Wapinzani kumwomba radhi JK


Zee la shamba

Zee la shamba

Member
Joined
Oct 17, 2007
Messages
55
Likes
2
Points
15
Zee la shamba

Zee la shamba

Member
Joined Oct 17, 2007
55 2 15
Vyama vinne vya upinzani vilivyoanzisha ushirikiano, vinafanya utaratibu wa kumuomba radhi Rais Jakaya Mrisho Kikwete kutokana na kitendo chao cha kumuweka katika orodha ya mafisadi iliyotolewa katika viwanja vya Mwembe Yanga mapema mwezi uliopita.

Habari ambazo Rai imezipata kutoka kwa baadhi ya viongozi wa upinzani, zinaeleza kwamba kimsingi vyama hivyo vimegundua kwamba yalikuwa ni makosa ya kimkakati kumtaja Rais katika tuhuma hizo kwa sababu tuhuma walizotoa juu yake ni nyepesi.

Rai imeelezwa kwamba iwapo mambo yatakwenda vizuri, wataifanya kazi hiyo siku ya Jumamosi kwa kumuomba radhi rasmi Kikwete ikiwa ni pamoja na watu wengine wawili. Rai haikufanikiwa kupata jina la mtu wa tatu lakini mtu wa pili ameelezwa kuwa ni Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Patrick Rutabanzibwa.

Katika tuhuma zilizosomwa na Katibu Mkuu wa CHADEMA, Wilbroad Slaa, wapinzani walisema kuwa pamoja na mambo mengine, Agosti mwaka 1994, Kikwete aliingia katika mkataba na kampuni ya madini ya Kahama Mining Corporation Ltd.

Tuhuma hizo zilieleza kwamba ingawa mkataba ulionyesha kuwa ulikuwa unahusu eneo la Butobela Wilaya ya Geita Mkoani Mwanza, Agosti mwaka 1996 Kahama Mining Corporation walivamia eneo la Bulyanhulu, na kuwaondosha kwa nguvu watu waliokuwa wakiishi na kuchimba dhahabu katika eneo hilo. Baadaye Sutton Resources iliiuza Kahama Mining Corporation na Bulyanhulu kwa Kampuni ya Dhahabu ya Barrick Gold Corporation ya Toronto, Canada.

Mmoja kati ya viongozi wa kambi ya upinzani, ameiambia Rai kwamba baada ya kuangalia athari za tuhuma dhidi ya rais, wamegundua kwamba hilo lilikuwa kosa la kimkakati.

“Strategically hilo lilikuwa kosa kumtaja Rais. Pia tuhuma dhidi yake zilikuwa nyepesi sana. Tunamtoa rais na wengine wawili, lakini tunaongeza wapya. Oktoba 27 tutamtoa na kumuomba radhi,” alisema kiongozi huyo ambaye hata hivyo hakutaka jina lake litajwe.

Soorce Rai
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,385
Likes
3,128
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,385 3,128 280
Mmoja kati ya viongozi wa kambi ya upinzani, ameiambia Rai kwamba baada ya kuangalia athari za tuhuma dhidi ya rais, wamegundua kwamba hilo lilikuwa kosa la kimkakati.
Huu ni udaku, jukwaa la siasa sio mahali pake. Kwani kiongozi wa upinzani aliyeonea na rai hana jina?
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
Vyama vinne vya upinzani vilivyoanzisha ushirikiano, vinafanya utaratibu wa kumuomba radhi Rais Jakaya Mrisho Kikwete kutokana na kitendo chao cha kumuweka katika orodha ya mafisadi iliyotolewa katika viwanja vya Mwembe Yanga mapema mwezi uliopita.

Habari ambazo Rai imezipata kutoka kwa baadhi ya viongozi wa upinzani, zinaeleza kwamba kimsingi vyama hivyo vimegundua kwamba yalikuwa ni makosa ya kimkakati kumtaja Rais katika tuhuma hizo kwa sababu tuhuma walizotoa juu yake ni nyepesi.

