Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

1. Maji yamepungua kwenye mto Ruvu kutokana na kutonyesha mvua maeneo mengi ya inchi-DAWASCO tayari wametangaza mgao wa maji.

2. Kifuatacho ni kina cha maji kupungua kwenye mabwawa ya kuzalisha umeme-TANESCO watatangaza mgao kabambe wa umeme.

3. Serikali kupitia TANESCO itanunua majenereta ili kupambana na mgawo huo ujao.

Nimeshasafisha chemli langu nasubili wakati ufike nianze kulitumia. Tunarudi tulikotoka kwa kasi ya ajabu.
 
Uzi mzima umejaa misukule ya Jiwe yenye majungu na chuki za wazi dhidi ya Makamba. Hakuna hata aliehangaika kujiuliza au kuuliza huo mfumo unafanyaje kazi, faida na hasara zake ni zipi badala yake mnakaa kutiana ujinga tu.
 
1. Maji yamepungua kwenye mto Ruvu kutokana na kutonyesha mvua maeneo mengi ya inchi-DAWASCO tayari wametangaza mgao wa maji.

2. Kifuatacho ni kina cha maji kupungua kwenye mabwawa ya kuzalisha umeme-TANESCO watatangaza mgao kabambe wa umeme.

3. Serikali kupitia TANESCO itanunua majenereta ili kupambana na mgawo huo ujao.

Nimeshasafisha chemli langu nasubili wakati ufike nianze kulitumia. Tunarudi tulikotoka kwa kasi ya ajabu.
Mlolongo mzuri wamatukio.....Cha kufanya ni kuharakisha ujenzi wa nyerere dam lasi hivyo mpaka mwezi wa Kwanza Hali itakuwa mbaya zaidi
 
Mnampiga vita sana makamba nyie timu jiwe.

Nashangaa kwanini TANESCO walikuwa hawana huo mfumo ,Big Up sana Makamba kwa kuleta mfumo mpya utakaoongeza ufanisi wa TANESCO.
Tatizo humu tunacoment na watu wengine mliokutana na misimamo ya jembe, bulldozer JPM na mmejaa stress hata kwenye mambo ya muhimu kitaifa.
Huo mfumo wa utawala wasioweza hata kuuelezea!
Je ndio priority ya ufanisi Tanesco?

Shida za Tanesco mbona zilikoma kwa miaka mitano ya Magufuli?

Makamba tunamjua ni mpigaji wewe kama una uswahiba nae mpe sapoti kibinafsi lakini sio kwenye pesa za walipa kodi.
 
1. Maji yamepungua kwenye mto Ruvu kutokana na kutonyesha mvua maeneo mengi ya inchi-DAWASCO tayari wametangaza mgao wa maji.

2. Kifuatacho ni kina cha maji kupungua kwenye mabwawa ya kuzalisha umeme-TANESCO watatangaza mgao kabambe wa umeme.

3. Serikali kupitia TANESCO itanunua majenereta ili kupambana na mgawo huo ujao.

Nimeshasafisha chemli langu nasubili wakati ufike nianze kulitumia. Tunarudi tulikotoka kwa kasi ya ajabu.

Hivi na TMA walivyotangaza mvua za vuli chache na zitakuwa chache misimu ijayo nao ni wasemaji wa TANESCO wanataka kupiga?
 
Nimekuwa nafuatilia shirika hili kwa muda sasa.
Tangu makamba alipoingia cha kwanza kufanya ilikuwa kuipangua safu ya Tanesco iliyokuwepo tena yenye wataalamu wabobezi, akaweka wajumbe wasio wazoefu tena wengine kutoka Tigo.

Priority za Tanesco sio utawala kutoka nje, bali source zaidi za umeme sababu mahitaji yanazidi kuongezeka kutokana na idadi ya watumiaji kuongezeka. Ndio maana tunajenga bwawa la Nyerere.

Tungemuona mzalendo pale ambapo angeliwezesha shirika kupeleka umeme kwenye migodi mikubwa nchini ambako wangepata mapato mara dufu.

