Atakayeisoma namba ni yule mwenye kipato cha chini

Atakayeisoma namba ni yule mwenye kipato cha chini

upo sahihi sana. Mie nilileta uzi hapa juzi kwamba "wote tutaisoma namba" japo wachache tu mfano hao ulio wataja. Tena nilisema uwe umeichagua au hujaichagua utaisoma namba.

Leo nilikuwa offisini akaja mwanafunzi mmoja anasoma sauti na anachangisha hela ili apate ada. Ki ukweli nilikuwa na hasira sana wakati waliahidiwa elimu bure mpaka level yake.
nilikuwa na mawazo hayo hayo ila nimekuja kugundua watanzania wengi wamepiga kura na wamejitahidi sana ila zimeibiwa .mawakala tuliowaweka wengi wamenunuliwa ,ccm imejiongezea kura nyingi kiukweli lowasa alipata kura zaidi ya 10m ambao ni watanzania wamempa.
Ukimya wetu ndio unatumaliza kwakweli.
 
Alaaniwe aliyekudanganya kua Ukawa ungeibadili Tanzania kua paradiso, tuko duniani, lazima kushindana na changamoto zake,
 
labda nikuulize je kama lowassa jina lake lisingekatwa na ccm akapitishwa kuwania uraisi ungempigia kura yako? Pelekeni unafiki huko.mnajifanya mna uchungu na nchi hii kumbe ni unafiki mtupu.nchi hii itakombolewa na wenye uzalendo wa kweli na uchungu bila kujali chama .nahuyu si mwingine bali ni john pombe magufuli.
lowassa tngempa kura kama ccm ingempitisha kwa roho nyeupee,ubunge madiwani ni ukawa .nakuhakikishia watu 10m waliompigia kura wengi alitoka nao ccm walee wa safari ya matumaini.
 
Well said mkuu. Lakini bahati mbaya hili watu masikini ndio wanaoamini kwamba matatizo yanaletwa na Mungu na yanatatuliwa au kutotatuliwa na Mungu.
 
Mbowe hawezi kuisoma namba. Ana biashara zake plus mshahara wa ubunge. Lowassa pia ana hela zake. Mbatia mhandisi pia mbunge. Tundu Lissu advocate. Ana hela zake. Kushangilia eti UKAWA watakoma ni ujinga. Atakayeisoma namba ni yule ambaye akija hospitali ukamwambia hela ya kumuona daktari ni 6000 anapanic anaanza kuwalaum madaktari.

Anaeisoma namba ni yule mwenye kipato cha chini, bima ya afya hana, hata hela ya kumshonea mwanae uniform hana. Anaeisoma namba ni yule ambaye hawez kuafford milo mitatu iliyo kamili kwa siku. Ni upuuzi kwa mtanzania wa manzese (asiyeweza kulipa ada ya shule ya 40k kwa mwaka) kusema Duni ataisoma namba wakati ana taaluma yake na pesa zake. Unaeisoma namba ni wewe ambaye tokea umemaliza chuo ni miaka mitatu huna kazi (halaf kwa upumbavu unashabikia hapa kazi tu). PUMBAVU SANA.

Unaeisoma namba ni wewe ambaye mtoto wako akiumwa mafua tu huwez kuafford dawa. Asilimia kubwa ya waliomchagua pombe ni ile 30% ya watanzania wanaoishi chini ya mstari wa umasikini (kipato cha siku kuwa chini ya dola za kimarekani 1.9.. sawa na sh 4000 hiv).

Hawa ndo wanaisoma namba, miaka 54 ya uhuru bado wanaishi gizani, bado hawawez kupata maji safi na salama...Halaf walivyo wapumbavu wanashabikia hapa kazi tu.. Kweli ni kazi..

Maana kushindia mlo mmoja kwa siku so mchezo, ni kazi kweli. Kumnywesha mwanao mwarobain kwa sabab huwez kumudu bei za madawa, so mchezo ni kazi haswa haswa.

Kama watanzania wenyewe ndo hawa ambao hawajitambui, WE HAVE A LONG WAY TO GO.

Acha kuendekeza fikra potofu, aliyemchagua JPM n yule mwenye busara, aliyeamini maneno ya mtumishi wa mungu

"Anayemshabikia EL, anatakiwa apimwe akili haraka" By Mch. Mwesigwa
 
Labda nikuulize je kama lowassa jina lake lisingekatwa na ccm akapitishwa kuwania uraisi ungempigia Kura yako? Pelekeni unafiki huko.mnajifanya mna uchungu na nchi hii kumbe ni unafiki mtupu.nchi hii itakombolewa na wenye uzalendo wa kweli na uchungu bila kujali Chama .nahuyu si mwingine Bali ni john pombe Magufuli.

