Afadhali ushike jembe ukalime, kuliko kuomba sala hii

Afadhali ushike jembe ukalime, kuliko kuomba sala hii

Nguvu alikuwa nayo na akili zake ni zaidi ya kwako wewe na inatoka kwa Mungu baba.
Hadi anachongewa Masanamu yake yanayo sujudiwa usiku na mchana:
Msijitoe ufahamu
Imeandikwa:

Kutoka 20:4
Usijifanyie sanamu ya kuchonga, wala mfano wa kitu cho chote kilicho juu mbinguni, wala kilicho chini duniani, wala kilicho majini chini ya dunia.
5 Usivisujudie wala kuvitumikia; kwa kuwa mimi, Bwana, Mungu wako, ni Mungu mwenye wivu; nawapatiliza wana maovu ya baba zao, hata kizazi cha tatu na cha nne cha wanichukiao,
6 nami nawarehemu maelfu elfu wanipendao, na kuzishika amri zangu.
........
Tumia muda na nguvu za kusujudia sanamu za Maria kulima mchicha ambao una soko kila kona, ujiongezee kipato:
 
Kwani kushika jembe nakwenda kulima unakuchukuliae aiseee.....hivi unamiliki hata heka moja wewe,sasa endelea kujifanya mfia dini utaishia kuhubili katika vituo vya mabasi.
we na mleta mada mna matatizo ya matumizi ya r na l, mnachanganya herufi sahihi, kwenye l mnaweka r na kwenye r mnaweka l. Sijui mmesoma shule za wapi?
 
Ukipata fulsa ya kufanya maombi katika imani ya Kikatoriki, bila kimtaja Maria unaweza kufukuzwa kwenye jumuiya hiyo na ukaambiwa ni msaliti:
Bado natafakari, hii nguvu kubwa ya Maria katika Kanisa Katoriki inatoka wapi...!
Maria ni kama Mungu wa Wakatoriki:
Nawapongeza kwa hili la kuwaokoa wenzenu katika Ushirikina ila bado moja, bado mnamuomba Yesu Naiko wazi Yesu alikuwa akimuomba Mungu Katika Luka 22:42, Yesu anasali hivi: "Baba, ikiwa ni mapenzi yako, uniondolee kikombe hiki; lakini si mapenzi yangu, bali mapenzi yako yatendeke." na Yohana 17:1-5,6-19,20-26 na Mathayo 26:39. Mkisema kwasababu yeye ni njia na uzima je Musa hakuwa njia kwa watu wake. #setfree
 
Nawapongeza kwa hili la kuwaokoa wenzenu katika Ushirikina ila bado moja, bado mnamuomba Yesu Naiko wazi Yesu alikuwa akimuomba Mungu Katika Luka 22:42, Yesu anasali hivi: "Baba, ikiwa ni mapenzi yako, uniondolee kikombe hiki; lakini si mapenzi yangu, bali mapenzi yako yatendeke." na Yohana 17:1-5,6-19,20-26 na Mathayo 26:39. Mkisema kwasababu yeye ni njia na uzima je Musa hakuwa njia kwa watu wake.
Hakuna binadamu dunia aliyewahi kuongea haya maneno hadharani na watu wanaomzunguka wakamwamini, isipokuwa Masihi
Yohana 14:6
Yesu akamwambia, Mimi ndimi njia, na kweli, na uzima; mtu haji kwa Baba, ila kwa njia ya mimi.
.....
Musa na wenzake hawajawahi kufikia cheo cha Masihi:
......
Tafakari
"Mtu haji kwa baba"
Na sio mtu haendi kwa baba
 
Hakuna binadamu dunia aliyewahi kuongea haya maneno hadharani na watu wanaomzunguka wakamwamini, isipokuwa Masihi
Yohana 14:6
Yesu akamwambia, Mimi ndimi njia, na kweli, na uzima; mtu haji kwa Baba, ila kwa njia ya mimi.
.....
Musa na wenzake hawajawahi kufikia cheo cha Masihi:
......
Tafakari
"Mtu haji kwa baba"
Na sio mtu haendi kwa baba
Yesu alikuwa akimuomba nani, maana hapa mnawakosoa wanao muomba Malia nasi jambo baya ni katika kuelimishana, Je hili la kumuomba Yesu siyo ushirikina?.
 