Mfano kwa mgodi wa Geita ambapo umeme upo mjini lakini umeshindwa kuunganishwa na mgodi uliopo kilomita 4 toka mjini.kwa hapo tu shirika linapoteza zaidi ya bilioni kadhaa kila mwezi.

Sijakurupuka.

Sasa hivi ni zamu ya msoga line kula. Wakati wa dhalimu sukuma gang mmefanya mtakavyo hadi kuteka watu. Hiyo kupeleka umeme kwenye mgodi wa GGM mbona hakupeleka Kalemani maana katoka juzi tu madarakani, na kakaa kwenye hiyo post kwa miaka mitano consecutive. Mmetolewa kwenye mlo mnajifanya mna uchungu na nchi, mbona mlipokuwa madarakani mliishia kuzuia ukweli kuwa hadharani, na kile aliyehoji uchafu wenu mlikuwa mnamteka au kumuua? Wezi wa sukuma gang mkae kwa kutulia wakati, wezi wa Msoga line wako mezani.
 
Tatizo humu tunacoment na watu wengine mliokutana na misimamo ya jembe, bulldozer JPM na mmejaa stress hata kwenye mambo ya muhimu kitaifa.
Huo mfumo wa utawala wasioweza hata kuuelezea!
Je ndio priority ya ufanisi Tanesco?

Shida za Tanesco mbona zilikoma kwa miaka mitano ya Magufuli?

Makamba tunamjua ni mpigaji wewe kama una uswahiba nae mpe sapoti kibinafsi lakini sio kwenye pesa za walipa kodi.

Hakuna taasisi yeyote iliyomaliza shida zake ,hadi ikulu yenyewe ina shida kibao,iweje useme enzi za jiwe TANESCO ilimaliza shida? Timu jiwe mna visasi sana na Timu JK.
 
Wanaweka system ya monitoring eleweni ,kukiwa na fault wao wanaona mapema sio mpaka mteja apige simu,Wire ukikatika ,transforma likibutuka ,nguzo ikidongdoka ,low & high voltage kwenye lines wanaona zote na kuzitatua mapema ,huo ndivyo ufanisi.
Mpuuzi mkubwa
 
Tatizo humu tunacoment na watu wengine mliokutana na misimamo ya jembe, bulldozer JPM na mmejaa stress hata kwenye mambo ya muhimu kitaifa.
Huo mfumo wa utawala wasioweza hata kuuelezea!
Je ndio priority ya ufanisi Tanesco?

Shida za Tanesco mbona zilikoma kwa miaka mitano ya Magufuli?

Makamba tunamjua ni mpigaji wewe kama una uswahiba nae mpe sapoti kibinafsi lakini sio kwenye pesa za walipa kodi.

Hizo pesa za umma unazojifanya una uchungu nazo dhalimu alienda kujenga uwanja wa ndege huko porini usio na tija yoyote. Kipi kinakushangaza huyo muhuni anayenyoa kipara kuingiza pesa sehemu isiyo na tija. Sukuma gang hamna uchungu wowote na nchi, zaidi ya hasira ya kutolewa kwenye mlo. Hamna support yoyote ya umma nyie watu wenye roho chafu. Msijifiche kwenye utetezi wa fedha za umma, wakati nyie ni wachafu kama wachafu wengine.
 
Kumbe Tanzania haina wasomi kwenye fani ya management mpaka kuwaagiza toka nje tena kwa gharama ya $30 milion, hawa watu hawana credibility kuongoza hizi wizara, vetting ni kujuana tu.

Naona hii ndio kazi ya kwanza Makamba aliyoshauriana na ile bodi yake mpya aliyowaweka wale watu wake, tutapigwa sana, bado mrejesho wa kule Dubai alikotoka juzi.

Hizo pesa badala zikatumike kurekebisha miundombinu ya umeme upatikane wa kutosha tuachane na biashara ya kukatika hovyo, wao wanaenda kuweka satelite ili ku-monitor jinsi unavyokatika mara kwa mara.
Mambo yao ya ajabu kweli.

Simuoni January kama kiongozi mwenye uchu wa hela, yeye more so on political ambitious, kuliko kusaka utajiri.