Rai imeelezwa kwamba iwapo mambo yatakwenda vizuri, wataifanya kazi hiyo siku ya Jumamosi kwa kumuomba radhi rasmi Kikwete ikiwa ni pamoja na watu wengine wawili. Rai haikufanikiwa kupata jina la mtu wa tatu lakini mtu wa pili ameelezwa kuwa ni Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Patrick Rutabanzibwa.

Katika tuhuma zilizosomwa na Katibu Mkuu wa CHADEMA, Wilbroad Slaa, wapinzani walisema kuwa pamoja na mambo mengine, Agosti mwaka 1994, Kikwete aliingia katika mkataba na kampuni ya madini ya Kahama Mining Corporation Ltd.

Tuhuma hizo zilieleza kwamba ingawa mkataba ulionyesha kuwa ulikuwa unahusu eneo la Butobela Wilaya ya Geita Mkoani Mwanza, Agosti mwaka 1996 Kahama Mining Corporation walivamia eneo la Bulyanhulu, na kuwaondosha kwa nguvu watu waliokuwa wakiishi na kuchimba dhahabu katika eneo hilo. Baadaye Sutton Resources iliiuza Kahama Mining Corporation na Bulyanhulu kwa Kampuni ya Dhahabu ya Barrick Gold Corporation ya Toronto, Canada.

Mmoja kati ya viongozi wa kambi ya upinzani, ameiambia Rai kwamba baada ya kuangalia athari za tuhuma dhidi ya rais, wamegundua kwamba hilo lilikuwa kosa la kimkakati.

“Strategically hilo lilikuwa kosa kumtaja Rais. Pia tuhuma dhidi yake zilikuwa nyepesi sana. Tunamtoa rais na wengine wawili, lakini tunaongeza wapya. Oktoba 27 tutamtoa na kumuomba radhi,” alisema kiongozi huyo ambaye hata hivyo hakutaka jina lake litajwe.

Soorce Rai
List inapungua taratibu, kinachohitajika sasa hivi ni kuwa karibu na viongozi wetu wa serikali kuanzia ngazi za chini hadi za juu wakiwemo viongozi wa vyama vya upinzani na wa vyama tawala kukaa meza moja na kuanza kuchapa kazi ili kuleta maendeleo katika taifa letu na sio kupiga kelele za vyama vya siasa maana hizo kelele zishapigwa sana tokea mfumo wa vyama vya siasa ulipoanzishwa hadi sasa, hivyo ukaribu wa vyama vyooote vya siasa kuanzia upinzani hadi wa vyama tawala wakae pamoja na kuandaa mikakati ili kuleta maendeleo na kelele za vyama vya siasa zianze pale wakati wa kampeni !
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Hivi RA ana share ngapi vile ndani ya Rai ? This is a true spinning
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,125
Likes
91
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,125 91 145
sina haraka,habari kama hii nnaisubiria hiyo siku ifike nitajua spinning au ukweli
 
Mlalahoi

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2006
Messages
2,124
Likes
484
Points
180
Mlalahoi

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2006
2,124 484 180
Hivi RA ana share ngapi vile ndami ya Rai ? This is a true spinning
Nakuunga mkono.Hata mie naweza kukurupuka usingizini kisha nikaja na headline "JK AAMURU WALA RUSHWA WOTE WARIPOTI SEGEREA KWA HIARI YAO WENYEWE,IKULU IMESHAANDAA USAFIRI..." na si ajabu wazembe wa uchambuzi na mantiki wakaamini porojo hiyo.

