Yawezekana Afande Sele yupo Sahihi?

Yawezekana Afande Sele yupo Sahihi?

Kwanza usiniulize kwa kuniambia "uhisi" . Sababu nins uhakika na ninachokiandika.

Sababu ziko nyingi sana,na hizi ni baadhi.

1. Ulimwengu si msanifu
Msanifu ni nini?
2. Ulimwengu hauna malengo
Well, hii haizuii wala haina effect kwenye principle ya kila kilichopo ni lazima kiwe na chanzo



3. Ulimwengu hauna uwezo wa kujielezea wenyewe.
Kujieleza vipi?

4. Ulimwengu hauna maarifa kwa dhati yake.
Maarifa ni nini?

Ulimwengu ndo umekufanya wewe uwepo, unahitaji kitu gani kingine

Pumzi unayopumua wewe imetoka kwenye huu ulimwengu, kupitia maarifa yako wewe jurjan unaweza ku produce oxygen ukaivuta maisha yako yote?

Ni vingapi ulimwengu inavifanya ambavyo wewe na maarifa yako huviwezi

Kama ulimwengu unaweza kufanya yote hayo bila kuwa na maarifa, then maarifa ni useless kwasababu we mwenye maarifa huwezi
Nasubiri majibu ya maswali niliyo kuuliza.

Ahsante.
Kila kilichopo ni lazima kiwe na chazo?
 
Mungu ivi kwanini ataki kuja kumaliza maneno maneno yanayo endelea duniani maana kama mtume wa mwisho alimtuma miaka iyo.

Kusema dunia ya sasa ipo salama sana mpka asitume mitume wengne afu mitume Mungu sijui alikuwa anapendelea.
mbona china wengi vile ajawai kuwatumia mtume.
 
Huwezi ukasema Mungu hayupo wakat haumjui.Nisawasawa na umekutana na mtu kwenye sherehe,alaf unamuuliza umemwona Joseph ukumbini?anakujibu sijamwona,unamuuliza unamjua lakin? Anakujibu cmjui.unabaki kushangaa sasa amejuaje Kama Joseph hayupo ukumbini wakat hamjui.Vivohivyo hatuwezi kusema Mungu hayupo wakat hatumjui
Nimecheka saana🤣🤣🤣 yani. Na kinyume chake inakuaje sasa🤣🤣🤣🤣
 
Tulikua wawili tumekaa sehemu moja tukapata ajali ya kukandamizwa na behewa lilojaa mizigo tani 50 lilipo tolewa behewa hilo mwanzangu alikufa hapohapo mimi nikapona kabisa hata alama wala dalili sina mpaka leo naishi.
Naomba unipe law of nature ilofanya mwenzangu afe mie nipone pasina kubakia hata na kilema au mkwarozo wowote?
Acha uongo! Au, ulikandamizwa nywele na sio kichwa wala tumbo ! Ungekandamizwa shingoni na tani 50 = kg 50,000 usingepona.
 
Kama visa hivyo vyote ni vya kweli kwani dini zote mbili zisionane kama zote ni za kweli.
 
Mungu ni hadithi za kutungwa na watu tu.

Kama kuna mtu anabisha, athibitishe Mungu yupo.
Hapa ofisini napofanyia kazi huwa wananiona mwehu! I can't comprehend how people are so narrow minded.

Eti Joshua akasimamisha [emoji3508] jua.!
Nuhu akampakia Arctic bear [emoji199] kwenye Safina huku jangwani middle East [emoji3591].[emoji51][emoji51][emoji51][emoji51]
 
Mwanafunzi mwingine wa Kiranga.

Afande kasema anaabudu migomba yake au bangi zake.

Sasa huyo mtu nzima kweli?
Anajaribu kuamini kuwa Migomba na Bangi inauwezo wa kuzuia kifo?...au anajaribu kutuaminisha kuwa kama watanzania wote tungeabudu Migomba na Bangi zake Hayati Rais wetu hangekutwa na umauti?...
Swala la kujua uwepo wa Mungu ndio hatua ya kwanza ya kujitambua.
Kuhusu mungu yupi ana mamlaka na yupi yupoyupo tu ndio shida...
Sishangazwi na ujuha wa Sele anaedai Mungu hayupo na kwa upande wa pili anataka kuabudu migomba (ambayo kwa mantiki hhii ni mungu wake)
Hoja za mleta mada na za afande sele ni za kupuuzwa.

#mleta mada akimzingua Mwenyezi Mungu....kuna siku atazinguliwa yeye.

#kazi inaendelea
 
Si viko ndani ya quran basi we ndo uvitaje
Amekwambia nani ? Tafuta kitabu usome,usiulize maswali ya kijinga.
Ukisoma vi mistari viwili na kui attack dini ya mwenzako utaambiwa umesoma kama GAZETI
Jibu swali nililo kuuliza. Mfano uongo wa UKRISTI unaweza kuuvunja katika msingi wao mmoja tu wa UTATU. Sasa jengs hoja ujib swali,usiendeshwe na dhana na kubahatisha.

Nilichokiona umgeni katika mambo ukosoaji.
Misingi kwa sheria ya nani?

