Baba kumpakata bintiye huishia umri gani ?

Baba kumpakata bintiye huishia umri gani ?

Mkuu umenena vema, lkn pia kuna wakati bintiyo anaweza kuwa anaumwa mno na anatakiwa anyweshwe uji au alishwe chakula huku kapakatwa, hapa kunakuwa hamna jinsi, unapakata tu....!!

Hilo halina shaka mkuu, hapo hapaangaliwi tena umri wala jinsia !!
 
kuna siku atakuvujishia mchuzi mwenkundu ndio utajua kuna mwisho.

Au utahisi kabeba limkate ndo utajua kuna mwisho.

Miili ina hisia, ndo maana visa vya mtu anakula bintiye vinaongezeka ama vinasikika sana siku hizi.

Miaka 5 inatosha kabisa.

hahahaa wacha animwagie mchuzi mwekundu kwani hilo tatizo...its nature.
 
Hili swali ni la muhimu sana sijui kama watu wanaelewa; utaona wengi hawajafikiria situation ambayo mama hayupo Baba kaachiwa mtoto wa kike wa mwaka mmoja. Anamlea vipi bila kumbeba, kumkumbatia au kumpakata?
 
asante kwa mada hii

kuna siku nilimshangaa mfanyakazi mwenzangu, baba labda yuko mid 50's

anatusimulia jinsi binti yake aliyemaliza form six anamchezea ndevu, anakaa miguuni.

Mie niliduwaa sana, afu fikiria walikuwa wanaishi wao wawili tu, mkewe anafanya kazi nje ya Dar, na kaka wa binti yuko masomoni.

Kwangu, haikukaa njema kabisa, nikawa nawaza kuna siku hawa? Sijui
bora binti naye kaenda kusoma nje.
 
Mwisho ni pale bint anapofikisha umri wa kuolewa (e.i. 16yrs).

aiseeeee enzi zetu mshichana alikuwa akiolewa na miaka 18 kwenda juu siku hizi nashanga imeshuka 2025 aitashuka mpaka miaka 10
 
mmh, ujue kinacholeta utata ni huu mkanganyiko wa tamaduni tunaopitia.

Zamani hata mama afariki na aache mtoto mchanga, mtoto huyo atalelewa na mwanamke tu, aidha kwa ngazi ya mama mkubwa, mdogo, shangazi, bibi.

Na kwa asili ya kitanzania ya zamani baba hakuweza kupakatana na bintiye bila sababu maalum, labda kama mgonjwa.

Kwa hali ya sasa ambapo wanamme nao wanalea na kufunga pampaz, hiyo ni changamoto.

Ila, hata kama utamfunga pampaz binti yako wa mwaka mmoja, je utaendelea kumuogesha hadi ana miaka 6?
Au utaendelea kumfanyia yale ulomfanyia akiwa na mwaka mmoja hadi awe na miaka 10?

Hata kama unamlea peke yako, kuna vitu utaanza kumfundisha kufanya mwenyewe hadi anafika miaka 6, vitu kama kwenda kujisaidia ama kuoga atakuwa anaweza.

Kingine, lazima kupakatana kati ya binti na baba yake kupungua akianza kufikia miaka mitano, inaweza ikapungua kidogo kidogo, hadi anafikisha miaka 8 ikakoma kabisa.

Mabinti wenyewe siku hizi wengine wanabalehe wakiwa na miaka 10 tu.

Hili swali ni la muhimu sana sijui kama watu wanaelewa; utaona wengi hawajafikiria situation ambayo mama hayupo Baba kaachiwa mtoto wa kike wa mwaka mmoja. Anamlea vipi bila kumbeba, kumkumbatia au kumpakata?
 
Baba katoka kazini/kilabuni anafika nyumbani anamuita bintiye

"Njoo mama hapa ukae" anamkaribisha mapajani. Mtoto wa shule ya msingi anamkalia babake na kuulizwa ulizwa maswali. Halafu anaondoka. Je mama ndiye anatakiwa kumuasa bintiye na kuanza kumkatalia kupatwa na baba?
 
Akishaolewa ndo nitamuacha aendelee kupakatwa na mumewe.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
hata dudu ya baba kunyanyuka ni necha, utakuwa free bintiyo kuona umenyanyuka?

wewe nae acha uteenager....kwani mtoto wakike akimkalia baba yake mapajani lazima baba adinde? alafu mtoto wa kike akimkalia baba yake miguu anikuwa nje na sio katikati ya mapaja wewe. yaani **** tuu ndio linagusa paja
 
Msiige wamarekani.
michelle-barack-obama-sasha-malia.jpg


Obama anaona tofauti ya mabinti wadogo na wakubwa.
112569425_Obama_01_333273c.jpg


148455559.jpg

Ingawa kwa kwetu hapa baba uko karibu mno na binti zako wa umri huu.
 
Mtoto wangu wa kiume ana miaka 8 na wakati mwingine ananikalia wakati kuna nafasi ya kutosha tu kwenye kochi.
Sioni ubaya wowote, maana najua miaka kama 2 or 3 mbele anaweza asifanye hivyo tena. Wazungu husema enjoy it while it lasts.
 
Watoto wajanja sana, kuna dada mmoja aliwahi kuniambia enzi akiwa na umri kati ya 7 - 8, kuna mzee mmoja alikuwa anapenda sana kumwita na kumpakata, na akawa amezoea kupakatwa na huyo mzee, lakini kila alipokuwa anapakatwa anahisi kama amekalia kitu kigumu sana. Baadae sana alikuja kugundua kumbe mzee anamvutiaga hisia sana. Usikute alishapigaga bao za kutosha......... kaazi kweli kweli. Pakata mtoto wako lakini kupakatiwa mtoto wako ujue kuna jambo.
 
Hakuna mwisho, mtoto ni mtoto tu kwa baba.

Naam, naam....nakubaliana nawe .100/100 ....nitaendelea kumpakata princess wangu mpaka miguu itaposema bhaaaas.......!

😉
 
Umefikiria sana jambo hili kwa sisi akina baba kupakata mtoto haina kikomo cha umri sina maana ile nyingine ya kupakata wewe si unamuonaga Obama anavyojiachia na vibinti vyake?
 
inategemeana wewe ni mtu wa utamaduni gani. kama ni wa wamagaribi, hata akiwa mzee unaweza kumpakata na kumbusu tu. ila kama ni wangu mimi, miaka mitano au sita mwisho. akishafika kama kumi hivi anaweza kukaa karibu yangu na kubanana tu labda kwenye kochi au kwenye gari etc, ila akifika kuanzia kumi na tano, distance kubwa inaanza kuwepo. nikikaa kochi moja, hata kama kuna nafasi pale itabidi yeye atafute kochi lingine, hiyo ndo adabu ya kiafrica. pia kuingia chumbani kwangu marufuku kuanzia miaka sita ivi. ulaya utakuta mtoto ana miaka kumi na tano anaenda kuwaamusha baba na mama wakiwa wamelala kitandani kwa kuwashika blanketi....baba ana bukta tu, mama ndo ivo bado wana uchovu wa kupigana mabao jana yake, ndo maana si ajabu sana kwa ulaya, nasema si ajabu imetokea mara nyingi mno, watoto kuwakuta wazazi wao wakiwa uchi wa mnyama wakifanya mapenzi laivu..na maisha yanaendelea.
 
Back
Top Bottom