Utapoteza muda wako bure ukisali hivi: "Bikira Maria Mtakatifu Mkingiwa dhambi ya asili, Mlinzi wa Taifa letu. Utuombee." Sala hiyo haina mashiko kwa sababu zifuatazo:

Kibiblia, hakuna sehemu inayoonyesha kuwa Bikira Maria amepewa jukumu la kuwa mlinzi wa taifa lolote. Mungu pekee ndiye anayeweza kuwa Mlinzi wa taifa, iwapo taifa hilo linamwamini na kumkubali.
Zaburi 33:12
"Heri taifa ambalo Mungu wake ni Mwenyezi-Mungu.”

Je, Bikira Maria ana uwezo wa kuwaombea watu huko aliko? Biblia haitufundishi popote kwamba wafu wanaweza kuwaombea walio hai. Badala yake, Biblia inaeleza kwamba Roho Mtakatifu ndiye anayetuombea(Warumi 8:26). Ukisoma pia Ebr 7:25 imeandikwa kuwa Yesu anatuombea.
Naye[Yesu], kwa sababu hii, aweza kuwaokoa kabisa wao wamjiao Mungu kwa yeye; maana yu hai sikuzote ili awaombee.

Ingawa Maria aliheshimiwa na Mungu kwa kuchaguliwa kumzaa Yesu, hana mamlaka ya kuombea watu baada ya kifo chake.

Bikira Maria hakuwa Mkingiwa dhambi ya asili. Kuna watu wanafundisha kwamba Bikira Maria "alikingiwa" dhambi ya asili(the dogma of the Immaculate Conception); yaani kwamba alizaliwa bila dhambi ya asili.

Mafundisho hayo sio sahihi kwa sababu Maandiko yanasema:
“Kwa sababu wote wamefanya dhambi, na kupungukiwa na utukufu wa Mungu.” — Warumi 3:23

Andiko hilo halibagui. Watu wote wanahitaji wokovu kwa njia ya Yesu, hata Maria mwenyewe alisema:
“Roho yangu imemfurahia Mungu, Mwokozi wangu.” — Luka 1:47

Bikira Maria alimtambua Mungu kuwa ndiye Mwokozi wake, hivyo naye pia alihitaji neema ya Mungu kama wengine.

Bikira Maria anastahili heshima kama mama aliyemzaa Bwana Yesu, lakini kama tulivyoona, hatupaswi kumwita mlinzi wa taifa. Kwahiyo ukifunga na kumsihi Bikira Maria akuombee, utapoteza muda wako bure. Afadhali ushike jembe ukalime!

Kama hukubaliani na hoja hizo, weka hapa Maandiko yanayokuambia kwamba "Bikira Maria ni Mlinzi wa Taifa lako, na kwamba yeye ni Mkingiwa dhambi ya asili."

Na kuhusu Maria kwamba anaweza kukuombea, usijitetee kwa kutaja lile tukio la arusi ya Kana ambapo Maria alimwambia Yesu "hawana divai" kisha Yesu akatenda muujiza divai njema ikapatikana. Hilo tukio lilifanyika Maria alipokuwa hai duniani. Sasa hivi Maria hayupo tena. Waliofariki hawasikii wala hawajui chochote kinachoendelea kwa walio hai duniani. Soma Mhubiri 9:6
"lakini wafu hawajui chochote...upendo wao, chuki yao na wivu wao vimetoweka tangu kitambo, kamwe hawatakuwa tena na sehemu katika lolote linalotendeka chini ya jua."
Je wewe huombi Yesu
 
