahakama ya rufaa kufanya mapitio ya hukumu inazozitoa hivyo wateja wake,na kwa mujibu wa kanuni hiyo inatoa mamlaka kwa mahakama hiyo kufanya mapitio ya hukumu yake.
chini ya kifungu cha 3 aya A ya Kanuni ya Mahakama ya Rufaa ya mwaka 2009 , ikisomwa pamoja na Ibara 13 (3) (6)(a) ya
Katiba ya nchi, litaja moja ya utelezi wa wazi wazi wa kisheria uliofanywa na mahakama hiyo, ni kwamba katika hukumu hiyo kuna baadhi ya aya inasomeka kuwa majaji hao walikubaliana na hoja yake iliyodai kuwa Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu Dar es Salaam, wakati inasikiliza kesi hiyo, ilikosoea
kufuata utaratibu wa kurekodi ushahidi wa watoto waliokuja kutoa ushahidi katika kesi hiyo na kwamba mahakama ya rufaa ikasema licha ya taratibu za kurekodi ushahidi wa watoto kukiukwa, mahakama yake iliona kuna ushahidi unaounga mkono na kwamba mahakama ya rufaa ilitumia ushahidi wa kuunga mkono ndiyo walioutumia kuwatia hatiani waomba rufaa kwa adhabu ya kifungo cha maisha
 
Hivi unapomfunga mtu kifungo cha maisha, nia huwa ni kuachieve nini?


Hawastahili kuishi kwenye jamii iliyostaarabika na pia muda wao wa kumwona Mungu bado. Wanapumzishwa mahali hadi watakaporudi kwa muumba.
 
"waheshimiwa majaji kwasababu jopo lenu katika hukumu yake lilikiri wazi wazi kuwa mahakama ya kisutu ilikosoea kurekodi ushahidi wa watoto wa dogo ambao walidai walitendewa vibaya na waomba rufaa(Nguza na Papii), na sheria za nchi zipo wazi kabisa zina sema endapo mahakama itabaini kuwa mahakama ya chini ilikiuka taratibu za kurekodi ushahidi wa watoto wa dogo, basi ushahidi ule wa watoto wa dogo uliotumika katika mahakama ya chini kuwatia hatiani washitakiwa, ushahidi huo wa watoto unafutwa na waomba rufaa au washitakiwa wanaachiriwa na pia maamuzi ya kesi mbalimbali yaliyokwisha kutolewa na mahakama hii; "Nafahamu ni kazi ngumu sana kuwashawishi nyie majaji kubadili uamuzi wenu mlioutoa katika hukumu ya Februali 2010 ambapo mliwatia hatiani wateja wangu, ila kwa uterezi huo wa kisheria niliouanisha unaonyesha katika hukumu yenu mlikubaliana na hoja yangu kuwa Mahakama ya Kisutu ilikosea kurekodi ushahidi watoto wadogo ,naamini mtatumia busara zenu na kufuata sheria inayosema wazi wazi kuwa endapo utaratibu wa kurekodi ushahidi wa mtoto utakiukwa basi ushahidi huo utafutwa na wateja wangu wataachiliwa huru, basi leo naiomba mahakama hii iwaachirie huru wateja wangu" MARANDO
 
Duh kaka mkubwa hana huruma kabisa. Napata wasiwasi,nahisi babu seya alikuwa hadi 0712 haiwezekana jamaa akawa na hasira hivyo.

Kaka yupi mkubwa? Acheni kubwabwaja humu badala yake tafuteni hukumu muisome ndio mtajua unyama waliotendewa watoto wa wenzenu. Hakuna wa kukuonea huruma kama wewe huna huruma kwa wengine, sasa hivi watoto wale ni sawa na kuwa wana kifungo cha maisha kwani waliathirika kisaikolojia na watakuwa hivyo maisha yao yote, sasa ni kwa nini wahusika waachiwe waendelee kupeta mtaani?
 
"waheshimiwa majaji kwasababu jopo lenu katika hukumu yake lilikiri wazi wazi kuwa mahakama ya kisutu ilikosoea kurekodi ushahidi wa watoto wa dogo ambao walidai walitendewa vibaya na waomba rufaa(Nguza na Papii), na sheria za nchi zipo wazi kabisa zina sema endapo mahakama itabaini kuwa mahakama ya chini ilikiuka taratibu za kurekodi ushahidi wa watoto wa dogo, basi ushahidi ule wa watoto wa dogo uliotumika katika mahakama ya chini kuwatia hatiani washitakiwa, ushahidi huo wa watoto unafutwa na waomba rufaa au washitakiwa wanaachiriwa na pia maamuzi ya kesi mbalimbali yaliyokwisha kutolewa na mahakama hii; "Nafahamu ni kazi ngumu sana kuwashawishi nyie majaji kubadili uamuzi wenu mlioutoa katika hukumu ya Februali 2010 ambapo mliwatia hatiani wateja wangu, ila kwa uterezi huo wa kisheria niliouanisha unaonyesha katika hukumu yenu mlikubaliana na hoja yangu kuwa Mahakama ya Kisutu ilikosea kurekodi ushahidi watoto wadogo ,naamini mtatumia busara zenu na kufuata sheria inayosema wazi wazi kuwa endapo utaratibu wa kurekodi ushahidi wa mtoto utakiukwa basi ushahidi huo utafutwa na wateja wangu wataachiliwa huru, basi leo naiomba mahakama hii iwaachirie huru wateja wangu" MARANDO

Hao Majaji wamejibu vipi hoja hii?
 
Hawastahili kuishi kwenye jamii iliyostaarabika na pia muda wao wa kumwona Mungu bado. Wanapumzishwa mahali hadi watakaporudi kwa muumba.

