Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

We unafikiri nani asiyeelewa kuwa hicho kinachofanyika lengo ni ulaji?

Nyumba ina cctv camera,electric fence na mbwa! Unapoongeza mmasai anakuja kufanya kazi gani?

Tafakari utaona huo upuuzi kama una mantiki! Subiria kuambiwa maji vyanzo vimekauka hivyo kuna mgao wa umeme. Kama Magufuli hakukufungueni macho na akili basi endeleeni kuwa waja laana!
Magu aliwageuza mazezeta kabisa. Ulaji uko wapi kwamba huo mfumo hauna hiyo thamani au hautafanya kazi tunayoambiwa?

Kama cctv camera na electric fence inatosha kuzuia wezi basi makampuni ya ulinzi yasingengapata kazi kabisa.
 
Magu aliwageuza mazezeta kabisa. Ulaji uko wapi kwamba huo mfumo hauna hiyo thamani au hautafanya kazi tunayoambiwa?

Kama cctv camera na electric fence inatosha kuzuia wezi basi makampuni ya ulinzi yasingengapata kazi kabisa.
Mfumo uliopo una shida gani mpaka muongeze mfumo mwengine wa kufanya kazi zile zile?
 
Sasa hivi ni zamu ya msoga line kula. Wakati wa dhalimu sukuma gang mmefanya mtakavyo hadi kuteka watu. Hiyo kupeleka umeme kwenye mgodi wa GGM mbona hakupeleka Kalemani maana katoka juzi tu madarakani, na kakaa kwenye hiyo post kwa miaka mitano consecutive. Mmetolewa kwenye mlo mnajifanya mna uchungu na nchi, mbona mlipokuwa madarakani mliishia kuzuia ukweli kuwa hadharani, na kile aliyehoji uchafu wenu mlikuwa mnamteka au kumuua? Wezi wa sukuma gang mkae kwa kutulia wakati, wezi wa Msoga line wako mezani.
Msoga wanakula nchi kwani nao ni madhalimu?

Dhalimu wenu si kafa na sasa nchi inapumua, mko vizuri mambo ni bam bam?
 
Nyinyi vilaza hamjui kitu ndio maana mnaona kama ni wizi,System inawekwa kwa jili ya monitoring ,MBWEHA wewe elewa.

Tumeibiwa sana na MAYANGA constructions, Tumepigwa sana kwenye manunuzi ya ndege ,Tumepigwa sana kwenye ujenzi wa chato airport ambayo sana ni GBADOLITE etc yote mlikuwa kimya!

Mikumi tena kwa SSH.
Kabisa!

Mikumi tena kwa Mama na ccm na gaidi asukumizwe huko jela kabisa.
 
Umendika kwa hisia zisizo na uhakika. Subiri ujiridhishe kabla ya kuweka mawazo yako hadharani.
Ungekuwa unaelewa kilichofanywa enzi za mkapa mpaka jk kuletwa kwa netgroup solution usingeandika ulichoandika
 
Nyinyi vilaza hamjui kitu ndio maana mnaona kama ni wizi,System inawekwa kwa jili ya monitoring ,MBWEHA wewe elewa.

Tumeibiwa sana na MAYANGA constructions, Tumepigwa sana kwenye manunuzi ya ndege ,Tumepigwa sana kwenye ujenzi wa chato airport ambayo sana ni GBADOLITE etc yote mlikuwa kimya!

Mikumi tena kwa SSH.
Huku mtaani watu wanajaza form za kufungiwa umeme wanakaa mwaka mzima wanaambiwa mita hamna alafu unatetea bilion 69 eti zinaweka mfumo wa kumonitor?

Wana monitor kitu gani kama wananchi wanakaa mwaka hawafungiwi umeme?

Ndio maana ccm inatawala itakavyo sababu ya upumbavu wa watu kama huu!
 
Makamba asichojua Tanzania Hakuna nguzo Za umeme kwa ajili ya wateja na Hakuna meta Pia na wateja Wanapimiwa umeme na hawaruhusiwi kulipia kama line inahitaji nguzo. Huo mradi aliouleta wa usd 30 milioni utaleta nguzo na meta Za wateja wapya? Miradi ya REA imesimama nchi nzima na vifaa viko site na wakandarasi hawajalipwa je mradi huo utasaidia REA kukamilisha miradi yao?
 
Kuna kitu Cha mashaka sana kinaendeleea TANESCO na Wizarani inawezekanaje kuwapa Wahindi fedha zote hizo kwa kazi isiyo na ulazima wowote wakati jijini Dar mita mpya za LUKU hakuna?
Ndo ujue tu kuna watu huwa hawana aibu ya kuhujuma nchi .yaan ni sawa na nyumbani mnakuwa na njaaa ukosefu wa chakula anakuja mtu anawafungia kengele ya kuwaamsha asubuhi na mapema
 
Hivi kwa sasa unafikiri hakuna system ya monitoring?!

Kwa taarifa yako system iliopo ni efficient na ni computerised.
Tembelea power station yoyote u
one watu wanaitwa system operators,wazoefu tena wazawa.

Kwa kiwango hicho cha
fedha kilichotajwa kwa maana ya kuboresha mifumo iliopo niamini, ni wizi mtupu.

Labda waeleze sababu za ku abandon mifumo iliopo kwa sasa.
Note, kwa sasa shida sio mifumo na watendaji, bali ni vyanzo vya nishati hio.