Hakuna kitu kinaitwa "Bikira Maria". Maria alipomzaa Yesu hakuwa bikira tena. Ni kweli Maria alipata Neema ya Yesu kupitia kwake lakini yeye alikuwa ni mtumishi wa Mungu kama walivyokuwa na walivyo wengine. Yeye alimaliza kazi yake na baada ya Yesu kufa msalabani na kufufuka Maria alikuwa ni miongoni mwa Wanafunzibwa Yesu. Na alikuwa na option pia ya kutomwamini Yesu.
Yesu Kristo ndiye njia kweli na uzima. Hakuna wokovu ktk mwingine awaye yote. Pia Yesu Kristo ni Kuhani Mkuu kwa mfano wa Melekzedek naye ndiye anayetuombea kwa baba hakuna mwingine. Roho Mtakatifu yeye anaomba ndani yetu na anatusaidia udhaifu wetu. Hivyo, maombi yenye nguvu ni yale yanayovuviwa na Roho Mtakatifu. Kuomba kupitia Maria ni mapokeo ya Warumi ambao ktk dini yao ya kipagani walikywa na mungu mke. Sasa baada ya ukristo kuingia Rumi wakabadili baadhi ya tamaduni zao kuwa za Kikristo. Mojawapo ni kumuingiza huyo mungu mke wao kinyemela na kumuita Bikira Maria jambo ambalo ni kinyume na maandiko. Hivyo ndugu zetu wakatoliki hebu achaneni na mapokeo yasiyo ya Biblia. Tumtegemee Yesu Kristo peke yake.
Bikra inatolewa na mashine tu and not otherwise,mtoto mchanga habikiri
 
Amna kitu hapa.
Tuliza akili vizuri alaf utuletee uzi mwingine
 
Utapoteza muda wako bure ukisali hivi: "Bikira Maria Mtakatifu Mkingiwa dhambi ya asili, Mlinzi wa Taifa letu. Utuombee." Sala hiyo haina mashiko kwa sababu zifuatazo:

Kibiblia, hakuna sehemu inayoonyesha kuwa Bikira Maria amepewa jukumu la kuwa mlinzi wa taifa lolote. Mungu pekee ndiye anayeweza kuwa Mlinzi wa taifa, iwapo taifa hilo linamwamini na kumkubali.
Zaburi 33:12
"Heri taifa ambalo Mungu wake ni Mwenyezi-Mungu.”

Je, Bikira Maria ana uwezo wa kuwaombea watu huko aliko? Biblia haitufundishi popote kwamba wafu wanaweza kuwaombea walio hai. Badala yake, Biblia inaeleza kwamba Roho Mtakatifu ndiye anayetuombea(Warumi 8:26). Ukisoma pia Ebr 7:25 imeandikwa kuwa Yesu anatuombea.
Naye[Yesu], kwa sababu hii, aweza kuwaokoa kabisa wao wamjiao Mungu kwa yeye; maana yu hai sikuzote ili awaombee.

Ingawa Maria aliheshimiwa na Mungu kwa kuchaguliwa kumzaa Yesu, hana mamlaka ya kuombea watu baada ya kifo chake.

Bikira Maria hakuwa Mkingiwa dhambi ya asili. Kuna watu wanafundisha kwamba Bikira Maria "alikingiwa" dhambi ya asili(the dogma of the Immaculate Conception); yaani kwamba alizaliwa bila dhambi ya asili.

Mafundisho hayo sio sahihi kwa sababu Maandiko yanasema:
“Kwa sababu wote wamefanya dhambi, na kupungukiwa na utukufu wa Mungu.” — Warumi 3:23

Andiko hilo halibagui. Watu wote wanahitaji wokovu kwa njia ya Yesu, hata Maria mwenyewe alisema:
“Roho yangu imemfurahia Mungu, Mwokozi wangu.” — Luka 1:47

Bikira Maria alimtambua Mungu kuwa ndiye Mwokozi wake, hivyo naye pia alihitaji neema ya Mungu kama wengine.

Bikira Maria anastahili heshima kama mama aliyemzaa Bwana Yesu, lakini kama tulivyoona, hatupaswi kumwita mlinzi wa taifa. Kwahiyo ukifunga na kumsihi Bikira Maria akuombee, utapoteza muda wako bure. Afadhali ushike jembe ukalime!

Kama hukubaliani na hoja hizo, weka hapa Maandiko yanayokuambia kwamba "Bikira Maria ni Mlinzi wa Taifa lako, na kwamba yeye ni Mkingiwa dhambi ya asili."