Unatumia sheria ya misingi ya dini yako kubatilisha dini ya wengine?
Ona ulivyo kuwa mjinga. Unaujua msingi su misingi ya Atheism au misingi ya Ubudha ? Misingi inabatilishwa kwa njia nyingi,kww uhalisia,kwa nususi za kisheria (Qur'aan na Hadithi), Historia,kuhoji na mfano wa njia nyingine.

Kwahiyo hata Ukristo naweza kuvunja misingi yake kwa kuhoji tu na kuangalia uhalisia.

Kadhalika Qur'aan ndiyo mwisho wa matatizo na huwa inahukumu sababu imetoka kwa yule mkamilifu. Maana yake ili uwe mkweli unatakiwa uikosoe Qur'aan,hili hamjawahi kuweza.
Uongo wa uhindu unaupima kupitia mzani upi?

Kupitia dini yako?


Kama ndo hivyo nao watakuwa sahihi kusema uislamu ni dini ya uwongo kwa ku refer na dini yao
Kupitia :
1. Dini yangu.
2. Akili/kutafakari
3. Kuhoji
4. Uhalisia

Watakuwa sahihi endapo wakithibitisha hilo,kinyume na hapo wanabaki kuwa waongo na wazushi. Soma hicho kitabu uone hizo dini zilianzia wapi. Usipoteze muda kuandika maoni ya uongo na usiyoweza kuyathibitisha.
Nimeijua kwasababu inaleta majibu sahihi
Safi kabida,onyesha hayo majibi sahihi katika kutuelezea kuhusu ulimwengu na mpaka sisi kuwepo humu ulimwenguni.
Irrelevant
Jibi swali nililo kuuliza.
Kujiumba ndio nini? Wishful thinking

Ulimwengu hauna chanzo

sasa kama ulijiumba kutakua hakuna mashiko kusema hauna chanzo kwa maana kabla haujajiumba haukuwepo
Safi kabida,maana yake unathibitisha ya kuwa hujui ulimwengu unekuwaje mpaka ukawa hivi,ndiyo maana unaona hauna chanzo.

Sasa swali la msingi ni wewe umejuaje kama Ulimwengu hauna chanzo ? Swali rahisi sana hili. Umekwambia au unausemea wewe ?
Nimekuambia ulimwengu hauna chanzo.

Unaposema "kabla" una maanisha nini?
Umejuaje Ulimwengu hauns chanzo ?

Kabla namaanisha ulitanguliwa ns kutokuwepo.
Na jibu lake ni rahisi pia

Kwasababu sio lazima kuwe na chanzo ili kitu kiwepo
Hujajibu swali,nakuuliza hivi umejuaje ya kuwa ulimwengu hauna chanzo ? Unasema sio lazama kuwe na chanzo. Hivi unasoma unachokiandika mzee ?
Nishakujibu hapo juu na hapa narudia tena sitaki swali hili lijirudie tena

Sio lazima kuwe na chanzo ili kusababisha kingine kiwepo
Hili sio jibu la swali nililo kuuliza,narudia tena umejuaje kama ulimwengu hauna chanzo. Unajibu kwamba siyo lazima kuwe na chanzo ili kingine kiwepo. Hili ndiyo swali la msingi.

Hivi unapojua uwepo wa kitu huwa unajuaje ?
Jibu swali nililo kuuliza. Maana hujui pia kama wewe ni mjingw,sasa ujasiri wa kujadiliana na unaupata wapi ?
Mi sielewi clojing ya ng'ombe ni kitu gani
Hilo kosa la kiuandishi,nakusudia Cloning. Sasa huu mchakato huwa wanafanya ng'ombe wenyewe ?
Hiki ulichokiandika I'm pretty sure that you have no clue about clone

Kwa hiyo scientist anayefanya hiyo clone kwa kuchukua DNA samples za mtu mwingine, kiumbe kinachotoka hapo baba yake ni huyo mwana sayansi?
Cloning ni Biological copying. Utakuwa huelewi ninachokiandika.

Nimecheka sana,hiz DNA samples zimetoka kwa nani ? Inakuwaje unauliza maswali ya kitoto namna hii ?S
Hata hicho nilichokisema ni cha kweli, we ndio unataka kunilazimisha niseme uongo kua hayupo kwasababu alikufa
Ukweli wake uko wapi ? Maana naona unaruks ruka tu. Tulia na utetee unachokidai.
Ni sawa na leo mtu aseme thibitisha yesu yupo, hutaweza kumtaja muigizaji bryan deacon ambaye kacheza movie mwanzoni mwa mwaka 2000 wakati habari za yesu zilikuwepo wayback 2000 years ago
Yesu anajulikana.
Mimi swali langu limeenda extra miles kwasababu kabla ya 2002 bado habari za spiderman zilikuwepo so kabla ya 2002 spiderman hakuwepo?
Kuwepo kwake au kutokuwepo hakuhadilishi maana ya kuwa huyo ni tokeo la ubunifu wa watu.
So mtu kama huyu akisema yesu ni bryan deacon ana maanisha kua hakujawahi kuwa na habari za yesu katika kipindi hicho kabla ya hiyo filamu
Huyo anakuwa muongo sababu Yesu tuna mjua.
Unapouliza kina nani unataka jina?

