Atakayeisoma namba ni yule mwenye kipato cha chini

Atakayeisoma namba ni yule mwenye kipato cha chini

Nimeipenda,asiyejua maana hambiwi maana,Tanzania weng wetu kumbukumbu holaaa,maisha bora kwa kila mtanzania kiko wapi?Leo unakubar hapa kaz tu...
 
monduli ni wamasai na hata uwajengee gorofa kamwe hawatalala huko,,,na pia hawana makazi ya kudumu,,,
labda niulize,,ulishafikaonduli
 
Kwenye kutafuta mafanikio kuna stage inaitwa "comfort zone" ni hatua ambayo ikifikiwa na mtu aliyefanikiwa katika mahitaji yake ni jambo zuri, lkn pia ni hatua ya hatari ikifikiwa na mtu maskini, Watanzania wengi na hasa wale wenye kipato cha chini au ambao hawana kipato wamefikia comfort zone" wanaamini maisha ndiyo haya haya,hayawezi kubadilika na kuwa mazuri, watakuambia sisi tumezoea shida.
Na ndiyo kundi hili ndiyo inatuletea shida katika harakati za kutafuta mabadikiko
 
Anaeisoma namba ni yule mwenye kipato cha chini, bima ya afya hana, hata hela ya kumshonea mwanae uniform hana. Anaeisoma namba ni yule ambaye hawez kuafford milo mitatu iliyo kamili kwa siku. Ni upuuzi kwa mtanzania wa manzese (asiyeweza kulipa ada ya shule ya 40k kwa mwaka) kusema Duni ataisoma namba wakati ana taaluma yake na pesa zake. Unaeisoma namba ni wewe ambaye tokea umemaliza chuo ni miaka mitatu huna kazi (halaf kwa upumbavu unashabikia hapa kazi tu). .
huu ni ukweli ingawa ni wachache sana wanaoelewa mtazamo wako.
 
Yaaan kazi ipo kwakweli. Asilimia kibwa wanasema eti hapa kazi tu ni watu ambao ata kesho yao hawsijui mpka mtu unashangaa.
 
nakwakweli kwasasa kila mtu naubebe mzigo wake mwenyewe!!! hakuna cha aah mjomba unajua nina shida ya ada mara aah unajua mdogo wangu ninaomba msaada wa kaela nikalipie matibabu ya ndugu yako au mtoto wa kaka yako!!!!

hapo from now on nikila mtu na mzigo wake!!!

watz tumeishi kwa kusaidiana mda mrefu sana nadhani ndiyo maana hata akili hatuna; mtu unasombwa na milory ka'msukule afu unakubali; mtu unapewa wali nyama unaokula leo kesho unakunya wote afu unampa mgombea kura!!

what a curse to this national!!! very very bad!!!!

enyi ccm msikubali kamwe kuichukua katiba ya warioba maana hata yeye mwenyewe na jopo lake hawajielewi!!!

Working for today's feeding without thinking of two hundred years generations is a curse to our country TZ!!!

watz ni watu wabinafsi sana sijawahi ona!!! aminini nawaambia kama kizazi hiki cha watz ndicho kingelikuwepo enzi za wakoloni hakika hakuna mtz angeliweza kupigania kuwaondoa wakoloni madarakani!! hii ni kwasababu watz wasas ni watu wabinafsi kuliko kawaida!!

never ever seen anywhere in this world!!
 
Hata yeye angekua ccm asingeweza leta maendeleo, alikiri bbc kua ameona mambo mengi sana na namna ya kuyatatua alipotoka ccm, kimsingi ukiwa ccm uko ndani ya box huwezi kuona shida za watanzania na huwezi kupata maarifa ya jinsi ya kuyatatua kwani umezungukwa na wezi. Munduli ni sehem ya Tanzania na kiwango ilipofikia ni mbali hasa ukizingatia mila na desturi za wamasai, sasa hivi wanapeleka watoto shule, wanakunywa maji ya bomba,wanakaa kwenye nyumba za bati, wananunua magari, wanalima, hivi ni vichache ambavyo masai walikua tayari wafe kuliko kuvifanya, na ukiviweka wanaviharibu. Bado ccm haiwezi kuleta maendeleo. Tusubiri Mungu awape watanzania Haki yao, kwani haki huinua Taifa.
 
