Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Kwaiyo hata kama Magufuri kafanya uchafu na Makamba afanye hivyo kwakua mtangulizi wake kafanya, Magufuri pamoja na mabaya yake yote mnayo mvalisha kwa tanesco aliitoa shimoni,ela zote zilizokuwa zinachukuliwa na AccreCo,APTl,na pamoja na Makampuni ya kitapeli aliyakatia milija, ndio maana tenesco aikiyumba kwa miaka 5 ya Magufuri,Makamba anakuja na majibu mepesi eti umeme haukukatika kwasababu walikuwa wanamwogopa Magufuri asiwafukuze,lakini miundombinu ilikuwa dhaifu 😁😀😀Sasa baada ya kifo cha Magufuri ndio wameanza kurekebisha,inamaana tanesco walikuwa wakisubili kifo cha Magufuri ndio waanze malekebisho,nacho hicho ni kichekesho.leo baada ya kuwekeza kwenye miundombinu eti amewekeza kwenye mfumo.Wizi mtupu

Ni hivi, jiwe alikuwa jizi ndio maana alikuwa hataki uhuru wa vyombo vya habari, na yoyote aliyejaribu kutoa taarifa za kweli alitishwa, kutekwa au kuuwawa. Alihamishia nguvu zake kwenye umeme, lakini hakuwa mtu mwenye matokeo mazuri overall.
 
Lengo ni kupunguza huo uhaba unaosema. Wanataka wajue haraka wapi umeme upo mdogo na wapi umezidi ili waugawe sawasawa tofauti na ilivyo sasa.
Akili za Makamba kabisa hizi😅,,, unapaka asali uongo bila soni!
 
Thaman ya Monitoring System inapozidi What is being Monitored ni Ujuha
Jamaa anachokifanya ni sawa na nyumba yenye ulinzi wa cctv camera na mbwa akaamua kuongezea electric fence na garda world😂!

Mambo ambayo hayana mantiki kabisa.
 
Hii system wala sio makamba alieileta, hii ilitangazwa tenda miaka 2 ama 1 uliopita na kampuni zikaomba ndio hiyo imeshinda tenda.

Sio mfuno wa kupiga hela, ni mfumo mzima wa hesabu, hr, billing, data management nk. Huo mfumo umefadhiliwa na WB kwa mkopo.

Sio kila kitu lazima alaumiwe makamba, hapo hakuna lawama. Kwanza hakuhusika kabisa.
 
Uhaba unaondolewa kwa kuongeza uzalishaji. Kama umeme ni mdogo kwanini tusijikite kuzalisha mwingi?
Unajua maana ya vipaumbele ndugu?
Ni wapi uzalishaji umesimama au mipango ya kuongeza uzalishaji imeathiriwa na huu mkataba? Unataka Tanesco isiboreshe chochote nje ya uzalishaji
 
Vipi,mama yako alisharejeshewa ualimu wake fake aliofukuzwa kipindi cha Utawala wa Magufuli maana hilo povu pengine hiyo ndiyo sababu!
Hahahaha
Kumbe tunaongea na muathirika wa kitu kizito cha jiwe..ndo maana povu lake si la omo tu ni mixer na foma limao
 
Shirika la TANESCO limeingia mkataba wa kusimika mfumo wa kisasa wa ufanisi,wenye thamani ya dola milioni 30 za marekani na kampuni ya Mahendra kutoka India.

My take:
Hao wataalamu walipopewa nafasi ya kuongea wanasema ni pamoja na utawala pamoja na kumonitor mfumo mzima wa Tanesco kutokea satellite.

Yalee ya Net group solutions waliowahi kutupiga miaka ile ya JK.

Sasa tumeelewa maana ya kumtoa Kalemani.

Chanzo: ITV news jioni ya 09/11/2021.
Huyo Kalemani kwani amezaliwa awe waziri wa Nishati au?!! Muacheni Makamba jr apige kazi
 
Ni hivi, jiwe alikuwa jizi ndio maana alikuwa hataki uhuru wa vyombo vya habari, na yoyote aliyejaribu kutoa taarifa za kweli alitishwa, kutekwa au kuuwawa. Alihamishia nguvu zake kwenye umeme, lakini hakuwa mtu mwenye matokeo mazuri overall.

WaTZ ni rahisi sana kuwadanganya na kuamini kirahisi,utawala wa JIWE madudu mengi yalifichwa mfano ni Faida ya ATCL ,TTCL etc
 
Mimi sijamuelewa yule meneja mkuu,badala ya kutufafanulia undani wa ule mkataba yeye anatueleza majukumu ya Tanesco!
ebo!
Hahahaaa! Yeye wataje wa tanesco kwake ni "mitumba" wakati huo "wafalme" kwa tanesco ni wafanyakazi wa shirika.

Na hapa ndipo ninajiuliza, hivi unapigwaje mwingi huu mpira?
 
WaTZ ni rahisi sana kuwadanganya na kuamini kirahisi,utawala wa JIWE madudu mengi yalifichwa mfano ni Faida ya ATCL ,TTCL etc
Je utawala huu umeacha kununua ndege? Je unafuata sheria za manunuzi katika kununua hizo ndege?

Mchakato wa manunuzi wa Selikari huchukua si chini ya miezi 6 mpaka mkataba unasainiwa inakuwaje Makamba na bodi yake hawana hata miezi miwili ofisini tayari wanasaini mkataba wa maboresho ya mfumo? Je walifuata mchakato wa manunuzi ya umma? Wamejihakikishia vipi kuwa thamani ya pesa itapatikana katika huo mkataba?

Wamefanya lini research na kugundua tatizo ni mfumo kwenye upatikanaji wa umeme na sio vyanzo vya huo umeme au system ya usambazaji?

Kuna vitu vingi sana vinaacha maswali bila majibu katika hili swala. Makamba anapaswa kutoka aeleze yote na akishindwa afukuzwe na ashitakiwe kwa matumizi mabaya ya mali za umma.
 
Uongo uko wapi?
We unafikiri nani asiyeelewa kuwa hicho kinachofanyika lengo ni ulaji?

Nyumba ina cctv camera,electric fence na mbwa! Unapoongeza mmasai anakuja kufanya kazi gani?

Tafakari utaona huo upuuzi kama una mantiki! Subiria kuambiwa maji vyanzo vimekauka hivyo kuna mgao wa umeme. Kama Magufuli hakukufungueni macho na akili basi endeleeni kuwa waja laana!
 
Back
Top Bottom