Hebu fuatilia mijadala hapa JF kipindi cha kampeni. Issue ilikuwa kuitoa ccm madarakani, hivyo yoyote aliye ccm ni adui wa mabadiliko na maendeleo. Elewa kuwa ccm kudumu madarakani wamegeuka miungu watu, jeuri, wanafanya vimamaendeleo kidogo na vya ghiliba kuombea kura uchaguzi unaofuata. Hawaogopi kufanya ufisadi.
 
Ccm ni ileile wameichagua wenyewe wameipenda wenyewe na wembe wa kuwanyoa ni uleule wajinga wanafikiri ni wapinzani ndiyo yatawafika ni hao walioichagua yatawapata hayo kama mashairi ya wimbo yanavyojieleza
 
Kama ile nguvu na rafu zote zilizotumiwa na mabepari wa hii nchi katika uchaguzi zingetumika katika kuleta maendeleo basi ndani ya miaka kumi tu Tanzania ingekuwa mbali sana kiuchumi,lakini waapi hilo haliwezi kutokea.mkiwa na maendeleo na elimu mtawapa watawala wakati mgumu kwahyo inabidi tu muendelee kuwa makapuku.hivi kuna mtu yoyote mwenye akili tu ya kawaida anayeweza kuamini kama uchaguzi huu ulikuwa huru na wa haki?.
 
Alaaniwe aliyekudanganya kua Ukawa ungeibadili Tanzania kua paradiso, tuko duniani, lazima kushindana na changamoto zake,

Cha msingi kusiwepo chama cha kudumu madarakani, hii itafanya chama kilicho madarakani kufanya maendeleo makubwa na kwa kasi ili kisidondoke uchaguzi unaofuata. Yaani inabidi chama kiwe na hofu ya kudondoka, hiyo hofu itawafanya hata waogope kufanya ufisadi. Kwa sasa ccm haina hofu yoyote, ni kupiga dili kwa kwenda mbele.
 
Wale waliojaa lumumba leo wataisoma namba kwelikweli
 
Mbowe hawezi kuisoma namba. Ana biashara zake plus mshahara wa ubunge. Lowassa pia ana hela zake. Mbatia mhandisi pia mbunge. Tundu Lissu advocate. Ana hela zake. Kushangilia eti UKAWA watakoma ni ujinga. Atakayeisoma namba ni yule ambaye akija hospitali ukamwambia hela ya kumuona daktari ni 6000 anapanic anaanza kuwalaum madaktari.

Anaeisoma namba ni yule mwenye kipato cha chini, bima ya afya hana, hata hela ya kumshonea mwanae uniform hana. Anaeisoma namba ni yule ambaye hawez kuafford milo mitatu iliyo kamili kwa siku. Ni upuuzi kwa mtanzania wa manzese (asiyeweza kulipa ada ya shule ya 40k kwa mwaka) kusema Duni ataisoma namba wakati ana taaluma yake na pesa zake. Unaeisoma namba ni wewe ambaye tokea umemaliza chuo ni miaka mitatu huna kazi (halaf kwa upumbavu unashabikia hapa kazi tu). PUMBAVU SANA.

Unaeisoma namba ni wewe ambaye mtoto wako akiumwa mafua tu huwez kuafford dawa. Asilimia kubwa ya waliomchagua pombe ni ile 30% ya watanzania wanaoishi chini ya mstari wa umasikini (kipato cha siku kuwa chini ya dola za kimarekani 1.9.. sawa na sh 4000 hiv).

Hawa ndo wanaisoma namba, miaka 54 ya uhuru bado wanaishi gizani, bado hawawez kupata maji safi na salama...Halaf walivyo wapumbavu wanashabikia hapa kazi tu.. Kweli ni kazi..

Maana kushindia mlo mmoja kwa siku so mchezo, ni kazi kweli. Kumnywesha mwanao mwarobain kwa sabab huwez kumudu bei za madawa, so mchezo ni kazi haswa haswa.

Kama watanzania wenyewe ndo hawa ambao hawajitambui, WE HAVE A LONG WAY TO GO.


Wale 6M waliompigia Lowassa ndio nyie wenye akili na maisha mazuri??!!! Hata angechaguliwa Lowassa magufuli na wenzie wasingeosoma namba,namba ingesomwa na wale wale kwasanbabu hamna mijujiza mbowe na wenzie wangeleta, nchi hii pigana juhudi zako binafsi.
 
Back
Top Bottom