Lakini mie nakwenda mbali zaidi ya hapo.Sidhani kwamba m-babaishaji aliyetoa stori hiyo kwenye Rai (licha ya gazeti hilo kumilikiwa na RA) alifanya hivyo kwa utashi wake tu.Jana tumesoma stori za "KUNG'ARA KWA KIKWETE DUNIANI".Sintoshangaa kuskia kuwa kuna ka-kitengo kalikoandaliwa fungu zuri tu ambako kana jukumu la propaganda beyond zile za kina Makamba,Mwanri,etc.

Kazi kwao walio wavivu wa ku-read between lines.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,125
Likes
91
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,125 91 145
mlalahoi usikimbie na kuogopa kivuli chako
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
Hivi ili gazeti la RAI kwanini asiuziwe Shigongo ili kieleweke?
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
lakini habari ile ile ya mafisadi ingetolewa kwenye hili gazeti sidhani kama kuna yeyote angetokea kuhoji haya !
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,443
Likes
117,329
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,443 117,329 280
lakini habari ile ile ya mafisadi ingetolewa kwenye hili gazeti sidhani kama kuna yeyote angetokea kuhoji haya !
Lakini usisahau kwamba ni ukweli usiofichika RAI haliwezi kutoa habari kama ile labda kama likiwa linamilikiwa na mtu mwingine tofauti na RA.
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
and the point is .... maana sasa hapa naona anayeongelewa ni mwenye gazeti (angalau sina uhakika) na sio gazeti lenyewe !
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
List inapungua taratibu, kinachohitajika sasa hivi ni kuwa karibu na viongozi wetu wa serikali kuanzia ngazi za chini hadi za juu wakiwemo viongozi wa vyama vya upinzani na wa vyama tawala kukaa meza moja na kuanza kuchapa kazi ili kuleta maendeleo katika taifa letu na sio kupiga kelele za vyama vya siasa maana hizo kelele zishapigwa sana tokea mfumo wa vyama vya siasa ulipoanzishwa hadi sasa, hivyo ukaribu wa vyama vyooote vya siasa kuanzia upinzani hadi wa vyama tawala wakae pamoja na kuandaa mikakati ili kuleta maendeleo na kelele za vyama vya siasa zianze pale wakati wa kampeni !
Tutakuwa tunadanganyana kama kelele za rushwa zikipuuzwa, No dout rushwa na ufisadi ni matatizo yanayokwamisha maendeleo yetu Tanzania, hiyo inayosemwa kuwa ni kosa la kimkakati naweza kuiita ni kosa lenye manufaa, a blessing in disguise. Na ikizingatiwa kuwa imetoka kwenye gazeti la RAI uchwara, siipi uzito wowote. Sikubaliani na hii na siamini kama kweli tuhuma kama hizi zinakwamisha maendeleo, tukiwa na opposition ambayo ni faithful kwa taifa no doubt kutakuwa na maendeleo.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,443
Likes
117,329
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,443 117,329 280
and the point is .... maana sasa hapa naona anayeongelewa ni mwenye gazeti (angalau sina uhakika) na sio gazeti lenyewe !
Mwenye gazeti anatoa maamuzi ni kitu gani kiandikwe kwenye magazeti yake. Ndiyo maana kwenye RAI huwezi kuona habari za ufisadi, wala rushwa, mikataba mibovu na viongozi wanaojilimbikizia mali ambalo ni gumzo katika kila kona ya nchi yetu. Angewapa uhuru waandishi wa gazeti hilo basi hayo pia tungeyaona kwenye RAI.
 
B

BroJay4

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2007
Messages
236
Likes
5
Points
0
B

BroJay4

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2007
236 5 0
ni kheri nisome magazeti ya udaku kuliko kusoma RAI,hilo gazeti lilishakufa zamani sana,sidhani kama lina wasomaji tena.
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
List inapungua taratibu, kinachohitajika sasa hivi ni kuwa karibu na viongozi wetu wa serikali kuanzia ngazi za chini hadi za juu wakiwemo viongozi wa vyama vya upinzani na wa vyama tawala kukaa meza moja na kuanza kuchapa kazi ili kuleta maendeleo katika taifa letu na sio kupiga kelele za vyama vya siasa maana hizo kelele zishapigwa sana tokea mfumo wa vyama vya siasa ulipoanzishwa hadi sasa, hivyo ukaribu wa vyama vyooote vya siasa kuanzia upinzani hadi wa vyama tawala wakae pamoja na kuandaa mikakati ili kuleta maendeleo na kelele za vyama vya siasa zianze pale wakati wa kampeni !
Kadakadakada!