Kwa hiyo Magereza ni mahali pa watu wasiostaharabika?
 
Sijui kwa nini watu hawataki kuamini kuwa hawa watu waliwlwiti wale wtoto.. There ws a proof beyond reasonable doubt kuwa walitenda hiko kitendo.

The romours has it kuwa walifanyia ulawiti watoto kw sabb za kishirikina. Tukubli hukumu iliyotolewa sbb ndio y mwisho hiyo.

hizo sababu za kishirikina zilizungumziwa mahakamani pia?
 
Kweli nimekubali vya wakubwa usiguse, Ila msichoke kumuomba Mungu kwani inawezekana 2015 mkatoka baada ya hawamu ya shetani kutawala kuisha.

Mie nadhani wewe ndiye shetani. Unadhani kesi zinaendeshwa kwa ushabiki tu kama akili yako inavyokutuma.
 
Kweli siamini kabisa baba na mwanawe wanaweza kufanya ubakaji kwa pamoja. Hiyo wanaweza wanyama tu lakini sio binadamu.

Wewe ndetirima endelea kutirima tuu utabaki ulivyo. Nani alikuambia kuwa walifanya unyama huo pamoja? Acha kutirima pasua bongo lako tafuta hukumu uisome utaacha kuamini uaminivyo. Kutirima ndio kunakuaminisha hivyo, kama unawapenda sana chukua hatua tafuta hukumu uisome, kila mmoja alikuwa anafanya kwa wakati wake na watoto waathirika hakuwa mmoja!
 
Pole sana babu seya na papii mwonkozi yupo na anawaona na machungu yenu naamini ipo siku mtalia kilio cha furaha...........
if ur a congoles its better kuishi rwanda burundi or zambia huko kuna ndugu wengi but tz no its not a free land.
 
AkyaMungu hii nchi imelaaniwa......kwa nini wanatesa watoto wa watu lakin? ol z well, tunaamin watatoka tu

Hata kokwa la embe ni chungu. Baada ya kula vitamu ujue mwisho wake kuna vichungu. Walipokuwa wanawagegeda na kuwagegedua wale vigori walisahau kuwa za mwizi ni arobaini. Wao walipokuwa wanawatesa watoto wa wenzao kwa nini hukuwauliza?Wewe endelea kujiliwaza na nyimbo zao zipigwapo harusini hakuna cha ziada maana wameshakuwa PERMANENT PRISON RESIDENTS!
 
Ni wazi kila mtu anajua wameonewa lakini... hakuna cha kufanya...


Wenye-Nchi wamekwisha Amua..

Ulitakiwa upeleke ushahidi mahakamani kuwa wameonewa na sio kutanguliza hisia zako. Hawakufungwa kwa hisia kama unavofikiri bali ushahidi usio na shaka. Hongera mahakama zetu kwa kulinda haki za watoto wetu. Kwa utaratibu huu tunarejesha iamani juu ya muhimili huu wa dola. Poleni sana mabinti zangu mlotendewa unyama na hawa wahuni wasio na ubinadamu. IWE ONYO NA FUNDISHO!
 
Pole sana babu seya na papii mwonkozi yupo na anawaona na machungu yenu naamini ipo siku mtalia kilio cha furaha...........
if ur a congoles its better kuishi rwanda burundi or zambia huko kuna ndugu wengi but tz no its not a free land.

Mwokozi keshawaona tayari na kuwaongezea machungu, wewe unataka awaone mara ngapi? Machungu waliyowaachia wale watoto maishani mwao na wao wanafaidi ya kwao gerezani, hakuna cha congoles wala nini, hapa "MLA na yeye HULIWA"
 
Hivi what is so special with Babu Seya na Mwanae?., mbona baadhi ya wanajamii wameamini kabisa kwamba hawa hawakutenda ule uhalifu.,?,mbona nyie mnaojigamba kiwa mnaojua ukweli hamkujitokeza kama mashahidi wao pale mahakama ya Kisutu wakati ule?.,kwani huko jela si kuna wahalifu wengi tu ambao labda wengine wamesingiziwa tu?.,yaani ni ushabiki wa muziki tu ndio unawatia upofu wa kutoona jinai ya hawa jamaa?.,hebu tuacheni unafiki jamani kama walitenda hayo basi wamepata adhabu stahiki kwa mujibu wa sheria.
 
Duh!kama ni kweli walifanya huo ufirauni bac hyo adhabu ni stahili yao,ila kama wamesingiziwa bac mungu awarehemu ili cku moja ukweli ujulikane.
 
jk ameenda nje ya nchi ili akitoka asisikie,kwa sababu itamuuma sana.
..Jk anahusikaje na mjinga mbakaji...Nadhani humjui jk unaandika vitu vya kusikia kwenye ulevi.jk ni mtoto wa mjini hata kama...hawezi kukasirika kwa na ujinga huo munao mpandikizia hapa mjini tuanakawaida kizuri cha wengi kibaya chako peke yako..wala hatupigani risasi wala haturogani..
 
Sina utaalamu sana na mambo ya sheria na kulingana na maisha ninamoishi sipati wasaa wa kujua mambo haya sana.
Kinachonishangaza tangia mwanzo hili swala la Nguza na wanawe linaonekana kuwagusa sana watu wa kawaida ambao wana 'mkono mfupi' na wengi wanaamini hawa marafiki walionewa kuhukumiwa kifungo cha maisha.
Naelewahii ni hukumu kutoka Mahakama ya Rufaa. Je, huu huenda usiwe mwisho wa kupigania haki!
 
Back
Top Bottom