Mimi nilimpa lowasa kura yangu na nishabiki wa chadema sana tu.ila swali nililojiuliza nikua hivi lowasa angeshinda uraisi kweli angeendesha inchi huku chadema wana viti vya ubunge 34.hiliswali limekua gumu sana. But ukweli nikua tumerudi nyuma hatuna moja kwa kuchagua mafisiem
Ukawa wana wabunge takriban sitini hapo hujaongeza vt maalum
 
Mbowe hawezi kuisoma namba. Ana biashara zake plus mshahara wa ubunge. Lowassa pia ana hela zake. Mbatia mhandisi pia mbunge. Tundu Lissu advocate. Ana hela zake. Kushangilia eti UKAWA watakoma ni ujinga. Atakayeisoma namba ni yule ambaye akija hospitali ukamwambia hela ya kumuona daktari ni 6000 anapanic anaanza kuwalaum madaktari.

Anaeisoma namba ni yule mwenye kipato cha chini, bima ya afya hana, hata hela ya kumshonea mwanae uniform hana. Anaeisoma namba ni yule ambaye hawez kuafford milo mitatu iliyo kamili kwa siku. Ni upuuzi kwa mtanzania wa manzese (asiyeweza kulipa ada ya shule ya 40k kwa mwaka) kusema Duni ataisoma namba wakati ana taaluma yake na pesa zake. Unaeisoma namba ni wewe ambaye tokea umemaliza chuo ni miaka mitatu huna kazi (halaf kwa upumbavu unashabikia hapa kazi tu). PUMBAVU SANA.

Unaeisoma namba ni wewe ambaye mtoto wako akiumwa mafua tu huwez kuafford dawa. Asilimia kubwa ya waliomchagua pombe ni ile 30% ya watanzania wanaoishi chini ya mstari wa umasikini (kipato cha siku kuwa chini ya dola za kimarekani 1.9.. sawa na sh 4000 hiv).

Hawa ndo wanaisoma namba, miaka 54 ya uhuru bado wanaishi gizani, bado hawawez kupata maji safi na salama...Halaf walivyo wapumbavu wanashabikia hapa kazi tu.. Kweli ni kazi..

Maana kushindia mlo mmoja kwa siku so mchezo, ni kazi kweli. Kumnywesha mwanao mwarobain kwa sabab huwez kumudu bei za madawa, so mchezo ni kazi haswa haswa.

Kama watanzania wenyewe ndo hawa ambao hawajitambui, WE HAVE A LONG WAY TO GO.

true chai saa sita lunch saa kumi imetoka na bado wanashangilia hapa kaz tu
 
nakwakweli kwasasa kila mtu naubebe mzigo wake mwenyewe!!! hakuna cha aah mjomba unajua nina shida ya ada mara aah unajua mdogo wangu ninaomba msaada wa kaela nikalipie matibabu ya ndugu yako au mtoto wa kaka yako!!!!

hapo from now on nikila mtu na mzigo wake!!!

watz tumeishi kwa kusaidiana mda mrefu sana nadhani ndiyo maana hata akili hatuna; mtu unasombwa na milory ka'msukule afu unakubali; mtu unapewa wali nyama unaokula leo kesho unakunya wote afu unampa mgombea kura!!

what a curse to this national!!! very very bad!!!!

enyi ccm msikubali kamwe kuichukua katiba ya warioba maana hata yeye mwenyewe na jopo lake hawajielewi!!!

Working for today's feeding without thinking of two hundred years generations is a curse to our country TZ!!!

watz ni watu wabinafsi sana sijawahi ona!!! aminini nawaambia kama kizazi hiki cha watz ndicho kingelikuwepo enzi za wakoloni hakika hakuna mtz angeliweza kupigania kuwaondoa wakoloni madarakani!! hii ni kwasababu watz wasas ni watu wabinafsi kuliko kawaida!!

never ever seen anywhere in this world!!

Kweli kabisa kaka mfano kwetu muleba kusin wameniangusha kweli kumrudisha yule mama fisadi tibaijuka na huko ni watu wenye shida kweli sasa nimeshawambia ndugu zangu sitaki simu za mizinga wafe wenyewe na ccm yao mimi huku dar sina shida kila mtu afe na shida zake.
 
Jana hapa Muhimbili kulikuwa na askari na wanajeshi(maofisa) wa kutosha waliopita kuangalia/kujiridhisha na utayari wa kupokea majeruhi wengi kwa wakati mmoja katika vitengo vya ICU na kule Emergency Center, Mifupa(MOI). Huu ni udhalimu wa hali ya juu.