Kwani haiwezekani watu wakaficha identity zao wasijulikane kwa majina?

Kuna vitabu vingi vimeandikwa ila mwandishi hajulikani ni nani, so kwa hoja kwasababu mwandishi hajulikani kitabu hicho kitakua kimejiandika?

Tunafahamu kuwa pyramid zimejengwa, ila hakuna mwenye kujua jina la mjenzi wala kampuni iliyoshiriki kujenga hizo pyramid. So tuishie kusema kuwa hazikujengwa bali zilijijenga kwasababu haifahamiki ni nani mjenzi?
Haswaa nataka jina na ilikuwaje ? Naona swali limekuwa rahisi zaidi. Usiwe unasemw tu vitu jumla jumla. Tuendelee.

Sasa,unatakiwa utuambia je wameficha hayo majina na ututhihitishie ukweli wa hilo. Nakukumbusha tu ya madai yako ni kuwa Mungu ni hadith za kutungwa tu watu. Usiendelee kuonyesha udhaifu wako wa kuandika mambo usiyo kuwa na ujuzi nayo. Hili litakupa tabu sana maisja yako yote,na ukikutana na mimi na hiki ndicho kinachokukuta.

Mathalani mimi kwa kutumia misingi ya uhakiki wa habari huwa tunajua huyu kaficha kwa sababu na aliyefichwa ni huyu.

Au wakubwa zako walio kuambia Mungu ni matokeo yacmawazo ya watu,hawakukutajia majina na kukuambia ilikuwaje ? Maana nyinyi ndiyo kawaida yenu kubeba beba mambo bila kuhoji.

Suala muandishi kutojulikana na kuhus nani wa kwanza kumbuni Mola n vitu viwili kando. Sababu suala la kubuniwa Mungu limekuwa maarufu sana na habari zake zina mapokezi ya watu wengi. Kwahiyo kuniambia ya kuwa muandishi hajulikani wewe unaongopa na unathibitisha ya kuwa ulichokiandika umekisikia tu na wala huja hoji,kwanini hao ulio wasikia wanadai hayo.

Kuuliza swali kuwa kitabu kimejiandika ni kupoteza muda sababu hili haliwezekani,hapo tutasema muandishi wa kitabu hajulikani. Lakini mchakato wa kuhitimisha juu ya kutokujulikana kwa maandishi ni mchakato mrefu sana.

Wajenzi wa Pyramid wanajulikana. Kingine usitoke kwenye swali la msingi,kwamba unachotakiwa kukifanya hapa ni kututhinitishia ya kuwa Mungu amebuniwa na nani na ilikuwa lini ? Hili umejuaje kama mungu amebuniwa ? Sasa hizi ngonjera hazijibu swali nililo kuuliza.
kwasababu huwezi kulijibu?
Poa.
 
Msanifu ni nini?
Sijui ni nani.

Pili,hakai nini katika Msanifu. Uliza swali kwa usahihi.
Well, hii haizuii wala haina effect kwenye principle ya kila kilichopo ni lazima kiwe na chanzo
Onyesha kuwezekana kwa hili. Maana yake tupo tupo tu kisha tufe iwe basi. Nikisema una ugonjwa wa akili ujue sikudhulumu.

Kisha soma ulichokiandika vizuri.
Kujieleza vipi?
Sijui.
Maarifa ni nini?

Ulimwengu ndo umekufanya wewe uwepo, unahitaji kitu gani kingine

Pumzi unayopumua wewe imetoka kwenye huu ulimwengu, kupitia maarifa yako wewe jurjan unaweza ku produce oxygen ukaivuta maisha yako yote?

Ni vingapi ulimwengu inavifanya ambavyo wewe na maarifa yako huviwezi

Kama ulimwengu unaweza kufanya yote hayo bila kuwa na maarifa, then maarifa ni
Sijui maarfa ni nini ?

Thibitisha ya kuwa ulimwengu umenifanya mimi niwepo.

Imetokaje tokaje hiyo pumzi ?

Unaelewa maana ya kitu fulani kinafanya kitu fulani ? Hapa ndipo utakapo jua ya kuwa niliposema ulimwengu hauwezi kufanya hivyo sababu hauna hivyo vitu nilivyo vitaja. Sasa nahitimisha kwa swali hili ili kitu kifanye kitu fulani kinatakiwa kiwe na nini na nin ? Kisha uniambie ulimwengu unaweza kufanya kwa dhati yake ?
Kila kilichopo ni lazima kiwe na chazo?
Nishajibu hili swali,na hapa nasubiri jibu la swali ya kuwa umejuaje kama Ulimwengu hauna chanzo ?

Nasubiri jibi la swali hili.
 