Na kuhusu Maria kwamba anaweza kukuombea, usijitetee kwa kutaja lile tukio la arusi ya Kana ambapo Maria alimwambia Yesu "hawana divai" kisha Yesu akatenda muujiza divai njema ikapatikana. Hilo tukio lilifanyika Maria alipokuwa hai duniani. Sasa hivi Maria hayupo tena. Waliofariki hawasikii wala hawajui chochote kinachoendelea kwa walio hai duniani. Soma Mhubiri 9:6
"lakini wafu hawajui chochote...upendo wao, chuki yao na wivu wao vimetoweka tangu kitambo, kamwe hawatakuwa tena na sehemu katika lolote linalotendeka chini ya jua."
ni ulofa na ubabaifu wa kiroho na kiimani kubabaika na anachoamini mwingine 🐒
 
Hadi anachongewa Masanamu yake yanayo sujudiwa usiku na mchana:
Msijitoe ufahamu
Imeandikwa:

Kutoka 20:4
Usijifanyie sanamu ya kuchonga, wala mfano wa kitu cho chote kilicho juu mbinguni, wala kilicho chini duniani, wala kilicho majini chini ya dunia.
5 Usivisujudie wala kuvitumikia; kwa kuwa mimi, Bwana, Mungu wako, ni Mungu mwenye wivu; nawapatiliza wana maovu ya baba zao, hata kizazi cha tatu na cha nne cha wanichukiao,
6 nami nawarehemu maelfu elfu wanipendao, na kuzishika amri zangu.
........
Tumia muda na nguvu za kusujudia sanamu za Maria kulima mchicha ambao una soko kila kona, ujiongezee kipato:
Ni hivi akuna aneabudu sanamu kwenye Ukatoliki- wewe sio Dini yako so usijisumbuwe nayo.Pia Bibilia unayo toa vifungu na kulalamika hapa ni Kitabu cha hao Wakatoliki.Aingii akilini mtunga Sheria akavyunja adharani Sheria alizotunga mwenyewe.Lete maandishi nje ya Bibilia kutetea hoja yako.Jambo ukristo utaendelea kuwapusa kichwa milele yote kwa sababu ....una majibu yote.
 
Maisha yanahitaji nidhamu na bidii ya kujituma kazini... Huwezi kuumba uchumi kwa sala.
 
Yesu alikuwa akimuomba nani, maana hapa mnawakosoa wanao muomba Malia nasi jambo baya ni katika kuelimishana, Je hili la kumuomba Yesu siyo ushirikina?.
Yesu ni Mungu.Kuna watu baada ya akili zao kushindwa ungamuzi wakaandika kuwa Yesu alikimbia na jamaa wakamsurubisha mtu mwingine🤣🤣.
Kaa fikiria hii....kwenye Quran Mungu wenu anasema sisi (sisi -sio mmoja manake ni zaidi ya mtu mmoja wakitoa kauli kama mtu mmoja) Al-Hijr
Kuna vitu nikivisema hapa ambavyo ata kwa jicho na sikio la kawaidia .ntaonekana nakufuru! Nakuombea kwa Yesu akufunulie Moyo wake na roho wake akakujalie kujua Ukweli ambao huo utakuweka huru
 

Attachments

  • Screenshot_2025-06-21-09-05-35-979_com.android.chrome-edit.jpg
    Screenshot_2025-06-21-09-05-35-979_com.android.chrome-edit.jpg
    331.4 KB · Views: 18
Kama una hitaji lolote, omba kwa kufuata mwongozo huu, utapata majibu ya maombi yako:

1. Omba kwa Jina la Yesu
“Nanyi mkiomba lolote kwa Jina langu, nitalifanya.” — Yohana 14:14

2. Omba kwa imani
Yakobo 1:6
"Ila na aombe kwa imani, pasipo mashaka yoyote; maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari linalochukuliwa na upepo, na kupeperushwa huku na huku. Maana mtu kama yule asidhani ya kuwa atapokea kitu kwa Bwana.”

3. Omba sawasawa na mapenzi ya Mungu
1 Yohana 5:14
"Na huu ndio ujasiri tulio nao kwake, ya kuwa, tukiomba kitu sawasawa na mapenzi yake, atusikia..”

