Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Kwaiyo umeona Makamba kafanya jambo la maana baada ya kuwekeza nguvu katika uzalishaji ili tupate umeme wa uhakika,Yeye anatupa ela kwenye mfumo wa kucontrol umeme ambao haupo,niliisha sema ubaya wa Magufuri usialalishe mabaya ya awamu ya 6,kisa Magufuri kafanya uchafu na akina Makamba nao wafanye yaleyale.

Sijawahi kusifia uchafu wowote wa ccm, bali tunawaambia acheni unafiki, kama ni kuhoji mlitakiwa mhoji toka zamani. 2014 enzi za JK tuliambiwa umeme wa gas ndio mpango mzima, maana wa maji ni tatizo ni mabadiliko ya tabia nchi. Kweli tukawekeza kwenye gas na huko iliingia zaidi ya 2t+ na umeme umeanza kazi. Maana tuliambiwa utazalisha 5,000mg.

Awamu ya mwendakuzimu akaingia na umeme wa maji wa 2,115mg, chini ya 5,000 za gas, na ni mradi wa 7t+, hapa waliokuwa wanasema tatizo la mabadiliko ya tabia nchi wakawa kimya. Tuliobaki kuhoji kwanini umeme wa maji wa 2,115mg na sio 5,000mg wa gas? Hakukuwa na majibu ya huo uhuni, sasa hivi waliokosa ulaji toka kwenye awamu hii ndio wanalia, wakati walikaa kimya kwenye uhuni mwingine. Mkiamua kuhoji hojini kila linalopaswa, na sio kuhoji kutokana na hasira za kukosa mlo.
 
Mzee usiamishe goli, ongea kuhusu Management mpya ya kigeni ya wahidi kulipwa Bilioni 69 kwa kukaa ofisini tu. Kwani hakuna watanzania wa kuongoza Shirika ? Mbona tumejenga Bwawa la nyerere wenyewe.

Sent from my Infinix X657 using JamiiForums mobile app
 
Wanaweka system ya monitoring eleweni ,kukiwa na fault wao wanaona mapema sio mpaka mteja apige simu,Wire ukikatika ,transforma likibutuka ,nguzo ikidongdoka ,low & high voltage kwenye lines wanaona zote na kuzitatua mapema ,huo ndivyo ufanisi.
Sio muhimu kwa sasa wakati bado uzalishaji na distribution bado zina chrchemea
 
Hakuna anayewazuia kuhoji, bali tunawaambia ni wanafiki, maana kama ni kuhoji walipaswa kuanza toka enzi za mwendakuzimu.
Huwezi kumpangia mtu kuhoji, ww mwenyewe zamani ulikuwa unahoji why now huoji?

Analokubaliana nalo usizani kila mtu analikubali na ndio maana wana hoji, halafu nyinyi mapingwa wa kuipigania demokrasia huku mkiwa hamjui mnachokipigania.
 
Hii system wala sio makamba alieileta, hii ilitangazwa tenda miaka 2 ama 1 uliopita na kampuni zikaomba ndio hiyo imeshinda tenda.

Sio mfuno wa kupiga hela, ni mfumo mzima wa hesabu, hr, billing, data management nk. Huo mfumo umefadhiliwa na WB kwa mkopo.

Sio kila kitu lazima alaumiwe makamba, hapo hakuna lawama. Kwanza hakuhusika kabisa.
Sasa Mbona anajiweka Kimbelembele as if yeye ndio kauleta
 
Kila siku watu wanataka ukinunua umeme ujiwashe kama king'amuzi. Sasa sijui wanafikiri ni kusema tu inakuwa tayari. Lazima uwekeze katika Technology. Hii lazima ifanyike kazi ya Meter rollout zote na ufunge smart meters. Pia lazima kuwe na fault locators all over the country. Kazi inafanywa tunalalamika.
Tunataka nini?
Ndio tukodi management ?

Sent from my Infinix X657 using JamiiForums mobile app
 
Hayo ndio matokeo ya bunge la kijani uliyokuwa unashangilia, inabidi upambane na hali yako tu na wawakilishi wako huko bungeni.
Kwenye mambo ya msingi yanayohusu maslahi ya nchi kama haya huwezi kuwaona NYUMBU, wapo bize na kesi ya Gaidi na CDM Digital.
 
  • Nzuri
Reactions: BAK
Huwezi kumpangia mtu kuhoji, ww mwenyewe zamani ulikuwa unahoji why now huoji?

Analokubaliana nalo usizani kila mtu analikubali na ndio maana wana hoji, halafu nyinyi mapingwa wa kuipigania demokrasia huku mkiwa hamjui mnachokipigania.

Sisi tunapigania kuondoa chama kibovu cha ccm, maana ndio tatizo halisi. Sio kama nyie mnatetea kundi linalowapa ulaji ndani ya ccm.
 
  • Nzuri
Reactions: BAK
Kwenye mambo ya msingi yanayohusu maslahi ya nchi kama haya huwezi kuwaona NYUMBU, wapo bize na kesi ya Gaidi na CDM Digital.

Maslahi gani ya nchi mnatetea nyie kundi la watekaji na majizi ya kura?
 