Amekwambia nani ?
kwani nani aliyedai kuran imekosoa dini zote zilizokinyume na uislam?
Tafuta kitabu usome,usiulize maswali ya kijinga.
we umesoma vitabu vya kila dini mpaka ukaona uislamu ndio dini ya kweli?
Jibu swali nililo kuuliza. Mfano uongo wa UKRISTI unaweza kuuvunja katika msingi wao mmoja tu wa UTATU. Sasa jengs hoja ujib swali,usiendeshwe na dhana na kubahatisha.

Nilichokiona umgeni katika mambo ukosoaji.
Kwa mujibu wa ukristo kuisoma biblia na kuielewa kuna hitaji uvuviwe na roho mtakatifu

sasa wewe una amini katika roho mtakatifu?

Na yeyote aliyeingiwa na roho mtakatifu hatoona dosari ya biblia pindi anapoisoma.

Huo uwongo unaodai upo kwenye ukristo unathibitisha kwamba hukupata nguvu ya roho mtakatifu ambaye angekuongoza uweze kuelewa vizuri

Ona ulivyo kuwa mjinga.
Argumentum Ad Hominem

Hivi unajiskiaje kuona mtu ambaye hana dini wala hofu ya mungu hatoi personal attacks?

Pengine watu wasiojua atheist walitegemea kuona mimi ndo ningekuwa mtu wa kwanza kukushambulia kwa maneno kama hayo

Nazidi kukupa faida kua, kuwa na maadili mazuri hakuhitaji uamini mungu wala dini
Unaujua msingi su misingi ya Atheism au misingi ya Ubudha?
Misingi inabatilishwa kwa njia nyingi,kww uhalisia,kwa nususi za kisheria (Qur'aan na Hadithi), Historia,kuhoji na mfano wa njia nyingine.
Kwanza inategemeana na namna ambavyo unau define "uhalisia"

Uhalisia ni nini?

Huwezi uka defend habari za dini kwa itifaki ya kihalisia ( unless uwe na maana yako ya uhalisia nje ya hii nayo ijua mimi)

uhalisia gani unao support habari za mtu kugawanyisha mwezi vipande viwili na kuurudisha tena?


Kwahiyo hata Ukristo naweza kuvunja misingi yake kwa kuhoji tu na kuangalia uhalisia.
Wakristo wanakanuni zao ambazo ili uweze kufikia hatua ya kuhoji lazima level fulani umezipitia. ili ufike 3 basi 1&2 lazima umezipita

Wakristo wana amini katika roho mtakatifu ambaye huyu huwashukia wale walio safi, roho huyu hakai mahali pachafu.

Roho mtakatifu ndo muongozo mzima wakumfanya mtu aijue biblia kwa mapana yake. Hivyo bila roho mtakatifu kukuingia huwezi jua biblia

Sasa swali la kujiuliza ni je ulipokuwa unasoma hiyo biiblia uliomba kwa mungu ili ushushiwe roho mtakatifu?

Kama jibu ni ndio there three things involved
1. Kama roho mtakatifu alikuingia basi hautakiwi kuona kosa kwenye biblia

2. Kama roho roho mtakatifu alikuingia basi ni wazi uislam umepotoka kwa maana hauamini katika roho mtakatifu

3. Kama roho mtakatifu hakukuingia basi hauja qualify kusema ukristo ni dini ya uwongo

Kadhalika Qur'aan ndiyo mwisho wa matatizo na huwa inahukumu sababu imetoka kwa yule mkamilifu.
Mostly every religion has such claim

Nini kinachokufanya uone madai hayo kutoka dini yako ni ya ukweli na ya wenzako ni uwongo?
Maana yake ili uwe mkweli unatakiwa uikosoe Qur'aan,hili hamjawahi kuweza.
Na ili vitabu vya dini zingine zaidi ya 2000 viwe uwongo vinatakiwa kukosolewa.

Na sio kukosolewa tu bali wahusika wa hivyo vitabu wakiri kuwa kwa hoja ambazo mmezitoa kweli vitabu vyao ni vya uongo

Unavyopinga dini zingine hautakiwi kutumia sheria za dini zako, so kama wewe dini yako imesema mungu aliumba mtu kwa udongo hivyo ukaweka dhana hiyo kama silaha ya kua dini fulani ni ya uwongo kwasababu imesema binadamu aliumbwa kwa material mengine tofauti na udongo

Kupitia :
1. Dini yangu.
2. Akili/kutafakari
3. Kuhoji
4. Uhalisia
Hii ni kwa mujibu wa uislamu, usitegemee kanuni hizo kuzitafuta kwenye dini zingine

Kama kila kitu cha dini yako ukataka kiwepo kwenye dini za wengine kutakuwa na maana gani kusema dini nyingi?