Sasa kilichobaki ni kubutuana tu, wale wamama sijui watoto waliokuwa wanategemea fedha toka kwangu(mtoa huduma) eti nimsaidie anunue dawa, unamuona kwa msaada(consultation) afikapo ofisini, consultation za simu(Sijui dokta nimekunywa sasa hii dawa nimeze au nimeze kesho, sijui wife mjamzito dokta hii dawa ni salama, kupigiwa simu sijui kutaka consultation) sifanyi tena upuuzi, ukija hospital ukalala chini,ukakosa dawa, ukapigwa tarehe poa tu. Na mimi nikienda ofisi za watu nibutuliwe tu.

Mwendo si ndiyo huu bana, Kusoma namba my foot!
 
Ndugu zangu hatupaswi kuwalaumu watanzania kwa matokeo haya kwasababu wananchi wamemvhagua Mh. Lowasa kwa moyo wao wote. Wakumlaumu hapa ni CCm ambao wamebaili ukweli ukae uongo na maeneo ambayo wameyatumia nimikoa ya mwanza,shinyanga nk. Hata hivyo haki ya mtu haijawahi kupotea bali huwa inachelewa. Nivizuri tukatulia na tukamwomba Mungu aweza kuonyesha uovu huu.
 
Mpumbavu ni wewe huwezi kututukana tukakuacha na kukaa
kimya wewe na mpumbavu mwenzio mgombea aliyeshindwa kabla ya kuanza ni wajinga na wapumbavu mliopindukia tuliwaambia EL hana sifa za kuwa rais mkakataa kwa upumbavu wenu hivi katika watanzania milioni 48 tulikosa mtu mwadilifu na mwenye afya njema mpaka tupeleke mtu dhaif wa kubeba na kukokota na mwizi kama EL jamii ya kimataifa ingetuelewaje watanzania ni wazi kabisa EL ni mgonjwa na hawezi kufanya kazi za urais na bado ni mwizi bado unalazimisha awe Rais pole sana eti bado analazimisha kaibiwa kura mbona alisema kura za urais atazilinda mwenyewe sasa mbona analalamika tena au ule mzizi ume expire kwa Magufuli? Chezea Msukuma wewe.

Lakini hata bila ya kuwa Msukuma Magufuli ni CHAGUO LA MUNGU na ndiyo maana amekuwa Rais na kumbukeni kuwa Mtu hupata ajaliwacho na mwenyezi Mungu na siyo kile atakacho. Edward hakujaliwa kuwa rais na ndiyo maana kila anapojaribu hafanikiwi toka 1995 ni bora aachane na hadithi ya Urais imegoma atafute deal jingine.

Ndio matatizo yale yale, huwezi kumsoma mtu ukamwelewa kabla ya kuandika. Mleta mada hajasema kumchagua Lowassa bali kazungumzia kuirudisha CCM madarakani. Wewe kwa akili yako unaweza kusema kumrudisha Lusinde Bungeni ni kuitakia kheri nchi? Au Kessy wa mizaha ni sahihi kwa ulimwengu wa sasa uliojaa challanges mbalimbali?
Ok fine, ungeweza kumkataa Lowassa na kumkubali Magufuli lakini kwa kumpa watu walewale wa ndioooo unadhani unamsaidia huyo Magufuli kuweza kutimiza azima yake ya yale aliyo ahidi? Ni kujidanganya kudhani kuwa Magufuli na ccm ileile anaweza kufanya lolote la maana zaidi ya kufanya mambo yawe magumu zaidi.
Mie nakubaliana na mtoa hoja kuwa asilimia kubwa ya Watanzania ndio waisoma namba. Wataendelea kulala mzungu wa nne wakijifungua, watoto wao watakalia matofali shuleni, watoto wao waliojaliwa vipaji watashindwa kusoma elimu ya juu kutokana na umasikini wao na wale waliohitimu watabakia majumbani kwa kukosa ajira kwa vile hawajazaliwa katika familia zilizotukuka na kuishia KUISOMA NAMABA.
 
Kuna Maisha baada ya Uchaguzi, kubwa kuliko yote ni kutumia vipawa vyetu kuijenga Mama Tanzania. Waswahili wana kamsemo kao kuwa 'Ukisusa wenzio Twala'.

Usisuse kutekeleza uwezalo kuhakikisha Nchi inapiga hatua kutoka tulipo kuelekea kwenye nchi ya Ahadi.