Kama kweli hili litatekelezwa, basi, Watanzania bado uninga ni mwingi Sana.

Tunako elekea kweli Magufuli atakumbukwa kwa mengi mazuri, Kuna moja baya ambalo pia limetutia doa, laiti angewaacha wapinzani waruke sarakasi zao angalau hata Hawa akina Marope, wezi wa mchana kweupe, wangekua na watchdog.
I regret.
Wapinzani hawajawahi kuwa na maslahi kiivyo wao lengo Lao ni kuingia ikulu hata kwa kushirikiana na hao makamba
 
Baadhi ya mambo Magu alikuwa katili sana hasa mambo ya demokrasia ya vyama vya upinzani. Hakuwa na robo ya ubinadamu na alikuwa mbaguzi sana. Ila kuna baadhi ya mambo alienda sawa kabisa hasa mambo ya watu kujaribu kuiba rasilimali za NCHI. 50/50
Tofauti ya huyo unayemwambia anaroho mabaya na huyu aliye na roho nzuri ni ipi kwa mfano maana Kama ni mikutano nayo imepigwa ban pia
 
Hii system wala sio makamba alieileta, hii ilitangazwa tenda miaka 2 ama 1 uliopita na kampuni zikaomba ndio hiyo imeshinda tenda.

Sio mfuno wa kupiga hela, ni mfumo mzima wa hesabu, hr, billing, data management nk. Huo mfumo umefadhiliwa na WB kwa mkopo.

Sio kila kitu lazima alaumiwe makamba, hapo hakuna lawama. Kwanza hakuhusika kabisa.
Wew ndo makamba kila kitu kinatokea awamu hii tunaambiwa kiliasisiwa awamu ya tano hebu tusubiri tuone
 
Tayari kuna mfumo wa monitoring hapo Tanesco, mnapoleta mfumo mwengine kwa ajili ya monitoring lengo linakuwa ni nini hasa?
Lengo ni kuongeza ufanisi, kujua matatizo kwa haraka na kuyashughulikia. Kama ungekuwepo mfumo unaofanya hii kazi kwanini waulete huohuo tena?
 
Shirika la TANESCO limeingia mkataba wa kusimika mfumo wa kisasa wa ufanisi,wenye thamani ya dola milioni 30 za marekani na kampuni ya Mahendra kutoka India.

My take:
Hao wataalamu walipopewa nafasi ya kuongea wanasema ni pamoja na utawala pamoja na kumonitor mfumo mzima wa Tanesco kutokea satellite.

Yalee ya Net group solutions waliowahi kutupiga miaka ile ya JK.

Sasa tumeelewa maana ya kumtoa Kalemani.

Chanzo: ITV news jioni ya 09/11/2021.
Net Group haikuwepo kipindi cha JK...ilikuwepo kipindi cha Mkapa, hata kama unamchukia mtu usimzushie uongo
 
Nimekuwa nafuatilia shirika hili kwa muda sasa.
Tangu makamba alipoingia cha kwanza kufanya ilikuwa kuipangua safu ya Tanesco iliyokuwepo tena yenye wataalamu wabobezi, akaweka wajumbe wasio wazoefu tena wengine kutoka Tigo.

Priority za Tanesco sio utawala kutoka nje, bali source zaidi za umeme sababu mahitaji yanazidi kuongezeka kutokana na idadi ya watumiaji kuongezeka. Ndio maana tunajenga bwawa la Nyerere.

Tungemuona mzalendo pale ambapo angeliwezesha shirika kupeleka umeme kwenye migodi mikubwa nchini ambako wangepata mapato mara dufu.

Mfano kwa mgodi wa Geita ambapo umeme upo mjini lakini umeshindwa kuunganishwa na mgodi uliopo kilomita 4 toka mjini.kwa hapo tu shirika linapoteza zaidi ya bilioni kadhaa kila mwezi.

Sijakurupuka.
Mkuu wapo kwenye mchakato,na line washavuta,japo speed ni ndogo tofauti na kipindi cha JPM.
 
Shirika la TANESCO limeingia mkataba wa kusimika mfumo wa kisasa wa ufanisi,wenye thamani ya dola milioni 30 za marekani na kampuni ya Mahendra kutoka India.

My take:
Hao wataalamu walipopewa nafasi ya kuongea wanasema ni pamoja na utawala pamoja na kumonitor mfumo mzima wa Tanesco kutokea satellite.

Yalee ya Net group solutions waliowahi kutupiga miaka ile ya JK.

Sasa tumeelewa maana ya kumtoa Kalemani.

Chanzo: ITV news jioni ya 09/11/2021.
Tiss ndio adui yetu mkubwa, wanaruhusuje haya kutokea?
 
Umendika kwa hisia zisizo na uhakika. Subiri ujiridhishe kabla ya kuweka mawazo yako hadharani.
Ndiyo maana ya jukwaa huru ilimradi avunji kanuni na maudhui ya JF.

Mkuu hizi mambo za Tanesco zinafahamika migogoro na migongano yake enzi na enzi na wala hakuna ufumbuzi yanikifu juu ya kutatua matatizo, zaidi walia kivulini wanatengeneza one step for four steps ahead hapo katikati kuna mambo yanaachwa.

👉🏾Hii ni nchi yetu sote.
 
Back
Top Bottom