Watakuwa sahihi endapo wakithibitisha hilo,kinyume na hapo wanabaki kuwa waongo na wazushi. Soma hicho kitabu uone hizo dini zilianzia wapi. Usipoteze muda kuandika maoni ya uongo na usiyoweza kuyathibitisha.
Kama ambavyo wewe ni muongo kwa kuita dini zingine za uwongo wakati hujawahi kuzisoma zote
Safi kabida,onyesha hayo majibi sahihi katika kutuelezea kuhusu ulimwengu na mpaka sisi kuwepo humu ulimwenguni.
Majibu sahihi ni kua hakuna chanzo cha ulimwengu kwasababu sio lazima kuwe na chanzo ili kitu kiwepo
Jibi swali nililo kuuliza.
Nikikuambia milele na milele unaelewa nini?
Safi kabida,maana yake unathibitisha ya kuwa hujui ulimwengu unekuwaje mpaka ukawa hivi,ndiyo maana unaona hauna chanzo.
Unavyosema "mpaka ukawa na chanzo" hiyo ni wishful thinking

Ushajiwekea mawazo yako kua kisicho na chanzo ni lazima kuna kitu kili facilitate mpaka ulimwengu ukawepo

Sasa swali la msingi ni wewe umejuaje kama Ulimwengu hauna chanzo?
Hili nimelijibu na nilikusisitiza usiulize tena
Swali rahisi sana hili. Umekwambia au unausemea wewe?
Wishful thinking, kwanini umefikiri jibu libase kwenye mawazo hayo?

Umejuaje Ulimwengu hauns chanzo ?
Kilichopo si lazima kiwe na chanzo
Kabla namaanisha ulitanguliwa ns kutokuwepo.
Na hiyo ni wishful thinking

Umeweka mawazo yako unataka niyajadili as if mi ndo nili declare
Hujajibu swali,nakuuliza hivi umejuaje ya kuwa ulimwengu hauna chanzo?
Hapo juu nimejibu

Unasema sio lazama kuwe na chanzo. Hivi unasoma unachokiandika mzee ?
Yap nasoma na ndio maana nakujibu

Kwanini ufikiri chanzo ni lazima ili kingine kiwepo?
Hili sio jibu la swali nililo kuuliza,narudia tena umejuaje kama ulimwengu hauna chanzo. Unajibu kwamba siyo lazima kuwe na chanzo ili kingine kiwepo. Hili ndiyo swali la msingi.
Hii inategemeana na namna ulivyoelewa ile kanuni

"Kila kilichopo ni lazima kiwe na chanzo"
Hivi unapojua uwepo wa kitu huwa unajuaje ?
Kwani unapoambiwa ni wamilele unaelewa nini?
Jibu swali nililo kuuliza. Maana hujui pia kama wewe ni mjingw,sasa ujasiri wa kujadiliana na unaupata wapi ?
Personal attacks once again
Hilo kosa la kiuandishi,nakusudia Cloning. Sasa huu mchakato huwa wanafanya ng'ombe wenyewe ?
Kwanza Cloning kwako unaielewaje?
Cloning ni Biological copying. Utakuwa huelewi ninachokiandika.
Biological copying ndio kitu gani?
Nimecheka sana,hiz DNA samples zimetoka kwa nani?
Kwa kitu/mtu

Sasa ulisema uwepo wa mtu huthibitisha baba yupo/kuwepo, mi nikakuambia unajuaje kwamba mtu fulani ana baba na siyo cloning ambayo haihitaji mbegu za baba?

Ukimfanyia clone mwanamke, product utayoipata itakuwa na baba gani?

Inakuwaje unauliza maswali ya kitoto namna hii ?S
Ya kikubwa huyawezi
Ukweli wake uko wapi ? Maana naona unaruks ruka tu. Tulia na utetee unachokidai.
Falllacy of Argument from Personal Incredulity Asserting that opponent’s argument must be false because you personally don’t understand it.

Hoja haiwezi kuwa ya uwongo eti kwakua tu we huielewi
Yesu anajulikana.
Na nani?
Kuwepo kwake au kutokuwepo hakuhadilishi maana ya kuwa huyo ni tokeo la ubunifu wa watu.
Sasa thibitisha spiderman yupo kupitia habari zake zilizo exist miaka mingi bila kuhusisha mcheza filamu wa 2002
Huyo anakuwa muongo sababu Yesu tuna mjua.
kama ambavyo wewe umekuwa muongo kusema unamjua spiderman kwa kumtaja muigizaji
Haswaa nataka jina na ilikuwaje ? Naona swali limekuwa rahisi zaidi. Usiwe unasemw tu vitu jumla jumla. Tuendelee.
Kama unakumbukumbu utakumbuka kuwa nilishawahi kupa link ya vitabu ambavyo havijulikani muandishi unitafutie majina ya waandishi wa hivyo vitabu

Hukuweza

Kwasababu hukuweza kwa hiyo nitakuwa sawa kusema vitabu hivyo havina mwandishi au vilijiandika?
Sasa,unatakiwa utuambia je wameficha hayo majina na ututhihitishie ukweli wa hilo. Nakukumbusha tu ya madai yako ni kuwa Mungu ni hadith za kutungwa tu watu.
Kama humu jamii forums tunaweza ficha identities zetu kwa fake id tusijuane peesonal bila kuwa na lengo la msingi kwa ajili ya dunia, nini kinazuia kwa hao watu kuficha majina yao kwa ajili ya ku control watu kifikra?
Usiendelee kuonyesha udhaifu wako wa kuandika mambo usiyo kuwa na ujuzi nayo. Hili litakupa tabu sana maisja yako yote,na ukikutana na mimi na hiki ndicho kinachokukuta.
Pale ambapo evidence or rational arguments fail to convince your opponent you think using force and threats could be helpful
Mathalani mimi kwa kutumia misingi ya uhakiki wa habari huwa tunajua huyu kaficha kwa sababu na aliyefichwa ni huyu.
Misingi inayokubalika na nani?

