Zanzibar: Askari Polisi ajidhalilisha, apokea rushwa mbele ya Camera

Zanzibar: Askari Polisi ajidhalilisha, apokea rushwa mbele ya Camera

Rushwa Adui Wa Haki Ila Jamaa Zetu Wanajisahau Sehemu Ndogo Sana Hii Ya Ally Wa Mahonda Inafanana Na Yule Jamaa Wa Kabuku Tanga Aliyeomba Misimbazi
Halafu Akajimwaga Kwa Kila Kitu

Huyu Ally Na Kuzungu Chake Eti Educated Man
KWISHA
 
Huyo my mtalii atafutwe serikali I apologise na arudishiwe pesa yake na huyo askari akamatwe haraka sana Kwa ustaarabu WA nchi za wenzetu huo ni unyama na amefukuza si chini ya dozen ya watalii ni aibu sana
Mkuu ni kweli hili ni suala la aibu. Lakini kwanini askari akamatwe wakati amiri jeshi mkuu kahalalisha? Tena kaiita hela ya kubrashi viatu?
 
Askar kamtoa upepo mzungu ahaha anastahili kupanda cheo
 

[HASHTAG]#ZanzibarPolice[/HASHTAG] #corruption#Zanzibar [HASHTAG]#Tanzania[/HASHTAG] Although Zanzibar was a beautiful place to visit, officials were trying to take bribes from the moment we landed (like the Yellow Fever scammers in Arrivals, then the car hire scammers in the airport car-park). That may explain my frustration at the end of this video.

Although I had a valid ‘Foreigners Driving Permit’, OFFICER ALI here – of the Police Post in Mahonda – stopped us at his roadblock on the second day and demanded a $40 bribe to allow us to drive on. After a long debate, he pockets 60,000 Tanzanian Shillings (about $28) without a receipt – and still tries to shake my hand.

(For those commenting that we should not have paid, the other option was to wait there for TWO DAYS until after Eid, and then pay a court official!) The offence was not carrying my national driving license, even though I had already shown it to get the Zanzibar 'Driving Permit'.

But the money went straight into his pocket.

By Pete Taylor

Hili ndio tatizo la zanzibar. leo hii ukienda zanzibar ikisha ukasema uende kule kwenye ma beach utachukia kabisa kila baada ya kilometre kadha kuna block road, utasema kuna vita zanzibar au kama tupo iraq. na ukifika katika hizo road block askari traffic akikuona mpya mpya unauziwa kesi.
Na SMZ ndio inayowalewa hawa, support yote hio na jeuri ya kufanya hivyo wanapata kutoka kwa serikali
 
Mimi nawaonaga wanatembeza kichapo kwa Raia huku Camera kibao zinamulika sembuse mshiko?
 

[HASHTAG]#ZanzibarPolice[/HASHTAG] #corruption#Zanzibar [HASHTAG]#Tanzania[/HASHTAG] Although Zanzibar was a beautiful place to visit, officials were trying to take bribes from the moment we landed (like the Yellow Fever scammers in Arrivals, then the car hire scammers in the airport car-park). That may explain my frustration at the end of this video.

Although I had a valid ‘Foreigners Driving Permit’, OFFICER ALI here – of the Police Post in Mahonda – stopped us at his roadblock on the second day and demanded a $40 bribe to allow us to drive on. After a long debate, he pockets 60,000 Tanzanian Shillings (about $28) without a receipt – and still tries to shake my hand.

(For those commenting that we should not have paid, the other option was to wait there for TWO DAYS until after Eid, and then pay a court official!) The offence was not carrying my national driving license, even though I had already shown it to get the Zanzibar 'Driving Permit'.

But the money went straight into his pocket.

By Pete Taylor

Mkuu alishawahalalishia kua hiyo ni hela ya Kubrashia viatu tu
 
Huyo zmzungu tunamtaka aeleze statement yake, " we have to pay court official". Anamaanisha nini, kwamba kama hakutowa rushwa kwa polisi ingemlazomu atowe rushwa mahakamani? Kama anazungumzia fine basi alijuwa kama ameshatenda kosa na ndio maana alijuwa bora atowe on the spot undeclared penalty, I would call, au asubiri aende mahakamani apigwe fine. Mind you Zanzibar police hawana EFPD, electronic fiscal penalty device, alikwenda kumuandikia risiti kwa ofisi!

Having said all that, it was a petty offence which didn't warrant as much attention as the officer claimed. Shame on him!
 
Kuna mtu aliwahi kuuliza hapa jukwaani kuwa ni usiku gani umewahi kuwa mfupi sana, naona huyu ndugu saa hizi itakuwa ni saa 11 alfajiri

Je Takukuru Mnayaona haya!? je mnashindwa nini? kama wageni wameweza kumtega na kumnasa huyu mmoja? Je nanyi tuwachukulie ni walewale?
Takukuru haifiki kule zanzibar wanasema mwisho chumbe
 
Mzungu 'you spoilt our holiday' Afande 'I have spoilt yours and make mine...ha ha ha' Mzungu 'and you are laughing?'
 
Ubaya wa mapolisi wana mtandao had kwa mabosi na hupangiwa kiasi cha kupeleka. Kiasi hata ukitoa taarifa hawachukuliwi hatua
 
Wenzetu nchi zilizopiga hatua hufundisha watoto "Ethics"
Linakuwa ni somo kabisa darasani.Sisi tunaweza weka "topic" tu ktk DS au GS vyuoni na shuleni.
Ili kuwapa nafasi vijana kujifunza misingi ya maadili.Chuo Kikuu cha Ruaha Iringa walikuwa na Course ya Ethics...akifundisha Dr Padre J.Muhume.Sijajua kama bado ipo mpaka sasa.

Hii inamjenga mtu kuwa na maadili,nidhamu na hata dhamira kali(Sharp Counciousness(?)) anapotaka kuvunja maadili.Swala la maadili sio la kulala na kuamka,its a long run process of building it inside pple's mind and hearts.

Ndio maana mzungu anashangaa,umemuomba rushwa na bado unampa mkono?wakati mkono ni ishara ya upendo,urafiki na uungwana.Anasahau Afrika Rushwa ni sehemu ya "msaada",mtoa rushwa huona kama amesaidiwa nq mpokea rushwa kuipata haki yake.Kila kuchwao,Jambo jipya huzaliwa Afrika.
Nchi hii imeoza from family level, wilaya had kitaifa watu hawana maadili wala nidhamu, na police wenyewe wanaona rushwa ni haki yao ukikataa wanakubambika makosa na ukigoma wakuweka ndani. Sio police tu kuna rushwa ni kila sector.
 
mnaporusha hizi picha mjiandae na kutii sheria bila shurti
 
Watu wengine mnashangaza sana, sasa wewe kama unaishi kijijini kero za traffic utazijulia wapi?

Maana kama unaishi mijini hata kama huna gari yako ukipanda daladala utaona tu manyanyaso wanayofanyiwa madereva na hawa wapenda rushwa.
Walisharuhusiwa hiyo ni hela ya kubrash viatu
 
Sitashangaa kusikia "tumemkamata yupo chini ya ulinzi na upelelezi unaendelea kubaini ukweli kama anahusika".
 
Back
Top Bottom