Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Mambo yao ya ajabu kweli.

Simuoni January kama kiongozi mwenye uchu wa hela, yeye more so on political ambitious, kuliko kusaka utajiri.

Ila urafiki utam cost katika siasa, huyo Maharage Chande atafute namna ya kumtoa Tanesco he is not qualified na Nehemia kwa hesabu zake za NHC I wouldn’t put him as my finance advisor.

TANESCO ilikuwa kwenye faida wanaenda tengeneza matatizo unnecessary.
Wacha wajipange watupige vizuri, mungu atawaambia wananchi cha kuwafanyia hawa wezi.
 
Shirika la TANESCO limeingia mkataba wa kusimika mfumo wa kisasa wa ufanisi,wenye thamani ya dola milioni 30 za marekani na kampuni ya Mahendra kutoka India.

My take:
Hao wataalamu walipopewa nafasi ya kuongea wanasema ni pamoja na utawala pamoja na kumonitor mfumo mzima wa Tanesco kutokea satellite.

Yalee ya Net group solutions waliowahi kutupiga miaka ile ya JK.

Sasa tumeelewa maana ya kumtoa Kalemani.

Chanzo: ITV news jioni ya 09/11/2021.
Wezi wamerudi kwa nguvu na hasira. Ngoja mapambano yanaendelea. Kama wanafikiri kufa magufuli ndio wameshinda waendelee maana si muda mrefu umma watanyanyuka na kuwapiga mawe. Tanesco ilishaanza kupata faida sasa wanaingiza wezi na wanyonyaji ili wagawane ngawira.
 
Kila siku watu wanataka ukinunua umeme ujiwashe kama king'amuzi. Sasa sijui wanafikiri ni kusema tu inakuwa tayari. Lazima uwekeze katika Technology. Hii lazima ifanyike kazi ya Meter rollout zote na ufunge smart meters. Pia lazima kuwe na fault locators all over the country. Kazi inafanywa tunalalamika.
Tunataka nini?
 
Shirika la TANESCO limeingia mkataba wa kusimika mfumo wa kisasa wa ufanisi,wenye thamani ya dola milioni 30 za marekani na kampuni ya Mahendra kutoka India.

My take:
Hao wataalamu walipopewa nafasi ya kuongea wanasema ni pamoja na utawala pamoja na kumonitor mfumo mzima wa Tanesco kutokea satellite.

Yalee ya Net group solutions waliowahi kutupiga miaka ile ya JK.

Sasa tumeelewa maana ya kumtoa Kalemani.

Chanzo: ITV news jioni ya 09/11/2021.
Acha chuki binafsi kwa January na Kikwete,Net group solutions ililetwa wakati wa Mkapa.
 
Wanaweka system ya monitoring eleweni ,kukiwa na fault wao wanaona mapema sio mpaka mteja apige simu,Wire ukikatika ,transforma likibutuka ,nguzo ikidongdoka ,low & high voltage kwenye lines wanaona zote na kuzitatua mapema ,huo ndivyo ufanisi.
Ufanisi wa ku monitor umeme ambao hautoshi? Huo ni mwanya tu wa kugawana sehemu ya hizo 65billions.

Sote tunajua kuiba serikalini kunaitaji maelekezo tu na maandishi! Sema tulifanya jambo abc reciept ni hizi kisha unavuta mpunga!
 
Mnampiga vita sana makamba nyie timu jiwe.

Nashangaa kwanini TANESCO walikuwa hawana huo mfumo ,Big Up sana Makamba kwa kuleta mfumo mpya utakaoongeza ufanisi wa TANESCO.
Huyo Makamba hizo hela wanazotaka kupoteza wangeelekeza kule JKN Hydro power mradi uishe haraka umeme uwe wa uhakika kwanza kisha ndio waje kwenye ku monitor usambazaji!

Uliwahi wapi kuona mtoto anafanya mtihani kabla ya kuingia darasani ku cover syllabus?
 
Mjinga kama wewe huwezi elewa utabaki ukiendeleza ujinga wa kikanda tu.
Kama mama au baba yako au wewe binafsi ulitumbuliwa usituletee chuki zako humu.

Hujasikiliza hata hiyo taarfa walivyoshindwa kujieleza wao wenyewe.
Sisi sio watoto wadogo,tunaijua Tanesco na pia tunamjua makamba tangu aki loby shule na kusimamishwa masomo, kwenda marekani na kurudi kumuandikia JK hotuba ikulu na baadae wakamdhulumu Sugu deal ya malaria iliyokuwa na wafadhili wamarekani.

Upigaji wa hela za wana Bumbuli 1b nk.
Hatuongei pumba wala kukurupuka.

Priority namba moja ya Tanesco ni source zaidi za kuzalisha umeme sababu demand ni kubwa kutokana usambazaji wa REAna sio utawala wa kukodisha.
Acha
Ndomaana nilikuita msukule. ishu ya kwanza kuandika ni kunishutumu naendeleza ukanda, bila shaka hii ndio sababu ya kumkubali bwana Jiwe kwa kuwa na yeye alipenda sana hizi mambo za ukanda.

Unavyosema priority namba moja ni kuzalisha umeme unamaanisha sasa hivi Tanesco haizalishi umeme au baada ya haya maboresho imeachana na mipango ya kuongeza uzalishaji?
 
Kila siku watu wanataka ukinunua umeme ujiwashe kama king'amuzi. Sasa sijui wanafikiri ni kusema tu inakuwa tayari. Lazima uwekeze katika Technology. Hii lazima ifanyike kazi ya Meter rollout zote na ufunge smart meters. Pia lazima kuwe na fault locators all over the country. Kazi inafanywa tunalalamika.
Tunataka nini?
Smart meter kwenye nyumba ambazo on average zinatumia 8Kw kwa mwezi?