We know for sure hakuna misingi ambayo ni universal imewekwa kama mzani kubaini uongo wa dini.

Hiyo misingi ilipangwa na kukubaliwa itumike dhidi ya nani?
Au wakubwa zako walio kuambia Mungu ni matokeo yacmawazo ya watu,hawakukutajia majina na kukuambia ilikuwaje ? Maana nyinyi ndiyo kawaida yenu kubeba beba mambo bila kuhoji.
Unaniwekea maneno mdomoni?

Wapi ninedai ninawakubwa zangu walioniambia hivyo?

Suala muandishi kutojulikana na kuhus nani wa kwanza kumbuni Mola n vitu viwili kando. Sababu suala la kubuniwa Mungu limekuwa maarufu sana na habari zake zina mapokezi ya watu wengi. Kwahiyo kuniambia ya kuwa muandishi hajulikani wewe unaongopa na unathibitisha ya kuwa ulichokiandika umekisikia tu na wala huja hoji,kwanini hao ulio wasikia wanadai hayo.
Kuwa maarufu sio kigezo cha kufanya kitu kiwe kweli. Kuwa maarufu hakuzibi mwanya wa mwandishi kutojulikana

Vipo vitabu maarufu mpaka leo havijulikani nani aliviandika

Kuuliza swali kuwa kitabu kimejiandika ni kupoteza muda sababu hili haliwezekani
Sasa nani aliyeandika hivi vitabu
1. History of San Mateo County, California (Classic Reprint)

2. The Voynich Manuscript

hapo tutasema muandishi wa kitabu hajulikani.
Kama ambavyo mwandishi wa vitabu vya dini hajulikani hivyo haitoi wigo wa kusema uongo kua ni mungu au habari za supernatural power

Lakini mchakato wa kuhitimisha juu ya kutokujulikana kwa maandishi ni mchakato mrefu sana.
Mchakato mrefu unao chukua muda kiasi gani?

Wajenzi wa Pyramid wanajulikana.
Nitajie hapa kwa majina na uthibitisho uweke
Kingine usitoke kwenye swali la msingi,kwamba unachotakiwa kukifanya hapa ni kututhinitishia ya kuwa Mungu amebuniwa na nani na ilikuwa lini?
Na watu ambao hawajajulikana kwa majina

Unaposema lini unakusudia nikuambie tarehe?

Hili umejuaje kama mungu amebuniwa?
Habari zake ni za kufikirika tu, hathibitishiki kihalisia nje ya masimulizi yake kama ilivyo spiderman
 
Mungu ivi kwanini ataki kuja kumaliza maneno maneno yanayo endelea duniani maana kama mtume wa mwisho alimtuma miaka iyo.

Kusema dunia ya sasa ipo salama sana mpka asitume mitume wengne afu mitume Mungu sijui alikuwa anapendelea.
mbona china wengi vile ajawai kuwatumia mtume.
Mkuu maswali yakondikirishi Sana....!
 
Sijui ni nani.
So ulilopoka bila kujua maana yake?
Pili,hakai nini katika Msanifu. Uliza swali kwa usahihi.
As long as ulishakiri hujui you have no right to prove me wrong
Onyesha kuwezekana kwa hili. Maana yake tupo tupo tu kisha tufe iwe basi. Nikisema una ugonjwa wa akili ujue sikudhulumu.
Fallacy of Argument from Adverse Consequences. Asserting that an argument must be false because the implications of it being true would create negative result

Hoja hiyo haina mantiki kwa sababu ukweli wa hoja hautazamwi kulingana na jinsi wewe unavyopenda au kutopenda matokeo ya ukweli huo


Kisha soma ulichokiandika vizuri.

Sijui.

Sijui maarfa ni nini ?
Then hoja yako inapaswa kupuuzwa
Thibitisha ya kuwa ulimwengu umenifanya mimi niwepo.
Kupitia pumzi ambayo inazalisha

Imetokaje tokaje hiyo pumzi?
Kasome photosynthesis

Unaelewa maana ya kitu fulani kinafanya kitu fulani ? Hapa ndipo utakapo jua ya kuwa niliposema ulimwengu hauwezi kufanya hivyo sababu hauna hivyo vitu nilivyo vitaja. Sasa nahitimisha kwa swali hili ili kitu kifanye kitu fulani kinatakiwa kiwe na nini na nin ? Kisha uniambie ulimwengu unaweza kufanya kwa dhati yake ?
Nimekupa mifano ambayo ulimwengu ambao umedai hauna maarifa unaweza kufanya ambayo wewe huwezi kufanya licha ya kujinadi una maarifa

Hujaweza kunijibu kwanini vitu hivyo huwezi kuvifanya ilihali una maarifa

Nishajibu hili swali,na hapa nasubiri jibu la swali ya kuwa umejuaje kama Ulimwengu hauna chanzo ?