Ila urafiki utam cost katika siasa, huyo Maharage Chande atafute namna ya kumtoa Tanesco he is not qualified na Nehemia kwa hesabu zake za NHC I wouldn’t put him as my finance advisor.

TANESCO ilikuwa kwenye faida wanaenda tengeneza matatizo unnecessary.
 
Vipuli vingi vya umeme vinatoka nje ya nchi, na ununuliwa kwa fedha za kigeni; ndio maana tunaona fedha ni nyingi
 
Shirika la TANESCO limeingia mkataba wa kusimika mfumo wa kisasa wa ufanisi,wenye thamani ya dola milioni 30 za marekani na kampuni ya Mahendra kutoka India.

My take:
Hao wataalamu walipopewa nafasi ya kuongea wanasema ni pamoja na utawala pamoja na kumonitor mfumo mzima wa Tanesco kutokea satellite.

Yalee ya Net group solutions waliowahi kutupiga miaka ile ya JK.

Sasa tumeelewa maana ya kumtoa Kalemani.

Chanzo: ITV news jioni ya 09/11/2021.
Net group haijaletwa na jk bro tafiti kwanza kabla hujaharisha

Sent from my SM-N960F using JamiiForums mobile app
 
Mpuuzi mkubwa

Nyinyi vilaza hamjui kitu ndio maana mnaona kama ni wizi,System inawekwa kwa jili ya monitoring ,MBWEHA wewe elewa.

Tumeibiwa sana na MAYANGA constructions, Tumepigwa sana kwenye manunuzi ya ndege ,Tumepigwa sana kwenye ujenzi wa chato airport ambayo sana ni GBADOLITE etc yote mlikuwa kimya!

Mikumi tena kwa SSH.
 
Nimekuwa nafuatilia shirika hili kwa muda sasa.
Tangu makamba alipoingia cha kwanza kufanya ilikuwa kuipangua safu ya Tanesco iliyokuwepo tena yenye wataalamu wabobezi, akaweka wajumbe wasio wazoefu tena wengine kutoka Tigo.

Priority za Tanesco sio utawala kutoka nje, bali source zaidi za umeme sababu mahitaji yanazidi kuongezeka kutokana na idadi ya watumiaji kuongezeka. Ndio maana tunajenga bwawa la Nyerere.

Tungemuona mzalendo pale ambapo angeliwezesha shirika kupeleka umeme kwenye migodi mikubwa nchini ambako wangepata mapato mara dufu.

Mfano kwa mgodi wa Geita ambapo umeme upo mjini lakini umeshindwa kuunganishwa na mgodi uliopo kilomita 4 toka mjini.kwa hapo tu shirika linapoteza zaidi ya bilioni kadhaa kila mwezi.

Sijakurupuka.
thetallest Taga limelike
 
Uzi mzima umejaa misukule ya Jiwe yenye majungu na chuki za wazi dhidi ya Makamba. Hakuna hata aliehangaika kujiuliza au kuuliza huo mfumo unafanyaje kazi, faida na hasara zake ni zipi badala yake mnakaa kutiana ujinga tu.
Mjinga kama wewe huwezi elewa utabaki ukiendeleza ujinga wa kikanda tu.
Kama mama au baba yako au wewe binafsi ulitumbuliwa usituletee chuki zako humu.

Hujasikiliza hata hiyo taarfa walivyoshindwa kujieleza wao wenyewe.
Sisi sio watoto wadogo,tunaijua Tanesco na pia tunamjua makamba tangu aki loby shule na kusimamishwa masomo, kwenda marekani na kurudi kumuandikia JK hotuba ikulu na baadae wakamdhulumu Sugu deal ya malaria iliyokuwa na wafadhili wamarekani.

Upigaji wa hela za wana Bumbuli 1b nk.
Hatuongei pumba wala kukurupuka.

Priority namba moja ya Tanesco ni source zaidi za kuzalisha umeme sababu demand ni kubwa kutokana usambazaji wa REAna sio utawala wa kukodisha.
Acha ushamba!
 
Back
Top Bottom