4. Kabla hujaomba, wasamehe waliokukosea. Usiombe huku una kinyongo
Marko 11:25
"Nanyi, kila msimamapo na kusali, sameheni, mkiwa na neno juu ya mtu; ili na Baba yenu aliye mbinguni awasamehe na ninyi makosa yenu. Lakini kama ninyi hamsamehe, wala Baba yenu aliye mbinguni hatawasamehe ninyi makosa yenu”

5. Omba kwa bidii na kwa uvumilivu
Yak 5:16
"...kuomba kwake mwenye haki kwafaa sana, akiomba kwa bidii."

Luka 18:1
Kisha Yesu akawapa wanafunzi wake mfano ili kuwaonesha kuwa yawapasa kuomba pasipo kukata tamaa.

Na usisahau, kabla ya kuomba, hakikisha umetubu dhambi zako zote.
Isaya 59:2
"Lakini maovu yenu yamewatenganisha ninyi na Mungu wenu, na dhambi zenu zimeuficha uso wake msiuone, hata hataki kusikia..”

Zaburi 66:18
"Kama ningaliwaza maovu moyoni mwangu, Bwana asingesikia."

Methali 28:9
"Anayekataa kuisikia sheria, huyo hata sala yake ni chukizo kwa Mungu."
Huna ulijualo kuhusu Bikira Maria
 
Hadi anachongewa Masanamu yake yanayo sujudiwa usiku na mchana:
Msijitoe ufahamu
Imeandikwa:

Kutoka 20:4
Usijifanyie sanamu ya kuchonga, wala mfano wa kitu cho chote kilicho juu mbinguni, wala kilicho chini duniani, wala kilicho majini chini ya dunia.
5 Usivisujudie wala kuvitumikia; kwa kuwa mimi, Bwana, Mungu wako, ni Mungu mwenye wivu; nawapatiliza wana maovu ya baba zao, hata kizazi cha tatu na cha nne cha wanichukiao,
6 nami nawarehemu maelfu elfu wanipendao, na kuzishika amri zangu.
........
Tumia muda na nguvu za kusujudia sanamu za Maria kulima mchicha ambao una soko kila kona, ujiongezee kipato:
Kwani tatizo lipo wapi wewe ndo unaetaka kulazimisha vitu ambavyo hujaambiwa
 
Roho yangu imemfurahia Mungu, Mwokozi wangu.” — Luka 1:47
Luka 1:46-49
[46]Mariamu akasema,
Moyo wangu wamwadhimisha Bwana,
[47]Na roho yangu imemfurahia Mungu, Mwokozi wangu;
[48]Kwa kuwa ameutazama
Unyonge wa mjakazi wake.
Kwa maana, tazama, tokea sasa
Vizazi vyote wataniita mbarikiwa;
[49]Kwa kuwa Mwenye nguvu amenitendea makuu,
Na jina lake ni takatifu.
NB! Haya hakuyaongea mwenyewe Bali alijazwa na roho MTAKATIFU nae akapata kunena hayo



Dada usiwe unatoa mistali michache yenye kubeba Nini unataka watu wasikie, ila toa mistali iliyokamilika ili watu nao wakajifunze nje ya maudhui yako,




Luka 1:42-43,46-49
[42]akapaza sauti kwa nguvu akasema, Umebarikiwa wewe katika wanawake, naye mzao wa tumbo lako amebarikiwa.
[43]Limenitokeaje neno hili, hata mama wa Bwana wangu anijilie mimi?
[46]Mariamu akasema,
Moyo wangu wamwadhimisha Bwana,
[47]Na roho yangu imemfurahia Mungu, Mwokozi wangu;
[48]Kwa kuwa ameutazama
Unyonge wa mjakazi wake.
Kwa maana, tazama, tokea sasa
Vizazi vyote wataniita mbarikiwa;
[49]Kwa kuwa Mwenye nguvu amenitendea makuu,
Na jina lake ni takatifu.




Lakini hata hivyo hakuna aliyewahi muomba maria ,ila nyie ambao mnatembea na maudhui zenu ndio Huwa mnaradhimisha ionekane Huwa tunamuomba,,, utaratibu wa kuomba atuombee ni mpana sana ambao nyie msiojifunza hamuwezi elewa kwa siku moja
 
Back
Top Bottom