Nasubiri jibi la swali hili.
Nothin new nishajibu nakuweka msisitizo kuwa swali hili nikilijibu hapa usirudie tena kuuliza kuuliza. Sitegemei kurudia tena kujibu
 
Hapa ofisini napofanyia kazi huwa wananiona mwehu! I can't comprehend how people are so narrow minded.

Eti Joshua akasimamisha [emoji3508] jua.!
Nuhu akampakia Arctic bear [emoji199] kwenye Safina huku jangwani middle East [emoji3591].[emoji51][emoji51][emoji51][emoji51]
Ni uongo fulani unaowafanyia maisha yao yawe rahisi, wasisumbue sana akili zao.Kwa hiyo ina make sense at some level.Kama unapenda uvivu.

Watu wengi wanapenda uvivu, hawapendi kushughulisha sana akili.

Kuwa makini sana na unaobishana nao in real life, wengine wanaweza kukuharibia maisha.
 
kwani nani aliyedai kuran imekosoa dini zote zilizokinyume na uislam?

we umesoma vitabu vya kila dini mpaka ukaona uislamu ndio dini ya kweli?

Kwa mujibu wa ukristo kuisoma biblia na kuielewa kuna hitaji uvuviwe na roho mtakatifu

sasa wewe una amini katika roho mtakatifu?

Na yeyote aliyeingiwa na roho mtakatifu hatoona dosari ya biblia pindi anapoisoma.

Huo uwongo unaodai upo kwenye ukristo unathibitisha kwamba hukupata nguvu ya roho mtakatifu ambaye angekuongoza uweze kuelewa vizuri


Argumentum Ad Hominem

Hivi unajiskiaje kuona mtu ambaye hana dini wala hofu ya mungu hatoi personal attacks?

Pengine watu wasiojua atheist walitegemea kuona mimi ndo ningekuwa mtu wa kwanza kukushambulia kwa maneno kama hayo

Nazidi kukupa faida kua, kuwa na maadili mazuri hakuhitaji uamini mungu wala dini

Kwanza inategemeana na namna ambavyo unau define "uhalisia"

Uhalisia ni nini?

Huwezi uka defend habari za dini kwa itifaki ya kihalisia ( unless uwe na maana yako ya uhalisia nje ya hii nayo ijua mimi)

uhalisia gani unao support habari za mtu kugawanyisha mwezi vipande viwili na kuurudisha tena?



Wakristo wanakanuni zao ambazo ili uweze kufikia hatua ya kuhoji lazima level fulani umezipitia. ili ufike 3 basi 1&2 lazima umezipita

Wakristo wana amini katika roho mtakatifu ambaye huyu huwashukia wale walio safi, roho huyu hakai mahali pachafu.

Roho mtakatifu ndo muongozo mzima wakumfanya mtu aijue biblia kwa mapana yake. Hivyo bila roho mtakatifu kukuingia huwezi jua biblia

Sasa swali la kujiuliza ni je ulipokuwa unasoma hiyo biiblia uliomba kwa mungu ili ushushiwe roho mtakatifu?

Kama jibu ni ndio there three things involved
1. Kama roho mtakatifu alikuingia basi hautakiwi kuona kosa kwenye biblia

2. Kama roho roho mtakatifu alikuingia basi ni wazi uislam umepotoka kwa maana hauamini katika roho mtakatifu

3. Kama roho mtakatifu hakukuingia basi hauja qualify kusema ukristo ni dini ya uwongo


Mostly every religion has such claim

Nini kinachokufanya uone madai hayo kutoka dini yako ni ya ukweli na ya wenzako ni uwongo?

Na ili vitabu vya dini zingine zaidi ya 2000 viwe uwongo vinatakiwa kukosolewa.

Na sio kukosolewa tu bali wahusika wa hivyo vitabu wakiri kuwa kwa hoja ambazo mmezitoa kweli vitabu vyao ni vya uongo

Unavyopinga dini zingine hautakiwi kutumia sheria za dini zako, so kama wewe dini yako imesema mungu aliumba mtu kwa udongo hivyo ukaweka dhana hiyo kama silaha ya kua dini fulani ni ya uwongo kwasababu imesema binadamu aliumbwa kwa material mengine tofauti na udongo


Hii ni kwa mujibu wa uislamu, usitegemee kanuni hizo kuzitafuta kwenye dini zingine

Kama kila kitu cha dini yako ukataka kiwepo kwenye dini za wengine kutakuwa na maana gani kusema dini nyingi?


Kama ambavyo wewe ni muongo kwa kuita dini zingine za uwongo wakati hujawahi kuzisoma zote

Majibu sahihi ni kua hakuna chanzo cha ulimwengu kwasababu sio lazima kuwe na chanzo ili kitu kiwepo

Nikikuambia milele na milele unaelewa nini?