Usijimalize kwa udaku

Halafu CCM ya MAFISADI wako Tayari kuleta maendeleo Tanzania? Je ulisoma Mkataba wa BUZWAGI, ukiambiwa uliandikiwa pale darajani MAnzese utakataaa? Tuachane na propaganda za Rai na RA.Hakuna wa kumwomba radhi JK ni ndoto tu, mwambie afanye aliyoyaahidi.
 
M

Mwigamba

Member
Joined
Aug 28, 2007
Messages
5
Likes
0
Points
0
M

Mwigamba

Member
Joined Aug 28, 2007
5 0 0
Kumbukeni habari ya kwamba Mzee Mtei alipingana na hoja ya Kabwe kwa sababu hata yeye alisaini Mjini Perking, Mzee Mtei alikuja kukanusha. Wakaandika tena kwamba Jaji Mark Bomani amwmwonya Dr. Slaa kuhusu madai yake ya ufisadi, akakanusha.

Hata hii naamini ndani ya moyo wangu kwamba ni miongoni mwa jitihada zile zile za kuisafisha serikali. Lakini viongozi wa upinzani watoe tamko kuliweka jambo hili sawa.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Hawahitaji kutoa tamko lolote, watu wasubiri hayo yatakayosemwa. Nimbehatika kuyaona kwa mbali, kama ni movie basi orodha ya mafisadi ilikuwa Preview...
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Kumbukeni habari ya kwamba Mzee Mtei alipingana na hoja ya Kabwe kwa sababu hata yeye alisaini Mjini Perking, Mzee Mtei alikuja kukanusha. Wakaandika tena kwamba Jaji Mark Bomani amwmwonya Dr. Slaa kuhusu madai yake ya ufisadi, akakanusha.

Hata hii naamini ndani ya moyo wangu kwamba ni miongoni mwa jitihada zile zile za kuisafisha serikali. Lakini viongozi wa upinzani watoe tamko kuliweka jambo hili sawa.
Mwigamba,

ukisoma hii habari ambayo kama kawaida imepikwa na spin master mwenyewe - mkoloni, mwizi, na mkwepa kodi Rostam Aziz - utaona kuwa hakuna jina la kiongozi yeyote limetajwa kuwa ametoa hilo tamko.

Nani atakanusha kitu ambacho hakusema au hausiki nacho?
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
Kadakadakada!

Usijimalize kwa udaku

Halafu CCM ya MAFISADI wako Tayari kuleta maendeleo Tanzania? Je ulisoma Mkataba wa BUZWAGI, ukiambiwa uliandikiwa pale darajani MAnzese utakataaa? Tuachane na propaganda za Rai na RA.Hakuna wa kumwomba radhi JK ni ndoto tu, mwambie afanye aliyoyaahidi.
umeelewa nilichosema ?? tatizo ni kwamba RA amewakaa mbele, hivi ushawahi kunisikia nikimtaja huyo RA kwenye post yoyote kumrefer ? unless mmemtaja then hapo ndipo nami nitamtaja lakini siangalii ccm wala wapinzani na hicho ndicho ninachosema hapa kila siku !
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
Nadhani ndio kwanza wakuu mtakuwa mnamjenga huyo RA baada ya kumbomoa regardless na hizo accusations ! (simtetei mtu) bali thats how i see it !
 

Forum statistics

Threads 1,236,680
Members 475,218
Posts 29,266,592