Wakati nchi zinazofanya ivyo on average watu wanatumia between 250-700Kw kwa mwezi.

Hivi unaelewa ata mantiki ya smart meters.

Watu wanafanya ivyo wana carbon emission reduction goals. Smart meter ni sehemu ya kupunguza energy consumption and thus cutting carbon emissions.

Kwenye goals hizo hizo za kupunguza carbon emissions huko kwao wana sera mchanganyiko. Mfano mabararani utakuta kuna mabasi ya umeme, kuna incentive za solar energy majumbani, phase ya out ya umeme wa mkaa, sasa hivi kuna incentive za geothermal majumbani (yap watu binafsi wajizalishie geothermal majumbani mwao).

Kuna mambo ya carbon trading una limit ya kuzalisha CO2 ukizidisha inabidi ulipie haya ndio mambo yaliyofanya refinery’s nyingi na heavy metal industry zife kwao kutokana cost za kuchafua mazingira.

As part of carbon trading ukiwekeza chi maskini kama Tanzania kwenye renewable energy unaruhusiwa kuchafua huko kwao. Hizi ndio sababu baadhi ya makampuni kuja kujifanya wanawekeza green energy Africa, kwa kufanya ivyo na sisi tunarukia tu wakati hatuna vyanzo vya uhakika bado. It’s a complicated story.

Mwisho wana hesabu amount of energy reduced katika hiyo miradi, tally inawekwa katika target zao za kupunguza CO2 walizojipangia na kujitapa tumepunguza.

Yaani mnaona watu wanafanya vitu amuelewi mantiki zao na nyie mnataka kuiga tu.

Mkurugenzi wa TANESCO ukimsikiliza lipo wazi he is clueless on energy sector ndio maana aelewi ata priority za watumiaji ni nini. Watu hawana shida sana na ujeuri wa customer services wanachotaka ni reliable supply ya umeme kwanza.
 
Nyinyi vilaza hamjui kitu ndio maana mnaona kama ni wizi,System inawekwa kwa jili ya monitoring ,MBWEHA wewe elewa.

Tumeibiwa sana na MAYANGA constructions, Tumepigwa sana kwenye manunuzi ya ndege ,Tumepigwa sana kwenye ujenzi wa chato airport ambayo sana ni GBADOLITE etc yote mlikuwa kimya!

Mikumi tena kwa SSH.
Vipi,mama yako alisharejeshewa ualimu wake fake aliofukuzwa kipindi cha Utawala wa Magufuli maana hilo povu pengine hiyo ndiyo sababu!
 
Wanaweka system ya monitoring eleweni ,kukiwa na fault wao wanaona mapema sio mpaka mteja apige simu,Wire ukikatika ,transforma likibutuka ,nguzo ikidongdoka ,low & high voltage kwenye lines wanaona zote na kuzitatua mapema ,huo ndivyo ufanisi.
Wataona halafu hawana pesa za fixed hizo fault mara utasikia hawana mafuta au blabla nyingi gharama za unedeshaji wa Shiraka zitaongezaka mara mbili na tutazibeba sisi na matozo yake
 
Mnampiga vita sana makamba nyie timu jiwe.

Nashangaa kwanini TANESCO walikuwa hawana huo mfumo ,Big Up sana Makamba kwa kuleta mfumo mpya utakaoongeza ufanisi wa TANESCO.
Hzi ni gshrma tu unabebeshwa tu wew mlaji wire utakatika na amna kitakachofanykka utasikia tumeagiza nyaya nje ya nchi zitafika bandarin mwezi ujao
 
Vipi,mama yako alisharejeshewa ualimu wake fake aliofukuzwa kipindi cha Utawala wa Magufuli maana hilo povu pengine hiyo ndiyo sababu!

Mkiambiwa facts mnaleta matusi nyinyi misikule ya JIWE.

Mikumi Tena kwa SSH ,Sukuma Gang mtapata Tabu sana ,mlifanya nchi yenu hii ,hadi DAB alikuwa kama Mkuu wa Majeshi na huku Sabaya akiwa kama PABLO escobar JAMBAZI.....Your reign is over like Mike anyone Jordan,Jackson,Tyson.
 
Uzi mzima umejaa misukule ya Jiwe yenye majungu na chuki za wazi dhidi ya Makamba. Hakuna hata aliehangaika kujiuliza au kuuliza huo mfumo unafanyaje kazi, faida na hasara zake ni zipi badala yake mnakaa kutiana ujinga tu.
Hiyo ndo changamato ya Shiraka kwa sasa kweli
 
Mimi sijamuelewa yule meneja mkuu,badala ya kutufafanulia undani wa ule mkataba yeye anatueleza majukumu ya Tanesco!
ebo!
Hao watendaji wa JM yeye anawajua zaidi na ndio maana aliwapendekeza kwenye hizo nafasi! Mengi yanakuja.
Tanzagiza!!
 
Hzi ni gshrma tu unabebeshwa tu wew mlaji wire utakatika na amna kitakachofanykka utasikia tumeagiza nyaya nje ya nchi zitafika bandarin mwezi ujao

Kupigwa hatujaanza leo na hakutokuja kuisha hata Ukurugenzi wa TANESCO ukipewa wewe!! Jiwe alipiga ameenda wacha wapigaji wengine waje mpaka mwisho wa dunia.
 
Back
Top Bottom