Unavyosema "mpaka ukawa na chanzo" hiyo ni wishful thinking

Ushajiwekea mawazo yako kua kisicho na chanzo ni lazima kuna kitu kili facilitate mpaka ulimwengu ukawepo


Hili nimelijibu na nilikusisitiza usiulize tena

Wishful thinking, kwanini umefikiri jibu libase kwenye mawazo hayo?


Kilichopo si lazima kiwe na chanzo

Na hiyo ni wishful thinking

Umeweka mawazo yako unataka niyajadili as if mi ndo nili declare

Hapo juu nimejibu


Yap nasoma na ndio maana nakujibu

Kwanini ufikiri chanzo ni lazima ili kingine kiwepo?

Hii inategemeana na namna ulivyoelewa ile kanuni

"Kila kilichopo ni lazima kiwe na chanzo"

Kwani unapoambiwa ni wamilele unaelewa nini?

Personal attacks once again

Kwanza Cloning kwako unaielewaje?

Biological copying ndio kitu gani?

Kwa kitu/mtu

Sasa ulisema uwepo wa mtu huthibitisha baba yupo/kuwepo, mi nikakuambia unajuaje kwamba mtu fulani ana baba na siyo cloning ambayo haihitaji mbegu za baba?

Ukimfanyia clone mwanamke, product utayoipata itakuwa na baba gani?


Ya kikubwa huyawezi

Falllacy of Argument from Personal Incredulity Asserting that opponent’s argument must be false because you personally don’t understand it.

Hoja haiwezi kuwa ya uwongo eti kwakua tu we huielewi

Na nani?

Sasa thibitisha spiderman yupo kupitia habari zake zilizo exist miaka mingi bila kuhusisha mcheza filamu wa 2002

kama ambavyo wewe umekuwa muongo kusema unamjua spiderman kwa kumtaja muigizaji

Kama unakumbukumbu utakumbuka kuwa nilishawahi kupa link ya vitabu ambavyo havijulikani muandishi unitafutie majina ya waandishi wa hivyo vitabu

Hukuweza

Kwasababu hukuweza kwa hiyo nitakuwa sawa kusema vitabu hivyo havina mwandishi au vilijiandika?

Kama humu jamii forums tunaweza ficha identities zetu kwa fake id tusijuane peesonal bila kuwa na lengo la msingi kwa ajili ya dunia, nini kinazuia kwa hao watu kuficha majina yao kwa ajili ya ku control watu kifikra?

Pale ambapo evidence or rational arguments fail to convince your opponent you think using force and threats could be helpful

Misingi inayokubalika na nani?

We know for sure hakuna misingi ambayo ni universal imewekwa kama mzani kubaini uongo wa dini.

Hiyo misingi ilipangwa na kukubaliwa itumike dhidi ya nani?

Unaniwekea maneno mdomoni?

Wapi ninedai ninawakubwa zangu walioniambia hivyo?


Kuwa maarufu sio kigezo cha kufanya kitu kiwe kweli. Kuwa maarufu hakuzibi mwanya wa mwandishi kutojulikana

Vipo vitabu maarufu mpaka leo havijulikani nani aliviandika


Sasa nani aliyeandika hivi vitabu
1. History of San Mateo County, California (Classic Reprint)

2. The Voynich Manuscript


Kama ambavyo mwandishi wa vitabu vya dini hajulikani hivyo haitoi wigo wa kusema uongo kua ni mungu au habari za supernatural power


Mchakato mrefu unao chukua muda kiasi gani?


Nitajie hapa kwa majina na uthibitisho uweke

Na watu ambao hawajajulikana kwa majina

Unaposema lini unakusudia nikuambie tarehe?


Habari zake ni za kufikirika tu, hathibitishiki kihalisia nje ya masimulizi yake kama ilivyo spiderman
Poa.
 
So ulilopoka bila kujua maana yake?

As long as ulishakiri hujui you have no right to prove me wrong

Fallacy of Argument from Adverse Consequences. Asserting that an argument must be false because the implications of it being true would create negative result

Hoja hiyo haina mantiki kwa sababu ukweli wa hoja hautazamwi kulingana na jinsi wewe unavyopenda au kutopenda matokeo ya ukweli huo



Then hoja yako inapaswa kupuuzwa

Kupitia pumzi ambayo inazalisha


Kasome photosynthesis


Nimekupa mifano ambayo ulimwengu ambao umedai hauna maarifa unaweza kufanya ambayo wewe huwezi kufanya licha ya kujinadi una maarifa

Hujaweza kunijibu kwanini vitu hivyo huwezi kuvifanya ilihali una maarifa


Nothin new nishajibu nakuweka msisitizo kuwa swali hili nikilijibu hapa usirudie tena kuuliza kuuliza. Sitegemei kurudia tena kujibu
Jambo langu mimi nimemaliza.
 
Kwenye vitabu kuna watu walikopi kitabu cha wenzao na kuingiza marekebisho kidogo.
Biblia ni mkusanyiko wa vitabu n.k hivyo ndani ya Biblia kuna vitabu vya mitume mbalimbali,Qur'an pia inaelezea visa vya hiyo mitume pamoja na mafunzo mbalimbali ya hizo zama zilizopita. Sasa hapo nani kamkopy nani?
 
Back
Top Bottom