  • Nzuri
Reactions: BAK
Sisi tunapigania kuondoa chama kibovu cha ccm, maana ndio tatizo halisi. Sio kama nyie mnatetea kundi linalowapa ulaji ndani ya ccm.
Endelea kukipigania chama ufipani na kuiondoa CCM ila akili ikikurudia ndipo utajua ulipoteza mda,hii picha hapo chini ni shule tosha.
images (21).jpeg
 
Maelezo mengi but out of point.
Unaweza eleza meters za sasa hivi zinasabibishaje carbon emissions?
Meter azisababishi carbon emission zinakuonyesha tu umeme unaotumia. Carbon emission inatokana na matumizi yako ya nishati kama vyanzo sio green.

Sasa tofauti ya meter za kawaida na smart ni kwamba kwenye smart meter unaweza kuona umeme ndani ya nyumba unatumika wapi mwingi i.e kujua nini uzime kama sio lazima. Mfano wote mpo sebuleni kwanini taa vyumbani ziwake tu wakati hakuna watu (you can argue you don’t need a smart meter to that it’s just common sense).

Basically lengo la smart ni wewe kuweza ku control matumizi yako ya umeme; sasa jiulize wanaofanya ivyo kwa sasa nyumba zao zinatumia kati ya 4000-10000Kw kwa mwaka.

Tanzania on average kila nyumba inatumia 95Kw kwa mwaka, unajitaji smart meter kweli majumbani? au ni matumizi mabaya tu ya mapato ya TANESCO.
 
Je utawala huu umeacha kununua ndege? Je unafuata sheria za manunuzi katika kununua hizo ndege?

Mchakato wa manunuzi wa Selikari huchukua si chini ya miezi 6 mpaka mkataba unasainiwa inakuwaje Makamba na bodi yake hawana hata miezi miwili ofisini tayari wanasaini mkataba wa maboresho ya mfumo? Je walifuata mchakato wa manunuzi ya umma? Wamejihakikishia vipi kuwa thamani ya pesa itapatikana katika huo mkataba?

Wamefanya lini research na kugundua tatizo ni mfumo kwenye upatikanaji wa umeme na sio vyanzo vya huo umeme au system ya usambazaji?

Kuna vitu vingi sana vinaacha maswali bila majibu katika hili swala. Makamba anapaswa kutoka aeleze yote na akishindwa afukuzwe na ashitakiwe kwa matumizi mabaya ya mali za umma.

Elimu Elimu Elimu ,LNG ilianza michakato tangia 2016 mkuu,wewe unafikiri samia kanunua ndege? Ulipaji wa ndege ni mchakato wa muda mrefu,ni uhakika ndege zote michakato ilianza tangu enzi za jiwe ,jiwe ndiyo aliyenunua ndege ,ni kama miradi ya SGR,Stegolaz SSH kaitkuta yeye anachofanya ni kudumbukiza MPUNGA tu the same as ndege michakato ya manunuzi ilishaanzishwa yeye anachofanya ni kulipia remaining amount maana ya awali ilishalipwa.
 
Kabisa!

Mikumi tena kwa Mama na ccm na gaidi asukumizwe huko jela kabisa.

CCM definition yenu ya Gaidi sijui ni nini,hivi unamjua gaidi? Waulize wamarekani.....Gaidi eti ana mpango wa kuweka miti barabarani ,gaidi ana mpango wa kulipua vituo vya mafuta???
 
Tatizo humu tunacoment na watu wengine mliokutana na misimamo ya jembe, bulldozer JPM na mmejaa stress hata kwenye mambo ya muhimu kitaifa.
Huo mfumo wa utawala wasioweza hata kuuelezea!
Je ndio priority ya ufanisi Tanesco?

Shida za Tanesco mbona zilikoma kwa miaka mitano ya Magufuli?

Makamba tunamjua ni mpigaji wewe kama una uswahiba nae mpe sapoti kibinafsi lakini sio kwenye pesa za walipa kodi.
Inaonesha kabisa kuwa na mtazamo hasi na Waziri. Huo unaosema upigaji sijui kama unaweza kudhibitishwa au watu walikaririshwa. tanesco inaenda kukombolewa muda si mrefu
 
Huku mtaani watu wanajaza form za kufungiwa umeme wanakaa mwaka mzima wanaambiwa mita hamna alafu unatetea bilion 69 eti zinaweka mfumo wa kumonitor?

Wana monitor kitu gani kama wananchi wanakaa mwaka hawafungiwi umeme?

Ndio maana ccm inatawala itakavyo sababu ya upumbavu wa watu kama huu!

CCM wanatawala kwa kupora uchaguzi na kumiliki vyombo vyote vya uchaguzi na sio ujinga wa waTZ ,wananchi hawawapigii kura ccm kabisa ushahidi Aman Karume ameweka wazi.

Hoja ya bil 69 kuwekeza kwenye monitoring na si meter ni ya msingi sana....inapaswa kuulizwa Mkurugenzi why priority kwenye monitoring na si meter maybe anaweza akatoa majibu ya kitaalam.
 
Lakini bilioni 69 ni nyingi mkuu... Mfumo tu? Au nielimishe zaidi

May be kuna devices labda za kununua ,navyojua mimi monitoring inafanyoka endapo kukiwa na device ambayo inadetect kama kuna abnormalities,sasa inaonekana wanafunga nchi nzima kwenye mtandao wa lines zao au backbones zao (Navyofikiri mimi ila sina uhakika).
 
Back
Top Bottom