Kama ni kufanya kazi pamoja na hawa walioteuliwa, wenyeviti wa serikali za mtaa, madiwani na wabunge, tufanye nao kazi bila kinyongo.

Tuhakikishe wanafahamu mahitaji yetu, dhima na dhamira waliyobeba ni kuleta maendeleo kwetu sote bila ya kujali itikadi zetu za vyama.

Hakikisha unasimamia mabadiliko kwa kuanza nayo mabadiliko wewe mwenyewe.

? Usitoe Rushwa.
? Mripoti anaekuomba rushwa.
? Lipa Kodi stahiki unayopaswa kulipa.
? Maafisa TRA muwe wazalendo na muhakikishe kodi inakusanywa ipasavyo.
? Usiibe mali ya umma.
? Usitupe taka ovyo.
? Tekeleza wajibu wa kuilea familia yako kimaadili.
? Kuwa agent wa Amani na upendo kwa wote.
? Jiajiri kwa kutumia fursa zilizopo na vipawa ulivyonavyo usisubiri Ajira za kuajiriwa.
? Madaktari na wafanyakazi wengine muwe na utu wa kutekeleza wajibu wenu ipasavyo. Huduma bora kwa Watanzania bila rushwa inawezekana.
? Elimu, Elimu, Elimu ipewe kipaumbele. Tena ni kusoma si al muradi uonekane umepita shule, bali elimu yako ikupambanue kuwa umesoma na umeelimika.
? Kama ni mtoaji na unasaidia wenzako, usiache hilo kwa kigezo cha wao kuchagua watu tofauti na uliowapenda.

Yapo mengi ya sie wenyewe kuyafanya kwa kuzibadilisha nafsi zetu ziingie ktk wimbi la mabadiliko ya kweli, lakini SERIKALI SHOULD PLAY ITS PART KATIKA MAJUKUMU YA KISERIKALI NA KUTEKELEZA AHADI ZAKE. KUTOKEA HAPO HATUTAKUWA NA DHARAU WALA DHIHAKA ZA KUHUSU WATAKAOISOMA NAMBA
 
Umeuwa! Everyone for himself,God for us all. Habari ndio hiyo.
 
Ndio matatizo yale yale, huwezi kumsoma mtu ukamwelewa kabla ya kuandika. Mleta mada hajasema kumchagua Lowassa bali kazungumzia kuirudisha CCM madarakani. Wewe kwa akili yako unaweza kusema kumrudisha Lusinde Bungeni ni kuitakia kheri nchi? Au Kessy wa mizaha ni sahihi kwa ulimwengu wa sasa uliojaa challanges mbalimbali?
Ok fine, ungeweza kumkataa Lowassa na kumkubali Magufuli lakini kwa kumpa watu walewale wa ndioooo unadhani unamsaidia huyo Magufuli kuweza kutimiza azima yake ya yale aliyo ahidi? Ni kujidanganya kudhani kuwa Magufuli na ccm ileile anaweza kufanya lolote la maana zaidi ya kufanya mambo yawe magumu zaidi.
Mie nakubaliana na mtoa hoja kuwa asilimia kubwa ya Watanzania ndio waisoma namba. Wataendelea kulala mzungu wa nne wakijifungua, watoto wao watakalia matofali shuleni, watoto wao waliojaliwa vipaji watashindwa kusoma elimu ya juu kutokana na umasikini wao na wale waliohitimu watabakia majumbani kwa kukosa ajira kwa vile hawajazaliwa katika familia zilizotukuka na kuishia KUISOMA NAMABA.

Ungekuwa unaijua hsitoria ya nchi ilivyokuwa miaka 20 iliyopita usingesema hayo hata huyo mnayemshabikia bado uwezo wake kuleta maendeleo ni ndoto kwakuwa ameshindwa jimboni mwake ni vipi angeweza kuisaidia Tanzania nzima unaongelea madawati baada ya shule kujengwa LAKINI HUKO NYUMA HATA HIZO SHULE HAZIKUWEPO WALIJUA HILO? SASA HIVI TUNAKWENDA MBELE HATUTAKI MAJUNGU YENU MWACHENI MAGUFULI AFANYE KAZI YAKE.
 
MTU huna hata milioni 1, Bank . Unashabikia CCM.mtoto Wako hana ada ya shule, eti unasema wataisoma mamba...Wewe ndio utaisoma...masikini mkubwa wa mawazo!!.
 
Back
Top Bottom